เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 05:57:24 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576568 ครั้ง)
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #450 เมื่อ: 09 เมษายน 2010 | 01:12:24 PM »

Electric Ladyland นี่ใช่เวอร์ชั่น deluxe edtion + dvd เหมือนที่ออกบ้านเราเมื่อปีที่แล้วหรือเปล่าครับ เพราะผมจำได้ว่าดีวีีดีเวอร์ชั่นนั้นความยาวเป็นชั่วโมงเลยนะครับ

ไม่แน่ใจครับ ชุดนั้นผมไม่เคยดู แต่ชุดที่ผมซื้อของ ญี่ปุ่นนี่ มันเพิ่งออกเมื่อ 10/03/2010 นี่เอง ไม่แน่ใจว่าจะเป็นอันเดียวกันหรือเปล่าครับ
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #451 เมื่อ: 09 เมษายน 2010 | 01:16:01 PM »

กรุณาคอมเฟิร์มในดีวีดีด้วยว่า ใช่ตัวจริงของลุงจิมมี่หรือไม่ครับ

เท่าที่ดูไปแผ่นแรก มีแต่ภาพนิ่งครับ  ฮืม
ไม่ยักมี ของจริงของลุงจิมมี่ เหมือนอย่างแผ่นของท่านผีเพลงเลย  ขยิบตา

ผมไรท์แผ่นจิมมี่แสดงสดของพี่แจ็คส่งไปให้เพื่อนที่ฮอลแลนด์ เขาชอบใจใหญ่เลยครับ

Mad..
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #452 เมื่อ: 09 เมษายน 2010 | 10:15:50 PM »

ยิงฟันยิ้มได้มาแล้วๆ

L'arc~en~Ciel - Real [Double LP]  from Amazon.co.jp

Price  480 Yen

ราคาขนาดนี้ไม่ตีหัวแจกเลยล่ะครับลุง
เลยต้องอุดหนุนลุงๆซะหน่อย  ชอบสีแผ่นจัง  ม้วงม่วง  ขยิบตา
.. polotoon ..

« ตอบ #453 เมื่อ: 09 เมษายน 2010 | 11:22:38 PM »

สนใจจะสั่งบ้าง ต้องทำอย่างไรครับ ลองเข้าไปดูแล้ว เขาไม่ส่งมาไทยหรือครับ  ขยิบตา

Mad..
**

« ตอบ #454 เมื่อ: 09 เมษายน 2010 | 11:25:34 PM »

สนใจจะสั่งบ้าง ต้องทำอย่างไรครับ ลองเข้าไปดูแล้ว เขาไม่ส่งมาไทยหรือครับ  ขยิบตา

อ่า  เผอิญมีคนรู้จักอยู่ที่นู่นครับ  ส่งไปที่นู่นแล้วส่งมาที่นี่อีกทีครับ  ยิ้มเท่ห์

ค่าส่งมันแพงกว่าค่าของอีก  โกรธ  ของราคา ไม่ถึงสองร้อย  ค่าส่งสี่ร้อยหว่าบาท  ลังเล 
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #455 เมื่อ: 10 เมษายน 2010 | 11:38:27 AM »

อ่า  เผอิญมีคนรู้จักอยู่ที่นู่นครับ  ส่งไปที่นู่นแล้วส่งมาที่นี่อีกทีครับ  ยิ้มเท่ห์

ค่าส่งมันแพงกว่าค่าของอีก  โกรธ  ของราคา ไม่ถึงสองร้อย  ค่าส่งสี่ร้อยหว่าบาท  ลังเล 
ถึงยังงั้น ก็คุ้มนะครัฟ
ตกแผ่นละ 200 เอง  ยิ้มเท่ห์

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #456 เมื่อ: 10 เมษายน 2010 | 05:24:17 PM »

แผ่นที่จะเลือกไปทำกล่องหายากมากครับ เพราะวงนี้ท่านออกแบบปกง่ายเหลือเกิน เป็นซองเดี่ยวซะเกือบหมด ชุดที่เป็นพับสองทบก็ไม่ค่อยมีรายละเอียด ความจริงชอบ Aja และเคยเห็นทำเป็นกล่องโปรโมตด้วย แต่ดูไปดูมาผู้หญิงบนปกหน้าตาน่ากลัวจริงๆ บรื๋อ.... สงสัยต้องทำแบบพันธุ์ผสมเอาปกมาคละกันในแต่ละด้านแบบที่พี่เสงี่ยมแนะนำละครับ

กล่อง aja เอามาฝากคุณเพชรครับ เผื่อจะสนใจ  ยิ้มกว้างๆ

http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&item=170470655070&ssPageName=STRK:MEWAX:IT

TRON

« ตอบ #457 เมื่อ: 10 เมษายน 2010 | 06:57:16 PM »

แผ่นที่จะเลือกไปทำกล่องหายากมากครับ เพราะวงนี้ท่านออกแบบปกง่ายเหลือเกิน เป็นซองเดี่ยวซะเกือบหมด ชุดที่เป็นพับสองทบก็ไม่ค่อยมีรายละเอียด ความจริงชอบ Aja และเคยเห็นทำเป็นกล่องโปรโมตด้วย แต่ดูไปดูมาผู้หญิงบนปกหน้าตาน่ากลัวจริงๆ บรื๋อ.... สงสัยต้องทำแบบพันธุ์ผสมเอาปกมาคละกันในแต่ละด้านแบบที่พี่เสงี่ยมแนะนำละครับ

กล่อง aja เอามาฝากคุณเพชรครับ เผื่อจะสนใจ  ยิ้มกว้างๆ

http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&item=170470655070&ssPageName=STRK:MEWAX:IT

ราคานี้คุณเพชรซื้อไปเถอะครับ ถึงขั้นนี้แล้วให้มันจบๆกันไปไม่ต้องค้างคาใจ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2010 | 07:18:28 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #458 เมื่อ: 10 เมษายน 2010 | 06:57:49 PM »

มีของคุณเพชรผสมโรงด้วย  ยิ้มเท่ห์

Mad..
**

« ตอบ #459 เมื่อ: 10 เมษายน 2010 | 07:48:47 PM »

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว  ลงให้หมดเลยดีกว่า  มันมาพร้อมกันหมด  ยิ้มเท่ห์

Korn - Follow The Leader  [Double LP]

Supercar - Live In Tokyo Dohb 1997-2000 [8x7'' + 3x12'']

3 Colour Red - Pure LP

Incubus - Monument & Melody [4 LP]

Manic Street Preachers - You Love Us 12'' gatefold

Manic Street Preachers - Rose In the Hospital 7''

Manic Street Preachers - New Art Riot 12''

Manic Street Preachers - Stray Beautiful 12'' + Poster

Boris - New Wave of Japanese Heavy Metal 7''x3

Manic Street Preachers - Let Robinson Sing Remix 2 Track 12''

Manic Street Preachers - Everything Must Go LP

Manic Street Preachers - Mass Against The Class 10''

Manic Street Preachers - Motown Junk 12''

Manic Street Preachers - Suicide Ally 7'' (Bootleg)

Supercar - OOYEAH!! LP

Supercar - OOKEAH!! LP

Grammatics - Grammatics [Double LP]

TRON

« ตอบ #460 เมื่อ: 10 เมษายน 2010 | 07:51:49 PM »

สงสัยเจอสาวก Manics ตัวจริงเข้าแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
Mad..
**

« ตอบ #461 เมื่อ: 10 เมษายน 2010 | 08:09:40 PM »

สงสัยเจอสาวก Manics ตัวจริงเข้าแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ยิงฟันยิ้ม ยังเป็นสาวกฝึกหัดครับ  กำลังศึกษา 2 เล่มนี้อยู่

เล่มขวาอ่านจบแล้ว  เล่มซ้ายกะจะอ่านช่วงสงกรานต์นี้แหละครับ
TRON

« ตอบ #462 เมื่อ: 10 เมษายน 2010 | 08:12:20 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยังเป็นสาวกฝึกหัดครับ  กำลังศึกษา 2 เล่มนี้อยู่

เล่มขวาอ่านจบแล้ว  เล่มซ้ายกะจะอ่านช่วงสงกรานต์นี้แหละครับ

ได้ไปดูตอนสมัยมาเล่นเมืองไทยไหมครับ สุดยอดมาก ริชชี่กรีดหน้าอกเลือดโชกเลย แต่ผมไม่ได้ดูรอบที่กรีดหน้าอก(เสียดาย) ยิงฟันยิ้ม
Mad..
**

« ตอบ #463 เมื่อ: 10 เมษายน 2010 | 08:15:55 PM »

ได้ไปดูตอนสมัยมาเล่นเมืองไทยไหมครับ สุดยอดมาก ริชชี่กรีดหน้าอกเลือดโชกเลย แต่ผมไม่ได้ดูรอบที่กรีดหน้าอก(เสียดาย) ยิงฟันยิ้ม

ไม่ได้ไปเลยครับ  สมัยนั้นยังอยู่ต่างจังหวัด  ยังไม่รู้จักกรุงเทพเลย

แต่ในหนังสือเขาก็เขียนไว้นะครับ  ว่ามีดที่ริชชี่ใช้กรีดอก  ก็ได้มาจากแฟนเพลงขึ้นเวทีไปให้  แถมยังบอกให้ตอนมองตาตอนที่กรีดด้วย อู้ย  อ่านแล้วเีสียวใส้เลยครับ  รูดซิบปาก
TRON

« ตอบ #464 เมื่อ: 10 เมษายน 2010 | 08:18:20 PM »

ไม่ได้ไปเลยครับ  สมัยนั้นยังอยู่ต่างจังหวัด  ยังไม่รู้จักกรุงเทพเลย

แต่ในหนังสือเขาก็เขียนไว้นะครับ  ว่ามีดที่ริชชี่ใช้กรีดอก  ก็ได้มาจากแฟนเพลงขึ้นเวทีไปให้  แถมยังบอกให้ตอนมองตาตอนที่กรีดด้วย อู้ย  อ่านแล้วเีสียวใส้เลยครับ  รูดซิบปาก

ผมมีรูปถ่ายตอนแกกรีดเสร็จแล้วนั่งแจกลายเซ็นต์ให้แฟนๆเฉยเลย ผมว่าแฟนเพลงส่งมีดโกนให้เพราะไปนึกถึงเพลง Suicide Is Painless หรือเปล่า? จริงๆไม่น่าส่งให้แกเลย แต่อย่างว่าครับกลายเป็นประวัฒิศาสตร์การแสดงที่โชกเลือดในเมืองไทยไปเลย ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 111
พิมพ์