เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149715 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 11:00:39 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingใครเคยฟังแล้วบ้างฮะ งานญาติๆ Pink Floyd
หน้า: 1 2 [3] 4 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยฟังแล้วบ้างฮะ งานญาติๆ Pink Floyd  (อ่าน 28157 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 01:39:29 PM »

ปกหลัง Broken China ห่วยโคตรๆ ทั้งที่ปกหน้าอลังการสุดๆ

ได้เห็นหน้าหล่อๆของริคแบบเต็มที่ไงครับ  ยิงฟันยิ้ม

สุดเหี่ยว แถมสีตัดกันอุบาทว์ยิ่งกว่าปกเพลงลูกทุ่ง

ปกหลังนี่ สตอร์ม ทอเจอร์สันออกแบบหรือเปล่า? รู้แต่ว่าเค้าทำปกหน้าเนี่ยชัวร์ๆ
ถ้าใช่นี่ไม่น่าให้อภัยจริงๆ นะ
น่าจะใช่ด้วยนะครับ หยิบมาดูทีไร ไม่อยากพลิกไปด้านหลังเลย  ยิ้มกว้างๆ

แหม อีตาสตอร์มเขาอุตส่าห์"สื่อ"ถึง 5ธาตุของความเชื่อชาวจีนนะนั้น (ดินน้ำไม้ไฟและทอง ไงครับ)
บังเอิญ ภาพน้าริค ไม่ออกเป็นทองซะเท่าไหร่.. ยิงฟันยิ้ม
อิอิ งุงิ

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #31 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 01:56:54 PM »

เมื่อวันก่อนได้เห็นแผ่นซิงเกิ้ลวง Zee อีกหนึ่งโปรเจคของ Rick Wright ของพี่ panyarak พอดีได้รูปซีดีมาเลยเอามาให้ดูกัน น่าจะเ็ป็นซีดีที่หายากแ่ผ่นนึง

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 02:06:20 PM »

เมื่อวันก่อนได้เห็นแผ่นซิงเกิ้ลวง Zee อีกหนึ่งโปรเจคของ Rick Wright ของพี่ panyarak พอดีได้รูปซีดีมาเลยเอามาให้ดูกัน น่าจะเ็ป็นซีดีที่หายากแ่ผ่นนึง

เป็นของคุณ Tron เองหรือเปล่าครับ สามารถลองฟังได้จาก Youtube ครับ

TRON

« ตอบ #33 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 02:10:10 PM »

เป็นของคุณ Tron เองหรือเปล่าครับ สามารถลองฟังได้จาก Youtube ครับ

ไม่ใช่ของผมครับ อยากได้มาสะสมเหมือนกันแต่ราคาโหดมากครับ ไว้จะลองไปฟังดูครับ เพลงไหนน่าลองฟังสุดครับ?
panyarak

« ตอบ #34 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 02:50:28 PM »

ไม่ใช่ของผมครับ อยากได้มาสะสมเหมือนกันแต่ราคาโหดมากครับ ไว้จะลองไปฟังดูครับ เพลงไหนน่าลองฟังสุดครับ?

ใน Youtube มีอยู่ 5 เพลง (ก่อนนี้มีทุกเพลง) ผมไม่ชอบสักเพลงเลยครับ (search โดยพิมพ์ zee rick wright)

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #35 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 | 06:46:36 PM »

ใน Youtube มีอยู่ 5 เพลง (ก่อนนี้มีทุกเพลง) ผมไม่ชอบสักเพลงเลยครับ (search โดยพิมพ์ zee rick wright)

สุดยอดมหกรรมเสียงสังเคราะห์ แห่งยุค 80 เลยครับ
panyarak

« ตอบ #36 เมื่อ: 06 มกราคม 2009 | 06:57:45 AM »

มีใครสั่ง DVD David Gilmour-  Live at Hammersmith Odeon 1984 มาหรือยังครับ ผมเคยดูแต่สมัยเป็นวีดีโอ

DVD
วีดีโอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2009 | 09:05:37 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #37 เมื่อ: 06 มกราคม 2009 | 01:24:26 PM »

มีใครสั่ง DVD David Gilmour-  Live at Hammersmith Odeon 1984 มาหรือยังครับ ผมเคยดูแต่สมัยเป็นวีดีโอ

DVD
วีดีโอ

ใครอยากได้ก็บอกเลยนะครับ ผมมีไรท์เก็บไว้อยู่ครับ ภาพชัดใช้ได้เลยครับ (แต่ไม่ชัดมากนะ)

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #38 เมื่อ: 06 มกราคม 2009 | 02:24:27 PM »

เคยมีเป็นวีดีโอแต่หายไปนานแล้วครับ ตอนนั้นดูแล้วไม่ค่อยประทับใจมาก เมื่อวานกำลังหาสั่งอยู่พอดี แต่ของหมดอยู่นี่ครับ เว็บไหนสั่งได้เหรอครับ ?
panyarak

« ตอบ #39 เมื่อ: 06 มกราคม 2009 | 02:31:01 PM »

เคยมีเป็นวีดีโอแต่หายไปนานแล้วครับ ตอนนั้นดูแล้วไม่ค่อยประทับใจมาก เมื่อวานกำลังหาสั่งอยู่พอดี แต่ของหมดอยู่นี่ครับ เว็บไหนสั่งได้เหรอครับ ?

amazon.com มี แต่แพงมาก amazon.co.uk ราคาถูกกว่า แต่ของหมด แต่โดยที่เป็นแผ่นยุโรป น่าจะสั่งมาอีกได้ครับ

TRON

« ตอบ #40 เมื่อ: 06 มกราคม 2009 | 02:39:46 PM »

amazon.com แพงแถมไม่มีในสต๊อกต้องรอ 1-3 อาทิตย์กว่าจะส่งออกมาได้ เข้าใจว่าน่าจะไม่มีของอยู่นะครับ ไว้ผมรอ amazon.uk ก็ได้ครับ ถ้ารอไม่ไหวอาจจะรบกวนน้องบาสอีกที  ยิงฟันยิ้ม
panyarak

« ตอบ #41 เมื่อ: 06 มกราคม 2009 | 02:51:46 PM »

amazon.com แพงแถมไม่มีในสต๊อกต้องรอ 1-3 อาทิตย์กว่าจะส่งออกมาได้ เข้าใจว่าน่าจะไม่มีของอยู่นะครับ ไว้ผมรอ amazon.uk ก็ได้ครับ ถ้ารอไม่ไหวอาจจะรบกวนน้องบาสอีกที  ยิงฟันยิ้ม

เห็น eil.com มีของอยู่ครับ

TRON

« ตอบ #42 เมื่อ: 06 มกราคม 2009 | 03:00:30 PM »

เห็น eil.com มีของอยู่ครับ

ขอบคุณพี่ panyarak ครับ  ยิ้มกว้างๆ

เท่าที่ดูต้องรอ 3 -4 วันเหมือนกัน (ไม่รู้มีของหรือไม่) แต่ผมมีอคติกับเจ้านี้เพราะขายของแพงเกินเหตุ ยิ่งแผ่นหายากนี่ตั้งราคาอย่างโหด
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #43 เมื่อ: 06 มกราคม 2009 | 08:08:04 PM »

DVD แปลงมาหรือ Official ครับ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #44 เมื่อ: 24 มกราคม 2009 | 10:25:11 PM »

แนะนำอัลบั้ม ญาติห่างๆฮับ

Rebuild the Wall
Luther Wright & the Wrongs

อัลบั้มนี้ก็ต้องยกเครดิตให้คุณพี่panyarak เช่นเดียวกัน (ขอบคุณครับ)

เป็นงานคัฟเวอร์เพลงทั้งหมด ทุกเพลง ยี่สิบหกเพลง จากโปรเกรสซีฟ ไปเป็น บลูแกรสและคันทรี่ เรียกว่าพี่เขาทำไปด้ายงายเนี่ย งง ฮืม

ฟังแล้ว ได้หลากหลายอารมณ์ดีพิลึก แต่เป็นด้านบวกนะครับ
ลูกเล่นแพรวพราว ฝีมือก็ข้นเข้ม
แต่ที่แน่ๆ อารมณ์ขันเปี่ยมล้นทีเดียว

ไม่อยากเล่าเลย เดียวจะเป็นการสปอย
พูดแค่ว่า ทีเด็ด มันอยู่ตรงซาวด์เอฟเฟ็คท์ นั่นแหละครับ ฮาจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2009 | 10:07:02 AM โดย ...બ૮અતે૭ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3] 4 5
พิมพ์