เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 03:11:23 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 41 42 [43] 44 45 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576563 ครั้ง)
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #630 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 | 09:21:10 PM »

สวยมากครับคุณ Gong นี่ท่าจะเก็บวง Death ให้ครบแน่ๆเลย

Decapitated ผมจะชอบชุด Winds of Creation มากที่สุด ว่าจะรอเก็บตัว Re-2007 ที่มี DVD ด้วยครับ

Ripping Corpse ตัวนี้น่าสนใจดีครับ  ไว้จะลองหางานมาฟังเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณที่ชมครับผม แต่สำหรับ Death ชุดนี้คงเป็นชุดสุดท้ายแล้วครับเพราะชุดอื่นลองๆฟังดูแล้วไม่โดนเท่าไหร่

ส่วน Decapitated ผมชอบชุดนั้นเหมือนกันครับ DVD ก็เจ๋ง แต่เล่นเพลงจากชุด Wind ... แค่เพลงเดียวเนี่ยสิ แลบลิ้น

Death ผมจะชอบชุด Symbolic มากที่สุดครับ เป็นชุดแรกที่ได้มาเป็นเทป หลังจากฟังแล้วเลยเริ่มไปตามวงเดธแบบเทคนิคัลวงอื่นๆต่อ ก็ได้อานิสงค์จากชุดนี้ครับ  ส่วน Decapitated ชุดที่ว่า ผมจะชอบเพลง Nine Steps มากที่สุด ลกายเป้นพอได้ยินเพลงนี้จะนึกถึงวงนี้ขึ้นมาทันใด

วง Death นี่ผมชอบชุด Spiritual Healing ที่สุดเลยครับ กีตาร์คู่ห้ำหั่นกันมันส์ระเบิดจริงๆ ส่วนอีกชุดที่ชอบมากๆก็น่าจะเป็น Human ที่มี Sean Reinert กับ Paul Masvidal จาก Cynic มาเล่นด้วย ทำให้ดนตรีละเอียดขึ้นเยอะเลย

ชุด Human นี่ต้องไม่ลืมมือเบส Steve DiGiorgio (Autopsy, Sadus, etc.) อีกคนนะ แม้จะไม่เด่นเท่าคนอื่นก็เถอะ แต่ไลน์อัพชุดนี้จะเรียกว่าเป็น All-Star เลยก็ว่าได้

ปล. ส่วนตัวแล้วให้ชุดนี้อันดับหนึ่งจ้า ยิงฟันยิ้ม

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #631 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 | 08:59:56 AM »

ปฎิบัติการเก็บตก(รุ่น)ต่อ  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนพวกนี้ซื้อมาเอาใจศรีภรรยสบ้าง  ยิ้มกว้างๆ

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #632 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 | 09:21:02 AM »

ดีใจด้วยครับที่ได้ฟังแล้ว ปกซีดีเลียนแบบปกแผ่นเสียงที่เป็น gatefold ได้สวยดี แต่เสียดายที่แผ่นเสียงญี่ปุ่นของผมนั้นเป็นปกเดี่ยว อัลบั้มชุดนี้ผมยิ่งฟังก็ยิ่งชอบ โดยเฉพาะเพลง People in Black และ Love Song No. 9 (I'll Never Love You Girl) เสียงออร์แกนฟังแล้วรู้สึกอบอุ่นดี และการประสานเสียงก็เป็นจุดเด่นอีกจุดหนึ่ง ถ้าเป็นซีดีอาจจะฟังได้บ่อยเท่าที่ต้องการ แต่ถ้าเป็นแผ่นเสียงก็ไม่อยากฟังบ่อย กลัวแผ่นทะลุ จนกว่าจะหา back up copy มาได้อีกชุดหนึ่งครับ

ผมก็ชอบครับ เสียดายที่วงนี้ออกมาแค่อัลบั้มเดี่ยว..น่าจะมีซัก 2-3 อัลบั้ม ยิ้มกว้างๆ
newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #633 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 | 09:51:30 PM »

CD ที่สั่งไปไม่นานนัก เพิ่งมาวันนี้ครับ

Satanizer - War Cult Domain (ซ้ายบน) เลยเอามาถ่ายคู่กับ2ชุดที่เหลือเสียเลย (ภาพไม่ค่อยชัด ต้องขออภัยครับ)

newbie66
**

« ตอบ #634 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2010 | 03:36:07 PM »

มาใหม่อีก 2 ตัวครับ วันนี้ เป็นงานกีตาร์ทั้งคู่ครับ

Living jazz - My Guitar (by สมชัย ขำเลิศกุล) ผมชอบงานของเขาตั้งแต่ชุด Jazz A La Carte และตัวนี้เพิ่งออกมาได้ไม่เกินอาทิตย์
พอดีเห็นวันีน้ เลยซัดมาทันที

Various Artists - The Hi Fi Sound of Latin Guitar III งานกีตาร์ละตินฟังสบายๆ พอดีที่บ้านมี vol. 5 อยู่แผ่นนึง ซื้อมาทดสอบลำโพงครับ และแผ่นนี้ก็คาดว่าคงจะประทับใจเช่นเดียวกัน

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #635 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 11:16:20 AM »

มาเมื่อสักครู่
Queen -the singles collection box vol 3 จาก amazon UK ไม่โดนภาษี
Queen -the crown jewel box จาก ebay โดนภาษี เซ็ง

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #636 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 11:26:36 AM »

มาเมื่อสักครู่
Queen -the singles collection box vol 3 จาก amazon UK ไม่โดนภาษี
Queen -the crown jewel box จาก ebay โดนภาษี เซ็ง
ทำไมถึงโดนได้ล่ะครับคุณหมอ กล่องใหญ่ หรือหนัก หรือ declare สูงครับ

Fog
Blade Runner

« ตอบ #637 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 12:58:08 PM »

Cherub - Evil in Me EP [Exclusively Limited to 50 Copies]

..........................

Mono - Holy Ground Live CD/DVD
Alcest - Ecailles De Lune
Kayo Dot - Coyote

.........................

Finntroll - Nifelvind
Tragedian - Dreamscape
Solution .45 - For Aeons Past

Near the Parenthesis - Music for the Forest Concourse
Bitcrush - Of Embers

Tuan - Black Painting
Neuter Lover - I Am Neuter Lover

Hooded Menace - Never Cross the Dead
Remembrance - Fall, Obsidian Night

เท่านี้ก่อน ก่อนที่จะไม่ได้ถ่ายอีกยาว ฮา...

Mad..
**

« ตอบ #638 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 04:21:05 PM »

คุณ Fog ครับ  วงบนสุดวงจากประเทศอะไรครับ  ขยิบตา
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #639 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 05:16:42 PM »

คุณ Fog ครับ  วงบนสุดวงจากประเทศอะไรครับ  ขยิบตา

วงไทยครับ  ยิ้มเท่ห์

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog

« ตอบ #640 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 06:03:28 PM »

คุณ Fog ครับ  วงบนสุดวงจากประเทศอะไรครับ  ขยิบตา
วงพี่ไทยเรานี่ละครับ

อีพีนี้เพิ่งออกวางขายเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาน่ะครับ และมีตำนวนจำกัดมาก ถ้าหากจะสั่งซื้อก็ต้องสั่งกับทางวงละครับ

รายละเอียดก็ลองอ่านที่ผมรีวิวไว้ได้ตามลิงค์เลยครับ
http://inner.exteen.com/20100604/cherub-evil-in-me-ep

newbie66
**

« ตอบ #641 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 06:32:06 PM »

ใช่วงแฟนเก่าคุณจ๊อ guitarthai หรือเปล่าครับ เพราะคุ้นๆอยู่เหมือนกัน

คุณ Fog ครับ ถึงจะยาวนานกว่าจะลงอีก แต่เวลาคุณลงที Collection ของคุณก็ไม่ธรรมดา...ทำให้ตาค้างเหมือนกันครับ
Fog

« ตอบ #642 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 07:09:24 PM »

ใช่วงแฟนเก่าคุณจ๊อ guitarthai หรือเปล่าครับ เพราะคุ้นๆอยู่เหมือนกัน

ใช่ครับ ตอนนี้นักร้องไปเป็นแฟนกับคุณธนนี่เป็นมือกลองของ Dezember ไปแล้ว หุหุ

คุณ Fog ครับ ถึงจะยาวนานกว่าจะลงอีก แต่เวลาคุณลงที Collection ของคุณก็ไม่ธรรมดา...ทำให้ตาค้างเหมือนกันครับ

ไอ้ที่นานนี่ไม่ใช่อะไรครับ ไม่มีกล้องเลย ฮา... ยิ้มกว้างๆ

newbie66
**

« ตอบ #643 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 07:36:15 PM »

พอดีหลังๆผมไม่ค่อยได้ฟังวงเมทัลขอลไทยเท่าไหร่เลยครับ ไม่ทราบว่าใช่คุณธนที่เป็นมือกลองเก่าวง Carried the Weight หรือเปล่าครับ วงนี้ผมชอบพอสมควรเลย คุณนิวมือกีตาร์วงนี้สำเนียงดีทีเดียว และชอบเนื้อหาที่แต่งเป็นภาษาไทย เขียนได้ถูกใจดีครับ
TRON

« ตอบ #644 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010 | 08:04:21 PM »

เซ็ทนี้เน้นไปทางเฮพวี่ฮาร์ดร๊อคเก่าๆแต่สุดคลาสสิคจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิถุนายน 2010 | 10:38:43 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 41 42 [43] 44 45 ... 111
พิมพ์