เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 06:30:38 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 47 48 [49] 50 51 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576568 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #720 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 01:02:06 AM »

วันนี้มีของมาเล็กน้อยครัฟ

NILE - THOSE WHOM THE GODS DETEST
สุดมหึมามหากาฬแห่งการระห่ำกีต้าร์ริฟฟ์
ใครฟังงานแล้ว บอกว่าไม่โคตร
นี่ต้องรับประทานยาม้าแล้วละครัฟ อะจึ๋ย์ๆ
(คุณGong-แนะนำอีกแล้วครับท่าน)

แต่ผมชอบ 3-4 ชุดแรกมากกว่าพอสมควรนะ ชุดนี้ผมว่างานทรงๆแล้วอ่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

แนะนำให้พี่แจ๊คไปหางานเดี่ยวของ Karl Sanders แกนนำหลักของวงมาฟังทั้งสองชุดครับ เป็นงานแอมเบียนท์กึ่งไทรบัลแบบอียิปต์โบราณที่ฟังแล้วได้อารมณ์มาก เหมือนลงไปเดินเล่นอยู่ในสุสานฟาโรห์จริงๆเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2010 | 01:09:46 AM โดย ((((l i l i u m))))™ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #721 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 07:32:53 AM »

NILE - THOSE WHOM THE GODS DETEST
สุดมหึมามหากาฬแห่งการระห่ำกีต้าร์ริฟฟ์
นี่ต้องรับประทานยาม้าแล้วละครัฟ อะจึ๋ย์ๆ
(คุณGong-แนะนำอีกแล้วครับท่าน)

แต่ผมชอบ 3-4 ชุดแรกมากกว่าพอสมควรนะ ชุดนี้ผมว่างานทรงๆแล้วอ่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

แนะนำให้พี่แจ๊คไปหางานเดี่ยวของ Karl Sanders แกนนำหลักของวงมาฟังทั้งสองชุดครับ เป็นงานแอมเบียนท์กึ่งไทรบัลแบบอียิปต์โบราณที่ฟังแล้วได้อารมณ์มาก เหมือนลงไปเดินเล่นอยู่ในสุสานฟาโรห์จริงๆเลยครับ

+1 มาคอนเฟิร์มด้วยเพราะมีแผ่นแล้วทั้งสองชุดครับ ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #722 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 09:45:15 AM »

แต่ผมชอบ 3-4 ชุดแรกมากกว่าพอสมควรนะ ชุดนี้ผมว่างานทรงๆแล้วอ่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

+1 มาคอนเฟิร์มด้วยเพราะมีแผ่นแล้วทั้งสองชุดครับ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณครับเหม่ง+กิต  ยิงฟันยิ้ม

พี่ชอบมากครับ ที่ปีศาจฟาโรห์มาร้องเพลงกับ สาวไอยคุปต์
ส่วนมือกีต้าร์กับมือกลองนี่เด่นจริงๆ
บางเพลงเล่น 3จังหวะพร้อมกัน ทั้งบลาสท์ทั้งดูม ฮืม

แล้วสองชุดที่ว่า มีเป็นแผ่นเสียงไหมครับ
(งานนี้ต้องพึ่งน้องกิตซะมัง  ยิ้มเท่ห์)

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #723 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 10:42:17 AM »

ขอบคุณครับเหม่ง+กิต  ยิงฟันยิ้ม

พี่ชอบมากครับ ที่ปีศาจฟาโรห์มาร้องเพลงกับ สาวไอยคุปต์
ส่วนมือกีต้าร์กับมือกลองนี่เด่นจริงๆ
บางเพลงเล่น 3จังหวะพร้อมกัน ทั้งบลาสท์ทั้งดูม ฮืม

แล้วสองชุดที่ว่า มีเป็นแผ่นเสียงไหมครับ
(งานนี้ต้องพึ่งน้องกิตซะมัง  ยิ้มเท่ห์)

ไม่เคยเห็นว่ามีนะครับ เพราะมันเป็นแค่งานคั่นเวลาของ Karl Sanders ที่แกไม่ได้จริงจังกับมันสักเท่าไร แต่แผ่นคงหาไม่ยากหรอกครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #724 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 10:54:23 AM »

ถ้าชอบงานแบบ Nile ผมขอแนะนำให้ฟัง Elvenefris งานชุดแรกและชุดเดียวของ Lykathea Aflame ที่เป็นหนึ่งในงานขึ้นหิ้งของวงการอันเดอร์กราวด์ไปแล้ว มันอัดแน่นไปด้วยดนตรีเดธเมทัลที่ทั้งโหดเหี้ยม หลากหลาย สลับซับซ้อน และเต็มไปด้วยความสวยงามจากบรรยากาศแบบอียิปต์โบราณและตะวันออกกลางที่ฟังแล้วตื่นตาตื่นใจ (ตื่นหู) จริงๆครับ (งานนี้อาจจะหายากสักหน่อย คงต้องตามลายแทงจากพี่ก้องแล้วล่ะครับ)

Fog

« ตอบ #725 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 02:05:14 PM »

เสริมอีกนิด สำหรับงานเดี่ยวน้าคาร์ล ชุดแรกออกกับ Relapse ส่วนชุดหลังออกกับ The End ฮะ

Fog

« ตอบ #726 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 09:06:12 PM »

มาอีกชุด เซ็ตนี้ต้องขอขอบคุณพี่สิทธิ์ด้วยครับ

Sun Kil Moon ชุดแรก
Aphex Twin - Classics
Prick - S/T
Squarepusher - Music is Rotted One Note
A Perfect Circle - Mer de Noms

..........

Rhapsody of Fire - The Frozen Tears of Angel
Les Discrets - Septembre...
อัสนี โชติกุล - หัวใจสะออน
บอดี้สแลม - คราม

..........

The Complete IEM Boxset containing 3 Full Lengths and 1 EP.

..........

Coheed & Cambria - Year of the Black Rainbow Deluxe Edition

CD + DVD Package

CD

DVD

The Novel

..........

Miles Davis - The Complete Bitches Brew Sessions (ไม่ล่าสุดหรอกครับ แต่อย่ากโชว์)

..........

Porcupine Tree - Anesthetize Deluxe Boxset (Grey)

2 CDs

มุมหล่อๆของพี่ตีฟ

ใครหนอ คุ้นๆ... ยิ้มกว้างๆ

DVD + Blu-Ray

............

เท่านี้ก่อนครับ

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #727 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 09:33:35 PM »

ภาพชุดนี้มัวๆนะ
Fog

« ตอบ #728 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 09:41:06 PM »

ภาพชุดนี้มัวๆนะ

ปรับโฟกัสไม่ค่อยชัดเท่าไหร่หนะ

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #729 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 09:51:52 PM »

มาขอบคุณ คุณสิทธิ์อีกคนครับ...ถูกใจมั่กๆ  ยิงฟันยิ้ม

newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #730 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 11:11:45 PM »

เพิ่งไปเอาของมาเมื่อวาน และแล้ววันนี้ก็เสียเงินอีกจนได้ครับ

มัวแต่สนใจวงแปลกๆ เลยอาจจะลืมวงเก่าๆไป จึงมาเก็บ Cryptopsy ชุด Non So Live ครับ ส่วน Lee Ritenour ตัวนี้เพิ่งออกปีนี้ ชื่อ 6 Strings Theory จะเชิญนักดนตรีท่านอื่นมาร่วมเล่นด้วยกับเค้ามากมาย เห็นรายชื่อนักดนตรีปกหลังก้ไม่รอช้า คว้ามาในทันที ส่วนตัว Gorefest นี้เอามาถ่ายด้วย แต่ไม่ใช่ของผมครับ เพราะซื้อเป็นของขวัญให้กับคนรู้จักที่จะรับปริญญาเดือนนี้ครับ (ตัวเองก็อดไปตามระเบียบ - * -)

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #731 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 | 07:45:18 PM »

ล่าสุดครับ

Mithras - Behind the Shadows Lie Madness
The Crown - Eternal Death
Cynic - Re-Traced
Agalloch - The Mantle
Lost Soul - Chaostream

newbie66
**

« ตอบ #732 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010 | 07:00:25 PM »

เพิ่งได้มาวันนี้ครับ เห็นหลายรอบแล้วแต่ยังไม่มีโอากาสเก็บ วันนี้ได้ฤกษ์ซื้อมาครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #733 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 01:58:49 PM »

เพิ่งได้มาวันนี้ครับ เห็นหลายรอบแล้วแต่ยังไม่มีโอากาสเก็บ วันนี้ได้ฤกษ์ซื้อมาครับ

ผมหยิบๆ อยู่เหมือนกัน
แต่ใจไม่ถึงอ้ะ..
เค้ากลัว...อาจารย์

newbie66
**

« ตอบ #734 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 | 03:55:35 PM »

ซื้อเลยครับพี่ งานคุณภาพ ปกในมีบทวิจารณ์ในแง่บวกจากคุณสิเหร่ด้วยครับ อ.แกดูจากหน้าตาแล้วใจดีครับ (จริงหรือเปล่า?) ^ u ^
หน้า: 1 ... 47 48 [49] 50 51 ... 111
พิมพ์