เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 03:16:30 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576563 ครั้ง)
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #615 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 | 10:41:02 AM »

Still Life เพิ่งมีโอกาสได้หามาฟังครับ ตามที่เคยเห็นกระทู้ของวงนี้จากท่านปีศาจลายคราม
โดยมีคุณpanyarak มาแนะนำโยเฉพาะเรื่องปกแผ่นเสียง

ดนตรีฟังแล้วชวนให้คิดถึงวงอย่าง Uraih heep โดยเฉพาะการประสานเสียง และวง Fantasy (คลับคล้ายคลับคลา  ยิ้มกว้างๆ)
โดยเฉพาะเสียงร้องของ Martin Cure ในเพลง People in Black มีส่วนคล้าย David Byron อย่างยิ่ง
แต่เสียงของ Martin Cure ในอีกหลายเพลงก็มีความใกล้เคียงกับวง Iron Butterfly มากเหมือนกันครับ
newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #616 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 | 08:22:08 PM »

CD มาใหม่ครับ

Daemonlord - Hellfire Centuries เป็น Fast Raw Black Metal 2 ชิ้นจากสเปน มี Riff ที่ลื่นไหลผนวกกับดนตรีที่ดิบและรวดเร็ว เนื้อหาจะออกไปทาง War

3 แผ่นล่างนี้เป็นเซตเพลงปี่พาทย์มอญครับ (ฟังตอนกลางคืนจะเข้ามากครับ ไพเราะดี)

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #617 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 | 09:16:00 PM »

3 แผ่นล่างนี้เป็นเซตเพลงปี่พาทย์มอญครับ (ฟังตอนกลางคืนจะเข้ามากครับ ไพเราะดี)

ดีใจครับที่เด็กรุ่นใหม่ๆยังไม่ลืมเพลงไทย

ช่วงนี้ผมฟังเพลงพระราชนิพนธ์ครับ
อินมากและเพราะมาก

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
newbie66
**

« ตอบ #618 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 | 09:22:27 PM »

ขอบคุณครับพี่ จริงๆแล้วมี CD เพลงไทยเดิมหลายตัวมากที่ผมอยากได้ จะมีขายที่ศึกษาภัณฑ์ แต่ราคาแผ่นก็ 190 บาท และมีเกือบ 100 แผ่น  ถ้าเป็นไปได้อยากให้เค้าช่วยลดราคาให้หน่อย เพราะขนาดผมที่ว่าชอบฟัง เห็นราคาแล้วก็คิดว่ามันสูงไปหน่อย  ถ้าลดราคาให้ถูกลงหน่อย เผื่อทำให้คนรุ่นใหม่ๆอยากลองซื้อมาฟังดู น่าจะเข้าท่าดี และเป็นการอนุรักษ์วัฒนธรรมของเราด้วย
newbie66
**

« ตอบ #619 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010 | 05:39:36 PM »

ได้มาใหม่อีกแล้วครับ พอดีของที่สั่งเพิ่งมา

The Rippingtons - Live in L.A (1993)

newbie66
**

« ตอบ #620 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 | 02:25:00 PM »

ได้มาใหม่เพิ่มเติมครับ มีของ Glenn Frey ชุด Glenn Frey - The Allnighter

ส่วนอีก 2 ตัว เป็น CD ของ Amithailand ครับ  ช่วงนี้ฟังเพลงบรรเลงพื้นเมืองอีสานอยู่ครับ และก็งาน Acoustic ของ Hucky Eichelman น่าสนใจทีเดียวครับ

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #621 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 | 08:46:32 PM »

ล่าสุดครับ

Nile - In the Beginning
Nile - Amongst ...
Incantation - Diabolical Conquest
Death - Leprosy

Ripping Corpse - Dreaming with the Dead (โคตรริฟท์มหากาฬสะท้านปฐพี)
Portal - Outre
Demigod - Shadow Mechanics
Decapitated - Organic Hallucinosis

ปล. ว่าแต่พี่แจ็คได้ LP The Chasm ยังครับ?

newbie66
**

« ตอบ #622 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 | 11:04:24 PM »

สวยมากครับคุณ Gong นี่ท่าจะเก็บวง Death ให้ครบแน่ๆเลย

Decapitated ผมจะชอบชุด Winds of Creation มากที่สุด ว่าจะรอเก็บตัว Re-2007 ที่มี DVD ด้วยครับ

Ripping Corpse ตัวนี้น่าสนใจดีครับ  ไว้จะลองหางานมาฟังเพิ่มเติมครับ
GÒNG

« ตอบ #623 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 | 11:53:30 AM »

สวยมากครับคุณ Gong นี่ท่าจะเก็บวง Death ให้ครบแน่ๆเลย

Decapitated ผมจะชอบชุด Winds of Creation มากที่สุด ว่าจะรอเก็บตัว Re-2007 ที่มี DVD ด้วยครับ

Ripping Corpse ตัวนี้น่าสนใจดีครับ  ไว้จะลองหางานมาฟังเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณที่ชมครับผม แต่สำหรับ Death ชุดนี้คงเป็นชุดสุดท้ายแล้วครับเพราะชุดอื่นลองๆฟังดูแล้วไม่โดนเท่าไหร่

ส่วน Decapitated ผมชอบชุดนั้นเหมือนกันครับ DVD ก็เจ๋ง แต่เล่นเพลงจากชุด Wind ... แค่เพลงเดียวเนี่ยสิ แลบลิ้น

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #624 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 | 01:33:18 PM »

ได้มาใหม่เพิ่มเติมครับ มีของ Glenn Frey ชุด Glenn Frey - The Allnighter

ส่วนอีก 2 ตัว เป็น CD ของ Amithailand ครับ  ช่วงนี้ฟังเพลงบรรเลงพื้นเมืองอีสานอยู่ครับ และก็งาน Acoustic ของ Hucky Eichelman น่าสนใจทีเดียวครับ

กั่มก๊า กั่มกา สนุกมากครับ
ผมยังอยากให้แกเล่นกับ มือแคนตาบอด แล้วอจ.บรู๊ซ เล่นคีย์บอร์ด คงสุดยอดมากๆๆ

ปล. ว่าแต่พี่แจ็คได้ LP The Chasm ยังครับ?

มาเมื่อวานครับ กลับบ้านค่ำ มานอนยิ้มเผล่
http://stores.ebay.co.uk/flogarec
เจ้านี้ หีบห่อแน่นหนา เหมาะสำหรับ คนรักแผ่นเสียง
เพราะจะกันมุมทั้งสี่ด้านเลยครับ
(เห็นมีวงพระเจ้าเน่าเปื่อยด้วยนิ)

ปล. ก้องชุดนี้ดีไหมนะ NILE - THOSE WHOM THE GODS DETEST

GÒNG

« ตอบ #625 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 | 02:22:41 PM »

ปล. ก้องชุดนี้ดีไหมนะ NILE - THOSE WHOM THE GODS DETEST

ส่วนตัวแล้วชอบชุดนี้มากครับ ไม่ต้องไปสั่งจากที่ไหนครับซื้อในไทยได้เลย ยิ้ม

ในแง่ของตัวเพลงแล้วถึงแม้อัลบั้มนี้จะยาวเกือบหนึ่งชั่วโมง (ซึ่งก็น่าจะเป็นปกติของ Nile อยู่แล้ว) แต่การจัดเรียงเพลงในชุดนี้ทำได้ดีครับวางเพลงสั้นยาวไว้ถูกจุดทำให้ไม่รู้สึกเบื่อเวลาฟังทั้งอัลบั้ม ส่วนตัวเพลงก็กระชับขึ้นไม่ยาวจนเกินพอดีแล้วก็เล่นในสไตล์ที่ทางวงถนัดเป็นบรูทัลเดธเทคนิคล้ำ บลาสต์กระจุยโซโล่กระจาย ปรุงแต่งด้วยท่วงทำนองอียิปต์โบราณ ที่สำคัญคือโปรดักชั่นชุดนี้เยี่ยมมากครับ ซาวน์เลยออกมาคมชัดเทียบได้กับน้ำที่ใสไหลเย็นเห็นตัวปลาเลยทีเดียว

แต่นี่เป็นแค่ความเห็นของผมคนเดียวนะัครับ ยังไงพี่แจ็คลองฟังดูก่อนแล้วค่อยตัดสินใจดีกว่าครับ ยิงฟันยิ้ม

ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #626 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 | 02:25:51 PM »

Still Life เพิ่งมีโอกาสได้หามาฟังครับ ตามที่เคยเห็นกระทู้ของวงนี้จากท่านปีศาจลายคราม
โดยมีคุณpanyarak มาแนะนำโยเฉพาะเรื่องปกแผ่นเสียง

ดนตรีฟังแล้วชวนให้คิดถึงวงอย่าง Uraih heep โดยเฉพาะการประสานเสียง และวง Fantasy (คลับคล้ายคลับคลา  ยิ้มกว้างๆ)
โดยเฉพาะเสียงร้องของ Martin Cure ในเพลง People in Black มีส่วนคล้าย David Byron อย่างยิ่ง
แต่เสียงของ Martin Cure ในอีกหลายเพลงก็มีความใกล้เคียงกับวง Iron Butterfly มากเหมือนกันครับ
ดีใจด้วยครับที่ได้ฟังแล้ว ปกซีดีเลียนแบบปกแผ่นเสียงที่เป็น gatefold ได้สวยดี แต่เสียดายที่แผ่นเสียงญี่ปุ่นของผมนั้นเป็นปกเดี่ยว อัลบั้มชุดนี้ผมยิ่งฟังก็ยิ่งชอบ โดยเฉพาะเพลง People in Black และ Love Song No. 9 (I'll Never Love You Girl) เสียงออร์แกนฟังแล้วรู้สึกอบอุ่นดี และการประสานเสียงก็เป็นจุดเด่นอีกจุดหนึ่ง ถ้าเป็นซีดีอาจจะฟังได้บ่อยเท่าที่ต้องการ แต่ถ้าเป็นแผ่นเสียงก็ไม่อยากฟังบ่อย กลัวแผ่นทะลุ จนกว่าจะหา back up copy มาได้อีกชุดหนึ่งครับ
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #627 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 | 07:46:21 PM »

กั่มก๊า กั่มกา สนุกมากครับ
ผมยังอยากให้แกเล่นกับ มือแคนตาบอด แล้วอจ.บรู๊ซ เล่นคีย์บอร์ด คงสุดยอดมากๆๆ

มาเมื่อวานครับ กลับบ้านค่ำ มานอนยิ้มเผล่
http://stores.ebay.co.uk/flogarec
เจ้านี้ หีบห่อแน่นหนา เหมาะสำหรับ คนรักแผ่นเสียง
เพราะจะกันมุมทั้งสี่ด้านเลยครับ
(เห็นมีวงพระเจ้าเน่าเปื่อยด้วยนิ)

หีบห่อกันมุมสี่ด้านเป็นยังไงครับพี่แจ็ค ไม่เคยเห็น บางทีส่งๆมา แผ่นใหม่ๆ มุมบุบไปซะงั้น
newbie66
**

« ตอบ #628 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 | 08:19:53 PM »

ขอบคุณที่ชมครับผม แต่สำหรับ Death ชุดนี้คงเป็นชุดสุดท้ายแล้วครับเพราะชุดอื่นลองๆฟังดูแล้วไม่โดนเท่าไหร่

ส่วน Decapitated ผมชอบชุดนั้นเหมือนกันครับ DVD ก็เจ๋ง แต่เล่นเพลงจากชุด Wind ... แค่เพลงเดียวเนี่ยสิ แลบลิ้น

Death ผมจะชอบชุด Symbolic มากที่สุดครับ เป็นชุดแรกที่ได้มาเป็นเทป หลังจากฟังแล้วเลยเริ่มไปตามวงเดธแบบเทคนิคัลวงอื่นๆต่อ ก็ได้อานิสงค์จากชุดนี้ครับ  ส่วน Decapitated ชุดที่ว่า ผมจะชอบเพลง Nine Steps มากที่สุด ลกายเป้นพอได้ยินเพลงนี้จะนึกถึงวงนี้ขึ้นมาทันใด

ตอบคุณพี่แจ๊คครับ ชุดนี้ผมฟังแล้วก็ชอบเหมือนกันครับ แต่อาจจะชอบชุด Magical Melodies of Thailand มากกว่า เนื่องจากเพลงถูกใจกว่าครับ โดยเฉพาะเพลง นกไซบินข้ามทุ่งนี่ ตอนนี้เอามาฟังหลายรอบมากครับ (พร้อมกับเอาเพลงบรรเลงพิณอื่นๆมาฟังต่อ)

ส่วน CD มาใหม่วันนี้ก็ไม่ใช่ใครที่ไหน ของ John Mclaughlin ชุด Industrial Zen ครับ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #629 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 | 09:06:46 PM »

Death ผมจะชอบชุด Symbolic มากที่สุดครับ เป็นชุดแรกที่ได้มาเป็นเทป หลังจากฟังแล้วเลยเริ่มไปตามวงเดธแบบเทคนิคัลวงอื่นๆต่อ ก็ได้อานิสงค์จากชุดนี้ครับ  ส่วน Decapitated ชุดที่ว่า ผมจะชอบเพลง Nine Steps มากที่สุด ลกายเป้นพอได้ยินเพลงนี้จะนึกถึงวงนี้ขึ้นมาทันใด

วง Death นี่ผมชอบชุด Spiritual Healing ที่สุดเลยครับ กีตาร์คู่ห้ำหั่นกันมันส์ระเบิดจริงๆ ส่วนอีกชุดที่ชอบมากๆก็น่าจะเป็น Human ที่มี Sean Reinert กับ Paul Masvidal จาก Cynic มาเล่นด้วย ทำให้ดนตรีละเอียดขึ้นเยอะเลย

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 111
พิมพ์