เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 05:42:04 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576567 ครั้ง)
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #315 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010 | 08:43:07 PM »

อีกชุดซื้อเพราะชอบ artwork บนหน้าปกของ CD singles ครับ (ของ Used)
Marillion 12 cd The Singles '82-88

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #316 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010 | 09:38:14 PM »

CD Singles Box Set แบบ Mini lp นี่วงอื่นๆน่าจะทำบ้างนะครับ น่าเก็บดี เห็นมีของ The Beatles ด้วย
newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #317 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010 | 09:43:18 PM »

สวยมากครับ คุณ Arnold Layne คงมีของให้ฟังนานทีเดียวคราวนี้

พูดถึงในแง่ของตัวแผ่น ผมคิดว่าด้วยเทคโนลยีสมัยนี้ก้สามารถนำเพลงจาก audio CD
มาลงใน แผ่น DVD ได้และยังเป็นการประหยัดในแง่ลดจำนวนแผ่นอีกทั้งสะดวกในการฟังด้วย
แต่ที่เค้าไม่ทำออกมาอาจจะเพราะว่าทำออกมาแผ่นเดียวสู้แยกขายหลายแผ่นไม่ดีกว่าหรือ
(แต่หลายแผ่นก็ดีตรงที่มีหน้าปกเพิ่มมากขึ้นและไม่ซ้ำกัน)

แผ่น DVD AUDIO ผมก็เคยฟังนิดหน่อย เค้าว่าอัดมาเป็น DTS 5.1 48000 Hz
แต่สงสัย system ผมจะไม่ค่อยดีมากนัก เลยจะชอบเสียงในรูปแบบ CD มากกว่า
(ที่ว่าไปเหมือนจะเน้นระดับความดังของเสียงมากกว่าตัวรายละเอียดเพลงนะ ผมว่า)
TRON

« ตอบ #318 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010 | 09:48:37 PM »

สวยมากครับ คุณ Arnold Layne คงมีของให้ฟังนานทีเดียวคราวนี้

พูดถึงในแง่ของตัวแผ่น ผมคิดว่าด้วยเทคโนลยีสมัยนี้ก้สามารถนำเพลงจาก audio CD
มาลงใน แผ่น DVD ได้และยังเป็นการประหยัดในแง่ลดจำนวนแผ่นอีกทั้งสะดวกในการฟังด้วย
แต่ที่เค้าไม่ทำออกมาอาจจะเพราะว่าทำออกมาแผ่นเดียวสู้แยกขายหลายแผ่นไม่ดีกว่าหรือ
(แต่หลายแผ่นก็ดีตรงที่มีหน้าปกเพิ่มมากขึ้นและไม่ซ้ำกัน)

แผ่น DVD AUDIO ผมก็เคยฟังนิดหน่อย เค้าว่าอัดมาเป็น DTS 5.1 48000 Hz
แต่สงสัย system ผมจะไม่ค่อยดีมากนัก เลยจะชอบเสียงในรูปแบบ CD มากกว่า
(ที่ว่าไปเหมือนจะเน้นระดับความดังของเสียงมากกว่าตัวรายละเอียดเพลงนะ ผมว่า)

จุดประสงค์หลักและจุดขาย DVD Audio ไม่ใช่ระบบเสียง DTS นะครับ แต่เป็น Hi-Resolution ความละเอียดสูง ซึ่งต้องใช้เครื่องที่สามารถอ่าน DVD Audio เปิดได้เท่านั้นครับ ถ้าเปิดเครื่องเล่นดีวีดีทั่วไปเสียงก็จะเหมือนอยู่ในระดับเดียวกับเปิดดีวีดีคอนเสริต์ทั่ไปครับ ยิ้ม
newbie66
**

« ตอบ #319 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010 | 10:00:06 PM »

กระจ่างเลยครับ  ถึงว่าอยู่ คงเหมือน SACD ทำนองนั้น แล้วที่เค้าไม่ทำระบบเสียงให้เหมือนแผ่น CD คิดว่ามีโอกาสเป้นไปได้ไหมครับสำหรับความเห็นผม เพราะผมมองแล้วว่า อีก 5 หรือ 10 ปี ก็ยังคงทำในรูปแบบ CD อยู่ ส่วน DVD AUDIO อาจจะอัพเกรดเป็น BLue ray Audio ไปเลย  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #320 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010 | 10:11:26 PM »

กระจ่างเลยครับ  ถึงว่าอยู่ คงเหมือน SACD ทำนองนั้น แล้วที่เค้าไม่ทำระบบเสียงให้เหมือนแผ่น CD คิดว่ามีโอกาสเป้นไปได้ไหมครับสำหรับความเห็นผม เพราะผมมองแล้วว่า อีก 5 หรือ 10 ปี ก็ยังคงทำในรูปแบบ CD อยู่ ส่วน DVD AUDIO อาจจะอัพเกรดเป็น BLue ray Audio ไปเลย  ยิ้มกว้างๆ

เรื่องฟอร์แมตนี่ยังไม่แน่ครับ แต่เดาว่า CD ยังคงอยู่สำหรับนักสะสมจริงๆเท่านั้น แต่ SACD กับ DVD-A นี่ไม่แน่ใจครับ จริงๆมีบางวงออก Blu-ray Audio มาแล้ว แต่ก็ใ้ห้เสียงละเอียดที่ระดับเท่า DVD-A อยู่ครับ คือทำไปเท่ๆเท่านั้นเอง เพราะยังไม่มีเทคโนโลยีใหม่มาลองรับเหมือนหนังที่เป็น Full HD เคยได้ิยินว่าเสียงระดับ DVD-A คือเสียงที่นักดนตรีในห้องอัดได้ยินแล้วครับ มันคงไม่น่าจะละเอียดไปกว่านี้แล้ว (หรือเปล่า?) ลองอ่านกระทู้นี้ดูนะครับ คุณอั๋น501 มีพูดเรื่อง SACD กับ DVD-A ด้วย

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=3466.0
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #321 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010 | 08:30:15 PM »

ของที่เพิ่งได้มาไม่นานนี้ครับ โพสทีเดียวเลยละกัน  ยิ้มกว้างๆ

เซตนี้บาดเจ็บสาหัสครับ เนื่องจากโดนภาษีไปอ่วม แต่ให้อภัยครับ เพราะเพลงมันเพราะ ฮ่าๆ  ยิ้มกว้างๆ
แผ่นวงก๊องมีสติ๊กเกอร์อะไรแปะมาด้วย ไม่กล้าแกะครับ คงมีรูปอะไรซ่อนอยู่ ส่วนเจเนซิสมีดีวีดีออดิโอ (เพิ่งรู้ว่าดีวีดีออดิโอมีภาพด้วย  ยิ้มกว้างๆ ) และแถมบันทึกโชว์เล่นสดในรายการทีวียุค 70 มาด้วย พร้อมบทสัมภาษณ์เบื้องหลังการทำงานในอัลบั้มนี้

เซตนี้ได้จากพี่สิทธิ์ครับ เป็นงานที่ฟังบ่อยมาก แต่ไม่มีแผ่นสักที คราวนี้สมใจอยากแล้ว
ปล. แผ่นโอเป๋ ทำสวยมากครับ

ขอโชว์แผ่นเสียงบ้างครับ อันนี้ได้มาสักระยะแล้ว ไม่มีเครื่องเล่น เอามานอนกอดเฉยๆ เพราะหลงรักความสวยงามของแผ่นเสียงน่ะครับ แผ่นวง Liquid tension เห็นบอกเป็นลิมิเต็ด อิดิชั่น แผ่นแรกสีม่วง แผ่นที่สองสีเขียว ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า ไม่กล้าแกะครับ

ไม่เคยมีแผ่นเสียงมาก่อน พอได้แผ่นเสียงและมินิแอลพีมาพร้อมกัน เลยเอามาลองเทียบดู ก็พบว่าแผ่นมินิแอลพีของญี่ปุ่นทำทุกอย่างเหมือนกับแผ่นเสียงแบบเป๊ะๆจนน่าตกใจเลยครับ ทำให้เกิดกิเลสอยากจะเก็บมินิแอลพีมาตะหงิดๆอีกแล้ว

แค่นี้ก่อนละกันครับ จริงๆยังมีแผ่นที่ไม่ได้โพสอีก รอล๊อตหน้าทีเดียวละกันครับ  ยิ้มเท่ห์

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #322 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010 | 09:01:44 PM »

เห็น Jeff Beck แล้วเสียดาย แต่ต้องอดทนเพื่อวงที่เรารักมากกว่า  ร้องไห้
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #323 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010 | 09:31:54 PM »

วันนี้ขอลองอุดหนุนแผ่นไทยดูบ้าง ปรกติถ้าเป็นแผ่นไทยจะซื้อแต่ J-Pop วันนี้เลยสอยมาสองแผ่น เพื่อให้มันเข้าชุดกับคอลเลคชั่นใหญ่ที่จะได้มาครอบครองเร็วๆ นี้

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Mad..
**

« ตอบ #324 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010 | 03:40:19 PM »

สวัสดีครับ  ผมสมาชิกใหม่  อยากโชว์มั่งครับ ยิ้มกว้างๆ

"MUSE - THE RESISTANCE LIMITED EDTION"

2 LP (แผ่นเสียง) + CD/DVD + USB (WAV, MP3 (320Kbs) และ Apple Lossless )

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #325 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010 | 04:49:07 PM »

สวัสดีครับ  ผมสมาชิกใหม่  อยากโชว์มั่งครับ ยิ้มกว้างๆ

"MUSE - THE RESISTANCE LIMITED EDTION"

2 LP (แผ่นเสียง) + CD/DVD + USB (WAV, MP3 (320Kbs) และ Apple Lossless )

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เหมือนเคยเห็นรูป set นี้ ใน pantip ใช่ไหมเอ่ย คุณ Mad..  เล่น pantip ด้วยใช่ไหมครับ

Mad..
**

« ตอบ #326 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010 | 10:14:10 PM »

เหมือนเคยเห็นรูป set นี้ ใน pantip ใช่ไหมเอ่ย คุณ Mad..  เล่น pantip ด้วยใช่ไหมครับ

เปล่าครับ  ผมเล่นพันทิพย์อยู่แต่ไม่เคยเอาไปโพสต์ที่นู่นหรอก 

อันที่นู่นไม่น่าใช่ของผมนะ ยิ้ม

ที่จริงอันข้างบนผมได้มาตั้งแต่ก่อนปีใหม่โน้น  ส่วนอันนี้เพิ่งมาเดือนที่แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม 2010 | 10:21:50 PM โดย Mad.. » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #327 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010 | 06:26:10 PM »

Tears For Fears SHM CD Mini lp 2 แผ่นนี้ pre-orderไว้ตั้งแต่ปลายปีที่แล้วครับ

อัลบั้ม Songs From The Big Chair เป็นแบบ Deluxe Edition จึงได้แผ่นแถมมาด้วย ทำสวยดีครับ ชอบมากๆ อัลบั้มนี้เป็นก๊อปปี้ 7 ของผมแล้วถ้านับรวมแ่ผ่นเสียงและเทปด้วย เวอร์ชั่น SHM นี้เสียงดีสุด ได้ฟีลอนาล๊อกใกล้เคียงแผ่นเสียงที่สุดแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2010 | 06:27:46 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #328 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010 | 06:37:11 PM »

สโชว์กะเขามั่ง  ยิงฟันยิ้ม
ไล่ซื้อแต่ของเก่าๆ  ร้องไห้

.. polotoon ..

« ตอบ #329 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010 | 08:36:33 PM »

พี่แจ๊ค แผ่น Yes นั่น ผมขอ .............................................................. ซื้อจ๊ะ   ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 111
พิมพ์