เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 04:07:48 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeเรื่องของ "เส้นผม"
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของ "เส้นผม"  (อ่าน 12351 ครั้ง)
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009 | 12:37:39 PM »

พอดีผมไปตัดผมมา เนื่องจากทางมหาลัยเขามีกำหนดให้ตัดผมรองทรงสุภาพ
ปรากฏว่าผมไปตัดผมเข้ารู้สึกไม่เข้ากับหน้าผมเลยด้วย ดูตลกมากๆ รู้สึกเสียดายผมที่อุตส่าห์ยาวได้ที่ไปมากๆครับ

พอจะทราบวิธีหรือมีเคล็ดลับที่ทำให้ผมยาวเร็วๆกันบ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009 | 12:41:53 PM »

สระผมบ่อยๆ โชลมน้ำมันมะพร้าว ทาให้โดนหนังศรีษะ  ยิ้มกว้างๆ

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009 | 01:44:56 PM »

ทรงรองทรงนี่เป็นอะไรที่ไม่เข้ากับหน้าผม และอนาจชีวิตผมมาก
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009 | 04:15:44 PM »

ตอนนี้อยากให้ผมยาวเร็วๆมาก

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009 | 04:21:21 PM »

เรียนมหาวิทยาลัยสมัยนี้ บังคับตัดผมสั้นด้วยเหรอ?

Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009 | 05:16:18 PM »

บางที่ก็มีบังคับบ้างครับ

อยากจะบอกว่า ตอนสมัยเข้ามหาลัยใหม่ๆ ก็ไว้ผมยาว เพราะไม่เคยไว้ได้เลยตอนม.ปลาย ก็เลยซัดซะเต็มที่ ท้ายที่สุดแล้วพอมันยาวมากๆ ก็เริ่มรำคาญ และรู้สึกว่ามันโทรมมาก

ก็คือเคยไว้ผมยาวแค่ครั้งเดียว แล้วหลังจากนั้นก็ตัดกลายเป็นอย่างที่เห็นกันในปัจจุบัน

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009 | 07:57:58 PM »

อยากจะบอกว่า ตอนสมัยเข้ามหาลัยใหม่ๆ ก็ไว้ผมยาว เพราะไม่เคยไว้ได้เลยตอนม.ปลาย ก็เลยซัดซะเต็มที่ ท้ายที่สุดแล้วพอมันยาวมากๆ ก็เริ่มรำคาญ และรู้สึกว่ามันโทรมมาก

ก็คือเคยไว้ผมยาวแค่ครั้งเดียว แล้วหลังจากนั้นก็ตัดกลายเป็นอย่างที่เห็นกันในปัจจุบัน
อย่างปัจจุบันนี่ก็ถือว่ายาวแล้วนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

PaNn™
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009 | 02:26:04 PM »

ม. ผมไม่ได้บังคับครับ แต่รุ่นพี่บอกว่าจะรับน้องต้องโกนหัว
ตอนนี้กำลังยาวได้ที่แล้ว เสียดายๆ

แต่ไม่เป็นไร ถือซะว่าเริ่มต้นชีวิตใหม่ ยิ้มเท่ห์
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009 | 06:46:57 PM »

อย่างปัจจุบันนี่ก็ถือว่ายาวแล้วนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

อ้าวเหรอครับ ยิงฟันยิ้ม คือเมื่อก่อนนี่ยาวมากกกกกกก เลยครับ นึกไม่ออก นึกถึงแคลปตันสมัยวง Cream ครับ ยิ้มกว้างๆ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
panyarak

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009 | 09:44:55 AM »

แค่น้ำราดศรีษะบ่อยๆ ก็ยาวเร็วแล้วครับ ตอนไปพัทยา 1 สัปดาห์ ก็ตัดผมไปแล้ว นอกจากอาบน้ำเช้าเย็นแล้ว ยังได้ว่ายน้ำด้วย กลับจากพัทยาต้องตรงไปร้านตัดผมเลยครับ

PaNn™
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009 | 12:34:58 PM »

ผมว่านอกจากรดน้ำ แล้วยังต้องพรวนดิน ใส่ปุ๋ยด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 08:53:08 AM »

ขอ Jam บ้าง ผมเป็นคนไม่มีฟอร์มเลยไม่ค่อยสนใจเรื่องทรงผมหรือการแต่งตัว ปกติปีหนึ่งๆผมจะตัดผมไม่เกิน 5 ครั้ง ตัดเสร็จพอมันเริ่มยาว ก็ปล่อยไปตามเวรตามกรรม แต่มาทำงานผมจะใส่เจลหวีผมสไตล์รีเจนท์ ไม่ก็ ออลล์แบล็ค (จริงๆหาชื่อมาเรียกเท่ๆแค่นั้น เพราะไงคนที่ออฟฟิคก็แซวว่าผมทรงอาเป๊ะ ไม่ก็ทรงลุงประจำ) เหตุผลเพราะนั่งทำงานในออฟฟิคอยากให้เรียบร้อยและดูสุภาพ

ส่วนประเด็น ทำยังไงให้ยาวเ็ร็ว ผมว่าลองอย่าไปสนใจมันมาก พอเวลาผ่านไปมันจะดูเหมือนยาวเร็วนะครับ เพราะยิ่งไปสนใจมันมาก ยิ่งดูเหมือนมันจะยาวช้าเข้าไปอีก  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 08:58:15 AM »

ทุกวันนี้ผมไม่กลุ้่มใจเรื่องที่มันยาวช้า แต่เซ็งที่มันยาวเร็วมากจนผมเบื่อต้องไปร้านตัดผม จริงๆเป็นคนไม่ชอบตัดผมด้วย กลัวตัดออกมาไม่ถูกใจแล้วมักเสียอารมณ์ ตอนนี้ทดลองตัดเองแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2009 | 09:07:01 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 09:06:00 AM »

ทุกวันนี้ผมไม่กลุ้่มใจเรื่องที่มันยาวช้า แต่มันกลับเซ็งที่มันยาวเร็วมากจนผมเบื่อต้องไปร้านตัดผม จริงๆเป็นคนไม่ชอบตัดผมด้วย กลัวตัดออกมาไม่ถูกใจแล้วมักเสียอารมณ์ ตอนนี้ทดลองตัดเองแล้วครับ

^ เห็นด้วยครับ สาเหตุที่ผมไม่ค่อยไปร้านตัดผม เพราะไม่รู้จะบอกช่างยังไงให้ถูกใจ ผมเลยตัดรองทรง พอเวลาผ่านไปยาวเข้า มันก็กลายเป็นทรงบ็อบ (ทรงเดียวกับนักร้องนำวง Nirvana ตอนยังไม่ตายเลย) สมัยก่อนที่ออฟฟิคผมมีพี่ท่านนึง แกเฮฟวี่มาก (แต่ดันมาทำงานออฟฟิค) ความฮามันอยู่ที่แกหวงผมมาก เลยไว้ยาวตามประสาชาว Metal ผมเลยพลอยได้อนิสงค์ไปด้วย เพราะพี่แกไม่ตัด ผมก็ไม่ตัดล่ะ(วะ) เคยไว้ป่ะบ่าเลยก็มี แต่ตอนนี้แกออกไปทำอย่างอื่นแล้ว ในออฟฟิคเลยมีประชากรผู้ชายมวลรวมไม่ถึง 10 สิบคน แถมแต่ละคนนั้นกระเดี๊ยดไปทางหัวเกรียนซะ่ส่วนใหญ่ โชคดีที่ผู้บริหารผมเขาหัวฝรั่ง ไม่เน้นเรื่องทรงผม การแต่งกาย ฯ (ขอให้มาทำงาน และทำงานมีประสิทธิภาพ เรื่องอื่นช่างมัน) ครั้งหนึ่งแกอยากให้พนักงานไม่ต้องใส่ชุดฟอร์ม คือ ใส่อะไรมาก็ได้ เลยครับ (เสียดายที่นโยบายไม่ผ่าน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2009 | 09:09:36 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009 | 09:41:41 AM »

ผมเองก็เป็นคนที่เส้นผมยาวค่อนข้างเร็ว ปกติชอบไว้ผมสั้น แต่ไม่ทันถึงเดือนดี ผมก็เริ่มยาวแล้ว คงจะเป็นเพราะใส่น้ำมันแต่งผมและสระผมทุกวันกระมังครับ
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์