เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 03:01:31 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 24 25 [26] 27 28 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576563 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #375 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010 | 09:17:55 PM »

ยิ้มกว้างๆ ช่วงนี้สอย single manic ใน Ebay ได้หลายแผ่นละ  แผ่นละ 1-2 เหรียญเองแฮะ 

พวกแผ่นซิงเกิลเนี่ย บิดง่ายดี ไม่ต้องแข่งบิดอัลบัมกะคนอื่น  มันปั่นกัน 100-200 US

จุ๊จุ๊..
กำลังรอสอยชุดนี้ครัฟ ขยิบตา

มัน Sold Out รึยังครับเนี่ย
ยังครับ ยังเหลืออีกวันนึงครัฟ..
ยังรอคนไทยใจถึงอยู่นะ  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนกระผม ชิกเก้นตั้งแต่200เหรียญแล้ว  ร้องไห้
ราคาตอนนี้ 350 ดอลล์อ้ะ  ตกใจ
http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&item=260565356807&ssPageName=STRK:MEWAX:IT

ผมโมโหมาก เลยไปสอยชุดใหม่ตามที่คุณFogสั่งแทน

newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #376 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010 | 10:14:36 PM »

ช่วงนี้มีแผ่นใหม่มาบ้างครับ แต่ไม่เยอะมาก ดูแผ่นแรกก่อนแล้วกันครับ

Arphaxat - Loudun la Maudite (2009)  เป็นวง 2 ชิ้นจากฝรั่งเศส แนว Raw Black Metal ครับ

ที่เหลือก็ตามรูปเลยครับ

Hucky Eichelmann - Magical Melodies of Thailand หลายท่านคงจะรู้จักดี อัลบั้มนี้มีหลายรสชาติครับ มาจากเพลงของหลายภาคในประเทศไทย รวมทั้งเพลงไทยเดิม
ถ่ายทอดผ่านกีตาร์คลาสสิค การเล่นของเขาให้ทำให้เราฟังแล้วเพลินมากครับ ชวนให่นึกถึงงานของกีตาร์ลายไทยขึ้นมาเลย

The Infinity Group - Sax in The Moods (2538) ชุดนี้ได้มาโดยบังเอิญ ตอนแรกไม่แน่ใจว่าใช่วงเดียวกับ infinity ไหม พอซื้อมาฟังแล้ว สำเนียงของคุณศรายุทธ สุปัญญโญ
ผ่านเข้าหูมาทันทีเลยครับ ไม่นึกว่าอัลบั้มนี้จะเล็ดลอดสายตาของผมมาได้ ชุดนี้ออกกับรถไฟดนตรีครับ ส่วนมือแซกโซโฟนก็ไม่ใช่ใครที่ไหน  เป็น M.r. Saxman นั่นเอง

Pat Metheny - Orchestrion (2010) เป็นแผ่นญี่ปุ่นแผ่นแรกของผมเลยครับ และคาดว่า (อาจจะ) มีแผ่นอื่นๆตามมาในไม่ช้า หากยังไม่หมดงบ ^ ^

Archgoat - The Light-Devouring Darkness (2009) แผ่นนี้ เห็นปกแล้วชวนหลงไหลอย่างยิ่่งครับ

ท่านผีเพลง

« ตอบ #377 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010 | 10:49:50 PM »

แหม 5 ชุดของคุณnewbie66  นี่ครบ 4ฟากทะเลดนตรีเลยนะครับ
มาครบทุกรส เยี่ยมจริงๆ
ไม่ใช่newbie แล้วหละ ต้องเป็นรุ่นsenior ลามั้ง..  ยิ้มกว้างๆ

panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #378 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010 | 06:53:12 AM »

โอบิของ Pat Metheny ชุดนี้ ต้องใส่ทางขวาครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #379 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010 | 07:40:33 AM »

โอบิของ Pat Metheny ชุดนี้ ต้องใส่ทางขวาครับ

ถูกแล้วครับ ใส่ด้านนั้นระวังน้าแพทแกจะงอนเอานะ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
newbie66
**

« ตอบ #380 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010 | 10:18:53 AM »

ครับ จริงๆช่วงหลังๆผมจะเน้นเก็บ CD Metal มาก่อน เลยไม่ค่อยได้เก็บงานของไทยมากนัก บังเอิญว่าสองตัวดังกล่าวมันพบโดยบังเอิญ เลยจัดการเสียก่อน
ผมขอเป็น newbie ดีแล้วครับ เพราจะได้ให้พวกพี่ๆช่วยแนะนำ แนวเพลงที่ผมยังไม่เคยฟัง จะได้เป้นการเปิดโลกทัศน์ของผมด้วยครับ

ส่วนแผ่นที่ผมติดทางซ้ายของ Pat คือว่าผมจะเป็นคนที่ชอบติดแผ่นพวกนี้ทางซ้ายมือ จะไม่พยายามติดทางขวามือ คือบังคับใส่อยุ่ทางซ้ายมือครับ และไหนๆเราก็อ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออก ก็ไม่มีปัญหา ใส่กลับหัวไปเลย  ยิ้มเท่ห์
Mad..
**

« ตอบ #381 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010 | 02:50:23 PM »

ยิ้มกว้างๆ ช่วงนี้สอย single manic ใน Ebay ได้หลายแผ่นละ  แผ่นละ 1-2 เหรียญเองแฮะ 

พวกแผ่นซิงเกิลเนี่ย บิดง่ายดี ไม่ต้องแข่งบิดอัลบัมกะคนอื่น  มันปั่นกัน 100-200 US

จุ๊จุ๊..

ยังครับ ยังเหลืออีกวันนึงครัฟ..
ยังรอคนไทยใจถึงอยู่นะ  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนกระผม ชิกเก้นตั้งแต่200เหรียญแล้ว  ร้องไห้
http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&item=260565356807&ssPageName=STRK:MEWAX:IT

ผมโมโหมาก เลยไปสอยชุดใหม่ตามที่คุณFogสั่งแทน

อัลบัมไหนเกิน 50 US ผมก็ปล่อยแล้วครับ  เอาเงินไปสอยอัลบัมอื่นดีกว่า  ไม่ก็ไปเก็บ format อื่น 

แต่อัลบัมนี้อยากได้  แต่ก็ได้แต่มอง  แพงจิ๊บ

http://cgi.ebay.com/AGALLOCH-Ashes-Against-the-Grain-2LP-Orange-vinyl-NEW_W0QQitemZ250572636556QQcmdZViewItemQQptZMusic_on_Vinyl?hash=item3a574b018c
ท่านผีเพลง

« ตอบ #382 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010 | 03:27:53 PM »

เอาชุดนี้แทนซิครับ
ไม่แพง สวยจับใจ
http://cgi.ebay.co.uk/AGALLOCH-PLP-From-Which-Of-This-Oak_W0QQitemZ140385955216QQcmdZViewItemQQptZMusic_on_Vinyl?hash=item20afa7ad90

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #383 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010 | 05:44:35 PM »

จุ๊จุ๊..

อัลบัมไหนเกิน 50 US ผมก็ปล่อยแล้วครับ  เอาเงินไปสอยอัลบัมอื่นดีกว่า  ไม่ก็ไปเก็บ format อื่น 

แต่อัลบัมนี้อยากได้  แต่ก็ได้แต่มอง  แพงจิ๊บ

http://cgi.ebay.com/AGALLOCH-Ashes-Against-the-Grain-2LP-Orange-vinyl-NEW_W0QQitemZ250572636556QQcmdZViewItemQQptZMusic_on_Vinyl?hash=item3a574b018c

พี่แจ็ค จัดไปเลยครับ ฟังเบื่อแล้วเอามาขายผม แผ่นละ 500 ได้อีกนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
newbie66
**

« ตอบ #384 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010 | 08:46:33 PM »

เพิ่งได้มาวันนี้เลยครับ เลยขอเอามาลงครับ

Blasphemophagher - …For Chaos, Obscurity And Desolation… (2010)  แนว  War Black / Death จากอิตาลีครับ

เป็นแผ่นที่ส่วนตัวแล้วชื่นชอบวงนี้มากพอสมควรและรอมาได้เกือบเดือนกว่าๆแล้วครับ วันนี้สมใจอยากเลย ว่าแล้วขอไปลดอายุการใช้งานของหูก่อนแล้วกันครับ  ยิ้มเท่ห์

Fog
Blade Runner

« ตอบ #385 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010 | 09:54:17 AM »

ย้อนรอบหน่อยดีกว่า...

งานเมทัลที่ซื้อมาล่าสุดในรอบสองเดือน

Steve Roach

และเมื่อไม่กี่วันมานี้...

ท่านผีเพลง

« ตอบ #386 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010 | 08:57:26 PM »

วันนี้ของเข้าเล็กน้อยครัฟ ยิ้มกว้างๆ
รอดใบชาเขียว แบบหวุดหวิด  ยิ้มเท่ห์

A Nice Pair - Japanese - 2-LP VINYL SET   
PINK FLOYD A Nice Pair (1975 first issue Japanese Harvest/Odeon 18-track double vinyl LP repackaging of 'The Piper At The Gates Of Dawn' and 'A Saucerful Of Secrets', housed in a heavy duty gatefold picture sleeve complete with inners reproducing the original album artwork, an illustrated 20-page booklet with detailed Japanese text band history, discography and lyrics, plus original wide obi-strip - a sumptuous package! EOP-93129B)

อันนี้ ป๋ากิตเขาเตือนมา เกือบลืมแน๊ะ ยิ้มกว้างๆ
BURZUM BELUS DOUBLE VINYL LP
It’s been 11 long years and now the world will finally see the return of Burzum. 

แว็บเห็นแผ่นสวยๆ สอยซะ (ผมแพ้สีส้มอ้ะ)
EMPEROR IX EQUILIBRIUM LP
An exclusive Emperor limited edition vinyl release on Back On Black (single yellow vinyl)
Without a doubt Emperor is the premier band in Black Metal.

Fog
Blade Runner

« ตอบ #387 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010 | 09:16:47 PM »

วันนี้ของเข้าเล็กน้อยครัฟ ยิ้มกว้างๆ
รอดใบชาเขียว แบบหวุดหวิด  ยิ้มเท่ห์

A Nice Pair - Japanese - 2-LP VINYL SET   
PINK FLOYD A Nice Pair (1975 first issue Japanese Harvest/Odeon 18-track double vinyl LP repackaging of 'The Piper At The Gates Of Dawn' and 'A Saucerful Of Secrets', housed in a heavy duty gatefold picture sleeve complete with inners reproducing the original album artwork, an illustrated 20-page booklet with detailed Japanese text band history, discography and lyrics, plus original wide obi-strip - a sumptuous package! EOP-93129B)

อันนี้ ป๋ากิตเขาเตือนมา เกือบลืมแน๊ะ ยิ้มกว้างๆ
BURZUM BELUS DOUBLE VINYL LP
It’s been 11 long years and now the world will finally see the return of Burzum. 

แว็บเห็นแผ่นสวยๆ สอยซะ (ผมแพ้สีส้มอ้ะ)
EMPEROR IX EQUILIBRIUM LP
An exclusive Emperor limited edition vinyl release on Back On Black (single yellow vinyl)
Without a doubt Emperor is the premier band in Black Metal.

แผ่น Burzum กับ Emperor งามมากครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

newbie66
**

« ตอบ #388 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010 | 09:17:54 PM »

Emperor วงที่เป็นจักรพรรดิแห่งแบล๊คเมทัลในใจของผมเลย  ยิ่งดูตัว Live Inferno แล้วมีแนวดน้มว่าจะกลับมารวมตัวกันใหม่สูงเลยครับ ยิ้ม
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #389 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010 | 09:26:46 PM »

[

อู๊วว..ผมขอซื้อต่อ obi a nice pair จากท่านผีเพลงเลยนะครัฟ...5555 ยิ้มกว้างๆ
.....จอง.....
หน้า: 1 ... 24 25 [26] 27 28 ... 111
พิมพ์