เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 06:38:43 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576568 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #405 เมื่อ: 25 มีนาคม 2010 | 11:19:14 PM »

Soft Machine - S/T Japan Mini lp + Promo Sleeve/Obi เห็นปกเป็น gimmick บิดเล่นๆดันไม่มีใครมาแ่ข่งเลยจำใจเอามาเก็บ

ถ้าต้องการความช่วยเหลือ แจ้งได้นะครับ ถ้าช่วยได้ก็ ยินดีครับ  ยิ้มเท่ห์

TRON

« ตอบ #406 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010 | 08:38:08 AM »

Soft Machine - S/T Japan Mini lp + Promo Sleeve/Obi เห็นปกเป็น gimmick บิดเล่นๆดันไม่มีใครมาแ่ข่งเลยจำใจเอามาเก็บ

ถ้าต้องการความช่วยเหลือ แจ้งได้นะครับ ถ้าช่วยได้ก็ ยินดีครับ  ยิ้มเท่ห์

ถ้าช่วยแต่ตัวอัลบั้มสนใจไหมครับ? ผมเก็บ promo sleeve/obi ไว้เอง จะได้เซพเงินคุณ polotoon ด้วย  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #407 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010 | 09:18:27 AM »

ถ้าช่วยแต่ตัวอัลบั้มสนใจไหมครับ? ผมเก็บ promo sleeve/obi ไว้เอง จะได้เซพเงินคุณ polotoon ด้วย  ยิ้มกว้างๆ
อ้าว ไหนว่าจำใจเก็บไงล่ะครับ  ขยิบตา
ไม่ได้ครับ ช่วยทั้งหมด ถ้าช่วยไหว ช่วยครึ่งเดียว ไม่ได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มีนาคม 2010 | 09:20:04 AM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #408 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010 | 09:47:08 AM »

อ้าว ไหนว่าจำใจเก็บไงล่ะครับ  ขยิบตา
ไม่ได้ครับ ช่วยทั้งหมด ถ้าช่วยไหว ช่วยครึ่งเดียว ไม่ได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

โอเคครับ เดี๋ยว pmไปหาครับ  ยิ้ม
Mad..
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #409 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010 | 09:59:59 AM »

ยิงฟันยิ้ม มาอีกละ Burzum

http://cgi.ebay.com/BURZUM-ASKE-DSP-anti-mosh05-1st-press-near-mint_W0QQitemZ260574441326QQcategoryZ306QQcmdZViewItemQQ_trksidZp4340.m8QQ_trkparmsZalgo%3DMW%26its%3DC%26itu%3DUCC%26otn%3D20%26ps%3D63%26clkid%3D8849710077618819147

ใครสนใจรีบหน่อยนะครับ  น่าอีก ประมาณเกือบๆวัน  ยิ้มเท่ห์
newbie66
**

« ตอบ #410 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010 | 07:12:17 PM »

เพิ่งได้มาสดๆร้อนๆลยครับ วง Infinity อัลบั้มล่าสุด เป็นชุดที่ 10 แล้วหลังจากงานของ Andaman's Day เกือบ 3 ปี
ตอนแรกเข้าร้าน CD เดินดูแผ่นไม่นานนักและกำลังจะออกจากร้านแล้ว โชคดีที่สายตาหันไปเห็นอัลบั้มชุดนี้เข้า เลยซัดมาทันที
(เพิ่งวางขายเมื่อวานนี้เอง)  ตัวกล่องทำดีมากครับ หน้าปกทั้งหมดทำเป็นสีเทา และสัญลักษณ์วงเป็นสีเงิน เรียบง่าย แต่ดูน่าค้นหามากและอัลบั้มนี้ดูจากสติ๊กเกอร์ที่บอกว่ามิกซ์โดย Ken Freeman น่าจะการันตีคุณภาพได้เลยครับ เดี่ยวยังไงต้องขอตัวไปฟังก่อนแล้วกันครับ

ป.ล. พอดีตอนนี้กล้องไม่อยุ่ที่บ้านครับ เลยสแกนเอาแทน ^ ^
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #411 เมื่อ: 01 เมษายน 2010 | 07:38:08 AM »

กรี๊ด!!!....อินฟินิตี้
มีตั้งแต่ชุดแรกเลยรึเปล่าครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
newbie66
**

« ตอบ #412 เมื่อ: 01 เมษายน 2010 | 08:35:44 AM »

ครับ ลองดุรูปได้ในกระทู้ Cassette Tape เลยครับ ผมเคยลงไว้แล้วครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #413 เมื่อ: 01 เมษายน 2010 | 09:43:41 AM »

ครับ ลองดุรูปได้ในกระทู้ Cassette Tape เลยครับ ผมเคยลงไว้แล้วครับ

ขอโทษทีครับ ภาษาที่ใช้กำกวมไปหน่อย เลยผิดความหมายเลย เขินจัง  แลบลิ้น
คือผมจะถามว่าซีดีที่ซื้อมามีแต่ชุดที่ออกใหม่ หรือเค้าปั๊มมาขายใหม่ทุกชุดรึเปล่าครับ ผมจะได้ไปซื้อมาเก็บสะสมด้วยคน  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

« ตอบ #414 เมื่อ: 01 เมษายน 2010 | 09:48:03 AM »

ขอโทษทีครับ ภาษาที่ใช้กำกวมไปหน่อย เลยผิดความหมายเลย เขินจัง  แลบลิ้น
คือผมจะถามว่าซีดีที่ซื้อมามีแต่ชุดที่ออกใหม่ หรือเค้าปั๊มมาขายใหม่ทุกชุดรึเปล่าครับ ผมจะได้ไปซื้อมาเก็บสะสมด้วยคน  ยิงฟันยิ้ม
เข้าใจว่ามีทำไม่ครบครับ แต่ก็ยังน่าเก็บสะสมอยู่ดีครับ ทั้งเทป ซีดี และแผ่นเสียง  ยิ้มกว้างๆ

newbie66
**

« ตอบ #415 เมื่อ: 01 เมษายน 2010 | 11:08:21 AM »

เท่าที่ผมดูๆมา จะไม่เห็นเลยครับ ที่ออกในรูปแบบ CD ก็จะมีอัลบั้มเต็ม 3ชุดใหม่ และแสดงสด 1 ชุด ซึ่งผมเองก็อยากให้มีการ remaster อัลบั้มชุดเก่าๆมากเลยครับ และคิดว่าทางต้นสังกัด (ไม่แน่ใจว่าวงนี้ไปอยู่ค่ายใดบ้างในช่วงแรก) น่าจะยังมีต้นฉบับอยู่ แต่คงเพราะความต้องการของคนฟังน้อย เลยไม่ทำออกมา  จริงๆอยากให้ลองรวมกลุ่มของผู้ที่ชื่นชอบวงนี้ ลองยื่นเรื่องไปทาง GMM ดู เผื่อฟลุ๊ดยอมทำออกมาใหม่ครับ  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #416 เมื่อ: 01 เมษายน 2010 | 11:11:37 AM »

เท่าที่ผมดูๆมา จะไม่เห็นเลยครับ ที่ออกในรูปแบบ CD ก็จะมีอัลบั้มเต็ม 3ชุดใหม่ และแสดงสด 1 ชุด ซึ่งผมเองก็อยากให้มีการ remaster อัลบั้มชุดเก่าๆมากเลยครับ และคิดว่าทางต้นสังกัด (ไม่แน่ใจว่าวงนี้ไปอยู่ค่ายใดบ้างในช่วงแรก) น่าจะยังมีต้นฉบับอยู่ แต่คงเพราะความต้องการของคนฟังน้อย เลยไม่ทำออกมา  จริงๆอยากให้ลองรวมกลุ่มของผู้ที่ชื่นชอบวงนี้ ลองยื่นเรื่องไปทาง GMM ดู เผื่อฟลุ๊ดยอมทำออกมาใหม่ครับ  ยิ้มเท่ห์
เอาซีครับ ผมลงชื่อด้วย 1 เสียง  ยิ้มเท่ห์

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #417 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 | 08:59:39 PM »

Set ที่ไม่เคยคิดว่าจะซื้อในแบบ mini lp แต่ในที่สุดก็อดใจไม่ได้ครับ.... ยิ้มกว้างๆ

newbie66
**

« ตอบ #418 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 | 09:32:04 PM »

ผมอยากทราบว่าเวลาซื้อพวก mini lp แบบ boxset นี่จะถูกกว่าซื้อแยกแผ่นมากไหมครับ

และพอดีเลยเห็น boxset ชุดใหญ่ ของ T-Square ที่มีประมาณ 40 กว่าแผ่น ตัวนั้นคุ้มกว่าแบบซื้อแยกมากไหมครับ เพราะส่วนตัวก็ชอบวงนี้ครับ แต่ยังมีแผ่นของเขาไม่มากนัก เลยสนใจอยู่ครับ (แต่ราคาที่เคยเห็นคร่าวๆก็แพงอยู่ทีเดียว  ยิ้มกว้างๆ)
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #419 เมื่อ: 02 เมษายน 2010 | 10:09:46 PM »

ผมอยากทราบว่าเวลาซื้อพวก mini lp แบบ boxset นี่จะถูกกว่าซื้อแยกแผ่นมากไหมครับ

และพอดีเลยเห็น boxset ชุดใหญ่ ของ T-Square ที่มีประมาณ 40 กว่าแผ่น ตัวนั้นคุ้มกว่าแบบซื้อแยกมากไหมครับ เพราะส่วนตัวก็ชอบวงนี้ครับ แต่ยังมีแผ่นของเขาไม่มากนัก เลยสนใจอยู่ครับ (แต่ราคาที่เคยเห็นคร่าวๆก็แพงอยู่ทีเดียว  ยิ้มกว้างๆ)

เห็นที่ไหนครับ ขอลิงค์ด้วยครับ ผมชอบวงนี้มากๆเหมือนกัน
ฝังใจมาตั้งแต่ภาพกีฬามันๆตอนเด็กๆ

หน้า: 1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 111
พิมพ์