เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 05:20:04 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 75 76 [77] 78 79 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576566 ครั้ง)
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1140 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 08:14:44 PM »

Alan Parsons - Eye in the Sky
Bill Evans Trio - Waltz for Debbie
ขอบคุณพี่ป่องครับ ยิ้มกว้างๆ

Salome - Terminal
The Blood of Heroes - Remain

Goredick's Artwork

Tristan Perich - 1-Bit Symphony
ขอบคุณพี่สิทธิ์ครับ ยิ้มกว้างๆ

Merzbow - Merzbient

รันนัมเบอร์ของผมจากจำนวน 555 ก็อปปี้

เอา 12 แผ่นเรียงต่อกันเป็นแถว (ตามขวาง) ละสี่ก็จะได้แบบนี้

ตราโลหะ มันคืออะไรนี่...

newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #1141 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 09:23:32 PM »

ล่าสุดครับ (ช่วงนี้กลับมาเน้น Metal เป็นหลัก)

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #1142 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 09:16:22 PM »

ล่าสุดๆครับ

Ulcerate - The Destroyers of All
Mitochondrion - Parasignosis

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1143 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:16:47 PM »

จะมีใครเชื่อว่าผมซื้อแ่ผ่นเสียงด้วย

Uploaded with ImageShack.us

อีกแผ่นที่เคยซื้อมาเมื่อก่อนแล้วขายไปแล้ว ซื้อกลับมาอีกรอบ

Uploaded with ImageShack.us
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1144 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:20:14 PM »

Yes Union Tour box set 2 CD+2 DVD
จริงๆ มี DVD ดูนานแล้ว แต่อยากได้เป็นกล่องสวยๆ

panyarak

« ตอบ #1145 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:29:35 PM »

Yes Union Tour box set 2 CD+2 DVD
จริงๆ มี DVD ดูนานแล้ว แต่อยากได้เป็นกล่องสวยๆ

สวยจริงมั้ยครับ ผมก็มี DVD อยู่แล้ว และไม่ได้อยากได้ CD เท่าไหร่

undeaʇh
Fragile

« ตอบ #1146 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011 | 01:20:47 PM »

ํYES : 90125 Vinyl JP
ABBA : Voulez-Vous Vinyl JP

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #1147 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:37:15 PM »

ในที่สุดก็ซื้อมาจนได้สำหรับ project ของนายสตีฟ ที่ชื่อออกจะไม่สุภาพเอามากๆ.... I.E.M
เฉพาะชื่ิอก็ ชึ้น ไอ้ ขึ้น อี ซะแล้ว (แถมในใจยังคิดจะไอ้นั่นกันอีกต่างหาก   โกรธ)
คนที่ขายผมบังเอิญ นามสกุล Wilson ทั้งสามีภรรยา ไม่รู้ว่าเป็นญาติกับนาย Steve หรือเปล่าครับ

Oxygene

« ตอบ #1148 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:40:44 PM »

Porcupine Tree เกือบได้ครบแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ของ Anekdoten นี่มันมีปกกระดาษ die cut มาให้ด้วย รบกวนถามคุฯ panyarak หน่อยครับว่า มันคืออะไรหรือครับ ?  ยิงฟันยิ้ม
Oxygene

« ตอบ #1149 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:43:16 PM »

UFO BBC session เพลง Time in my hand นี่ ไม่รู้ว่า Chapman ไปเข้าห้องน้ำหรือเปล่า ถึงไม่มี solo ท่อนกลางเลย  ฮืม
Pong-Wanchai

« ตอบ #1150 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 02:17:42 PM »

UFO BBC session เพลง Time in my hand นี่ ไม่รู้ว่า Chapman ไปเข้าห้องน้ำหรือเปล่า ถึงไม่มี solo ท่อนกลางเลย  ฮืม

คุณอาร์โนลด์เก่งจริงๆ ครับที่รู้ว่า Paul Chapman ไปเข้าห้องน้ำ ถึงไม่มี solo ท่อนกลางเลย  ฮืม

แต่ผมว่าตอนฟังเพลง Time in my hand อยู่นั่นแหละ คุณอาร์โนลด์ คงหลับในแน่ๆ เลยครับ เพราะว่าผมเคยฟัง
แผ่นของผมช่วงกลางเพลง Michael Schenker โซโล่ ปร๋อ เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Oxygene

« ตอบ #1151 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:20:33 PM »

UFO BBC session เพลง Time on my hand นี่ ไม่รู้ว่า Chapman ไปเข้าห้องน้ำหรือเปล่า ถึงไม่มี solo ท่อนกลางเลย  ฮืม

คุณอาร์โนลด์เก่งจริงๆ ครับที่รู้ว่า Paul Chapman ไปเข้าห้องน้ำ ถึงไม่มี solo ท่อนกลางเลย  ฮืม

แต่ผมว่าตอนฟังเพลง Time on my hand อยู่นั่นแหละ คุณอาร์โนลด์ คงหลับในแน่ๆ เลยครับ เพราะว่าผมเคยฟัง
แผ่นของผมช่วงกลางเพลง Michael Schenker โซโล่ ปร๋อ เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

5..5..5 สงสัยผมจะคิดถึง Chapman มาไปหน่อย จะพิมพ์ว่า Michael ดันกลายเป็น Chapman ไปได้... ยิงฟันยิ้ม

แต่สงสัยว่าแผ่นของพี่กับของผมมันจะคนละชุดหรือเปล่าครับ.....เพลง Time on my hand  track ที่ 2 ของผม ไม่มีเสียง guitar solo จริงๆ
มีแต่ guitar rythym ตัวเดียวโดๆเท่านั้นครับ... งง เหมือนกัน..ฮืม
Pong-Wanchai

« ตอบ #1152 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:24:47 PM »

5..5..5 สงสัยผมจะคิดถึง Chapman มาไปหน่อย จะพิมพ์ว่า Michael ดันกลายเป็น Chapman ไปได้... ยิงฟันยิ้ม

แต่สงสัยว่าแผ่นของพี่กับของผมมันจะคนละชุดหรือเปล่าครับ.....เพลง Time on my hand  track ที่ 2 ของผม ไม่มีเสียง guitar solo จริงๆ
มีแต่ guitar rythym ตัวเดียวโดๆเท่านั้นครับ... งง เหมือนกัน..ฮืม

เพื่อความชัวร์ เดี๋ยวคืนนี้ผมจะหยิบมาฟังอีกทีนะครับ วันนี้ขอบายก่อน ต้องไปแล้ว...ฟิ้ว...ว..ว..ว.
panyarak

« ตอบ #1153 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:29:50 PM »

UFO BBC session เพลง Time on my hand นี่ ไม่รู้ว่า Chapman ไปเข้าห้องน้ำหรือเปล่า ถึงไม่มี solo ท่อนกลางเลย  ฮืม

คุณอาร์โนลด์เก่งจริงๆ ครับที่รู้ว่า Paul Chapman ไปเข้าห้องน้ำ ถึงไม่มี solo ท่อนกลางเลย  ฮืม

แต่ผมว่าตอนฟังเพลง Time on my hand อยู่นั่นแหละ คุณอาร์โนลด์ คงหลับในแน่ๆ เลยครับ เพราะว่าผมเคยฟัง
แผ่นของผมช่วงกลางเพลง Michael Schenker โซโล่ ปร๋อ เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

แต่สงสัยว่าแผ่นของพี่กับของผมมันจะคนละชุดหรือเปล่าครับ.....เพลง Time on my hand  track ที่ 2 ของผม ไม่มีเสียง guitar solo จริงๆ

ผมเพิ่งเปิดฟังเดี๋ยวนี้ ก็มีเสียงโซโล่กีตาร์นะครับ

Oxygene

« ตอบ #1154 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:52:35 AM »

UFO BBC session เพลง Time on my hand นี่ ไม่รู้ว่า Chapman ไปเข้าห้องน้ำหรือเปล่า ถึงไม่มี solo ท่อนกลางเลย  ฮืม

คุณอาร์โนลด์เก่งจริงๆ ครับที่รู้ว่า Paul Chapman ไปเข้าห้องน้ำ ถึงไม่มี solo ท่อนกลางเลย  ฮืม

ผมเพิ่งเปิดฟังเดี๋ยวนี้ ก็มีเสียงโซโล่กีตาร์นะครับ

ฮืม อย่างนี้ของผมก็เป็น version พิเศษ ไม่เหมือนใครแล้วซิครับ...5 5 5  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 75 76 [77] 78 79 ... 111
พิมพ์