เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 05:16:34 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 70 71 [72] 73 74 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576565 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1065 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 11:14:36 AM »

ต่อไปคงได้เห็น Arnold Shop แข้งกับ Tron Shop  เมื่ออนาคต เปลี่ยนไปเล่น Files เพลงแทน

ผมว่ามีแต่คนรอว่าเมื่อไหร่ คุณหมอจะเปิด The Black Tulip Mega store มากกว่าครับ  ขยิบตา

เฮียอาโนลด์ของผมขึ้นแท่นไปแล้ว 555+

ครับ น่าจะเป็นแท่นประหารมากกว่า  ยิงฟันยิ้ม
เอาอีกหน่อยครับ ใกล้จะหมด(ตูด)แล้วครับ

Porcupine tree เมื่อก่อนฟังแล้วก็เฉยๆ หลังๆฟังไปฟังมาชักจะชอบเหมือนกันครับ แต่ยังขาดอยู่บางแผ่น

ไหนจะหมดตูดแล้ว อย่าลืมของ Steve Wilson อีกชุดนะครับ

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #1066 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 12:30:38 PM »

ล่าสุดครับ

Possessed - Seven Churches
Gorguts - Obscura
Angelcorpse - The Inexorable

Armageddon - Crossing the Rubicon
Decapitated - Nihility
Dissection - The Somberlain
Augury - Concealed

Fog
Blade Runner

« ตอบ #1067 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 09:39:22 PM »

ต่อไปคงได้เห็น Arnold Shop แข้งกับ Tron Shop  เมื่ออนาคต เปลี่ยนไปเล่น Files เพลงแทน

ผมว่ามีแต่คนรอว่าเมื่อไหร่ คุณหมอจะเปิด The Black Tulip Mega store มากกว่าครับ  ขยิบตา

เฮียอาโนลด์ของผมขึ้นแท่นไปแล้ว 555+

ครับ น่าจะเป็นแท่นประหารมากกว่า  ยิงฟันยิ้ม
เอาอีกหน่อยครับ ใกล้จะหมด(ตูด)แล้วครับ

Porcupine tree เมื่อก่อนฟังแล้วก็เฉยๆ หลังๆฟังไปฟังมาชักจะชอบเหมือนกันครับ แต่ยังขาดอยู่บางแผ่น

ไหนจะหมดตูดแล้ว อย่าลืมของ Steve Wilson อีกชุดนะครับ

+ Incredible Expanding Mindfuck ด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ

newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #1068 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 09:44:06 PM »

ล่าสุดครับ

Possessed - Seven Churches
Gorguts - Obscura
Angelcorpse - The Inexorable

Armageddon - Crossing the Rubicon
Decapitated - Nihility
Dissection - The Somberlain
Augury - Concealed

Decapitated นี่ได้จากร้าน Triplesix หรือ Metalquest ครับ เพราะตอนนี้เห็นมีอยู่ทั้ง 2 ร้านเลย
GÒNG

Death to All

« ตอบ #1069 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 11:06:33 PM »

ล่าสุดครับ

Decapitated นี่ได้จากร้าน Triplesix หรือ Metalquest ครับ เพราะตอนนี้เห็นมีอยู่ทั้ง 2 ร้านเลย

อันนี้สั่งเองครับ พอดีเจอที่อเมซอนขายอยู่้ถูกพอสมควร ยิงฟันยิ้ม

newbie66
**

« ตอบ #1070 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010 | 11:50:03 PM »

เช็คจาก amazon.jp แล้วครับ ราคาถูกจริง แต่! พอดีฝากเพื่อนสั่งไปจนหมดโควตาแล้ว อดเลย
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #1071 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010 | 12:12:41 PM »

ขอบคุณครับ ชุด INSURGENTES ของพี่ Steve กำลังเล็งหาที่ราคาเหมาะอยู่ครับ  ยิงฟันยิ้ม

+ Incredible Expanding Mindfuck ด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ ของ I.E.M ผมเพิ่งมีแค่ Arcadia Son ชุดเดียว
ไม่ค่อยชอบจังหวะของ percussion เท่าไหร่ในบางเพลง แต่ดนตรีส่วนใหญ่ชอบครับ
Fog

« ตอบ #1072 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010 | 10:09:21 PM »

ขอบคุณครับ ชุด INSURGENTES ของพี่ Steve กำลังเล็งหาที่ราคาเหมาะอยู่ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ ของ I.E.M ผมเพิ่งมีแค่ Arcadia Son ชุดเดียว
ไม่ค่อยชอบจังหวะของ percussion เท่าไหร่ในบางเพลง แต่ดนตรีส่วนใหญ่ชอบครับ

IEM นี้ขอแนะนำให้เก็บเป็น box ไปเลยครับ ได้ทุกชุดด้วย (ออกมาแค่สี่สุดละก็เลิก)

BARRYTHESPROUT
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1073 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010 | 12:05:52 PM »

ล่าสุดที่ได้มาครับ
V/A – Metal Knights: The Resurgence Of Swedish Steel 1983-85 lp
Anima Morte - Face the Sea of Darkness lp
Hooded Menace - Never Cross the Dead dlp
Jaguar - Opening the Enclosure lp
Demon Pact - Released from Hell lp
และสุดท้ายอัลบั้มแห่งปี
Atlantean Kodex - The Golden Bough dlp

รูปถ่ายตามมาทีหลังครับไว้กลับบ้านก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2010 | 12:19:43 PM โดย BARRYTHESPROUT » บันทึกการเข้า
Fog

« ตอบ #1074 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010 | 09:25:54 PM »

มาแบบยาวๆเลยทีนี้ เพราะไม่ได้ลงรูปมานานมาก เริ่มเลยนะครับ...

---
Linkin Park - 1000 Suns

กัปตันโลมา (ได้ฟรีตอนไปกินที่ร้านแกในเซนทรัลเวิลด์)

Jesse Harris - Cosmo
Puma - Half Nelson Courtship
John Zorn - Ipsissimus

Steve Roach - Sigh of Ages & Nightbloom (w/ Mark Seelig)
Atticus Ross & Trent Reznor - Ost. The Social Network

Jin Matutamtada - Taste EP
มหาจำเริญ
Deepsee Drive Machine - Wayless EP.

Brian Posehn - Fart & Wiener Jokes + Bring the Pain Tee

Star One - Victims of the Modern Age
Therion - Sitra Ahra
Divinity - The Singularity

Inspirative's Full Album
Envy - Recitation
U.S. Christmas - Run Thick in the Night

Into the Pit #2 & Pleng Thai Mag (Reborn)

Transatlantic - The Whirldtour Live in London '10 (2 DVDs + 3 CDs)

Opeth - Evolution XX Live at the Royal Albert Hall [2 DVDs + 3CDs]

Steven Wilson - Insurgentes [2 DVDs]

Some Gorenoise Pieces Given by Goredick

Uchihashi Kazuhisa & Tatsuya Yoshida - Improvisations 3 (Autographed by both artists at the New Japanese Music Fest.)

------

เท่านี้ก่อนครับ ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1075 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010 | 11:18:54 AM »

Totally Art man. Fog's collection !!!
喜 ? 多 ? 郎

« ตอบ #1076 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010 | 01:15:05 PM »

คำหล้า ธัญยพร - ประทีปพันดวง
คำหล้า ธัญยพร - มนต์เสน่ห์เขลางค์นคร
คำหล้า ธัญยพร - ลำนำแห่งภูผา

undeaʇh
Fragile

« ตอบ #1077 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 | 01:02:54 PM »

IMMOLATION : MAJESTY AND DECAY
PSYOPUS : Our Puzzling Encounters Considered
KANSAS : Leftoverture

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1078 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010 | 01:05:18 PM »

Nevada - Pictures in the fire

newbie66
**

« ตอบ #1079 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010 | 12:49:15 PM »

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ซื้ออะไรเพิ่มเลยครับ (เพราะต้องรอจ่ายของที่ฝากเพื่อนสั่งไว้) ล่าสุดก็จะเป็นตัว Silk & Bamboo Tour ครับ

ป.ล. Harvey ดูเผินๆ ผมว่าหน้าคล้าย Eric Clapton เลย ยังสงสัยอยู่ว่า แกเปลี่ยนไปเล่นเครื่องดนตรีชิ้นอื่นแล้วรึ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 70 71 [72] 73 74 ... 111
พิมพ์