เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 04:34:25 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 60 61 [62] 63 64 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576565 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #915 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 | 09:52:55 AM »

แผ่นสกอร์เปี้ยนสวยมากเลยครับพี่สเงี่ยม เสียดายผมไม่ชอบงานสตูดิโออัลบั้มของพวกเขา (ฟังแต่รวมฮิต) ไม่งั้นคงจะเก็บบ้าง

ลองดูชุด Tokyo Tapes (Live) ดูซิครับ ชุดเดียวอยู่เลย..มันส์มากครับ คนละอารมณ์ กับชุดรวมฮิตเลย  ขยิบตา

แล้วก็ถ้าสตูดิโอ ผมแนะนำ Taken By Force ครับ เป็นชุดซึ่งผมชอบที่สุด

ท่านผีฯ ก็เชยจัง  คุณ Arnold แกมีอัลบั้ม Takenฯ อีกปกนึง ที่เป็น กางเขนในสุสานเยอะๆ สังเกตุดีๆ ซิครับ
มิใช่ๆ
ผมหมายถึง ตัวเองครับ  ยิ้มกว้างๆ ว่ายังไม่มี
ใครจะปล่อย "ของเก่า" ติดต่อผมด่ว..น

ยิงฟันยิ้ม Thank You  จุมพิต

อ๊าก ลูแปง ผมก็เพิ่งถอยมาอาทิตย์ก่อนครับ
เวลาซื้อ CD ของสาวๆทีไรรู้สึกตื้นเต้น เพราะเขิน 555+
แหม.. เขิลซะ
ขอแต่ว่า เวลาเจอสาวจริงๆ จะเข้าไปจีบ อย่าเขินละกันครับ ยิงฟันยิ้ม
"ดักลอบ..ต้องหมั่นกู้ เจ้าชู้..ต้องหมั่นเกี้ยว"  เจ๋ง

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #916 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 | 02:03:40 PM »

ใครจะปล่อย "ของเก่า" ติดต่อผมด่ว..น

ผมครับ อยากปล่อย "ของเก่า" แต่ไม่ทราบว่า ท่านผีฯ จะรับหรือเปล่า เดี๋ยวจะ พีเอ็ม5 ไปหานะคร้าบ...บ...บ

แหม.. เขิลซะ
ขอแต่ว่า เวลาเจอสาวจริงๆ จะเข้าไปจีบ อย่าเขินละกันครับ ยิงฟันยิ้ม
"ดักลอบ..ต้องหมั่นกู้ เจ้าชู้..ต้องหมั่นเกี้ยว"  เจ๋ง

ไม่ยักรู้ว่า ท่านผีฯ เราก็เป็น เสือผู้หญิง เหมือนกัล...ล...ล   ยิงฟันยิ้ม
newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #917 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 | 02:30:07 PM »

"ดักลอบ..ต้องหมั่นกู้ เจ้าชู้..ต้องหมั่นเกี้ยว"  เจ๋ง

อยากเสียว..ต้องหมั่นซอย (อยากมี)เด็กน้อย..ต้องไม่พกถุง   ขยิบตา
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #918 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 | 02:46:28 PM »

อยากเสียว..ต้องหมั่นซอย (อยากมี)เด็กน้อย..ต้องไม่พกถุง   ขยิบตา

สมัยผมอยู่ในยุค "คลุมถุงชน" น่ะครับ
   แต่เห็นสาวๆหลายคนก็บอกว่า  "ไม่ต้องคลุมถุงก็ชนได้"   แลบลิ้น
.. polotoon ..

« ตอบ #919 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 | 02:53:54 PM »

พี่ๆ สว. เข้ากระทู้ไหน ชวนไปทะเล ลงอ่าง ตลอดเลยนะครับ ยิ้มกว้างๆ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #920 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 | 04:16:18 PM »

พี่ๆ สว. เข้ากระทู้ไหน ชวนไปทะเล ลงอ่าง ตลอดเลยนะครับ ยิ้มกว้างๆ

คุณโป่ง คุณอั๋นอยู่ไหน  วัยรุ่นแซวครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #921 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 | 04:50:29 PM »

คุณโป่ง คุณอั๋นอยู่ไหน  วัยรุ่นแซวครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ขอโทษครับ ตัวใครตัวมัน ผมไม่ใช่คนอย่างนั้นครับ  เจ๋ง  ไม่ค่อยชอบออกนอกประเด็นครับ มันไม่สุภาพ
นี่มันใกล้ X แล้ว นะครับ เดี๋ยวเสียภาพพจน์หมด   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #922 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010 | 04:55:30 PM »

คุณโป่ง คุณอั๋นอยู่ไหน  วัยรุ่นแซวครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ขอโทษครับ ตัวใครตัวมัน ผมไม่ใช่คนอย่างนั้นครับ  เจ๋ง  ไม่ค่อยชอบออกนอกประเด็นครับ มันไม่สุภาพ
นี่มันใกล้ X แล้ว นะครับ เดี๋ยวเสียภาพพจน์หมด   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เห็นพี่บอกในกระทู้ไหนไม่รู้ว่าพี่ไม่มีอะไรจะเสียแล้วไงครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #923 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010 | 07:38:25 AM »

เห็นพี่บอกในกระทู้ไหนไม่รู้ว่าพี่ไม่มีอะไรจะเสียแล้วไงครับ ยิงฟันยิ้ม

คนเรามันไม่เคยสายเกินไปสำหรับที่จะเริ่มต้นใหม่เสมอครับ ผมกลับตัวแล้ว ขอโทษด้วย   ยิงฟันยิ้ม
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #924 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010 | 11:18:07 AM »

กระผมมายืนยัน ว่าพี่โป่งไม่ใช่คนแบบนั้นครับ
ไม่ใช่คนชอบ X แน่นอน  โกรธ

พี่โป่งเป็นคน "แอมสเทอร์แดม" ครับ  ขยิบตา
แบบนี้ไง...

ยิงฟันยิ้ม (จะโดนเตะมั้ยเนี่ย..)

« ตอบ #925 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010 | 03:38:23 PM »

กระผมมายืนยัน ว่าพี่โป่งไม่ใช่คนแบบนั้นครับ
ไม่ใช่คนชอบ X แน่นอน  โกรธ

พี่โป่งเป็นคน "แอมสเทอร์แดม" ครับ  ขยิบตา
แบบนี้ไง...

ยิงฟันยิ้ม (จะโดนเตะมั้ยเนี่ย..)

ขอบคุณที่ทุกคนเข้าใจครับ โดยเฉพาะท่านผีฯ แต่ความจริงแล้วผมชอบทั้งสองอย่าง และเพราะด้วยการดำรงตำแหน่ง
เป็นสมาชิก ส.ว. มันก็เลย เรื่องมาก ครับ...

พอได้ X ก็จะอยากได้ XXX แต่พอมาดู XXX มันก็อยากกลับไป X เดียวอีก...ไม่รู้จะทำยังงัยกับตัวเองดี?   ฮืม

เลยคิดว่าจะชวน ท่านผีฯ มา "ตบ" ซักสองสามจอก ออกจากบ้านดึกๆ หน่อย จะได้ไม่ต้องมาปวดฉี่กลางทางอีก
ถ้ายังยืนยันอยากกลับ (เพราะอาจกลัวเมีย) จะให้ใส่ Pampers ติดตัวไปด้วยซะเลย !!   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #926 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010 | 10:50:53 PM »

ไม่ใช่คนชอบ X แน่นอน  โกรธ

พี่โป่งเป็นคน "แอมสเทอร์แดม" ครับ  ขยิบตา
แบบนี้ไง...

ขอบคุณที่ทุกคนเข้าใจครับ โดยเฉพาะท่านผีฯ แต่ความจริงแล้วผมชอบทั้งสองอย่าง และเพราะด้วยการดำรงตำแหน่ง
เป็นสมาชิก ส.ว. มันก็เลย เรื่องมาก ครับ...

พอได้ X ก็จะอยากได้ XXX แต่พอมาดู XXX มันก็อยากกลับไป X เดียวอีก...ไม่รู้จะทำยังงัยกับตัวเองดี?   ฮืม

เลยคิดว่าจะชวน ท่านผีฯ มา "ตบ" ซักสองสามจอก ออกจากบ้านดึกๆ หน่อย จะได้ไม่ต้องมาปวดฉี่กลางทางอีก
ถ้ายังยืนยันอยากกลับ (เพราะอาจกลัวเมีย) จะให้ใส่ Pampers ติดตัวไปด้วยซะเลย !!   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ฮูว์....แรงส์ !  ยิงฟันยิ้ม
....ว่าแต่ หลุดไปหลายกระทู้แล้วนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #927 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 08:09:56 AM »

สมัยผมเด็กๆ Amsterdam นี่เป็นสแลง เรียกพวกตุ๊ด เกย์นะครับ  ยิ้มกว้างๆ (Amsterdam --> เพี้ยนเป็น Aud-Tua-Dam ไม่ขอเขียนภาษาไทยนะครับ  แลบลิ้น )

เห็นพี่แจ็คบอกว่าพี่โป่งเป็นพวก "แอมสเทอร์แดม" ผมงี้ตกใจเลย  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..

« ตอบ #928 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 08:58:25 AM »

เอ .. ทำไมพี่แจ๊ครู้ล่ะ ไปบ้านพี่โป่งมาแล้วด้วย แถมกลับดึกอีกต่างหาก แล้วยังแว่บไปหายามคิดถึงอีก มันยังไงๆอยู่นาครับเนี่ย ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #929 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 09:05:34 AM »

สมัยผมเด็กๆ Amsterdam นี่เป็นสแลง เรียกพวกตุ๊ด เกย์นะครับ  ยิ้มกว้างๆ (Amsterdam --> เพี้ยนเป็น Aud-Tua-Dam ไม่ขอเขียนภาษาไทยนะครับ  แลบลิ้น )

Aud-Tua-Dam อ่านว่า อำถั่วดัด หรือเปล่าครับ?
หน้า: 1 ... 60 61 [62] 63 64 ... 111
พิมพ์