เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 10:49:19 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesAre your mini LP CDs...made in Japan ?
หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 37
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Are your mini LP CDs...made in Japan ?  (อ่าน 187107 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #450 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011 | 10:20:53 AM »

โอบิไม่สวยเลย ยังดีไม่ได้ทำชุดที่ 4 ผมยังไม่ได้รับของ แต่อ่านจากข้อมูลภาษาญี่ปุ่น เข้าใจว่า ตัวแผ่นไม่ได้ทำในญี่ปุ่นครับ

+1 ครับ OBI ไม่ได้เรื่องเลย ด้านหลังกล่องก็ไม่สวย ผมก็สั่งไปทั้ง set ตั้งแต่ยังไม่เห็นของ คงได้รับของภายในวันสองวันนี้
อ่านจาก item description ภาษาอังกฤษ ไม่ได้ระบุว่าทำที่ไหน เพิ่งทราบจากคุณ panyarak ว่า ตัวแผ่นไม่ได้ทำในญี่ปุ่นครับ  เศร้า

ผมก็ยังไม่ได้ของ เลยยังยืนยันไม่ได้ แต่อ่านจากคำบรรยายภาษาญี่ปุ่นจากผู้ขายญี่ปุ่น เขาเขียนว่า Japanese Papersleeve (Import) ผมสงสัยตรงที่มีวงเล็บนี่ละครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #451 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011 | 01:03:53 PM »

คุณ Panyarak ได้รับ Nazareth Boxset มาหรือยังครับ ?  ช่วยชำแหละให้ดูหน่อยจะได้ไหมครับ ?
ของผมจะมาถึงเมืองไทยวันที่ 18 ตุลาคม ศกนี้  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #452 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011 | 09:56:10 PM »

คุณ Panyarak ได้รับ Nazareth Boxset มาหรือยังครับ ?  ช่วยชำแหละให้ดูหน่อยจะได้ไหมครับ ?
ของผมจะมาถึงเมืองไทยวันที่ 18 ตุลาคม ศกนี้  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ยังไม่ได้เลยครับ ความที่กาตาร์ไม่มีระบบส่งไปรษณีย์ จึงต้องให้คนขับรถไปรับของที่ที่ไปรษณีย์กลาง ซึงเขามักจะไปทุกวันอาทิตย์และพฤหัสบดีเป็นอย่างน้อย ก็ต้องรอดูวันพฤหัสนี้อีกทีครับ

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #453 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011 | 10:29:11 AM »

โอบิไม่สวยเลย ยังดีไม่ได้ทำชุดที่ 4 ผมยังไม่ได้รับของ แต่อ่านจากข้อมูลภาษาญี่ปุ่น เข้าใจว่า ตัวแผ่นไม่ได้ทำในญี่ปุ่นครับ

+1 ครับ OBI ไม่ได้เรื่องเลย ด้านหลังกล่องก็ไม่สวย ผมก็สั่งไปทั้ง set ตั้งแต่ยังไม่เห็นของ คงได้รับของภายในวันสองวันนี้
อ่านจาก item description ภาษาอังกฤษ ไม่ได้ระบุว่าทำที่ไหน เพิ่งทราบจากคุณ panyarak ว่า ตัวแผ่นไม่ได้ทำในญี่ปุ่นครับ  เศร้า

ผมก็ยังไม่ได้ของ เลยยังยืนยันไม่ได้ แต่อ่านจากคำบรรยายภาษาญี่ปุ่นจากผู้ขายญี่ปุ่น เขาเขียนว่า Japanese Papersleeve (Import) ผมสงสัยตรงที่มีวงเล็บนี่ละครับ

ผมได้มาเมื่อ 2 วันก่อนครับ หลังจากนั้นไปรษณีย์ก้ไม่เข้าที่หมู่บ้านผมแล้ว เพราะน้ำท่วมสูง ของจะเปียกหมด
ยังไม่ได้แกะดูเลยครับ แต่ดูจาก obi ด้านหลัง ไม่ปรากฏคำว่า "Made in Japan" เหมือนอย่างเคยครับ
panyarak

« ตอบ #454 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2011 | 10:53:45 PM »

ชุด Hi Infidelity ต้องเป็นภาพหลังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ตุลาคม 2011 | 05:31:06 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

panyarak

« ตอบ #455 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011 | 02:06:43 PM »

ขอยืนยันว่า ตัวแผ่นทำในญี่ปุ่น แม้ว่า ปกกระดาษจะบอกว่า ทำในอเมริกาก็ตามครับ

Oxygene

« ตอบ #456 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011 | 10:02:01 AM »

ขอยืนยันว่า ตัวแผ่นทำในญี่ปุ่น แม้ว่า ปกกระดาษจะบอกว่า ทำในอเมริกาก็ตามครับ

ขอบคุณ คุณpanyarak ครับ
ของผมมาได้พักใหญ่แล้ว ยังไม่ได้เปิดแพ็คเลยดูของเลย  ยิ้มกว้างๆ
Oxygene

« ตอบ #457 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011 | 10:09:35 AM »

ทางญี่ปุ่น  reissued mini lp SHM cd 939 รายการ
ท่านใดสนใจเข้าไปดูได้นะครับ

http://www.cdjapan.co.jp/music/c_sleeve/cdj-939.html

ไม่น่าเชื่อว่าเพิ่งเปิด Pre-Order เพียงไม่กี่วัน บางรายการ Sold Out ไปแล้ว  เศร้า
panyarak

« ตอบ #458 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 | 07:04:32 PM »

ทางญี่ปุ่น  reissued mini lp SHM cd 939 รายการ

http://www.cdjapan.co.jp/music/c_sleeve/cdj-939.html

ไม่น่าเชื่อว่าเพิ่งเปิด Pre-Order เพียงไม่กี่วัน บางรายการ Sold Out ไปแล้ว  เศร้า

ดูเหมือนจะเลือกทำแต่ชุดที่ปกไม่เป็น gimmick นะครับ อย่าง Humble Pie - Thunderbox ก็ไม่ทำ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #459 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 | 09:30:16 PM »

ใช่แล้วครับ ตอนแรกดีใจว่ามีวง curve air ไอ้เราก็รออยู่นานแล้วไม่ยอมre-issue แผ่น gimmickสักที

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
vitology
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #460 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2011 | 12:05:34 PM »

จัด Camel ไปสองแผ่น
ก่อนหน้านี้ฝากน้องที่ไปญี่ปุ่นซื้อ เขาหาไม่ได้ ได้มาแค่ Metallica/Ride The Lightning
(อยากได้ Bon Jovi/Slippery When Wet ด้วยแฮะ แต่กระเป๋าฉีกละ)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #461 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 | 02:15:36 PM »

เรียนถามทั้งสองท่าน ว่า
มีชุดไหน
น่าส่อง น่าเล็ง บ้างครับผม  ยิงฟันยิ้ม

Oxygene

« ตอบ #462 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2011 | 09:45:11 PM »

งวดนี้ได้โอกาสตามเก็บ Supertramp 3-4 ชุดที่พลาดไปเมื่องวดที่แล้ว
กับ Eric Clapton อีก 1 ชุดครับ  ยิ้มกว้างๆ
Pong-Wanchai

« ตอบ #463 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 11:15:30 AM »

งวดนี้ได้โอกาสตามเก็บ Supertramp 3-4 ชุดที่พลาดไปเมื่องวดที่แล้ว
กับ Eric Clapton อีก 1 ชุดครับ  ยิ้มกว้างๆ

การเก็บสะสมอัลบั้มให้ครบทุกชุดของศิลปินที่เราชื่นชอบนั้น มันทำให้มีความสุขได้มากทีเดียว แต่ก็ต้องระวัง
ปัจจัยในกระเป๋าด้วย  ขยิบตา

ถ้าชอบฟังวงดนตรีไม่กี่วงก็คงโอเค แต่พวกเราฟังกันกว้างมาก ก็ต้องค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไป  สำหรับคุณอาร์โนลด์
เก็บใส่กล่องตลอด จัดเป็นวงๆ ไป น่าสนใจมาก หากมีเมียน้อยก็คงจะวางแผนเป็นระเบียบเรียบร้อย ไม่ต้องทะเลาะ
กัน สร้างบ้านให้คนละหลัง เป็นสัดส่วน  ตกใจ

น่าทึ่งและน่าศึกษาเป็นอย่างยิ่งครับท่าน  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #464 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 02:16:33 PM »

สวนกระแสเลยเรา
Music Lovers, Prepare to Say Goodbye to the CD
By Rick Aristotle Munarriz, The Motley Fool
http://www.dailyfinance.com/2011/11/15/music-lovers-prepare-to-say-goodbye-to-the-cd/

จัดไป 6แผ่นครับ
ตามคำสั่งพี่ตั๊ม --> http://www.cdjapan.co.jp/music/c_sleeve/cdj-939.html
และตามคำแนะนำของพี่อาร์โนลด์  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 37
พิมพ์