เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 05:11:57 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 234 235 [236] 237 238 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707989 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3525 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 08:57:45 PM »

แนะนำๆๆๆ
สำหรับคนที่มีพี่หรือน้องครับ

Charlie St. Cloud

แหม..เล่นเอาผมน้ำตาร่วงไปเลยหละ  ร้องไห้

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #3526 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 09:12:14 PM »

ผมอยากดูหนังแบบ "ฮากลิ้ง" จริงๆ ครับ อารมณ์ตอนนี้...ช่วยแนะนำมาซัก 3-4 เรื่องหน่อยได้มั้ยครับ เดี๋ยวจะรีบออกไปหาซื้อมา
ดูคืนนี้เลย...ขอบคุณท่านสมาชิกทุกคนล่วงหน้าด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าพูดถึงหนังฝรั่งที่ทำให้ผมหัวเราะได้แทบตลอดทั้งเรื่องจริงๆคือมุกขำๆง่ายๆไม่ใช่ตลกแบบมุกฝั่งตะวันตกจ๋า ผมชอบเรื่อง Ace Ventura ภาค 2 มากๆครับ คงจะเก่าไปหน่อยแต่สมัยก่อนดูไม่มีเบื่อจริงๆ ตลกขนาด "โจว ซิง ฉือ" ขโมยมุกไม่ใช้ในหนังตัวเองหลายเรื่องเลย ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องไม่มีอคติกับ Jim Carrey นะครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

« ตอบ #3527 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 09:25:26 PM »

ผมอยากดูหนังแบบ "ฮากลิ้ง" จริงๆ ครับ อารมณ์ตอนนี้...ช่วยแนะนำมาซัก 3-4 เรื่องหน่อยได้มั้ยครับ เดี๋ยวจะรีบออกไปหาซื้อมา
ดูคืนนี้เลย...ขอบคุณท่านสมาชิกทุกคนล่วงหน้าด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าพูดถึงหนังฝรั่งที่ทำให้ผมหัวเราะได้แทบตลอดทั้งเรื่องจริงๆคือมุกขำๆง่ายๆไม่ใช่ตลกแบบมุกฝั่งตะวันตกจ๋า ผมชอบเรื่อง Ace Ventura ภาค 2 มากๆครับ คงจะเก่าไปหน่อยแต่สมัยก่อนดูไม่มีเบื่อจริงๆ ตลกขนาด "โจว ซิง ฉือ" ขโมยมุกไม่ใช้ในหนังตัวเองหลายเรื่องเลย ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องไม่มีอคติกับ Jim Carrey นะครับ

แหม..จะว่าไป พี่นี่แฟนโจวชิงสือเลยนะครับ
ต้องเช่าเทปมาดูทุกเรื่อง
ยอมรับว่า ทีมพากษ์ภาษาไทยนี่ ฮามากๆๆ

TRON

« ตอบ #3528 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 09:34:19 PM »

แหม..จะว่าไป พี่นี่แฟนโจวชิงสือเลยนะครับ
ต้องเช่าเทปมาดูทุกเรื่อง
ยอมรับว่า ทีมพากษ์ภาษาไทยนี่ ฮามากๆๆ

+100 ครับ ผมว่าเราอาจเป็นประเทศเดียวที่ดูหนังโจวซิงฉือได้ฮาที่สุดในโลก เพราะทีมพากย์พันธมิตรนี่แหละ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #3529 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 11:49:16 PM »

Winter's Bone

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3530 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 04:59:06 AM »

วันนี้ดู Battle LA เป็นหนังมนุษย์ต่างดาวที่ใช้บทบาททหารได้เข้าถึงอารมณ์ที่สุดเท่าที่ดูมา ซึ้งมาก เกือบร้องแน่ะ

อั๋น501

« ตอบ #3531 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 06:23:17 AM »

แนะนำๆๆๆ
สำหรับคนที่มีพี่หรือน้องครับ

Charlie St. Cloud

แหม..เล่นเอาผมน้ำตาร่วงไปเลยหละ  ร้องไห้

เรื่องนี้ผมก็แนะนำเสี่ยTRON ไปมีเป็นไฟล์บูลเรย์Full Rip ผมว่าเนื้อเรื่องเหมือนพวกหนังรักเกาหลีหรือญี่ปุ่นไม่รู้เป็นหนังรีเมคหรือเปล่า
Pong-Wanchai

« ตอบ #3532 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 08:51:08 AM »

นึกออกแต่เรื่องเก่าๆ ที่พี่โป่งน่าจะดูแล้ว เป็นแนวตลกร้าย ซึ่งตอนนี้หาซื้อยากน่ะสิครับ

Dead Alive
Bad Taste
Street Trash
Fido

โอว...ว  ยังไม่ได้ดูซักกะเรื่องเลยครับ ขอบคุณจริงๆ  ผมมีการบ้านต้องทำแล้วซิเนี่ย !!!
Pong-Wanchai

« ตอบ #3533 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 08:52:49 AM »

MILF - คุณแม่ไวไฟ
Resident - แลนด์ลอร์ดโรคจิต
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #3534 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 10:14:16 AM »

หนังของวู้ดดี้ อัลเลน เรื่อง match point  ( 2005 )   (ดูเป็นรอบที่ 2แล้ว) ดูจบแล้ว  ได้สาระมากมายอีกเช่นเคย ......แง่มุมหนึ่งคือ มันเป็น ปสก. ของตัวเองที่ผ่านเข้ามา แต่สามารถกลับตัวได้ทัน  ยิงฟันยิ้ม  .....รวมทั้งสาระในด้านของ รัก+โลภ+โกรธ+หลง ครบถ้วน ....ขอแนะนำครับ    หนังของ อัลเลน น่าสนใจทุกเรื่อง ผมเก็บไว้เป็นคอลเล็คชั่นเลยครับ ยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #3535 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 10:18:39 AM »

หนังของวู้ดดี้ อัลเลน เรื่อง match point  ( 2005 )   (ดูเป็นรอบที่ 2แล้ว) ดูจบแล้ว  ได้สาระมากมายอีกเช่นเคย ......แง่มุมหนึ่งคือ มันเป็น ปสก. ของตัวเองที่ผ่านเข้ามา แต่สามารถกลับตัวได้ทัน  ยิงฟันยิ้ม  .....รวมทั้งสาระในด้านของ รัก+โลภ+โกรธ+หลง ครบถ้วน ....ขอแนะนำครับ    หนังของ อัลเลน น่าสนใจทุกเรื่อง ผมเก็บไว้เป็นคอลเล็คชั่นเลยครับ ยิ้ม

เรื่องนี้ผมชอบครับมีครบทุกรสชาติของชีวิต หนังของยอดผู้กำกับวู้ดดี้ อัลเลนประกันคุณภาพได้เลย  เรื่องนี้นางเอกน่ารักมากเธอเป็นขวัญใจของผมเลย

« ตอบ #3536 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 10:25:30 AM »

เรื่องนี้ผมชอบครับมีครบทุกรสชาติของชีวิต หนังของยอดผู้กำกับวู้ดดี้ อัลเลนประกันคุณภาพได้เลย  เรื่องนี้นางเอกน่ารักมากเธอเป็นขวัญใจของผมเลย
ชอบอัลเลนเหมือนกันหรือครับ ถ้ามีโอกาส คงได้แลกเปลี่ยนเรื่องที่ต่างคนต่างยังไม่มีนะครับ ยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #3537 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 10:27:03 AM »

หนังของวู้ดดี้ อัลเลน เรื่อง match point  ( 2005 )   (ดูเป็นรอบที่ 2แล้ว) ดูจบแล้ว  ได้สาระมากมายอีกเช่นเคย ......แง่มุมหนึ่งคือ มันเป็น ปสก. ของตัวเองที่ผ่านเข้ามา แต่สามารถกลับตัวได้ทัน  ยิงฟันยิ้ม  .....รวมทั้งสาระในด้านของ รัก+โลภ+โกรธ+หลง ครบถ้วน ....ขอแนะนำครับ    หนังของ อัลเลน น่าสนใจทุกเรื่อง ผมเก็บไว้เป็นคอลเล็คชั่นเลยครับ ยิ้ม

ดีเลยครับที่คุณSombun เข้ามาแนะนำหนังดีๆให้พวกเราได้รู้กัน  บางทีมุมมองการดูหนังของคนที่ชื่นชอบหนังจริงๆจังๆนั้นเค้าจะดูหนังต่างจากคนทั่วๆไป
หนังนั้นมีให้เลือกดูได้ทั้งสาระหรือความบันเทิง  คุณSombun เข้ามาคุยเรื่องหนังกันบ่อยๆนะครับ แวะเข้าไปในหัวเรื่องกระทู้หนังบูลเรย์บ้างก็ได้
ไม่ต้องคุยเรื่องฟอร์แม็ตหรอกครับเอาเรื่องตัวหนังเลยจะได้มีความหลากหลาย

« ตอบ #3538 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 10:39:41 AM »

ดีเลยครับที่คุณSombun เข้ามาแนะนำหนังดีๆให้พวกเราได้รู้กัน  บางทีมุมมองการดูหนังของคนที่ชื่นชอบหนังจริงๆจังๆนั้นเค้าจะดูหนังต่างจากคนทั่วๆไป
หนังนั้นมีให้เลือกดูได้ทั้งสาระหรือความบันเทิง  คุณSombun เข้ามาคุยเรื่องหนังกันบ่อยๆนะครับ แวะเข้าไปในหัวเรื่องกระทู้หนังบูลเรย์บ้างก็ได้
ไม่ต้องคุยเรื่องฟอร์แม็ตหรอกครับเอาเรื่องตัวหนังเลยจะได้มีความหลากหลาย
ขอบคุณครับ ผมก็เป็นแค่ คนรักหนัง คนหนึ่งเท่านั้นเองครับ  อาจจะแตกต่างนิดหนึ่งตรงที่ว่า ผมจะต้องฉีดมัน(เปรียบเป็นยาเสพติดก็แล้วกันครับ)เข้าเส้นไปตลอดชีวิตครับ ยิ้ม และขณะนี้ ผมเก็บสะสมเป็นแผ่น ซีดี+ดีวีดี รวมๆกันแล้วเป็นจำนวน หลายพันแผ่น แล้ว คงไม่มีสติปัญญา(หรืออาจมีในอนาคต...ไม่รู้) ที่จะเปลี่ยนเป็นแผ่นบลูเรย์ แน่ๆ เพราะต้องใช้เงินมาก ซึ่งสวนทางกับอาชีพ เจ้าหน้าที่ของรัฐ จนๆ คนหนึ่งเท่าันั้นเอง ......แต่ถ้าหากอนาคตถูกล็อตเตอรี่รางวัลที่หนึ่งสัก เจ็ดหมื่นหกพันล้านก็ไม่แน่นะครับ ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #3539 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 | 10:45:08 AM »

ดีเลยครับที่คุณSombun เข้ามาแนะนำหนังดีๆให้พวกเราได้รู้กัน  บางทีมุมมองการดูหนังของคนที่ชื่นชอบหนังจริงๆจังๆนั้นเค้าจะดูหนังต่างจากคนทั่วๆไป
หนังนั้นมีให้เลือกดูได้ทั้งสาระหรือความบันเทิง  คุณSombun เข้ามาคุยเรื่องหนังกันบ่อยๆนะครับ แวะเข้าไปในหัวเรื่องกระทู้หนังบูลเรย์บ้างก็ได้
ขอบคุณครับ ผมก็เป็นแค่ คนรักหนัง คนหนึ่งเท่านั้นเองครับ  อาจจะแตกต่างนิดหนึ่งตรงที่ว่า ผมจะต้องฉีดมัน(เปรียบเป็นยาเสพติดก็แล้วกันครับ)เข้าเส้นไปตลอดชีวิตครับ ยิ้ม และขณะนี้ ผมเก็บสะสมเป็นแผ่น ซีดี+ดีวีดี รวมๆกันแล้วเป็นจำนวน หลายพันแผ่น แล้ว คงไม่มีสติปัญญา(หรืออาจมีในอนาคต...ไม่รู้) ที่จะเปลี่ยนเป็นแผ่นบลูเรย์ แน่ๆ เพราะต้องใช้เงินมาก ซึ่งสวนทางกับอาชีพ เจ้าหน้าที่ของรัฐ จนๆ คนหนึ่งเท่าันั้นเอง ......แต่ถ้าหากอนาคตถูกล็อตเตอรี่รางวัลที่หนึ่งสัก เจ็ดหมื่นหกพันล้านก็ไม่แน่นะครับ ยิงฟันยิ้ม

ฉะนั้นการสะสมไฟล์ Blu-ray rip เป็นคำตอบสุดท้ายครับ ประหยัดแน่ๆ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 234 235 [236] 237 238 ... 368
พิมพ์