เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 04:46:23 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 36 37 [38] 39 40 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576565 ครั้ง)
newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #555 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010 | 10:55:58 PM »

ครับ ขอบคุณมากครับ ถ้าเห็นด้วยกับผม คราวหน้าเลือกผมมารับใช้พ่อแม่พี่น้องด้วยครับ เบอร์ 66 ครับ  (ล้อเล่นครับ อย่าซีเรียส)  ยิ้มกว้างๆ
newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #556 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 10:12:39 AM »

นอกเรื่องนิดนึงครับ พอดีเห็น Display รูปการ์ตูนของคุณ ((((l i l i u m))))™  ทำให้ผมนึกได้ว่า เพลงจากเกมบางเกมผมก็ชอบฟัง (แต่ไม่ได้ฟังยอะมาก) ที่ชอบที่สถดคือ เพลงจากเกม rockman ครับ จะติดตามทุกภาค (เป็นเกมที่ชอบที่สุดด้วย เมื่อกอนท่องชื่อบอสได้ทุกตัว)  แต่จะชอบเพลงแบบ 8 bit มาก (ตระกูล rockman 1-10) บางเพลงติดสำเนียง Heavy, Hardrock มาเต็มๆ บางเพลงท่อน Riff น่าสนใจมาก ฟังแล้วไม่เบื่อเลย
อยากหาแผ่นแท้เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้หาจากไหนดี (มีโหลดเก็บไว้พอสมควรเลย และไม่น่าเชื่อว่าจะทำออกมาเยอะมาก ถ้าใครเป็นแฟนพันธุ์แท้ตัวจริง ก็เก็บเหนื่อยพอสมควร) อีกเกมที่ชอบฟัง OST. ก็ Super Robot Wars ครับ  ยิ้ม
BARRYTHESPROUT
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #557 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 01:54:48 PM »

แผ่นที่ได้มาช่วงหลังๆครับ

Funeral Circle - Sinister Sacrilege ep

Max Planck - Kill The Pain

Pagan Altar - Judgement Of The Dead

Reverend Bizarre - In The Rectory Of The Bizarre Reverend

Rippikoulu - Musta Seremonia

ที่เหลือครับ
Northwinds - Chimeres
Apocalypse - Stormchild ep
Hour of 13 - The Ritualist
Twisted Tower Dire/The Lamp Of Thoth - Hail Britannia II
Portrait - The Murder Of All Things Righteous ep

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #558 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 04:09:24 PM »

แผ่นอะไรไม่รู้ ปกสวยไปหมด

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #559 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 05:03:02 PM »

นอกเรื่องนิดนึงครับ พอดีเห็น Display รูปการ์ตูนของคุณ ((((l i l i u m))))™  ทำให้ผมนึกได้ว่า เพลงจากเกมบางเกมผมก็ชอบฟัง (แต่ไม่ได้ฟังยอะมาก) ที่ชอบที่สถดคือ เพลงจากเกม rockman ครับ จะติดตามทุกภาค (เป็นเกมที่ชอบที่สุดด้วย เมื่อกอนท่องชื่อบอสได้ทุกตัว)  แต่จะชอบเพลงแบบ 8 bit มาก (ตระกูล rockman 1-10) บางเพลงติดสำเนียง Heavy, Hardrock มาเต็มๆ บางเพลงท่อน Riff น่าสนใจมาก ฟังแล้วไม่เบื่อเลย
อยากหาแผ่นแท้เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้หาจากไหนดี (มีโหลดเก็บไว้พอสมควรเลย และไม่น่าเชื่อว่าจะทำออกมาเยอะมาก ถ้าใครเป็นแฟนพันธุ์แท้ตัวจริง ก็เก็บเหนื่อยพอสมควร) อีกเกมที่ชอบฟัง OST. ก็ Super Robot Wars ครับ  ยิ้ม

ผมเองไม่ค่อยได้ฟังเพลงจากเกมมากเท่าไรครับ (ส่วนนึงคงเพราะผมไม่ได้เล่นเกมด้วย) แต่สำหรับเพลงประกอบอนิเมะทั้งที่เป็น OST และเพลงปิดเพลงเปิดเรื่องนี่ชอบฟังมากครับ โดยเฉพาะ OST ฝีมือ Yuki Kajiura, Joe Hisaishi, Yoko Kanno, Susumu Hirasawa และ Kenji Kawai นั้นคือสุดยอดแล้วครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #560 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 05:57:39 PM »

ผมไม่อยากให้มองว่าการฟังเพลงหลากหลายเป็นการฟังจับฉ่ายครับ ถ้าในแง่ของอาหาร แต่ละคนก็มีอาหารที่ตนเองชื่นชอบหลายชนิด เพลงก็เช่นกัน เราอาจจะชอบเพลงมากกว่าแนวเพลงเดียวก็ได้ แต่โดยส่วนมากมักจะมีแนวเพลงหนึ่งที่เราชอบฟังหรือฟังบ่อยที่สุด แต่ถ้าไม่มีคือชอบหลายแนวเพลงเท่าเทียมกัน ก็ไม่แปลก ของแบบนี้อยุ่ที่ความชอบของเราจริงๆครับ ขอให้เราฟังในสิ่งที่เราชอบและให้เวลากับสิ่งนั้นอย่างเต็มที่ ชอบแบบไหนก็ฟังแบบนั้น ไม่จำเป็นต้องฟังแนวที่หลายคนว่าดีแต่เราฟังแล้วไม่ชอบ มันจะขาดความเป็นตัวของตัวเองไปได้  เพราะการเสพดนตรี มันก็คืการเสพศิลปะอย่างหนึ่งที่เราต้องเปิดใจให้กับสิ่งนี้โดยรู้ถึงตัวตนและความต้องการของเราให้ชัดเจน แล้วเราจะมีความสุขในการฟังเพลงอย่างแท้จริง

ส่วนแผ่น ผมก็เพิ่งมาเริ่มเก็บจริงๆจังช่วงไม่กี่ปีมานี้เอง เพราะมันมีคุณค่าทางจิตใจอย่างที่ไม่สามารถบรรยายได้ แค่ผมเดินเข้าร้าน CD แม้บางครั้งไม่ได้ซื้อ แต่ขอแค่ได้ดูก็มีความสุขแล้ว ถามว่าผมโหลดเพลงไหม ผมโหลดอยุ่ทุกวันครับ แต่ผมก็ยังซื้อแผ่นอยู่ดี เพราะบางทีโหลดมาไว้เพื่อความอุ่นใจ (บางทีไม่ได้ฟังหรอกครับ ก็รอจนซื้อแผ่นของวงนั้นมาแล้วฟังจากแผ่นเลย) มันเป็นของสะสมหลักของผมไปเสียแล้ว (รองจากนังสือเรื่องสั้น) เวลาฟังเพลงไปแล้วเอาปกอัลบั้มมาเปิดดู พลิกไปพลิกมาไปด้วย มันได้อารมณ์กว่าฟังเฉยๆน่ะครับ  ส่วน CD ถ้ามีอะไรใหม่ๆ จะพยายามมาลงเรื่อยๆครับ ถ้างบไม่หมดเสียก่อน

+1 ครับ ผมว่าการที่ได้ฟังหรือชอบเพลงได้หลายแนวไม่ได้เป็นเรื่องจับฉ่ายเฃ่นกันครับ ผมกลับมองว่าเป็นกำไรชีวิตเสียด้วยนะ ที่เราสามารถมีความสุขกับการฟังเพลงได้หลากรูปแบบ (แต่ก็ชวนให้เสียเงินมากเหมือนกัน ถ้าคิดจะสะสม) ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #561 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 06:40:48 PM »

แต่ก็ชวนให้เสียเงินมากเหมือนกัน ถ้าคิดจะสะสม ยิ้มกว้างๆ

ก็พวก Mini LP re-issue, promo box set ฯลฯ ช่วงก่อนๆเล่นเอาขาประจำที่โพสแผ่นที่ได้มาใหม่ในกระทู้นี้ จุกเสียดแน่นเฟ้อไปหลายคนเลยครับ
พยายามข่มใจไม่สั่งแผ่น แต่แว่วๆมาว่าอาจจะมีล๊อตใหญ่ตามมาโพสโชว์กันอีกเร็วๆนี้ เพราะพี่ยุ่นขยันออก ขยันเอามาปั๊มใหม่เหลือเกิน ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #562 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 07:17:28 PM »

Sigh - Infidel Art
Sigh - Ghastly Funeral Theatre

*

« ตอบ #563 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 07:26:11 PM »

ขอแนะนำให้ลองฟัง Northwinds ครับ แนวเพลงเหมือน Black Sabbath ผสม Jethro Tull
.. polotoon ..

« ตอบ #564 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 07:29:21 PM »

ขอแนะนำให้ลองฟัง Northwinds ครับ แนวเพลงเหมือน Black Sabbath ผสม Jethro Tull
ขอบคุณครับ จะลองดูครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #565 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010 | 09:10:19 AM »

สงสัย เราจะแก่จริงแฮะ
ตะละแผ่นนั้น ไม่เคยเห็น ไม่เคยได้ฟังมาก่อนเลย
(ยกเว้น Reverend Bizarre - In The Rectory Of The Bizarre Reverend -ชอบมาก)

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #566 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010 | 09:16:08 AM »

ตะละแผ่นนั้น ไม่เคยเห็น ไม่เคยได้ฟังมาก่อนเลย
(ยกเว้น Reverend Bizarre - In The Rectory Of The Bizarre Reverend -ชอบมาก)

พี่ผีต้องลอง Pagan Altar ด่วนเลยครับ งานเด็ดมาก

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
*

« ตอบ #567 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010 | 11:04:18 AM »

ถ้าไม่คุ้นเคยกับวง Pagan Altar หรือ Apocalypse ถือว่ายังไม่แก่ครับ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #568 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010 | 10:48:44 PM »

ต้องลองซะ..
ขอถามถึงชุดอื่นๆด้วยจ้า ว่าเป็นยังไงเอ่ย..  ยิ้มเท่ห์
- Lords of Hypocrisy
- Mythical And Magical

« ตอบ #569 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010 | 10:51:22 PM »

ต้องลองซะ..
ขอถามถึงชุดอื่นๆด้วยจ้า ว่าเป็นยังไงเอ่ย..  ยิ้มเท่ห์
- Lords of Hypocrisy
- Mythical And Magical

ผมชอบทั้งสองชุดครับ มาตรฐานงานของวงนี้ไม่เคยตกเลย

หน้า: 1 ... 36 37 [38] 39 40 ... 111
พิมพ์