เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 05:28:36 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep TalkingBJH / Berlin (A Concert For The People) มีเป็นวิดีโอหรือไม่?
หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: BJH / Berlin (A Concert For The People) มีเป็นวิดีโอหรือไม่?  (อ่าน 21245 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 | 02:01:40 PM »

ความจำดีจริงๆ น่าอิจฉา คนจำเก่งๆอย่างคุณปีศาจ ยิ้มกว้างๆ
หลายเรื่องก็เริ่มหลง ๆ ไปบ้าง แต่ความทรงจำที่ดีกับคุณ polotoon ผมคงไม่ลืมหรอกครับ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณมากครับ สำหรับผมกับคุณปีศาจ ก็เช่นกันครับ ยิ้มกว้างๆ
น่ารักจริงๆ
คำว่า"เพื่อน" บางทีก็ไม่ต้องมีคำแปลนะ..

ฝากคำคม (จำมาจากตูดสิบล้อ)
"เพื่อนฝูง ยุงกัด
เพื่อนไม่ปัด
ยุงกัดทั้งฝูง"

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #46 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 | 02:25:13 PM »

ขอต่อด้วย สุภาษิต(ไม่)โบราณ ( เอามาจาก "ก้น" สองแถว ) ...

" เพื่อนฝูงดัน เป็นหัด
 เพื่อนมัน คันสัตย์
 เกาแล้ว เสือกปัด
 เป็นหัด กันทั้งฝูง "

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #47 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 | 02:36:36 PM »

ขอบคุณครับพี่โป่ง พี่ผี
เริ่มไม่เกี่ยวกับ BJH ออกไปทุกทีๆ ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #48 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 | 11:56:33 AM »

ขอบคุณครับพี่โป่ง พี่ผี
เริ่มไม่เกี่ยวกับ BJH ออกไปทุกทีๆ ยิ้มกว้างๆ
กลับมาเข้าเรื่องกันก็ได้ครับ เมื่อคืนผมได้ดูวิดีโอชุด Berlin นี้ไปอีกรอบหนึ่ง แต่ดูไม่จบ เพราะง่วงนอนเสียก่อน อย่างไรก็ดี ผมมีความเห็นนำมาฝากดังต่อไปนี้
- ภาพคอนเสิร์ตดูแล้วเหมือนภาพยนตร์ที่ถ่ายทำในต้นยุค '80 เมื่อนับเวลาถึงปัจจุบันก็ล่วงเข้าไปเกือบสามสิบปีแล้ว
- บางเพลงจะมีภาพเคลื่อนไหวอย่างอื่นแทรกอยู่ คล้ายกับภาพยนตร์เพลง เช่น ในเพลง Mocking Bird จะมีรูปหนุ่มสาวจุมพิตกันริมทะเล มีรูปม้าสองตัวกำลังลากรถ เป็นต้น
- เป็นคอนเสิร์ตหลังจากที่ Wooly Wolstenholme มือคีย์บอร์ด ได้ลาออกจากวงไปแล้ว จึงมีนักดนตรีรับเชิญสองคนเข้ามาร่วมเล่น คือ Kevin McAlea (คีย์บอร์ด) และ Colin Browne (คีย์บอร์ด/เบสส์)
- การจัดเรียงเพลงในวิดีโอไม่ตรงกับเพลงในแผ่นเสียงหรือซีดี และไม่มีเพลง Love on the Line และ Rock 'N Roll Lady รวมอยู่ด้วย แต่ผมเคยมีเทป Peacock อัลบั้มชุด Berlin ซึ่งมีเพลงทั้งสองเพลงนี้อยู่ โดยเป็นเพลงแรกและเพลงที่สามของเทปหน้า A ตามลำดับ แต่ต่อมาพอมีโอกาสได้ซื้อแผ่นเสียง พบว่าไม่มีสองเพลงนี้ ก็งงอยู่พักหนึ่ง พอมาภายหลังได้เวอร์ชั่นที่ออกโดย Polystar Germany มา จึงได้สองเพลงนี้มาครบ
- ดูเหมือนจะเน้นถ่ายนักดนตรีหลักสามคนของวงเป็นพิเศษ ไม่ค่อยถ่ายให้เห็นนักดนตรีรับเชิญทั้งสองคนสักเท่าไร
- เป็นคอนเสิร์ตที่มีคนมาดูจำนวนไม่น้อย แน่นสนามกลางแจ้งหน้าเวที เห็นหลายคนมาจองเต๊นท์นอนรอกันตั้งแต่เนิ่น ๆ ทำให้เห็นภาพบรรยากาศการชมคอนเสิร์ตในยุคนั้นได้พอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กรกฎาคม 2010 | 01:10:00 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #49 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 | 08:55:33 AM »

Berlin - A Concert for the People (German Limited Edition, including 'Love on the Line' and 'Rock 'N' Roll Lady')
From My Personal Collection

ปกหน้า

ปกหลัง

เพลง 'Love on the Line' และ 'Rock 'N' Roll Lady' อยู่ในแทร็คที่ 1 และ 3 ตามลำดับ (ไม่มีอยู่ในอัลบั้มที่ออกวางจำหน่ายทั่วไป)

« ตอบ #50 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 | 09:00:26 AM »

Inner Sleeve (with the Band's Photos), Vinyl and Label

« ตอบ #51 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 | 09:06:35 AM »

Berlin - A Concert for the People (Japanese Pressing with Obi)
From My Personal Collection

.. polotoon ..

« ตอบ #52 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 | 09:15:28 AM »

แผ่นผมมีแค่ 9 เพลง ไม่มีอะไรสวยๆแบบคุณปีศาจเลย ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #53 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 | 09:24:11 AM »

แผ่นผมมีแค่ 9 เพลง ไม่มีอะไรสวยๆแบบคุณปีศาจเลย ยิ้มกว้างๆ
เวอร์ชั่น Polystar ของเยอรมันที่มี 11 เพลงนั้นค่อนข้างจะหายากสักหน่อยเพราะเป็น limited edition (แต่คิดว่าไม่น่าจะยากเกินไป) แผ่นที่ว่านี้ผมฟลุคได้มาจากการ bid ในอีเบย์ คิดว่าคงจะหลุดรอดมาจากคอลเล็คชั่นของคนญี่ปุ่น เพราะคนขายอยู่ที่ญี่ปุ่น และจำได้ว่าไม่มีใครมาสู้ราคากับผมด้วย ก็เลยได้มาแค่ที่ราคา 10 เหรียญเท่านั้นในสภาพสุดเนี้ยบ ก็เลย เวรี่ แฮปปี้ ไปครับ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #54 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 06:45:19 AM »

ขอบคุณ คุณ panyarak ที่ช่วยแจ้งข่าวดีอันนี้ ผมว่าต่อไปคงอาจมีขายในอีเบย์ด้วย แต่อาจขายในราคาตั๋วผีครับ

ผมเลย pre order ไปแล้วครับ

ได้รับดีวีดีแล้ว ภาพชัดกว่าเดิมเยอะครับ MV ที่เพิ่มเข้ามาไม่เคยเห็นมาก่อนเลย ได้เห็นหน้า Woolly Wolstenholme ตอนร้องนำและเล่น mellotron แบบชัดๆ ด้วย

« ตอบ #55 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 08:32:08 AM »

ขอบคุณ คุณ panyarak ที่ช่วยแจ้งข่าวดีอันนี้ ผมว่าต่อไปคงอาจมีขายในอีเบย์ด้วย แต่อาจขายในราคาตั๋วผีครับ

ได้รับดีวีดีแล้ว ภาพชัดกว่าเดิมเยอะครับ MV ที่เพิ่มเข้ามาไม่เคยเห็นมาก่อนเลย ได้เห็นหน้า Woolly Wolstenholme ตอนร้องนำและเล่น mellotron แบบชัดๆ ด้วย
ยินดีด้วยครับ คิดว่าคงคุ้มค่าแก่การรอคอยแน่นอน (เผลอแป๊บเดียว 30 ปีแล้ว) ยิ้มกว้างๆ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #56 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 08:34:16 AM »

ยินดีด้วยครับ คิดว่าคงคุ้มค่าแก่การรอคอยแน่นอน (เผลอแป๊บเดียว 30 ปีแล้ว) ยิ้มกว้างๆ

แล้วจะทำสำเนาให้คุณปีศาจฯ ด้วยครับ

« ตอบ #57 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 08:38:48 AM »

แล้วจะทำสำเนาให้คุณปีศาจฯ ด้วยครับ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

« ตอบ #58 เมื่อ: 08 กันยายน 2010 | 08:54:09 AM »

ล่าสุด ผมได้ดู DVD คอนเสิร์ต Berlin ฉบับครบรอบ 30 ปี โดยความกรุณาของคุณ panyarak ร่วมกับท่านผีเพลงแล้ว ซึ่งทำให้เห็นภาพและเสียงค่อยชัดเจนขึ้นมาหน่อย และแถมท้ายด้วยมิวสิควิดีโอเพลงหลายเพลงจากอัลบั้ม Time Honoured Ghosts สมัยที่ Wooly Wolstenholme ยังร่วมวงอยู่ด้วยครับ
ขอขอบคุณทั้งสองท่านที่เอ่ยนามข้างต้นอีกครั้งครับ
喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #59 เมื่อ: 08 กันยายน 2010 | 09:44:23 AM »

เด๋วไว้หามาฟัง ยิงฟันยิ้ม วงนี้เพิ่งลองฟัง ชอบแล้ว 3 เพลง Poor Man's Moody Blues, Mocking Bird, Suicide
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2010 | 09:54:29 AM โดย Kitaro Sylvian เทพเจ้าแห่งดนตรี » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์