เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 11:23:03 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576577 ครั้ง)
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2008 | 12:12:27 PM »

แต่พอแกะออกมาก็ถึงบางอ้อเลยครับ ที่เห็นเป็นกรอบ 4 เหลี่ยมดำๆ เป็นเพียง cardboard สำหรับป้องกัน
ส่วนที่เป็นแผ่นกลมเท่านั้น...

Oxygene

« ตอบ #16 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2008 | 12:15:18 PM »

องค์ประกอบที่อยู่ด้านใน ล้วนแล้วถูกทำเป็นแผ่นกลมทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็น photo insert,inner sleeve
booklet กลมไปหมดครับ

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #17 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2008 | 12:44:55 PM »

น่าจะทำทุกอย่าง รวมทั้ง Cardboard และ Plastic Cover ให้กลมให้หมดเลยนะครับ แต่ถึงยังไง แค่นี้ก็แจ่มมากแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008 | 11:22:05 PM »

อพาร์ตเมนต์คุณป้า - สมรสและภาระ

เจ๋งจริงๆ ครับ ว่างๆ จะถ่ายรูปมาให้ดูละกัน

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
panyarak

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 10:38:45 AM »

องค์ประกอบที่อยู่ด้านใน ล้วนแล้วถูกทำเป็นแผ่นกลมทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็น photo insert,inner sleeve

รูปนี้ถ่ายจากแผ่นของคุณ Arnold Layne เองหรือเปล่าครับ เพราะเห็นในอีเบย์ใช้รูปที่ใกล้เคียงกันนี้ แต่เป็นแผ่นปลอมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน 2008 | 10:40:54 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

panyarak

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 10:42:30 AM »

รูปนี้ถ่ายจากแผ่นของคุณ Arnold Layne เองหรือเปล่าครับ เพราะเห็นในอีเบย์ใช้รูปที่ใกล้เคียงกันนี้ แต่เป็นแผ่นปลอมครับ

ขออภัย ไปดูอีกที เป็นคนละรูปกันครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 01:18:00 PM »

แต่พอแกะออกมาก็ถึงบางอ้อเลยครับ ที่เห็นเป็นกรอบ 4 เหลี่ยมดำๆ เป็นเพียง cardboard สำหรับป้องกัน
ส่วนที่เป็นแผ่นกลมเท่านั้น...

งามครับ ไม่รู้จะรักษายากไหมครับ
ว่าแต่ว่า ผมอยากฟังเพลงแถมทั้ง4เพลงจริงๆเลยครับ
8.   Live Medley: I'm Your Captain / Closer To Home - (previously unreleased)
9.   Hooked on Love - (previously unreleased)
10.   Get It Together - (previously unreleased)
11.   Mark Say's Alright - (previously unreleased, live)

.. polotoon ..

« ตอบ #22 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 01:20:09 PM »

8.   Live Medley: I'm Your Captain / Closer To Home - (previously unreleased)

สมัยก่อนผมฟังเพลงนี้แล้วคิดว่าเป็นเพลง Prog ซะอีก  ยิ้มกว้างๆ

Oxygene

« ตอบ #23 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 03:32:47 PM »

ขออภัย ไปดูอีกที เป็นคนละรูปกันครับ

ด้วยความยินดี ที่คุณpanyarak ถามครับ  ยิ้มกว้างๆ แผ่นนี้เป็นของผมเองครับ ทีแรกว่าจะไม่ซื้อแล้ว..
ผมเองยังไม่เคยเห็นที่เห็นที่เป็นของปลอมเลยครับ  แต่เชื่อว่าถ้า russia ทำ ไม่น่าจะมี sticker สีเงิน
ที่ใช้แทน obi (ซึ่งกับชุดของวงอื่นก็ยังไม่เคยเห็นทำเลยครับ)  และเนื้อการดาษสีเงินที่ซอง ไม่น่าจะทำได้ดีเท่านี้ครับ

งามครับ ไม่รู้จะรักษายากไหมครับ
ว่าแต่ว่า ผมอยากฟังเพลงแถมทั้ง4เพลงจริงๆเลยครับ
8.   Live Medley: I'm Your Captain / Closer To Home - (previously unreleased)
9.   Hooked on Love - (previously unreleased)
10.   Get It Together - (previously unreleased)
11.   Mark Say's Alright - (previously unreleased, live)

น่าจะรักษายากพอดูครับ บอบบางมาก ที่ซองมีจุดยึดชิ้นหน้ากับชิ้นหลังเพียง 3 จุดเท่านั้นเอง
ส่วนเพลงที่แถมมายังไม่ได้ฟังเลยครับ ... อายจัง
panyarak

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 04:00:45 PM »

ด้วยความยินดี ที่คุณpanyarak ถามครับ  ยิ้มกว้างๆ แผ่นนี้เป็นของผมเองครับ ทีแรกว่าจะไม่ซื้อแล้ว..
ผมเองยังไม่เคยเห็นที่เห็นที่เป็นของปลอมเลยครับ  แต่เชื่อว่าถ้า russia ทำ ไม่น่าจะมี sticker สีเงิน
ที่ใช้แทน obi (ซึ่งกับชุดของวงอื่นก็ยังไม่เคยเห็นทำเลยครับ)  และเนื้อการดาษสีเงินที่ซอง ไม่น่าจะทำได้ดีเท่านี้ครับ

ลอง search หา grand funk mini lp cd ในอีเบย์ดูนะครับ แผ่นที่อยู่ล่างๆ ราคาถูกจะเป็นของปลอมจากรัสเซีย มีแผ่นนี้ด้วยครับ

Oxygene

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008 | 02:22:15 PM »

ลอง search หา grand funk mini lp cd ในอีเบย์ดูนะครับ แผ่นที่อยู่ล่างๆ ราคาถูกจะเป็นของปลอมจากรัสเซีย มีแผ่นนี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008 | 11:10:47 PM »

Manic Street Preachers - The Holy Bible 10th Anniversary 2 CD + DVD

มีรูปถ่ายตอนอยู่เมืองไทยเมื่อ 14 ปีก่อนด้วย สงสัยถ่ายแถวมักกะสัน

TRON

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008 | 11:15:09 PM »

Liverpool Sound Collage อีกหนึ่งโปรเจคแนวอวองค์การ์ดของน้าพอลที่ให้เครดิตร่วมกับ The Beatles ด้วยในแทบทุกเพลง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน 2008 | 11:16:43 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #28 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008 | 11:17:36 PM »

The Beatles - Help! DVD Deluxe Box Set อันนี้กล่องใหญ่และหนักมากๆถ่ายเทียบกับซีดีให้ดูว่ามันใหญ่กว่ากล่องดีวีดีทั่วไปขนาดไหน กล่องนี้ไว้จะมาชำแหละในกระทู้ The Beatles อีกทีนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน 2008 | 11:20:14 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #29 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008 | 09:53:02 AM »

ทีแรกผมกะจะเก็บแค่ชุดรวมฮิต We sold our soul for rock n' roll 2cd แบบ Mini LP
แต่ช่วงนั้นเห็นค่าเงินเย็นขึ้นไปที่ .38 กลัวโดนเรียกไปเชือดที่ ปณ เลย บิดเล่น ๆ ... ดันได้มาซะงั้น

เซ็งนิดหน่อยครับ ที่คนขาย ขายพร้อมกล่อง promo ใหญ่ ที่ทำมาเพื่อเก็บ Box vol.1 กับ Vol.2 ก็เลย
ต้องตามเก็บ ฺBox vol.1 ที่มีงาน 5 อัลบั้มแรก ครั้นจะปล่อยไว้โล่ง ๆ กับ box vol.2 ก็ดูจะไม่ complete
(เลยต้องขอเวลาเก็บตังค์อีกซักพัก)

คนขายญี่ปุ่นคนนี้ ทุกขั้นตอนนี้สุดยอดเลย Professional มาก ทุกอย่างแพ็ค ซิลด์ มาอย่างดี Flyer ที่เป็นกระดาษ
บาง ๆ กับ promo obi 2 ใบ ก็แพ็คมาพร้อมกับกระดาษแข็งกันยับด้วย กล่อง Sabbath ใหญ่ก็แพ็คพลาสติกมา
อย่างดี กล่องของ sabotage นี่ก็สวยสุด ๆ เลย อาบมันเมี่ยมเลย

จบข่าว (กระเป๋าแฟ่บไปเยอะเลย ยิ้มกว้างๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม 2008 | 09:55:29 AM โดย jknoremorse » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 111
พิมพ์