เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 04:20:35 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 33 34 [35] 36 37 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576565 ครั้ง)
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #510 เมื่อ: 25 เมษายน 2010 | 06:45:06 PM »

สองแผ่นนี้ถ้าขายเมื่อไหร่บอกด้วย ขอจอง ฮ่าๆๆๆๆ

55 คงอีกนานหลายปีแสงแน่นอนเพราะเพิ่งได้มาทั้งคู่ ยิงฟันยิ้ม

newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #511 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 | 11:03:23 PM »

เพิ่งได้มาวันนี้เลยครับ

John Mclaughlin and The 4th Dimension - To the One (2010)

งานชุดใหม่ของคุณ John ครับ ได้ข่าวว่า review ชุดนี้มีคนชมเยอะเลยครับ ส่วนตัวคิดว่าชุดนี้ฟังยากกว่า Floating Point
พอสมควรเลยครับ อาจจะไม่หลากหลายเท่า และฟังเผินๆจะดูน่าเบื่อ ต้องมีสมาธิในการฟังชุดนี้ค่อนข้างมาก (สำหรับผม)
ไม่ค่อยเหมาะกับฟังเพลินๆเท่าไหร่นัก เพราะมันออกจะโทนเดียวไปสักหน่อย แต่สำหรับนักดนตรีผมว่างานชิ้นนี้คงทำให้ท้องอืดได้เหมือนกัน (งานเพลงคงจะเริ่มหลุดไปมิติที่ 4 ตามชื่อวงแล้วกระมัง)

แผ่นนี้เป็น HMCD ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่าต่างจาก CD ปกติอย่างไร (ใครพอทราบรบกวนอธิบายให้ฟังหน่อยครับ) และมี Bonus Track
เพิ่มมา 1 เพลงสั้นๆ (เหมือนเป็น Outro เสียมากกว่า)

และอีกตัวครับ War Black/Death Metal

Bestialized - Annihilating the Judeo - Christian Generations (2007)

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #512 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 | 11:07:07 PM »

แผ่นนี้เป็น HMCD ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่าต่างจาก CD ปกติอย่างไร (ใครพอทราบรบกวนอธิบายให้ฟังหน่อยครับ)

SHM-CD นะครับ ไม่ใช่ HMCD ตัว S ตัวใหญ่ด้านบนคำว่า HMCD ไงครับ รายละเอียดอ่านกระทู้นี้นะครับ  ยิ้มกว้างๆ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=662.0

ตามประสบการณ์ผมเสียง SHM CD ดีกว่า CD ธรรมดาแน่นอนครับ ให้ความใสและมิติกว้างกว่า ถ้ามีแผ่นฟังเปรียบเทียบจะทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2010 | 11:09:58 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
Mad..
**

« ตอบ #513 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 | 06:51:31 AM »

ยิ้มเท่ห์ เพิ่งมาถึงเมื่อวานครับ  ยิงฟันยิ้ม

จำกัด 3000 ชุด มีแผ่นสี   มีสีฟ้ากับสีแดง  จำนวนอย่างละ 500 ชุด  เจ๋ง

แผ่นเสียงจะมีเพลงมากกว่าใน CD นะ  ขยิบตา

เปิดมาเจอ DVD ปักอยู่กลาง Sleeve เลย  ต้องไปหากล่องใส่ตังหากและ  แลบลิ้น

มาดูที่ตัวแผ่นกันบ้าง  ที่แรกผมมนึกว่ามันเป็นแผ่น clear สีทั้ง 3 แผ่น  แต่ดูแล้ว  จะเรียก splash มากกว่า  ยิ้ม

แผ่น A-B สีเหมือนเลือดผสมน้ำจางๆ  ยิ้ม

แผ่น C-D  สีเลือดข้นๆ  ยิ้มเท่ห์

เแผ่น E-F เลือดดำสนิท  เริ่มเน่าเหม็นแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

แผ่น DVD ลายเหมือน LABEL แผ่นเสียงเลย  ยิงฟันยิ้ม

ภาพอื่นๆ  จุมพิต

ใครสั่งจองก่อนมีนาคม  น่าจะได้ของกันแล้ว  มาโชว์บ้างนะครับ ยิ้มเท่ห์
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #514 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 | 08:29:39 AM »

แผ่นเสียงสวยดีครับ ฟังหรือดูดีวีดีแล้วมารีวิวหน่อยนะครับ รู้สึกมาแรงมากในบอร์ดดีวีดีตัวนี้
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #515 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 | 12:34:53 PM »

ยิ้มเท่ห์ เพิ่งมาถึงเมื่อวานครับ  ยิงฟันยิ้ม

จำกัด 3000 ชุด มีแผ่นสี   มีสีฟ้ากับสีแดง  จำนวนอย่างละ 500 ชุด  เจ๋ง

แผ่นเสียงจะมีเพลงมากกว่าใน CD นะ  ขยิบตา

เปิดมาเจอ DVD ปักอยู่กลาง Sleeve เลย  ต้องไปหากล่องใส่ตังหากและ  แลบลิ้น

มาดูที่ตัวแผ่นกันบ้าง  ที่แรกผมมนึกว่ามันเป็นแผ่น clear สีทั้ง 3 แผ่น  แต่ดูแล้ว  จะเรียก splash มากกว่า  ยิ้ม

แผ่น A-B สีเหมือนเลือดผสมน้ำจางๆ  ยิ้ม

แผ่น C-D  สีเลือดข้นๆ  ยิ้มเท่ห์

เแผ่น E-F เลือดดำสนิท  เริ่มเน่าเหม็นแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

แผ่น DVD ลายเหมือน LABEL แผ่นเสียงเลย  ยิงฟันยิ้ม

ภาพอื่นๆ  จุมพิต

ใครสั่งจองก่อนมีนาคม  น่าจะได้ของกันแล้ว  มาโชว์บ้างนะครับ ยิ้มเท่ห์

CD/DVD ของผมก็มาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ไปเอาเลย ฮุๆ  ยิ้มกว้างๆ

Mad..
**

« ตอบ #516 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010 | 10:01:30 PM »

แผ่นเสียงสวยดีครับ ฟังหรือดูดีวีดีแล้วมารีวิวหน่อยนะครับ รู้สึกมาแรงมากในบอร์ดดีวีดีตัวนี้

ตอนนี้ผมฟังแผ่นเสียงแล้วครับ  แต่ DVD ยังไม่ได้ดูจากที่ฟังแล้ว  ไม่ค่อยจะแตกต่างจากในอัลบัมเท่าไร  เล่นเหมือนเป๊ะๆครับ
ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะ  เพราะไม่คิดเลยว่าไอ้ที่อยู่อัลบัมนั้นมันโคตรอลังการแล้วจะสามารถเล่นสดได้จริงๆ  สุดยอดครับ 
ใครมีเครื่องเสียงดีๆ  แนะนำให้ปิดห้องฟัง อารมณ์ไม่เหมือนฟังเพลงร็อค เหมือนเรากำลังฟังการบรรเลงดนตรีประกอบหนังดราม่าเยี่ยมๆสักเรื่องเลย (หรือหลายเรื่อง ยิงฟันยิ้ม)

เพลงแต่ะเพลงเหมือนก็เรื่องราวแต่ละฉาก Ashes In The Snow เปิดตัวอย่างอลังการ ตามด้วย Burial At Sea จมทะเลไปเลยครับ ในอัลบัมยังไง  เล่นสดก็ตามนั้น  และจะมีเพลงสั้นๆคั่น (3-4 นาที  ถือว่าสั้นนะ) อย่าง Silent Flight, Sleeping Dawn , Where Am I เหมือนจะโยงเนื้อเรื่องทั้งหมดเข้าด้วยกัน เพลงอารมณ์บีบคั้นสุดๆอย่าง Pure As Snow (Trails of the Winter Storm)  ผมฟังแล้วเผลอกััดฟันกำหมัดโดยไม่รู้ตัว  แทบลืมหายใจเลยครับ  เหมือนฉากในหนังที่แสนจะบีบคั้นหัวใจ  ยิ่ง Halcyon (Beautiful Days) เพลงเก่าจากชุดแรก Walking Cloud And Deep Red Sky, Flag Fluttered And The Sun Shined ได้บรรเลงกับวงออร์เครสตร้าแบบนี้แล้ว  ตายครับ  ตายไปแล้ว  อดขนลุกไม่ได้เลย ก่อนจะปิดท้ายด้วย Everlasting Light ....สมบูรณ์แบบครับ 

อัลบัมนี้ โคตรจะแนะนำครับ ไม่เสียดายตังค์แน่นอน   ยิ้มเท่ห์
newbie66
**

« ตอบ #517 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010 | 05:33:23 PM »

เพิ่งได้มาครับ CD ของ Infinity 2 ชุดในยุคแรกๆ แต่มันเป็นแผ่นไรท์ครับ (ตัวแผ่นก็ใช้ของคุณภาพดีพอใช้) รู้สึกจะอัดมาจากแผ่นเสียงนะครับ ผมเห็นแล้วรีบคว้าเลย และลองฟังเทียบกับที่ผมแปลงจากเทปลงเครื่องแล้ว เสียงดีกว่าเยอะเลยครับ และสองชุดที่ว่านี้ก็เป็นชุดที่ผมชอบเสียด้วย คราวนี้คงได้ฟัง 2 ชุดดังกล่าวด้วยเนื้อเสียงคุณภาพเต็มๆเสียที

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #518 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:27:02 PM »

เดือนเมษาวันหยุดเยอะไปหน่อย เลยว่างจนต้องเสียตังมากหน่อย(เหมือนหลายๆท่านครับ  ยิงฟันยิ้ม)
ส่วนใหญ่จะตามเก็บของตกรุ่น   ยิ้มกว้างๆ

Boxset 3 แผ่น ของดีเร็ก ไม่อยากดื่มชา เลยต้องไป bid รวมๆ แล้วก็พอๆกันครับ

ข้างบนของดีเล็ก..ส่วนอันนี้ของ โต๋โต

Oxygene

« ตอบ #519 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:34:07 PM »

อันนี้ของวงที่ฟังชื่อแล้ว ก็รู้ได้ทันที่เลยครับ ว่าเป็นวงชายล้วน  ขยิบตา

ตามด้วยของลุง Montrose

Oxygene

« ตอบ #520 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:37:46 PM »

ของ Sale ราคาถูก

ของตกรุ่น ที่ไม่เคยคิดจะซื้อ แต่ก็อดใจไม่ไหวเพราะราคา Sale  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:44:40 PM โดย อาโนลด์ เลนย์ » บันทึกการเข้า
Oxygene

« ตอบ #521 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:43:40 PM »

ของเก่าราคาไม่ถูกครับ  ฮืม

newbie66
**

« ตอบ #522 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:48:13 PM »

มาทีเยอะเลยนะครับ Mclaughlin 2 ชุดนั้น น่าสนใจเลยครับ ผมก็ฟังอยู่บ้าง และถ้ามีโอกาส จะหามาเก็บครับ ตอนนี้ดูๆของShakti อยู่ครับ
Oxygene

« ตอบ #523 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:49:35 PM »

ELO หามาเพิ่มจากเดิม งงจนมีซื้อซ้ำไปบ้างครับ  ฮืม
ขาดชุด Third ที่กำลังตามมา

Oxygene

« ตอบ #524 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:54:06 PM »

มาทีเยอะเลยนะครับ Mclaughlin 2 ชุดนั้น น่าสนใจเลยครับ ผมก็ฟังอยู่บ้าง และถ้ามีโอกาส จะหามาเก็บครับ ตอนนี้ดูๆของShakti อยู่ครับ

งานของลุง Mclaughlin มีไว้ติดบ้าน นานๆฟังทียังคุ้มเลยครับ
หน้า: 1 ... 33 34 [35] 36 37 ... 111
พิมพ์