เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 04:43:44 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 31 32 [33] 34 35 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576565 ครั้ง)
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #480 เมื่อ: 15 เมษายน 2010 | 11:50:56 AM »

จากญี่ปุ่นครับ ขอบคุณพี่ panyarak สำหรับแผนที่ในกระทู้เก่าๆด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม

ตอนแรกไปถึงตึกแล้วแต่ดันนึกว่าไม่ใช่ซะงั้น โชคดีพอเดินเลยไปแล้วหันกลับมามองเลยเห็นโลโก้เขาพอดี แลบลิ้น

อันนี้แผ่นที่ได้มาครับ ในร้านทั้งชั้น 4 และ 5 มีแผ่นให้เลือกเยอะมากๆ แต่เสียดายได้มาแค่ 5 แผ่น ลังเล

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #481 เมื่อ: 15 เมษายน 2010 | 12:09:26 PM »

ผมยังจำได้ดี ตึกเล็กๆ ลิฟท์แคบๆเสียงดังเอี๊ยดอ๊าดๆ นึกว่าเข้าไปจะเป็นรังของพวกแก๊งค์ซิ่ง มาเฟียอะไรเทือกนั้นซะอีก ไปคนเดียวด้วย ตอนแรกว่าจะไม่เข้าไปแล้ว  แลบลิ้น

ว่าแต่อีตาคนขายที่ไว้ผมทรงเดรดล็อค ตัวใหญ่ๆดูเผินๆเหมือนต้นวง Dezember ยังอยู่รึเปล่าครับ ผมล่ะประทับใจ บริการดีมาก (ก็ไปถามซีดีแฮกกาสให้พี่นอสได้ที่ร้านนี้ล่ะ  ยิ้มกว้างๆ

ปล. ระหว่างทางไป Disk Union มีร้านซูชิสายพานราคาจานละ 100 เยน แต่อร่อยมาก ได้ไปลองรึเปล่าครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
GÒNG

« ตอบ #482 เมื่อ: 15 เมษายน 2010 | 12:31:12 PM »

ว่าแต่อีตาคนขายที่ไว้ผมทรงเดรดล็อค ตัวใหญ่ๆดูเผินๆเหมือนต้นวง Dezember ยังอยู่รึเปล่าครับ ผมล่ะประทับใจ บริการดีมาก (ก็ไปถามซีดีแฮกกาสให้พี่นอสได้ที่ร้านนี้ล่ะ  ยิ้มกว้างๆ

ปล. ระหว่างทางไป Disk Union มีร้านซูชิสายพานราคาจานละ 100 เยน แต่อร่อยมาก ได้ไปลองรึเปล่าครับ

น่าจะอยู่นะครับ ผมไม่แน่ใจว่าคนเดียวกันรึเปล่า แลบลิ้น

ส่วนซูชิไม่ได้ทานครับเพราะคุณพ่อผมไม่ค่อยชอบกินครับ ยิ้ม

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #483 เมื่อ: 15 เมษายน 2010 | 08:24:53 PM »

น่าจะอยู่นะครับ ผมไม่แน่ใจว่าคนเดียวกันรึเปล่า แลบลิ้น

ส่วนซูชิไม่ได้ทานครับเพราะคุณพ่อผมไม่ค่อยชอบกินครับ ยิ้ม

สอยมาน้อยจังครับ  ยิ้มกว้างๆ
GÒNG

« ตอบ #484 เมื่อ: 16 เมษายน 2010 | 10:09:48 AM »

พอดีมีหลายปัจจัยน่ะึครับ บางแผ่นผมก็มีแล้ว บางแผ่นก็สั่งกับร้านที่ไทยไว้ บางทีก็ไม่มีที่อยากได้ ฯลฯ ขยิบตา

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #485 เมื่อ: 16 เมษายน 2010 | 10:20:37 AM »

พอดีมีหลายปัจจัยน่ะึครับ บางแผ่นผมก็มีแล้ว บางแผ่นก็สั่งกับร้านที่ไทยไว้ บางทีก็ไม่มีที่อยากได้ ฯลฯ ขยิบตา

ถ้าคนตัวใหญ่ผมเดรดล็อคก็น่าจะคนเดียวกันล่ะครับ หน้าโหดแต่ใจดี บริการสุภาพ ตอนแรกผมกลัวมันจะสำรอกสำเนียงไกรน์คอร์ตอนไปถามข้อมูลเสียงอีก  ยิ้มกว้างๆ

เรื่องแผ่นถ้าไม่เอาแผ่นญี่ปุ่นก็ซื้อที่ไทยหรือสั่งเอาดีกว่าครับ เพราะแผ่นต่างประเทศ ไม่ว่ายุโรป อเมริกาที่ญี่ปุ่นนำเข้ามาขายจะราคาแพงกว่ามากครับ อย่าง Pink Floyd ของ EMI ราคาอยู่ที่ 2200-2400 เยน ก็แปด-เก้าร้อยแล้ว ซื้อเองหรือสั่งร้านในไทยไม่น่าจะเกินหกร้อยด้วยซ้ำ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #486 เมื่อ: 16 เมษายน 2010 | 10:22:37 AM »

ว่าแต่ disk union มีตั้งหลายสาขานี่ครับ? ไปสาขาเดียวกันเลยหรือครับ ตอนผมไปนี่เข้าหลายสาขาจนจำคนขายหรือประตูทางเข้าไม่ได้เลย มัวแต่รื้อแผ่นจนหน้ามืดตามัวไปหมด

จริงๆมีอีกร้านคือ Recofan ไม่มีใครพูดถึงเลย โดยเฉพาะแผ่นเสียงมือสองเยอะมากๆ ผมว่าราคาที่นี่ก็ถูกดีนะครับ ไปเจอ 2 สาขาในโตเกียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เมษายน 2010 | 10:29:51 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #487 เมื่อ: 16 เมษายน 2010 | 10:25:34 AM »

ว่าแต่ disk union มีตั้งหลายสาขานี่ครับ? ไปสาขาเดียวกันเลยหรือครับ ตอนผมไปนี่เข้าหลายสาขาจนจำคนขายไม่ได้เลย  ยิ้มกว้างๆ

ถ้ามีหลายๆชั้นแล้วเป็น heavy metal นี่ ผมเดาว่าต้องเป็นที่ชินจุกุแน่ๆครับ แล้วยังประตูแคบๆ ติดลิฟท์นี่น่าจะใช่เลย  ยิ้มเท่ห์

พูดแล้วคิดถึงอยากไปอีกจัง  แลบลิ้น

GÒNG

« ตอบ #488 เมื่อ: 16 เมษายน 2010 | 10:31:59 AM »

ว่าแต่ disk union มีตั้งหลายสาขานี่ครับ? ไปสาขาเดียวกันเลยหรือครับ ตอนผมไปนี่เข้าหลายสาขาจนจำคนขายไม่ได้เลย  ยิ้มกว้างๆ

ถ้ามีหลายๆชั้นแล้วเป็น heavy metal นี่ ผมเดาว่าต้องเป็นที่ชินจุกุแน่ๆครับ แล้วยังประตูแคบๆ ติดลิฟท์นี่น่าจะใช่เลย  ยิ้มเท่ห์

พูดแล้วคิดถึงอยากไปอีกจัง  แลบลิ้น

ใช่แล้วครับ ผมไปแค่สาขา Heavy metal ที่ชินจุกุสาขาเดียว แบบว่าล็อคเป้ามาตั้งแต่ที่ไทยเลย 55 ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #489 เมื่อ: 16 เมษายน 2010 | 10:56:23 PM »

ว่าแต่ disk union มีตั้งหลายสาขานี่ครับ? ไปสาขาเดียวกันเลยหรือครับ ตอนผมไปนี่เข้าหลายสาขาจนจำคนขายหรือประตูทางเข้าไม่ได้เลย มัวแต่รื้อแผ่นจนหน้ามืดตามัวไปหมด

จริงๆมีอีกร้านคือ Recofan ไม่มีใครพูดถึงเลย โดยเฉพาะแผ่นเสียงมือสองเยอะมากๆ ผมว่าราคาที่นี่ก็ถูกดีนะครับ ไปเจอ 2 สาขาในโตเกียว

เท่าที่ประสบมา คนขายร้าน Recofan ไม่ค่อยเป็นมิตรเลยครับ ให้ช่วยหาแผ่น ก็ไม่ค่อยเต็มใจ

Mad..
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #490 เมื่อ: 18 เมษายน 2010 | 09:33:00 PM »

ยิ้มกว้างๆ ได้มาอีกแล้ว  ราคาไม่แพงเลยด้วย ตกอัลบัมละ 500 บาทนิดๆรวมค่าส่งแล้ว

อัลบัมเดียวของพี่เจมส์  บางคนไม่ชอบแต่ผมชอบนะ  ป๊อบดี  อย่างน้อยเสียงพี่เจมส์ก็ฟังรื่นหูกว่านิกกี้เยอะ  ยิงฟันยิ้ม

รวมเพลง B-Side ของบรรพบุรุษนอยส์เอกเพอริเมนทอลร็อค  หรืออะไรก็ตามแต่จะเรียก  โซนิคยูทเหล่านี้ได้ทำการรวมเพลงด้านบีหลังจากอัลบัม Murray Street เป็นต้นมา  ส่วนใหญ่เป็นร็อคแบบยุคหลังๆ  เลยฟังไม่ค่อยยากเท่าไร (แต่ไม่ใช่ว่าฟังง่าย)  ยิงฟันยิ้ม

เด็ดที่สุดของอัลบัมนี้คือ   Diamond Sea Version เต็ม 25 นาทีกว่าๆ  เอาหน้านึงของแ่ผ่นเสียงไปเลย  ยิ้มเท่ห์
TRON

« ตอบ #491 เมื่อ: 18 เมษายน 2010 | 09:58:53 PM »

อัลบั้มเดี่ยวทั้งของ James Dean Bradfield และ Nicky Wire ดีกว่าที่คิดไว้จริงๆครับ จะมีก็แค่เสียงร้อง Nicky Wire ที่ต้องทำความคุ้นเคยซักพักนึง แต่เพลงดีมาก
Mad..
**

« ตอบ #492 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 08:47:18 AM »

อัลบั้มเดี่ยวทั้งของ James Dean Bradfield และ Nicky Wire ดีกว่าที่คิดไว้จริงๆครับ จะมีก็แค่เสียงร้อง Nicky Wire ที่ต้องทำความคุ้นเคยซักพักนึง แต่เพลงดีมาก

ครับ  ว่ากันตามตรง  ผมไม่ชอบเสียงนิกกี้เลย  มันโมโนโทน  แต่ผมชอบที่นิกกี้ร้องเพลง William's Last Word ในชุดล่าสุดของมาินิคนะ  คงไม่มีใครเหมาะกว่านิกกี้อีกแล้วเพลงเนี้ย  ยิ้มเท่ห์
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #493 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 08:27:30 PM »

รายงานตัวล๊อตสุดท้ายสำหรับแก๊งค์แอลพีน้อย

มากันมืดฟ้ามัวดิน ไอ้แผ่น "กงล้อไฟบรรลัยกัลป์" กับ "เกิดอะไรขึ้น" ติดรับใช้ชาติเลยมาช้ากว่าเพื่อน (ซีดีเจแปนทำแสบ ผมได้คูปองมาสองพันเยน อุตสาห์ใช้คูปองลดค่าตัวทั้งสองแผ่นนี้ลงไปแผ่นละพันเยน หวังลดความเสี่ยงโดนเรียกตัวรับใช้ชาติ พอเฮียส่งดันทะลึ่งใส่ราคาเต็มมา โดนเต็มๆ  ร้องไห้ )

แผ่น "ลาก่อนกำแพงเหลือง" กับ "อยากให้เธออยู่ตรงนี้" มาจากมักกะสัน พอแกะสติ๊กเกอร์ออก วางปนๆกับสาวยุ่นดูเนียนตาดีแฮะ  ยิงฟันยิ้ม

สุดที่รัก ริก เวคแมน เลือกเก็บกิมมิกหนึ่ง (นั่งม้วนฟลอยด์อยู่นาน เพลงจบก่อนจะเห็นหน้าน้าริกแบบเป็นผู้เป็นคน  ยิงฟันยิ้ม ) อัศวินโต๊ะกลมอีกหนึ่ง จริงๆอยากได้ "หกมเหสี" กับ "ยาตราสู่กลางโลก" แต่ปกมันงั้นๆ เลยกัดฟันเก็บกล่องพลาสติกดีกว่า  ยิ้มกว้างๆ

ล๊อตนี้ทั้งล๊อต ภูมิใจอีแผ่นขาว "ผีเสื้อปีศาจ" กดซื้อแบบไม่ได้คิด เพราะไม่เคยฟัง เสี่ยงดวงเอาว่าเพลงข้างในจะเป็นยังไง (เห็นเขาบอกว่าดีกัน) เพลงสุดยอดโคตรๆ คอโปรกพันธุ์แท้แบบเก่าๆคงเข้าใจ เพราะคุ้มทุกบาททุกสตางค์

หมดล๊อตนี้ ยุติซื้อแผ่นสักพักครับ น่ากลัวจริงๆยอดของเดือนนี้ ฮ่าๆ  ยิ้มกว้างๆ

Mad..
**

« ตอบ #494 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 08:35:08 PM »

ยิงฟันยิ้ม จะหยุดได้เหรอครับคุณเพชร  เห็นพูดงี้ประจำ  สุดท้ายก็ไส้ไหล  (ผมก็เป็น)  ยิ้มกว้างๆ

Under Neon Loneliness, Motorcycle Emptiness......

จาก Ebay ครับ  ราคา 10 กว่าปอนด์ + ค่าส่ง 5 ปอนด์ รวมๆก็ 900 กว่าบาท

ราคาจริงตามแผ่น Sticker สมัยเกือบ 20 ปีก่อนนี่นะ  รูดซิบปาก
หน้า: 1 ... 31 32 [33] 34 35 ... 111
พิมพ์