เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 12:49:52 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 220 221 [222] 223 224 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707911 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #3315 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:10:12 PM »

มีสมาชิกท่านใดยังคงเก็บ ม้วนวีดีโอหนัง ไว้บ้างหรือปล่าวครับ ผมกำลังหนักใจว่าจะทำอย่างไรกับมันดีเพราะมากๆจริงๆ  จะทิ้งก็เสียดายอุตส่าห์เก็บสะสมมาด้วยความชอบ+รัก ....ปัญหาคือ สถานที่เก็บ เพราะมันกินพื้นที่ในบ้านไปมากพอควร....ไม่รู้ว่ายังดูได้ทุกม้วนหรือไม่ หรือเสียไปแล้วบ้างก็ไม่รู้ สงสัยต้องหาเวลาสังคายนาแล้วครับ ยิ้ม

มีแต่เก็บลืมไปแล้วครับ เพราะไม่มีเครื่องเล่น ต้องทำใจครับเก็บไปก็ดูไม่ได้หรอกครับ เทปนานๆมันเสียสกปรกหมดอยู่แล้ว รีบถ่ายลงดีวีดีดีกว่าครับ
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3316 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:43:23 PM »

Green Hornet
The Other Guys

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #3317 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 | 01:12:00 AM »

มีสมาชิกท่านใดยังคงเก็บ ม้วนวีดีโอหนัง ไว้บ้างหรือปล่าวครับ ผมกำลังหนักใจว่าจะทำอย่างไรกับมันดีเพราะมากๆจริงๆ  จะทิ้งก็เสียดายอุตส่าห์เก็บสะสมมาด้วยความชอบ+รัก ....ปัญหาคือ สถานที่เก็บ เพราะมันกินพื้นที่ในบ้านไปมากพอควร....ไม่รู้ว่ายังดูได้ทุกม้วนหรือไม่ หรือเสียไปแล้วบ้างก็ไม่รู้ สงสัยต้องหาเวลาสังคายนาแล้วครับ ยิ้ม

มีแต่เก็บลืมไปแล้วครับ เพราะไม่มีเครื่องเล่น ต้องทำใจครับเก็บไปก็ดูไม่ได้หรอกครับ เทปนานๆมันเสียสกปรกหมดอยู่แล้ว รีบถ่ายลงดีวีดีดีกว่าครับ

วีดีโอเทปเก็บไว้นานไม่ได้ครับถ้าเก็บรักษาไม่ดี บ้านเราเป็นเมืองร้อนรามักจะชอบขึ้นที่ตัวม้วนเทป
พอเอามาเปิดดูสิ่งสกปรกตามเนื้อเทปจะมาติดที่หัวเทปจึงต้องล้างหัวเทปบ่อยๆ เมื่อก่อนนี้ผมเคยเก็บสะสม
วีดีโอเทปนับเป็นพันๆม้วนมีทั้งหนังเรื่อง,หนังโป๊และวีดีโอเทปหนังหายากๆที่เพื่อนผม(เป็นผู้กำกับหนัง)เอามาฝากไว้มากมาย
เสียหายเยอะเก็บใส่ลังไว้  ตอนหลังทิ้งหมดเลยครับเอามาดูไม่ค่อยได้รวมทั้งของเพื่อนผมด้วย เพื่อนผมเป็นนักสะสมหนังตัวยง
เค้ายังบ่นว่าเสียดายไม่รู้จะเก็บรักษาอย่างไร พอช่วงหลังเริ่มมีดีวีดีก็มาเก็บหนังเป็นดีวีดีแทน
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3318 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:51:33 PM »

Ultramarines: The Movie
อนิเมชั่นไม่ค่อยสวยแต่พอยอมรับได้ พอเข้าใจว่าไม่มีใครสนับสนุนเรื่องทุน Intro ของ Dawn of War 2 ไม่ถึง 3 นาทียังสวยกว่านี้ร้อยเท่า
แต่เนื้อเรื่องทำได้ดีตามสไตล์จักรวาล Warhammer 40k ชอบดูหนังสไตล์หลอกคนดูเรื่องนี้พอแก้ขัดได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:58:46 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
panyarak

« ตอบ #3319 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:46:48 AM »

Sherlock Holmes

bhundharig
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #3320 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:37:17 PM »

I Spit on your grave 2010 สนุกครับ

ชอบนางเอก

You wired me awake
And hit me with a hand of broken nails
panyarak

« ตอบ #3321 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:18:15 AM »

Burn After Reading
Ghost Machine

TRON

« ตอบ #3322 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:10:17 AM »

Year One
.. polotoon ..

« ตอบ #3323 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:43:42 AM »

Sorority - โหดพอประมาณ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #3324 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:02:25 AM »

เรื่อง burn   ดูแล้วมีความคิดเห็นเป็นอย่างไรครับ .....แง่มุมหนึ่ง ผมคิดว่า พี่น้องโคเอน สอดแทรกสาระและบทเรียนที่เป็นประโยชน์ให้กับชีวิตคนเรามากมายทีเดียวครับ....เช่น เรื่องความเจ้าชู้ริอ่านมี กิ๊ก มากมาย + ฯลฯ และที่สำคัญและเป็น เมนตีม มาตลอดในหนังทุกๆเรื่องของพี่น้องคู่นี้คือ สาระในเรื่องของ ความโลภ  ไอ้ตัวนี้น่ากลัวมากๆๆๆๆๆๆ ถ้าไปยุ่งกับมันเข้าล่ะก็ ผลสะเทือนอย่างมากมายและกว้างขวางจะมาเยือนชีวิตของเราและคนรอบข้างของเราอย่างมหาศาลทีเดียว.....ขอโทษครับ ซีเรียสแต่เช้าเลย....อย่ากระนั้นเลยครับ  ผมขอแนะนำให้ดูหนังเรื่อง บอดี้ฮีท (1983) วิลเลียม เฮิร์ทและแคทเธอรีน เทอร์เนอร์ นำแสดง ....ฉากเลิฟซีันในเรื่องนี้ดุเดือดและร้อนแรงเหมือนชื่อหนังเลยครับ....แล้วก็หนังเรื่อง เน็คเก็ต  กัน หรือชื่อไทยคือ ปืนเปลือย (1989) นำแสดงโดย  เลสลี่ นีลเซ่น (เพิ่งตายไปเมื่อตอนปลายปีที่แล้ว) จะได้ดูและรู้ว่าหนังในลักษณะ แพโรดี้ มูฟวี่ เป็นอย่างไรพร้อมๆกับหัวเราะท้องแข็งไปด้วย.......เอ สงสัยผมต้องตั้งกระทู้ แนะนำหนังน่าดู  ซะแล้วล่ะครับ....ไม่ค่อยชมตัวเองเลยครับเนี่ย....ขอโทษอีกครั้งครับที่ ผมโม้มากไปหน่อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:05:15 AM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #3325 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 | 12:55:00 PM »

เรื่อง burn   ดูแล้วมีความคิดเห็นเป็นอย่างไรครับ .....แง่มุมหนึ่ง ผมคิดว่า พี่น้องโคเอน สอดแทรกสาระและบทเรียนที่เป็นประโยชน์ให้กับชีวิตคนเรามากมายทีเดียวครับ....เช่น เรื่องความเจ้าชู้ริอ่านมี กิ๊ก มากมาย + ฯลฯ และที่สำคัญและเป็น เมนตีม มาตลอดในหนังทุกๆเรื่องของพี่น้องคู่นี้คือ สาระในเรื่องของ ความโลภ  ไอ้ตัวนี้น่ากลัวมากๆๆๆๆๆๆ ถ้าไปยุ่งกับมันเข้าล่ะก็ ผลสะเทือนอย่างมากมายและกว้างขวางจะมาเยือนชีวิตของเราและคนรอบข้างของเราอย่างมหาศาลทีเดียว.....ขอโทษครับ ซีเรียสแต่เช้าเลย....อย่ากระนั้นเลยครับ  ผมขอแนะนำให้ดูหนังเรื่อง บอดี้ฮีท (1983) วิลเลียม เฮิร์ทและแคทเธอรีน เทอร์เนอร์ นำแสดง ....ฉากเลิฟซีันในเรื่องนี้ดุเดือดและร้อนแรงเหมือนชื่อหนังเลยครับ....แล้วก็หนังเรื่อง เน็คเก็ต  กัน หรือชื่อไทยคือ ปืนเปลือย (1989) นำแสดงโดย  เลสลี่ นีลเซ่น (เพิ่งตายไปเมื่อตอนปลายปีที่แล้ว) จะได้ดูและรู้ว่าหนังในลักษณะ แพโรดี้ มูฟวี่ เป็นอย่างไรพร้อมๆกับหัวเราะท้องแข็งไปด้วย.......เอ สงสัยผมต้องตั้งกระทู้ แนะนำหนังน่าดู   ซะแล้วล่ะครับ....ไม่ค่อยชมตัวเองเลยครับเนี่ย....ขอโทษอีกครั้งครับที่ ผมโม้มากไปหน่อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Burn After Reading ดูไปขำไปที่ช่างผูกเรื่องได้บังเอิญไปเสียหมด
Naked Gun ตลกดีครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #3326 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:03:14 AM »

Gulliver's Travels
Scott Pilgrim
Pong-Wanchai

« ตอบ #3327 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:43:47 AM »

Killer Bees
Easy A
undeaʇh
Fragile

« ตอบ #3328 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:02:35 AM »

Inception
อยากถามว่า คิดว่าฉากสุดท้ายของพระเอกเป็นความฝันรึว่าความจริงครับ

TRON

« ตอบ #3329 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:15:56 AM »

Inception
อยากถามว่า คิดว่าฉากสุดท้ายของพระเอกเป็นความฝันรึว่าความจริงครับ

เป็นคำถามโลกแตกที่ไ่ม่มีใครตอบได้ คงเพราะตัวผู้กำกับตั้งใจให้คนดูคิดเองว่าจบแบบไหน แต่ถ้าเอาตามหลักในหนังผมดูไปสามรอบแล้วทั้งสองกรณีก็คลุมเคลือและไม่มีเหตุผลกล่าวคือ

1. ตัวละครคนญี่ปุ่น(จำชื่อไม่ได้)หยิบปืนขึ้นมาหลังจากคุยกับพระเอกแล้วภาพตัดมาว่าพระเอกตื่น ตามหลักในหนังถ้ามีคนที่ติดอยู่ในฝันระดับลึกสุดขนาดนี้ถ้าตายในฝันก็จะโคม่่าไม่สามารถกลับมาฟื้นได้

2. แต่ถ้าตอนจบเป็นฝันจริง แล้วพระเอกย้ายจากฝันชั้นสุดท้ายแล้วมาฝันว่าตัวเองตื่นบนเครื่องบินได้อย่างไร?
หน้า: 1 ... 220 221 [222] 223 224 ... 368
พิมพ์