เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 03:57:37 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 43 44 [45] 46 47 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576565 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #660 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 | 03:22:42 PM »

หมายถึงเสียงที่ remix ใหม่ใช่ไหมครับ ยังเลยครับ เดี๋ยวกลับไปฟังวันนี้ครับ
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #661 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 | 06:18:42 PM »

ชุดดนี้ฟังดูหรือยังครับ ไม่ทราบว่าเสียงเป็นยังไงบ้างครับ ?

ปกสวยครับ ชุดนี้เป็นเพลงรีมิกซ์เหรอครับ
TRON

« ตอบ #662 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 | 07:10:32 PM »

ชุดดนี้ฟังดูหรือยังครับ ไม่ทราบว่าเสียงเป็นยังไงบ้างครับ ?

ปกสวยครับ ชุดนี้เป็นเพลงรีมิกซ์เหรอครับ

กำัลังนั่งฟังอยู่ครับ เป็นอัลบั้มเก่าสมัยปี 1974 แต่นำมามิกซ์ใหม่เพื่อให้เสียงที่ดีขึ้นครับ ซึ่งพอฟังแล้วรู้สึกเหมือนเป็นอัลบั้มใหม่ของ Mike Oldfield ไปเลยครับ เพราะทำซาวนด์ออกมาได้สดใหม่มากๆผิดจากของเก่าที่มิกซ์ได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นัก โดยเฉพาะเสียงอคูสติกกีตาร์ที่มิกซ์ใหม่ให้เสียงชัดเจนใสขึ้นอย่างเห็นได้ชัด น่าฟังขึ้นมากครับ สรุปแล้วอัลบั้มนี้รีมิกซ์ได้ดีกว่าอัลบ้้ม Tubular Bells ที่ออกเมื่อปีที่แล้วเลย จะรอฟังอัลบั้ม Ommadawn ที่ยังมาไม่ถึงอีกที ถ้าน้อง Shaman สนใจดูกระทู้ได้ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2490.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2010 | 07:46:28 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #663 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010 | 09:46:57 AM »

เห็นแผ่น LP The Exorcist ของท่านผีแล้วจึงต้องรับไปแสวงหา cd มาเก็บไว้บ้างครับ
แต่ที่ได้มาเป็นแผ่นปี 1998 ที่เขาแยกขายออกมาจาก set LD+VHS+CD ของ Warner Home Video
น่าเสียดายที่เพลง Tubular Bells และ Night of the Electric Insects ถูกตัดออกไป
แต่ก็มี unused มาชดเชยให้ 3 tracks

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #664 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010 | 11:29:54 AM »

ล่าสุดครับ

Massacre - From Beyond
Misery - On Demon Wings
Dezember - Naturalism
Hooded Menace - Fulfill the Curse

TRON

« ตอบ #665 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010 | 11:33:10 AM »

เห็นแผ่น LP The Exorcist ของท่านผีแล้วจึงต้องรับไปแสวงหา cd มาเก็บไว้บ้างครับ
แต่ที่ได้มาเป็นแผ่นปี 1998 ที่เขาแยกขายออกมาจาก set LD+VHS+CD ของ Warner Home Video
น่าเสียดายที่เพลง Tubular Bells และ Night of the Electric Insects ถูกตัดออกไป
แต่ก็มี unused มาชดเชยให้ 3 tracks

เป็นหนังที่ผมกลัวจับจิตฝังใจตั้งแต่ตอนเด็กๆเลยครับ บรื๋ออออออ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #666 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010 | 12:13:30 PM »

ใช่ครับ
ฉากอ้วก กับ หมุนคอ ของลินดา แบร์ มันคืออะไรที่สุดยอดจริงๆ
แต่ที่เด็ดกว่านั้น คือฉากที่ถูกเซ็นเซอร์ออกไป
เป็นฉากมาสเตอร์เบชั่นด้วยครอสอ้ะ..

ด้วยความแรงของหนัง
จึงทำให้เพลงของไมค์ โอลด์ฟิลด์ ดังทีไร
กระผมนึกภาพตาม เป็นหน้าปกซีดีนี้ทุกทีเลย...
แล้วจริงๆ เพลงนี้ เขาสื่อถึงอะไรกันแน่นะครับ  ฮืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2010 | 01:37:52 PM โดย ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #667 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010 | 12:19:21 PM »

ใช่ครับ
ฉากอ้วก กับ หมุนคอ ของลินดา แบร์ มันคืออะไรที่สุดยอดจริงๆ
แต่ที่เด็ดกว่านั้น คือฉากที่ถูกเซ็นเซอร์ออกไป
เป็นฉากมาสเตอร์เบชั่นด้วยครอสอ้ะ..

ด้วยความแรงของหนัง
จึงทำให้เพลงของไมค์ โอลด์ฟิลด์ ดังทีไร
นึกภาพเป็นหน้าปกซีดีนี้ทุกทีเลย...
แล้วจริงๆ เพลงนี้ เขาสื่อถึงอะไรกันแน่นะครับ

จริงๆเพลง Tubular Bells ถูกนำไปใช้ในหนังเรื่องนี้โดยไม่ได้รับความยินยอมจากไมค์นะครับ ซึ่งเจ้าตัวก็หัวเสียกับเรื่องนี้เหมือนกัน ไมค์ออกอัลบั้ม Tubular Bells มาก่อน ไม่ได้ตั้งใจให้เป็นซาวนด์แทร๊คหนังเรื่องใดทั้งสิ้น แต่ถูกค่าย Virign ขายไปให้คนทำหนังโดยไม่ขออนุญาติ ทำให้ทุกวันนี้หลายคนเข้าใจว่าธีม Tubular Bells ทำมาเพื่อหนัง The Exorcist ซึ่งทำให้เสียอรรถรสในการฟังอัลบั้ม Tubular Bells ที่เน้นจินตนาการโดยไม่มีธีมเรื่องใดเข้ามาเกี่ยวข้องเลย แต่ก็ดีไปอย่างคือหนังเรื่องนี้ัทำให้คนรู้จัก Tubular Bells มากไปด้วย  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2010 | 12:21:29 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #668 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010 | 02:35:08 PM »

ได้ขยะกองนี้ มาสุมๆ อยู่พักนึงแล้วครับ

ซัดมาแต่ แนวหินและ แนวโลหะ ล้วนๆ เลย

The Chasm - Farseeing the Paranormal Absym
เครดิต :น้องGongแนะนำมา (ขอบอกต่อครัฟว่า เยี่ยมๆๆๆ ยิ้มกว้างๆ)

Enslaved - VERTEBRAE  (RED/ WHITE 3LP inc. Live Album)
 -ซองแผ่น ถ้าไม่ใส่สับกัน จะสวยกว่านี้เยอะเลยน้า..

ไล่เก็บงานให้ครบๆไป
BURZUM -  Filosofem
ENSLAVED -  HORDANES LAND
TRIPTYKON - EPARISTERA DAIMONES - เครดิต:Otallica

เกือบหมดแล้วครัฟ
เหลือรอถ่ายรูปอีกเล็กน้อย
ซึ่งล้วนแต่งานหลงๆ เก็บมาอย่างเสียไม่ได้(ซะเมื่อไหร่ล่ะ แลบลิ้น) อาทิเช่น
NILE - THOSE WHOM THE GODS DETEST 2 XLP GATEFOLD - เครดิต: น้องGong   
DECEASED - AS THE WEIRD TRAVEL ON LP HHR      
EDGE OF SANITY - Crimson - เครดิต: น้อง((((l i l i u m))))™
Diabolical masquerade - death's design       
Summoning - let mortal heroes sing your fame
Negura bunget - 'n crugu bradului   
Steve Stevens - Atomic Playboys
Stryker - To Hell With the Devil (เฮ้ย.. คริสเตียน หลงมาอยู่กับซาแทนได้ไงฟะ ฮืม)

Fog
Blade Runner

« ตอบ #669 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010 | 07:30:13 PM »

@พี่แจ็ค: The Chasm กับ Enslaved ชุดล่าสุดนี่แหล่มจริงๆครับ

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #670 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010 | 08:08:09 PM »

@พี่แจ็ค: The Chasm กับ Enslaved ชุดล่าสุดนี่แหล่มจริงๆครับ

ขอค่านายหน้าด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม

newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #671 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010 | 08:55:35 PM »

มาใหม่อีก 2 ตัวครับ

-Fleshless - Hate is Born ชอบวงนี้ตั้งแต่ชุด Nice to Eat You ที่ได้มาเป็นเทปของ Dark Angel เมื่อนานมาแล้ว แต่ก็ไม่ค่อยได้ตามเก็บงานของเขาเลย พอมาเห็นชุดนี้ เลยเก็บเสียหน่อย

-Unit Asia พอดีว่าเห็นหน้าโก้ Saxman กับมือกลอง The Square เลยหยิบมาทันทีครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #672 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010 | 09:04:07 AM »

Unit asia เป็นไงบ้างครับ

ผมชอบ T. Square เพราะเสียงกีตาร์กับแซกโซโฟน อันนี้มีสำเนียงแบบ T.Square มาบ้างหรือเปล่าครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #673 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010 | 11:38:58 AM »

ได้ขยะกองนี้ มาสุมๆ อยู่พักนึงแล้วครับ

ซัดมาแต่ แนวหินและ แนวโลหะ ล้วนๆ เลย

ของ Rainbow เนี่ย..ถ้าจะทิ้งช่วยบอกทีนะครับ จะตามไปเก็บ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #674 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010 | 12:34:26 PM »

ของ Rainbow เนี่ย..ถ้าจะทิ้งช่วยบอกทีนะครับ จะตามไปเก็บ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
เก็บแล้ว ผมรับซื้อต่อครับ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 43 44 [45] 46 47 ... 111
พิมพ์