เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 12:51:48 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้
หน้า: 1 ... 71 72 [73] 74 75 ... 111
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้  (อ่าน 576578 ครั้ง)
newbie66
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #1080 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010 | 05:19:03 PM »

ไมได้สั่งแผ่นแม่สายมานานมาก ประกอบกับช่วงนี้งบจำกัด เลยขอวั่งสักหน่อย ส่งท้ายปีครับ และของก็เพิ่งมาถึงไม่กี่ช.ม.นี้เองครับ

newbie66
**

« ตอบ #1081 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010 | 08:53:33 PM »

กำลังดู DVD Michael Schenker  อยู่ครับ หากใครที่ได้ไปดูคอนเสิร์ท Michael Schenker ตอนมาเมืองไทย ซึ่งมีเสียงวิพากย์วิจารณ์ออกจะไปในแง่ลบ การเล่นที่ดูจะเนือยๆลง เล่นหลุดบ่อย ทีมเวิร์คที่ดูเหมือนไม่ค่อยได้มีการซักซ้อมที่ดี อีกทั้งสภาพร่างกายที่เสื่อมโทรมไปตามวัย ประกอบกับช่วงหลังที่ผ่านมรสุมมาไม่น้อย ทำมห้เขาดูแก่ลงอย่างเห็นได้ชัด (การแต่งตัวดูจะคล้ายกับ Zakk wylde เหมือนกันนะ)

หรือ MSG ในตำนานจะถึงคราวสิ้นสุดแล้ว ?

แต่พอผมได้มาดูคอนเสริท์นี้ ผมตอบได้อย่างมั่นใจเลยว่า "เขา" ได้กลับมาทวงตำแหน่งฉายา "เทพเจ้าฟลายอิ้งวี" อีกครั้ง โดยการเปลี่ยนลุ๊ค ให้กลับไปเหมือนสมัยที่กำลังพีคสุดขีด ทั้งผมเผ้า และการแต่งตัว ทำให้ตอนนี้เขาดูหนุ่มขึ้นเป็นกอง  กีตาร์ Flying V       Body ขาว/ดำ ที่ได้เพิ่มลวดลาย Vinyl แบบไฟเข้ามา บอกเป็นนัยว่า ถึงจะแก่ แต่ไฟในตัวที่เคยเกือบจะดับมอดลงไป มาบัดนี้ มันได้ลุกโชนขึ้นอีกครั้ง  แค่ดูผ่านๆ มันทำให้ผมระลึกถึง คอนเสิร์ทที่เขาไปเล่นที่ Tokyo ปี 1997 ซึ่งเป็นการแสดงสดที่ผมคิดว่าดีที่สุดของเขา และงานนี้ เขาก็กลับมาเล่นที่ Tokyo อีกครั้ง ในชื่อ  Michael Schenker Group: Live In Tokyo: 30th Anniversary Japan Tour-Concert

แม้คอนเสิรท์ครั้งนี้จะไม่สามารถเทียบเท่าในปี 1997 ซึ่งถือให้เป็นงานระดับขึ้นหิ้งไปแล้ว แต่งานนี้ก็สามารถทำให้ผูฟังอย่างผมรู้สึกมันไปกับการชมการแสดงสดของพวกเขา การเล่นที่มีความมั่นใจเต็มเปี่ยม และมีอารมณ์ร่วมไปด้วย แสดงถึงการกลับคืนมาของเขาได้อย่างเต็มตัว ปลายของ Flying V ที่อยู่ระหว่างขาทั้งสองที่หนีบอยู่อย่างหลวมๆ และทำมุมประมาณ 60 องศา พร้อมกับการเล่นอันเป็นธรรมชาติและโยกตัวร้อมทั้งกีตาร์คู่ใจ หมุนไปทางขวาแล้วกลับมาที่เดิมแบบซิมเปิลฮาร์โมนิก พร้อมทั้งมีตบเท้าให้จังหวะเป็นพักๆ เป็นภาพที่ผมดีใจมากที่ได้เห็นมันอีกครั้ง ลูกโซโลของเขายังสามารถทำให้ผมฟังแล้วขนลุก (ไม่ใช่เพราะความหนาวจากเครื่องปรับอากาศ) ได้อยู่เสมอ ระบบเสียงที่บันทึกได้ดีมาก ขนาดแค่เป็น DVD9 และตัวนี้มีทำเป็น Blue-Ray ด้วย ซึ่งคงจะเยี่ยมกว่านี้อีกเป็นกอง ได้ฟังเพลงอย่างในตำนานอีกครั้งอย่าง Rock Bottom, Into The Arena, Doctor Doctor  มันเรียกความประทับใจมห้แก่ตัวผมอีกครั้งในฐานะที่เขาเป็น 1 ใน 5 มือกีตาร์ที่ผมชอบมากที่สุดตลอดกาล (แต่ทั้งนี้ อะไรก็ไม่แน่นอน หากได้พบมือกีตาร์ที่ผมชอบมากกว่า ตำแหน่งเขาอาจจะตก เอาเป็นว่า ถ้าพูดแค่สาย Rock ผมมั่นใจว่าเค้าต้องติด 1 ใน 5 มือกีตาร์ในดวงใจผมแน่นอน)

ช้อเสียอย่างเดียวสำหรับผมคือ งานีน้ไม่มีเพลง Save Yourself ที่เป็นเพลงที่ผมชอบมากที่สุดอยู่ใน Set List  ว่าแล้วขอตัวไปดูคอนเสิรท์ต่อก่อนนะครับ

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1082 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010 | 09:39:56 PM »

MSG ชุดนี้ ผมดูตั้งแต่ช่วงก่อนกลางปีที่ผ่านมา เป็น Japanese TV broadcast
เคยบอกเหมือนกันว่าแกคืนฟอร์มเก่งของแกแล้ว
ส่วนของ DVD ลิขสิทธิ์ ยังไม่ได้ซื้อเลย

newbie66
**

« ตอบ #1083 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010 | 09:52:43 PM »

ผมก็ไม่ได้เอางานของเขามาฟังนานแล้วเหมือนกัน พอมาดูตัวนี้ เลยว่าจะเอางานแกมาฟังหน่อย  ถ้าพี่ซื้อแบบ Blue Ray มาดูแล้ว มาบอกเล่ากันหน่อยครับว่าเป้นยังไงบ้าง

ป.ล. Miles Davis ตัวนี้ ภาพ Raw Live ดีจริงๆ ขึ้นมาเป็น Edge Detection เลย - -"
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1084 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010 | 10:24:22 PM »

กำลังดู DVD Michael Schenker  อยู่ครับ หากใครที่ได้ไปดูคอนเสิร์ท Michael Schenker ตอนมาเมืองไทย ซึ่งมีเสียงวิพากย์วิจารณ์ออกจะไปในแง่ลบ การเล่นที่ดูจะเนือยๆลง เล่นหลุดบ่อย ทีมเวิร์คที่ดูเหมือนไม่ค่อยได้มีการซักซ้อมที่ดี อีกทั้งสภาพร่างกายที่เสื่อมโทรมไปตามวัย ประกอบกับช่วงหลังที่ผ่านมรสุมมาไม่น้อย ทำมห้เขาดูแก่ลงอย่างเห็นได้ชัด (การแต่งตัวดูจะคล้ายกับ Zakk wylde เหมือนกันนะ)

หรือ MSG ในตำนานจะถึงคราวสิ้นสุดแล้ว ?

แต่พอผมได้มาดูคอนเสริท์นี้ ผมตอบได้อย่างมั่นใจเลยว่า "เขา" ได้กลับมาทวงตำแหน่งฉายา "เทพเจ้าฟลายอิ้งวี" อีกครั้ง โดยการเปลี่ยนลุ๊ค ให้กลับไปเหมือนสมัยที่กำลังพีคสุดขีด ทั้งผมเผ้า และการแต่งตัว ทำให้ตอนนี้เขาดูหนุ่มขึ้นเป็นกอง  กีตาร์ Flying V       Body ขาว/ดำ ที่ได้เพิ่มลวดลาย Vinyl แบบไฟเข้ามา บอกเป็นนัยว่า ถึงจะแก่ แต่ไฟในตัวที่เคยเกือบจะดับมอดลงไป มาบัดนี้ มันได้ลุกโชนขึ้นอีกครั้ง  แค่ดูผ่านๆ มันทำให้ผมระลึกถึง คอนเสิร์ทที่เขาไปเล่นที่ Tokyo ปี 1997 ซึ่งเป็นการแสดงสดที่ผมคิดว่าดีที่สุดของเขา และงานนี้ เขาก็กลับมาเล่นที่ Tokyo อีกครั้ง ในชื่อ  Michael Schenker Group: Live In Tokyo: 30th Anniversary Japan Tour-Concert

แม้คอนเสิรท์ครั้งนี้จะไม่สามารถเทียบเท่าในปี 1997 ซึ่งถือให้เป็นงานระดับขึ้นหิ้งไปแล้ว แต่งานนี้ก็สามารถทำให้ผูฟังอย่างผมรู้สึกมันไปกับการชมการแสดงสดของพวกเขา การเล่นที่มีความมั่นใจเต็มเปี่ยม และมีอารมณ์ร่วมไปด้วย แสดงถึงการกลับคืนมาของเขาได้อย่างเต็มตัว ปลายของ Flying V ที่อยู่ระหว่างขาทั้งสองที่หนีบอยู่อย่างหลวมๆ และทำมุมประมาณ 60 องศา พร้อมกับการเล่นอันเป็นธรรมชาติและโยกตัวร้อมทั้งกีตาร์คู่ใจ หมุนไปทางขวาแล้วกลับมาที่เดิมแบบซิมเปิลฮาร์โมนิก พร้อมทั้งมีตบเท้าให้จังหวะเป็นพักๆ เป็นภาพที่ผมดีใจมากที่ได้เห็นมันอีกครั้ง ลูกโซโลของเขายังสามารถทำให้ผมฟังแล้วขนลุก (ไม่ใช่เพราะความหนาวจากเครื่องปรับอากาศ) ได้อยู่เสมอ ระบบเสียงที่บันทึกได้ดีมาก ขนาดแค่เป็น DVD9 และตัวนี้มีทำเป็น Blue-Ray ด้วย ซึ่งคงจะเยี่ยมกว่านี้อีกเป็นกอง ได้ฟังเพลงอย่างในตำนานอีกครั้งอย่าง Rock Bottom, Into The Arena, Doctor Doctor  มันเรียกความประทับใจมห้แก่ตัวผมอีกครั้งในฐานะที่เขาเป็น 1 ใน 5 มือกีตาร์ที่ผมชอบมากที่สุดตลอดกาล (แต่ทั้งนี้ อะไรก็ไม่แน่นอน หากได้พบมือกีตาร์ที่ผมชอบมากกว่า ตำแหน่งเขาอาจจะตก เอาเป็นว่า ถ้าพูดแค่สาย Rock ผมมั่นใจว่าเค้าต้องติด 1 ใน 5 มือกีตาร์ในดวงใจผมแน่นอน)

ช้อเสียอย่างเดียวสำหรับผมคือ งานีน้ไม่มีเพลง Save Yourself ที่เป็นเพลงที่ผมชอบมากที่สุดอยู่ใน Set List  ว่าแล้วขอตัวไปดูคอนเสิรท์ต่อก่อนนะครับ

แหม เล่าซะทำเอาผมอยากดูเลย
อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเป็นแบบบลู เรย์จะเป็นไง คงจะต้องให้พี่ TRON หรือไม่ก็ พี่อั๋นซะแล้ว มาสาธยายซะแล้ว 
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1085 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010 | 10:26:01 PM »

แหม เล่าซะทำเอาผมอยากดูเลย
อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเป็นแบบบลู เรย์จะเป็นไง คงจะต้องให้พี่ TRON หรือไม่ก็ พี่อั๋นซะแล้ว มาสาธยายซะแล้ว 

ต้องให้พี่อั๋นมาคุยครับ เพราะผมคงได้ดุงวดหน้า เห็นแกดูแล้วชอบใจมาก เห็นบอกว่าเหมือนน้าไมเคิลแกเป็นหนุ่มอีกครั้งจริงๆ
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1086 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010 | 03:27:26 PM »

ล่าสุด ...

Atheist - Jupiter

Alcest - Ecailles de Lune

Dragged into Sunlight - Hatred for Mankind

Amorphis - The Karelian Isthmus
Borknagar - The Archaic Course

newbie66
**

« ตอบ #1087 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 09:31:21 PM »

ในที่สุด ตัวที่อยากจะฟังมาก ก็ได้มาถึงมือเสียที ได้เวลาล้างหูกันแล้ว !!!

ป.ล. ชอบ Artwok ชุดนี้มาก เพราะได้นักวาดชาวไทยนาม Sickness666 มาละเลงให้ สวยงามทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2010 | 09:35:05 PM โดย newbie66 » บันทึกการเข้า
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1088 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 | 08:33:50 AM »

Triumph - Diamond collection 10 mini LP  CD

newbie66
**

« ตอบ #1089 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 | 02:06:36 PM »

วันนี้ไปเดินเล่น สายตาไปสะดุดกับ เสรี แซ่ลี้ ชุดใหม่ เลยซื้อมาทันที (ห่างจากชุดเก่าน่าจะร่วม 3 ปี) ปีนี้รู้สึกว่าศิลปินเก่าๆ จะทยอยออกงานใหม่มาเยอะเหมือนกัน ตบท้ายด้วยงานของอ.ปราชญ์ที่ได้ต่อเนื่องมาโดยบังเอิญช่นกัน เพราะมันหลบอยู่ในซอกหลืบของชั้นวางแผ่น (คาดว่าน่าจะอยู่ได้เกือบ4-5 ปีแล้ว) วันนี้ประเหมาะเคราะห์ดี คนขายหยิบแผ่นเสรีแผ่นใหม่ให้โดยไปค้นตรงชั้นวางหนังสือซึ่งมี CD วางตะแคงอยู่ไม่กี่แผ่น บังเอิญ สายตาไปสะดุด CD Prart IV ขึ้นมา ซึ่งก็หางานชุดนี้อยู่เหมือนกัน เลยได้มาครอบครองอีกชุดโดยปริยาย

undeaʇh
Fragile

« ตอบ #1090 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 | 03:52:02 PM »

Peter Gabriel : The Barry Williams (CD single EU)
Peter Gabriel : Growing Up (CD single EU)
Nine Inch Nails : Things Falling Apart (USA)
จากพี่สิทธิ์ทั้งนั้นเลย

newbie66
**

« ตอบ #1091 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 | 11:56:57 PM »

ตอนเย็นของวันนี้ก็ได้มาเพิ่มโดยไม่ตั้งใจอีก 2 แผ่นครับ

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #1092 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 | 08:31:30 PM »

เมื่อไม่นานมานี้ ..

Krabathor - Orthodox
Transgressor - Recollected Limbs

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #1093 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 | 10:42:40 AM »

มาแล้วครับสำหรับตำรา "โลหะวิทยา" ในราคาพิเศษสุด ขอขอบคุณ คุณ JKNoremorse อย่างยิ่งที่ชี้เป้าให้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

รวมกับของเก่าๆ ที่มีอยู่เล็กน้อย

newbie66
**

« ตอบ #1094 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 | 10:57:59 AM »

มาแล้วครับสำหรับตำรา "โลหะวิทยา" ในราคาพิเศษสุด ขอขอบคุณ คุณ JKNoremorse อย่างยิ่งที่ชี้เป้าให้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

รวมกับของเก่าๆ ที่มีอยู่เล็กน้อย

Judas กล่องนี้ ผมเห็นอยู่ที่ BKP เหมือนกันวันก่อน
หน้า: 1 ... 71 72 [73] 74 75 ... 111
พิมพ์