เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 09:26:47 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 37 38 [39] 40 41 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576573 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #570 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010 | 10:32:08 AM »

แต่แผ่นเสียงหายากจังเลย
คุณBARRYTHESPROUT ช่วยหน่อยคร้าฟ..

newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #571 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010 | 03:20:44 PM »

ผมว่าแบบนี้พี่อาจจะต้องลองหาดูจากเวปขาย CD แผ่นเสียงเมทัลบางเวปทีเป็นเวปเฉพาะครับ หรือไม่อาจจะฝากสั่งจากร้าน Metalquest, ร้าน Triple Six, หรือร้านของคุณอนุสรณ์ ติดกับร้าน Triplesix (อย่างหลังน่าจะตรงประเด็นกว่าเพราะร้านเขาขายเฉพาะแผ่นเสียงครับ)  
newbie66
**

« ตอบ #572 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010 | 03:35:12 PM »

Proud to be Thai

แผ่นนี้เพิ่งได้มาจาก B2S ครับ เคยมีเป็น mp3 อยู่ แต่ยังไม่เคยฟัง และเพิ่งเห็นแผ่นนี้ครั้งแรก พอเห็นชื่อแล้วมันชวนให้ซื้อมาในทันทีโดยไม่ต้องรีรอ
ซึ่งน่าจะช่วยปลุกจิตสำนึกถึงความเป็นไทยได้ในภาวะที่ระส่ำระส่าย ณ ขณะนี้   ยิ้มเท่ห์
BARRYTHESPROUT
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #573 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010 | 04:19:23 PM »

แต่แผ่นเสียงหายากจังเลย
คุณBARRYTHESPROUT ช่วยหน่อยคร้าฟ..

ถ้าแผ่นเสียงของวง Pagan Altar ตอนนี้ที่อาจพอหาได้อยู่ก็คงเป็นชุด Judgement Of The Dead ที่เป็น reissue ทำออกมาใหม่ของค่าย Buried By Time and Dust ซึ่งทางสังกัดหมดเกลี้ยงแล้ว ส่วนเวอร์ชั่นของค่าย Black Widow นั้นไม่ต้องพูดถึงเพราะแพงมาก ผมมีอยู่แผ่นนึงแต่ขอเก็บไว้บูชา ตอนนี้ที่ควรทำคือรออีกสักพักครับให้ทางค่าย reissue อัลบั้ม Lords Of Hypocrisy มาอีกครั้งซึ่งคงอีกไม่นาน ถ้าสนใจผมติดต่อให้ได้ ไว้ออกเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบครับเพราะผมเองก็สนใจเหมือนกันจะเอามาอัพเกรดแผ่นเดิมที่ฟังมาหลายปี
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #574 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010 | 04:24:26 PM »

ถ้าไม่อยากรอแผ่นเสียง เว็บนี้ขายซีดีทุกอัลบั้มครับ ผมเคยสั่งอยู่บ่อยๆไว้ใจได้ครับ ลองเสิร์ชหาดูครับ http://shadowkingdomrecords.com/store.php
ท่านผีเพลง

« ตอบ #575 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010 | 06:59:44 PM »

เอาแผ่นเสียงครับ
เดี๋ยวพีเอ็มไปหานะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ท่านผีเพลง

« ตอบ #576 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010 | 09:46:30 AM »

เมื่อวานไปสำรวจความสงบของบ้านเมือง ย่านลำสาลีครับ
เห็นเรียบร้อยดี เลยแวะตลาดแฮปปี้แลนด์
ซื้อปลามา 4 ตัว
ไม่รู้จักซักวง ใช้วิธีเดาๆ เอาครับ ฮาๆ  ยิงฟันยิ้ม

*

« ตอบ #577 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010 | 10:22:04 AM »

รู้จักแต่วง Orplid ที่เ่ล่นแนว Neofolk แบบ Death In June ส่วนวงทางซ้ายมือนี่อะไรครับอ่านโลโก้ไม่ออก
ท่านผีเพลง

« ตอบ #578 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010 | 11:55:08 AM »

จำไม่ได้เหมือนกันครับ
ชื่อชุด Scene
เป็นเมทัลพร็อก จากอิตาลี่ครับ ปี1995
กีต้าร์โปร่งโดดเด่นมากครับ (ฟังไปแค่ 2-3 เพลง)
เดี๋ยวกลับบ้าน ไปเช็คให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2010 | 12:22:41 PM โดย ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ » บันทึกการเข้า

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #579 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010 | 12:18:49 PM »

วันก่อนนู้นแวะไปร้านนี้กับจ่าวิส เห็นพี่เค้าเล็ง Drakkar (เพาเวอร์เมทัลอิตาลี) กับ Hyaena (พร๊อกเมทัลอิตาลี) ไว้เหมือนกัน แต่โดนพี่แจ๊คตัดหน้าไปซะนี่  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนแผ่น Scum ชุดนั้นผมเองก็จ้องไว้นานแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้สอยสักทีเพราะไม่แน่ใจว่าเป็น Scum ของชาติใหนกันแน่ ตอนหลังมารู้ว่าเป็น Scum ของฟินแลนด์ เล่นแนว Death Metal ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ท่านผีเพลง

« ตอบ #580 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010 | 12:26:11 PM »

พี่ว่า มันสนุก
อีตรง ซื้อของ โดยไม่มีข้อมูลเนี่ย
ต้องใช้ การเดาล้วนๆ
-รูปปก
-ชื่อเพลง
-ความยาวของเพลง
-ค่ายเพลง
และ
-ดมกลิ่นเอาครับ

ซื้อมั่วๆ ครับ ตั้งใจจะไปหา ซีดี ป็อด กีบโอม ที่ออกกับ ทรูมูฟ น่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #581 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010 | 12:37:04 PM »

พี่ว่า มันสนุก
อีตรง ซื้อของ โดยไม่มีข้อมูลเนี่ย
ต้องใช้ การเดาล้วนๆ
-รูปปก
-ชื่อเพลง
-ความยาวของเพลง
-ค่ายเพลง
และ
-ดมกลิ่นเอาครับ

ซื้อมั่วๆ ครับ ตั้งใจจะไปหา ซีดี ป็อด กีบโอม ที่ออกกับ ทรูมูฟ น่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

อันนี้เห็นด้วยครับ แต่พอดีว่าผมมีเงินค่อนข้างจำกัดก็เลยต้องซื้อของที่มันชัวร์และอยากได้จริงๆไปก่อน ไม่งั้นเอามาแล้วไม่ถูกใจก็เสียดายแย่ครับ

คราวก่อนนั้นผมไปซื้อมาพอสมควรเหมือนกัน แต่เผอิญยังไม่ได้ถ่ายรูป ไว้จะมาลงให้ดูคราวหลังนะครับ แต่เท่าที่จำได้รู้สึกจะซื้อแผ่นมาประมาณนี้

Thirteen Senses - The Invitation
Eskobar - There's Only Know
Fudge Tunnel - Hate Songs in E Minor
Curve - Gift
Enchantment - Dance the Marble Naked
Skinny Puppy - The Process

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
newbie66
**

« ตอบ #582 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010 | 03:28:06 PM »

ไปแวะร้านเมนูเพลงมาเหรอครับ ยิ้ม
ท่านผีเพลง

« ตอบ #583 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010 | 04:57:07 PM »

แม่นแล้วครับ
ยืนคุยกับเจ๊เจ้าของร้านตั้งนาน
บอกว่ามีเมทัลเจ็บๆ สั่งเข้ามาเองหลายตัว รีบไปดูกัน
หมดคงไม่สั่งแล้ว เจอเผาบ้านเผาเมือง เจ๊แกติดเครียดเล็กน้อย

วันนี้ ไปสำรวจความเรียบร้อยแถวบางนาครับ
ขากลับเลยแวะซีคอนซื้อโดนัทกินหน่อย (แบบเปิ้ล-อร่อย)
เลยสอยดีวีดี กรูฟ ไรเดอร์ ชุดนี้มาดู ไว้อาลัย สถานที่เล่นหน่อยครับ

ชื่อชุดช่างเป็นมงคลเหลือเกิน
Last Call

อ้อ.. อดีตของ CTW คือ World Trade ครับ
ถล่มเรียบร้อย ทั้งคู่
 ร้องไห้

newbie66
**

« ตอบ #584 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010 | 05:38:00 PM »

คุยหรือจีบครับพี่ (ล้อเล่นครับ) แต่พูดถึงการที่เราซื้อวงี่ไม่รุ้จักมาฟังมันก็ตื่นเต้นอย่างที่พี่ว่าจริงๆ เมือ่ก่อนตอนซื้อเทปผมก็สุ่มเอาเลย เจอวงดีบ้างไม่ดีบ้างแต่มันสนุกดี หลังๆก็ยังมีอยู่แต่ก็อดแอบไปเปิดดูข้อมูลก่อนไม่ได้ (ช่วงหลังต้องเริ่มจำกัดงบไว้สำหรับรายการ CD เพราะ list อยู่ตลอด)
ร้านเค้าจะมี CD มือ 2  สภาพดีๆบางตัวอยู่ด้านหลัง (ซึ่งพี่คงเดินไปดูมาแล้ว) ถ้ายังไงก้รีบเก็บมาก่อนแล้วกันครับ และสามารถลองฟังได้ เพราะมีเครื่องเล่นอยู่ด้านหลัง เพื่อช่วยตัดสินใจครับ ส่วนแผ่นเมทัลมือ1 Import ก็อยู่ด้านหน้าตรงล๊อคกลางของร้าซึ่งบางตัวพี่อาจจะเล็งไว้แล้วหรอืเปล่าครับ  ยิ้มเท่ห์ (พวก Immortal, Beherit, Darkthrone)

ดูแล้วพวกเราหลายคนก็จะไปร้านเดียวกันเยอะเลยนะครับ เพียงแต่อาจจะต่างเวลากัน ผมก็เพิ่งไป Cap มาเหมือนกัน (เพิ่งฝากสั่งแผ่นจากร้านเค้าเอง) ว่าอยากจะไป BKP, Amornmovies อยู่ แต่เดินทางลำบากพอสมควรเลย ต้องดูความอยากของตัวเองก่อนว่ามากขนาดไหน ถ้าอยากมาก ช่วงนี้อาจจะไปครับ  ขยิบตา

หน้า: 1 ... 37 38 [39] 40 41 ... 111
พิมพ์