เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 04:22:12 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 52 53 [54] 55 56 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576565 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #795 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010 | 06:51:37 PM »

แผ่นนี้แจ่มไปเลยพี่แจ็ค

ฟังคนเดียว เสียวสันหลังดี....

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #796 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010 | 09:05:33 PM »

MAYHEM DEMYSTERIIS DOM.SATHANAS

red blood vinyl
จากร้านเมทัล เคว็ส(พี่เป็ก) ครับท่าน

แดงขนาดนั้นระวังเลือดหยดใส่เครื่องเล่นแผ่นเสียงนะพี่  คราวนี้พี่ PEXX มีลูกค้ารายใหญ่เพิ่มข้นอีก 1 ท่านแล้ว ^ ^

ถึงพี่เพชรกับพี่โปโลตูนครับ เกี่ยวกับ CD วง Infinity  บังเอิญว่าเมื่อวานผมได้เปิดเวปหาพวก CD เพลงไทยเล่นๆอยู่ ปรากฏว่าไปเจอของสะสมของท่านหนึ่งครับ เค้าเก็บ CD เพลงไทยหายากๆเพียบเลย และมี Infinity Collection ชุดเก่าๆครบเลย ผมถึงได้ทราบว่าทุกชุดมีทำเป็น CD หมดครับ และรู้สึกจะมีแผ่นปั้มญี่ปุ่นด้วย ลองดูจากลิงค์นี้นะครับ

http://thaimisc.pukpik.com/freewebboard/php/vreply.php?user=visoot&topic=11002&page=6

และผมก็เพิ่งทราบว่าท่านนี้ก็คือ พี่โอ๋ ที่เปิดสอนกวดวิชา O-Plus นั่นเอง (ไม่ทราบว่ามีใครรู้จักบ้างไหมครับ) ผมก็ไม่รู้จักพี่เป็นการส่วนตัวหรอกครับ แต่เคยซื้อหนังสือที่เค้าเขียนมาทำ (ปกติผมเป็นคนชอบคณิตศาสตร์ครับ) เลยทึ่งมากครับที่เพิ่งทราบว่าพี่เค้าก็เป้นนักสะสมแผ่นเช่นกัน ผมเลยว่าจะลองถามพี่เค้าดูเกี่ยวกับแผ่น Infinity ครับ เพราะเห็นแล้ว อยากได้มากๆเลย

ส่วน Collection อื่นของพี่เค้า ดูจากลิงค์นี้นะครับ

http://thaimisc.pukpik.com/freewebboard/php/viewprofile.php?user=visoot&member=hernhaw

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #797 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010 | 09:51:52 PM »

คุณโอ๋นี่คนเดียวกับคนที่เขียนหนังสือ Maddthemetic (คณิตสาดดดด...) รึเปล่าครับ

คอลเลคชั่นตามลิงค์ที่ย่องไปดู "เทพ" มากๆ

อยากจะขออัดมาฟังบ้างจัง ไม่ต้องไปหวังหรอกซีดี ขนาดMP3 ยังหายากมากมาย

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
newbie66
**

« ตอบ #798 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010 | 10:01:15 PM »

ใช่ครับพี่ ที่เป็นคณิตศาสตร์ม.6 แบบยาก ออกมา 2 เล่ม ปกสีดำกับเลือดหมู ออกกับ Science Center(ตอนนี้ทั่วๆไปก็ไม่ค่อยมีขายครับ) พอดีว่าตอนม.ปลายผมกำลังไฟแรง เลยซื้อมาทำ แล้วก็ชอบเนื้อหาพี่เค้าเขียนไว้ดีครับ และบังเอิญว่าเค้าเป็นุร่นพี่คณะผมอีก (ผมจบจากคณะวิศวะ ที่จุฬาครับ รุ่น87 เค้ารุ่น 78  อะไรมันจะโลกกลมขนาดนี้ ^ ^) เมื่อวานส่งเมลล์ไปและพี่เค้าเพิ่งตอบกลับมาครับว่า ตอนนี้ยังพอหาได้อยู่ แต่ราคาแรง ต้องรอสักพัก และคงต้องหาจากเวป audiolism ครับ (ผมว่าเดี่ยวจะไปสมัครครับ เพราะถ้าจะซื้อในเวปนั้นจำเป็นต้องสมัครแบบเป็นพิธีเลยครับ)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #799 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010 | 09:41:17 PM »

ล๊อตสุดท้ายสำหรับ Keith Jarrett ครับ

newbie66
**

« ตอบ #800 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010 | 09:57:56 PM »

ผูกขาดกับ ECM เลยนะพี่ ^ ^
TRON

« ตอบ #801 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010 | 10:13:35 PM »

ผูกขาดกับ ECM เลยนะพี่ ^ ^

ครับ ชอบซาวนด์แจ๊สค่ายนี้จริงๆครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2010 | 10:51:33 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #802 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 09:40:22 PM »

โหลดเยอะหน่อยขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

Vengeful - The Omnipresent Curse
Fleshgod Apocalypse - Mafia

Opeth - Ghost Reveries (Deluxe)

newbie66
**

« ตอบ #803 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 11:12:15 PM »

กำลังคิดอยู่เลยครับว่าช่วงนี้ยังไม่ค่อยมีใครมาอัพเดท CD ให้ดูกัน ไม่ทันขาดคำ มาให้ชมแบบทันทีเลย

ป.ล. Fleshgod Apocalypse ของคุณก้องใช่ตัวเดียวกับร้านพี่ PEXX หรือเปล่าครับ เพราะเพิ่งเห็นเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #804 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 11:14:31 PM »

ป.ล. Fleshgod Apocalypse ของคุณก้องใช่ตัวเดียวกับร้านพี่ PEXX หรือเปล่าครับ เพราะเพิ่งเห็นเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ

แผ่นนี้ผมสั่งมาพร้อมกับเสื้อจากค่าย Willowtip ครับ

newbie66
**

« ตอบ #805 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010 | 03:24:19 PM »

ในที่สุด แผ่นที่ผมรอมาตั้งแต่ปลายเดือนตุลา ปีที่แล้ว ก็ได้มาครอบครองเสียที กับแผ่นนี้ครับ

Archgoat - The Aeon of the Angelslaying Darkness

ตอนแรกที่ไปรับของ เกิดอาการตกใจพอสมควร เพราะพี่เค้าชี้ให้ดูแผ่นเสียง ผมก็สงสัยว่า ผมสั่ง CD ไปนี่ ปรากฏว่า ทั้ง format CD และแผ่นเสียง จะทำกล่องขนาดเท่ากันเลยครับ !!! (ประมาณ12.5x12.5 นิ้ว) ว่าแล้วไปชมกันเลยครับ

หน้าปกสวยงามมากราวกับเป็นสมุดภาพเล่มนึงเลยทีเดียว

เปิดมาหน้าแรก ก็พบกับกระดาษสีดำทั้ง 2 หน้า "ขอต้อนรับเข้าสู่ความมืดมิดแห่งขุมอเวจี ณ บัดนี้..."

รวบรวมข้อมูลของทางวง ซึ่งมาเปิดเผยกันให้เหล่าสาวกได้ทราบ จากที่เมื่อก่อน แทบจะไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับพวกเขาเลย พร้อมทั้งบทสัมภาษณ์ต่างๆ

เป็นกระดาษสีหมดครับ และมีถึง 20 หน้าเลยทีเดียว อ่านกันจุจใจแน่นอน

เปิดมาจนจบหน้าสุดท้ายพอดี แค่เปิดผ่านๆยังตื่นเต้นเลยครับ เอ๊ะ ว่าแต่ "แล้วแผ่นCD ล่ะ หายไปไหน?" ชักเริ่มเครียดแล้วครับ

ประเหมาะเคราะห์ดีที่ พัดลมที่บ้านได้เป่ามาทางผมพอดี หน้ากระดาษาเลยพลิกมาอีกหน้า อ๋อ แผ่นมันอยู่หน้าสุดท้ายพอดี ตกใจหมดเลย

สรุปว่าประทับใจมากครับ และคุ้มสำหรับการรอคอยอย่างยาวนาน ซึ่งตอนแรกไม่คิดว่าวงอันเดอกราวน์จะออก format ที่เนี๊ยบได้ขนาดนี้ และหวังว่าวงอันเดอกราวน์วงอื่นอาจจะได้แนวคิดจากวงนี้และนำไปทำบ้างเวลาออกงาน Compilation ของตัวเอง (ถ้าวงยังไม่แตกเสียก่อน)

ป.ล. ลืมคิดไปว่า ปกติผมจะเก็บ CD ในลังพลาสติกครับ ส่วนแผ่นนี้ ยังเป็นปัญหาอยู่ ว่าจะเก็บอย่างไรดี ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม 2010 | 03:35:07 PM โดย newbie66 » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #806 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010 | 05:20:33 PM »

ของหนักอย่างนี้ ไม่เสียภาษีหรือครับ
งามล้ำ สมการรอคอยจริงๆ

ถ้าเกิดปัญหา เพราะไม่มีที่เก็บจริงๆ ละนะ
พี่ยินดีเสียสละ รับความทุกข์นั้น มาแบกรับเสียเองครัฟ..
(ฟังดูเป็นคนดี ยังไงไม่รู้แฮะ)

newbie66
**

« ตอบ #807 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010 | 07:17:00 PM »

ผมสั่งกับพี่ PEXX ครับพี่ ตัวนี้ 1300 บาท คงรวมค่าภาษีเบ็ดเสร็จแล้วครับ เพราะเห็นพี่ PEXX บ่นอยู่เหมือนกัน

ตอนนี้ที่ร้านมีอยู่หลายตัวครับ ประมาณ 6-7 แผ่น ถ้าพี่สนใจก็ไปจับจองได้ครับ (แต่ต้องลองถามเค้าก่อนว่ามีคนจองหรือยังนะครับ)
Fog
Blade Runner

« ตอบ #808 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010 | 11:04:33 AM »

ผมสั่งกับพี่ PEXX ครับพี่ ตัวนี้ 1300 บาท คงรวมค่าภาษีเบ็ดเสร็จแล้วครับ เพราะเห็นพี่ PEXX บ่นอยู่เหมือนกัน

ตอนนี้ที่ร้านมีอยู่หลายตัวครับ ประมาณ 6-7 แผ่น ถ้าพี่สนใจก็ไปจับจองได้ครับ (แต่ต้องลองถามเค้าก่อนว่ามีคนจองหรือยังนะครับ)

ท่าทางจะมีคนสนใจ Archgoat กันน่าดูเลยแฮะ ฮ่าๆ...
ผมรอเอา Brain Drill แฮะ หุหุ

TRON

« ตอบ #809 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010 | 09:57:40 PM »

ซื้อเพราะปกสามมิติแท้ๆ

หน้า: 1 ... 52 53 [54] 55 56 ... 111
พิมพ์