เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 05:19:43 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576566 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #495 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 08:51:01 PM »

รายงานตัวล๊อตสุดท้ายสำหรับแก๊งค์แอลพีน้อย

มากันมืดฟ้ามัวดิน ไอ้แผ่น "กงล้อไฟบรรลัยกัลป์" กับ "เกิดอะไรขึ้น" ติดรับใช้ชาติเลยมาช้ากว่าเพื่อน (ซีดีเจแปนทำแสบ ผมได้คูปองมาสองพันเยน อุตสาห์ใช้คูปองลดค่าตัวทั้งสองแผ่นนี้ลงไปแผ่นละพันเยน หวังลดความเสี่ยงโดนเรียกตัวรับใช้ชาติ พอเฮียส่งดันทะลึ่งใส่ราคาเต็มมา โดนเต็มๆ  ร้องไห้ )

แผ่น "ลาก่อนกำแพงเหลือง" กับ "อยากให้เธออยู่ตรงนี้" มาจากมักกะสัน พอแกะสติ๊กเกอร์ออก วางปนๆกับสาวยุ่นดูเนียนตาดีแฮะ  ยิงฟันยิ้ม

สุดที่รัก ริก เวคแมน เลือกเก็บกิมมิกหนึ่ง (นั่งม้วนฟลอยด์อยู่นาน เพลงจบก่อนจะเห็นหน้าน้าริกแบบเป็นผู้เป็นคน  ยิงฟันยิ้ม ) อัศวินโต๊ะกลมอีกหนึ่ง จริงๆอยากได้ "หกมเหสี" กับ "ยาตราสู่กลางโลก" แต่ปกมันงั้นๆ เลยกัดฟันเก็บกล่องพลาสติกดีกว่า  ยิ้มกว้างๆ

ล๊อตนี้ทั้งล๊อต ภูมิใจอีแผ่นขาว "ผีเสื้อปีศาจ" กดซื้อแบบไม่ได้คิด เพราะไม่เคยฟัง เสี่ยงดวงเอาว่าเพลงข้างในจะเป็นยังไง (เห็นเขาบอกว่าดีกัน) เพลงสุดยอดโคตรๆ คอโปรกพันธุ์แท้แบบเก่าๆคงเข้าใจ เพราะคุ้มทุกบาททุกสตางค์

หมดล๊อตนี้ ยุติซื้อแผ่นสักพักครับ น่ากลัวจริงๆยอดของเดือนนี้ ฮ่าๆ  ยิ้มกว้างๆ

หวังว่า Coda คงไม่ได้มาแพงนะครับ เพราะตอนโน้น B2S นำเข้ามาลดแผ่นละ 330 บาท เหลือบานไม่มีใครไปซื้อเลย  ยิ้มกว้างๆ
Mad..
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #496 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 09:31:43 PM »

หวังว่า Coda คงไม่ได้มาแพงนะครับ เพราะตอนโน้น B2S นำเข้ามาลดแผ่นละ 330 บาท เหลือบานไม่มีใครไปซื้อเลย  ยิ้มกว้างๆ

ยุคติจิตอลดาวน์โหลดนี่ CD แผ่นเสียง  กลายเป็นของสะสมไปแล้วครับ  คนไม่ค่อยซื้อแผ่นกันแล้ว  ตกใจ

CD วงไทยบางวงยังหาซื้อยากเลย  แลบลิ้น
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #497 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 09:40:30 PM »

อ้อ..Coda นี่ฝากเพื่อนซื้อไว้นานแล้วแต่เพิ่งไปเอามา ได้ราคานั้นแหละครับ  ยิ้มกว้างๆ
ปกด้านในพิมพ์สวยดีนะครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
newbie66
**

« ตอบ #498 เมื่อ: 20 เมษายน 2010 | 06:53:31 PM »

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน ไม่ได้ลง CD มาสักพักเลยครับ พอดีเพิ่งกลับมาจากเที่ยวสงกรานต์ ได้แผ่นมาพอสมควรเหมือนกัน
ก็ขออนุญาตลงให้ชมกันครับ

-อันนี้เป็นพวกเพลง Golden Oldies ครับ ก็พยายามตามเก็บอยู่เรื่อยๆ

-ส่วนอันนี้เป็นพวก CD Metal ครับ (ชอบตัว Hellhound มากเป็นพิเศษครับ วงนี้ฝีมือจัดจ้านมาก)

-ส่วนเซตสุดท้ายนี้ก็คละๆกันไปครับ ส่วนใหญ่ยังไม่ได้แกะ จะถูกใจตัว Larry Coryell เป็นพิเศษ เพราะหามาได้สักพักแล้ว
(จะมีของ Santana ตัวเดียวที่เป็นแผ่นจีนแดง พอดีเห็นแล้วถูกโฉลกเลยเก็บมาด้วยครับ)

สุดท้ายนี้ ขออวยพรให้คุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้ทุกๆท่านในบอร์ดแห่งนี้ มีความสุขความเจริญ สุขภาพแข็งแรง คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา ได้ไปพักผ่อนกันเต็มที่แล้ว ขอให้มีพลังในการลุยทำงานต่อไป และขอให้มีร้านเทป ซีดีหน้าใหม่ๆที่รับ import แผ่นจากต่างประเทศเกิดขึ้นเยอะๆด้วยครับ จะได้สะดวกในการหาซื้อ และช่วยเผาผลาญงบของพวกเราต่อไป
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #499 เมื่อ: 20 เมษายน 2010 | 06:58:27 PM »

สุดท้ายนี้ ขออวยพรให้คุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้ทุกๆท่านในบอร์ดแห่งนี้ มีความสุขความเจริญ สุขภาพแข็งแรง คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา ได้ไปพักผ่อนกันเต็มที่แล้ว ขอให้มีพลังในการลุยทำงานต่อไป

สาธุ ขอให้พรนี้ส่งผลให้กับคุณ newbie66 ด้วยเช่นกันครับ  ยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #500 เมื่อ: 20 เมษายน 2010 | 09:35:34 PM »

คุณ newbie ครับ แผ่นวิทนีย์ มีดีวีดีแถมมาด้วย เป็นยังไงบ้างครับ
ผมว่าจะสอยอยู่เหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

newbie66
**

« ตอบ #501 เมื่อ: 20 เมษายน 2010 | 10:23:32 PM »

พอดีกำลังฟัง Larry Coryell อยู่ครับ เลยมาลองเปิด DVD ให้ก่อน แผ่นนี้ ผมลองเปิดดูแล้วก็ความจุราวๆ2กิ๊กกว่าๆ หน้าตาเมนูเป็นแบบนี้ครับ

ส่วนภาพคร่าวๆก็ทำนองนี้ครับ

ต้องออกตัวก่อนว่าผมเองก็ไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ของเธอ เลยอาจจะฟังแค่บางชุด แต่เท่าที่ดูคร่าวๆ ผมว่าทำดีเลยครับ ตัว DVD จะมีความยาวประมาณ        40 นาที  ช่วงแรกก็มี interview เล็กๆน้อยๆ ก่อนที่จะเข้าเป็นพวก footage และ music videos ซึ่งผมก็ไม่เคยดู แต่พอดูแล้ว ส่วนตัวผมชอบนะ ภาพชัดในระดับหนึ่งเลย อาจจะดูเก่าหน่อย แต่มันได้บรรยากาศของมิวสิควิดิโอสมัยนั้น ทำให้ประทับใจเลยครับกับเพลง saving all my love for you  ส่วนตัว Booklet ทำดีเลยครับ หนาอยู่ มีประมาณ14 หน้า ทำสวย สรุป ผมว่าซื้อตัวนี้แล้วคุ้มนะ  ยิ้มเท่ห์
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #502 เมื่อ: 20 เมษายน 2010 | 10:43:10 PM »

ขอบคุณคุณ newbie มากครับ

ถามนิดเดียวไปรีวิวมาให้เลย น้ำใจท่านช่างสุดยอด

newbie66
**

« ตอบ #503 เมื่อ: 21 เมษายน 2010 | 03:50:07 PM »

ไม่เป็นไรครับ พอดีผมก็พูดคร่าวๆ ไม่ได้ review แบบละเอียดจริงๆ ต้องขออภัยด้วยครับ

อันนี้เพิ่งได้มาใหม่วันนี้ครับ (ช่วงนี้รู้สึกว่าตัวเองซื้อถี่เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เมษายน 2010 | 03:57:39 PM โดย newbie66 » บันทึกการเข้า
Mad..
**

« ตอบ #504 เมื่อ: 21 เมษายน 2010 | 04:40:22 PM »

ไม่เป็นไรครับ พอดีผมก็พูดคร่าวๆ ไม่ได้ review แบบละเอียดจริงๆ ต้องขออภัยด้วยครับ

อันนี้เพิ่งได้มาใหม่วันนี้ครับ (ช่วงนี้รู้สึกว่าตัวเองซื้อถี่เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม)

ตกใจ วงอะไร แนวอะไรครับ
newbie66
**

« ตอบ #505 เมื่อ: 21 เมษายน 2010 | 08:35:31 PM »

วง The Rippingtons ครับ เป็นแนว Smooth Jazz Band ทำนองเดียวกับ Shakatak หรือ Special EFX โดยมีสมาชิกเด่นคือ Russ Freeman เล่นกีตาร์ และ Jeff Kashiwa เป่าแซกครับ ดนตรีจะออกสมูธแบบติด Groove ครับ น่าจะเคยได้ยินเวลาพวกรายการวิทยุ หรือ จส. ร้อย เปิดเพลงคั่นรายการ จะมีเปิดพวก Smooth Jazz ทำนองนี้อยู่ครับ
Mad..
**

« ตอบ #506 เมื่อ: 21 เมษายน 2010 | 09:13:22 PM »

ยิ้ม ผมนึกว่าจะประมาณ Mile Davis ซะอีก  เห็นปกสดใส  ร้อนแรง  โต้คลื่นขนาดนี้
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #507 เมื่อ: 24 เมษายน 2010 | 05:40:33 PM »

Worship - Dooom เศร้าสลดหดหู่ โอสามตัวยังไม่พอ ต้อง Dooooooooom

Lost Soul - Immerse in Infinity โปรดักชั่นสุดเนี้ยบ ฝีมือสุดทีน

Fog
Blade Runner

« ตอบ #508 เมื่อ: 25 เมษายน 2010 | 03:29:08 PM »

Worship - Dooom เศร้าสลดหดหู่ โอสามตัวยังไม่พอ ต้อง Dooooooooom

Lost Soul - Immerse in Infinity โปรดักชั่นสุดเนี้ยบ ฝีมือสุดทีน

สองแผ่นนี้ถ้าขายเมื่อไหร่บอกด้วย ขอจอง ฮ่าๆๆๆๆ

Fog
Blade Runner

« ตอบ #509 เมื่อ: 25 เมษายน 2010 | 03:47:47 PM »

ของประจำวันนี้หลังจากไม่ได้ซื้อแผ่นมานาน

แถมด้วย Orphaned Land

หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36 ... 111
พิมพ์