เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 09:48:01 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 237 238 [239] 240 241 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707852 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #3570 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 | 10:50:26 PM »

The Next Three Days
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #3571 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 09:13:48 AM »

คุณ Sombun ได้มีโอกาสเข้าห้องเชือด(เฉีอนหัวใจ) ของคุณอั๋นแล้ว เป็นยังไงบ้างครับ
 จอใหญ่ เสียงใหญ่ มีส่วนทำให้ดูหนังสนุกมากขึ้นหรือเปล่าครับ
แน่นอนครับ......เหมือนที่คุณอั๋นพูดว่า  หนัง สร้างมาเพื่อดูในโรงหนัง ....อาจเป็นเพราะว่า ผมไม่ได้เข้าโรงหนังมาหลายๆปี แล้ว ทำให้ขณะนี้เกิด กิเลสอย่างแรงในเรื่องของภาพ+เสียง ที่สมบูรณ์แบบ สำหรับผมคงต้องปรับเปลี่ยนแบบค่อยเป็นค่อยไปครับ(ตามฐานะของมนุษย์เงินเดือนในหน่วยงานของรัฐ) เมื่อวานกลับไปถึงบ้านตอนค่ำ เลยเอาเครื่องเสียงมาต่อเข้ากับทีวี เพื่อต้องการให้คุณภาพเสียงดีขึ้น ยิ้ม ........ฝากถึงคุณ อั๋น นะครับ  ซีดี ตัวอย่างหนังออสการ์ สาขา เบสต์พิคเจอร์ 77 เรื่อง + เพลงประกอบหนังคาวบอย ที่ผมนำไปฝากเมื่อวานนี้ ถ้าดู+ฟังจบแล้ว ขอความคิดเห็นด้วยนะครับ ยิ้ม

ผมได้รับบทความข้อเขียนต่างๆของคุณสมบุญ คนรักหนังนับร้อยแผ่น ผมค่อยๆใช้เวลาอ่านไปเรื่อยๆเพราะเอกสารบทความต่างๆนั้นมีมากมาย
หลังจากอ่านไปแล้วบางส่วนจึงไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคุณสมบุญ รักหนังมากเพราะคนที่ดูหนังด้วยความรักนั้นจะดูแบบหาข้อมูลทุกมุมมองก็จะ
แตกต่างกับคนที่ดูหนังเพื่อความบันเทิงธรรมดาทั่วๆไป "ดูหนังแล้ว ย้อนดูตัวตน" น่าจะเป็นคำกล่าวใช้ได้กับคุณสมบุญโดยแท้  คนที่รักหนังได้
ขนาดนี้ย่อมเป็นคอมูฟวี่เลิฟเวอร์ตัวจริงครับ  เป็นการดีมากๆที่จะมีคนที่รักหนังมาพูดคุยกันในเรื่องหนังกับเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นๆจะได้ความรู้
เพิ่มเติมมากขึ้นกับเรื่องราวเกี่ยวกับหนัง ผมหวังว่าคุณสมบุญจะมีเวลาเข้ามาพูดคุยเรื่องหนังได้อย่างต่อเนื่องนะครับ ถ้าหากว่าอยากได้หนังเรื่องใด
ที่ผมพอมีอยู่ในรูปแบบของดีวีดีหรือบูลเรย์ rip ก็บอกมาได้เลยนะครับสำหรับเพื่อนๆสมาชิกทุกคน
Pong-Wanchai

« ตอบ #3572 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 09:32:10 AM »

Adventures of A Teenage Dragonslayer
NARNIA - The Voyage of The Dawn Treader
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #3573 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 10:01:13 AM »

คุณ Sombun ได้มีโอกาสเข้าห้องเชือด(เฉีอนหัวใจ) ของคุณอั๋นแล้ว เป็นยังไงบ้างครับ
 จอใหญ่ เสียงใหญ่ มีส่วนทำให้ดูหนังสนุกมากขึ้นหรือเปล่าครับ
แน่นอนครับ......เหมือนที่คุณอั๋นพูดว่า  หนัง สร้างมาเพื่อดูในโรงหนัง ....อาจเป็นเพราะว่า ผมไม่ได้เข้าโรงหนังมาหลายๆปี แล้ว ทำให้ขณะนี้เกิด กิเลสอย่างแรงในเรื่องของภาพ+เสียง ที่สมบูรณ์แบบ สำหรับผมคงต้องปรับเปลี่ยนแบบค่อยเป็นค่อยไปครับ(ตามฐานะของมนุษย์เงินเดือนในหน่วยงานของรัฐ) เมื่อวานกลับไปถึงบ้านตอนค่ำ เลยเอาเครื่องเสียงมาต่อเข้ากับทีวี เพื่อต้องการให้คุณภาพเสียงดีขึ้น ยิ้ม ........ฝากถึงคุณ อั๋น นะครับ  ซีดี ตัวอย่างหนังออสการ์ สาขา เบสต์พิคเจอร์ 77 เรื่อง + เพลงประกอบหนังคาวบอย ที่ผมนำไปฝากเมื่อวานนี้ ถ้าดู+ฟังจบแล้ว ขอความคิดเห็นด้วยนะครับ ยิ้ม

ขอบคุณมากครับที่เอา่มาฝากเดี๋ยวผมอ่านจบแล้วจะแสดงความคิดเห็นให้ครับ
ผมเคยบอกเสมอว่าภาพยนต์นั้นถูกสร้างขึ้นมาเพื่อฉายที่โรงภาพยนต์มาตั้งแต่อดีตกาลแล้วครับ
แต่เราก็ไม่สามารถมีเวลาจะไปดูหนังในโรงภาพยนต์ได้ทุกวี่วันหรือเท่าที่อยากจะดูใช่ไหมครับ
โฮมเธียเตอร์จึงเป็นการจำลองโรงภาพยนต์เอามาไว้ที่บ้าน  มันอาจจะไม่สามารถเป็นโรงภาพยนต์จริงๆได้แต่ก็สามารถทำได้ใกล้เคียง
อาจจะย่อขนาดสัดส่วนโรงภาพยนต์ลงมาบ้างก็ต้องยอม  ปัจจุบันนี้ระบบดูหนังโฮมเธียเตอร์ดีๆนั้นสามารถทำได้ดีกว่าอดีตมากมายนัก
แต่อย่างว่าปัจจัยของแต่ละคนและความต้องการนั้นไม่เหมือนกัน  บางคนต้องการที่จะมีชุดโฮมเธียเตอร์ดีๆนั้นอาจจะทำไม่ได้เพราะปัจจัยรอบตัว
ไม่อำนวยแล้วบางคนปัจจัยรอบตัวพร้อมหมดทุกอย่างแต่ว่าไม่อยากทำเอง เพราะดูหนังจากทีวีธรรมดาก็ได้ไม่เห็นแปลกอะไร
ผมถึงบอกว่าคนรักหนัง,คนชอบดูหนังหรือคนดูหนังก็ได้ไม่ดูก็ได้มันต่างกัน ความต้องการค้นหาสาระหรือความบันเทิงจากหนังถึงต่างกัน
ก็แล้วแต่ละคนจะเป็นคนประเภทไหนของการดูหนังครับ

ตอนนี้ กิเลส ที่ได้ไปสัมผัส โฮมเธียเตอร์ ที่บ้านคุณอั๋นมา มันชักจะเติบโตอย่างรุนแรงในใจมากขึ้นทุกที.....ไม่น่าไปเล้ยยยย ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้  พอออกจากบ้านคุณอั๋นมา ก็ต้องกลับมาสู่โลกแห่งความเป็นจริง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

« ตอบ #3574 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 10:08:54 AM »

แน่นอนครับ......เหมือนที่คุณอั๋นพูดว่า  หนัง สร้างมาเพื่อดูในโรงหนัง ....อาจเป็นเพราะว่า ผมไม่ได้เข้าโรงหนังมาหลายๆปี แล้ว ทำให้ขณะนี้เกิด กิเลสอย่างแรงในเรื่องของภาพ+เสียง ที่สมบูรณ์แบบ สำหรับผมคงต้องปรับเปลี่ยนแบบค่อยเป็นค่อยไปครับ(ตามฐานะของมนุษย์เงินเดือนในหน่วยงานของรัฐ) เมื่อวานกลับไปถึงบ้านตอนค่ำ เลยเอาเครื่องเสียงมาต่อเข้ากับทีวี เพื่อต้องการให้คุณภาพเสียงดีขึ้น ยิ้ม ........ฝากถึงคุณ อั๋น นะครับ  ซีดี ตัวอย่างหนังออสการ์ สาขา เบสต์พิคเจอร์ 77 เรื่อง + เพลงประกอบหนังคาวบอย ที่ผมนำไปฝากเมื่อวานนี้ ถ้าดู+ฟังจบแล้ว ขอความคิดเห็นด้วยนะครับ ยิ้ม

คุณ Sumbon เป็นรัฐวิสาหกิจ ยังขนาดนี้ แล้วของผมเป็นรัฐบาลจะขนาดไหน
  ปีนี้ได้ข่าวว่าจะได้โบนัส 800 บาท คงซื้อซีดีได้สัก 2 แผ่น  ยิ้มกว้างๆ
แต่ที่แน่ๆ คือ 5% รับไปแล้วใช่ไหมครับ ยิงฟันยิ้ม  ของผมยังไม่รู้ลูกผีลูกคนเลยครับ คงต้องชูรักแร้ เหมียนเดิม ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่เรื่อง"ชูรักแร้"นั้นเป็นหนังเป็นไหนครับและใครแสดงนำคุณSombun คนรักหนังช่วยขยายเรื่องหน่อยซิ
อ๋อ...เป็นเพียงแค่การ บ่น เท่านั้นครับ มันเป็นหนังที่ถูกสร้างขึ้นใหม่เรื่อยๆ ทุกๆครั้งที่มีการปรับเงินเดือนโดยรัฐบาล และรับรองว่าจะมีการสร้างขึ้นใหม่เรื่อยๆไปอีกนาน ดาราที่นำแสดงก็เดิมๆ อีกเหมือนกันครับ.....นี่ล่ะคือ แผ่นดินไทย รูดซิบปาก....ขอโทษสมาชิกทุกๆท่านด้วยนะครับ ที่บางครั้งผมพูดแรงไปหน่อย ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

« ตอบ #3575 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 10:17:37 AM »

ผมได้รับบทความข้อเขียนต่างๆของคุณสมบุญ คนรักหนังนับร้อยแผ่น ผมค่อยๆใช้เวลาอ่านไปเรื่อยๆเพราะเอกสารบทความต่างๆนั้นมีมากมาย
หลังจากอ่านไปแล้วบางส่วนจึงไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคุณสมบุญ รักหนังมากเพราะคนที่ดูหนังด้วยความรักนั้นจะดูแบบหาข้อมูลทุกมุมมองก็จะ
แตกต่างกับคนที่ดูหนังเพื่อความบันเทิงธรรมดาทั่วๆไป "ดูหนังแล้ว ย้อนดูตัวตน" น่าจะเป็นคำกล่าวใช้ได้กับคุณสมบุญโดยแท้  คนที่รักหนังได้
ขนาดนี้ย่อมเป็นคอมูฟวี่เลิฟเวอร์ตัวจริงครับ  เป็นการดีมากๆที่จะมีคนที่รักหนังมาพูดคุยกันในเรื่องหนังกับเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นๆจะได้ความรู้
เพิ่มเติมมากขึ้นกับเรื่องราวเกี่ยวกับหนัง ผมหวังว่าคุณสมบุญจะมีเวลาเข้ามาพูดคุยเรื่องหนังได้อย่างต่อเนื่องนะครับ ถ้าหากว่าอยากได้หนังเรื่องใด
ที่ผมพอมีอยู่ในรูปแบบของดีวีดีหรือบูลเรย์ rip ก็บอกมาได้เลยนะครับสำหรับเพื่อนๆสมาชิกทุกคน
ขอบคุณครับ......อย่าชมผมเลยครับ ยังไงๆผมก็คือ คนรักหนังธรรมดาๆ คนหนึ่งเท่่านั้นเอง  ผมก็พูดคุยไปตามเท่าที่มีภูมิอยู่เท่า่นั้นเองครับ...ผมยังคงต้องเสาะแสวงหา ภูมิ อยู่ตลอดเวลาจนกว่าจะลงไปนอนอยู่ในโลงนั่นแหละครับ......ขอบคุณสำหรับ หนัง ที่จะเผื่อแผ่ เอาเป็นว่าขอให้เป็นการแลกเปลี่ยนดีกว่าครับ..สบายใจดีครับ ยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #3576 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 10:59:18 AM »

ผมกำลังรอกระทู้ประเด็นใหม่ๆเกี่ยวกับหนังอยู่ใครมีเรื่องอะไรเปิดหัวเรื่องกระทู้มาเลยครับ

« ตอบ #3577 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 11:49:03 AM »

ผมกำลังรอกระทู้ประเด็นใหม่ๆเกี่ยวกับหนังอยู่ใครมีเรื่องอะไรเปิดหัวเรื่องกระทู้มาเลยครับ
ขอเปิดประเด็น หนังเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ ทั้งหลายแหล่ได้ไหมครับ.....เดี๋ยวขอตัวไป ลั้นช์ ก่อนนะครับ ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #3578 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 11:55:36 AM »

ขอเปิดประเด็น หนังเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ ทั้งหลายแหล่ได้ไหมครับ.....เดี๋ยวขอตัวไป ลั้นช์ ก่อนนะครับ ยิงฟันยิ้ม

ได้เลยครับ  เริ่มจากหนังออสการ์เรื่องที่น่าสนใจก่อนก็ได้ไล่มาตั้งแต่อดีตขึ้นมาเลย
TRON

« ตอบ #3579 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 12:00:41 PM »

ผมชอบหนังเกี่ยวกับประวัฒิศาสตร์มากครับ โดยเฉพาะเรื่องสงครามหรือการเมืองทั้งโดยตรงและทางอ้อม หรือความเป็น
อยู่อันแร้นแค้นของคนในบางประเทศ เคยเปิดประเด็นไว้ในหน้าก่อนหน้านี้ ลิสต์ใหม่อีกรอบเท่าที่นึกออกครับ

In The Name of The Father แดนนี่ เด ลูิอิส เล่นได้สุดยอดสมรางวัลออสการ์
Michael Collins เลียม นิสสัน เล่นได้สุดยอดครับ
Schindler's List เลียม นิสสันอีกแล้ว แต่ผมว่าบทแกไม่เข้มข้นเท่า Michael Collins
The Boxer แดนนี่ เด ลูอิส เล่นเป็นไอริชอีกครั้ง ชอบครับ
Saving Private Ryan
Good Morning Vietnam
Angela's Ashes
JFK
Thirteen Days
อั๋น501

« ตอบ #3580 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 12:08:02 PM »

ผมชอบหนังเกี่ยวกับประวัฒิศาสตร์มากครับ โดยเฉพาะเรื่องสงครามหรือการเมืองทั้งโดยตรงและทางอ้อม หรือความเป็น
อยู่อันแร้นแค้นของคนในบางประเทศ เคยเปิดประเด็นไว้ในหน้าก่อนหน้านี้ ลิสต์ใหม่อีกรอบเท่าที่นึกออกครับ

In The Name of The Father แดนนี่ เด ลูิอิส เล่นได้สุดยอดสมรางวัลออสการ์
Michael Collins เลียม นิสสัน เล่นได้สุดยอดครับ
Schindler's List เลียม นิสสันอีกแล้ว แต่ผมว่าบทแกไม่เข้มข้นเท่า Michael Collins
The Boxer แดนนี่ เด ลูอิส เล่นเป็นไอริชอีกครั้ง ชอบครับ
Saving Private Ryan
Good Morning Vietnam
Angela's Ashes
JFK
Thirteen Days

ดีเลยครับนี่ล่ะถึงจะสมกับชื่อหัวเรื่องกระทู้หน่อย
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #3581 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 12:19:36 PM »

ขอต่อด้วยหนังเพลงนะครับ
  เมื่ออาทิตย์ก่อนเอา The Sound Of Music มาดูเป็นครั้งที่เท่าไหร่จำไม่ได้แล้ว
  ก็ยังสนุกเหมือนเดิม  สมัยนี้ไม่เห็นใครสร้างหนังแบบนี้กันเลย เพลงเพราะ หนังสนุก วิวสวย
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3582 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 12:57:02 PM »

เมื่ออาทิตย์ก่อนเอา The Sound Of Music มาดูเป็นครั้งที่เท่าไหร่จำไม่ได้แล้ว
  ก็ยังสนุกเหมือนเดิม  สมัยนี้ไม่เห็นใครสร้างหนังแบบนี้กันเลย เพลงเพราะ หนังสนุก วิวสวย

ก่อนไปกาตาร์ ก็เอามาเปิดดูไป 2 รอบครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #3583 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 02:03:37 PM »

ก่อนไปกาตาร์ ก็เอามาเปิดดูไป 2 รอบครับ
ขออนุญาตแปะลิ๊งค์ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=1096.0

TRON

« ตอบ #3584 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 02:18:49 PM »

หนังเพลงยุคนี้(หมายถึงหนังที่มีร้องเพลงในเรื่องในแต่ละฉาก)ที่ชอบที่สุดคงมี 2 เรื่องนี้ครับ

Moulin' Rouge
Accross The Universe
Once อันนี้เพิ่งได้ดู ผมชอบมากๆ เพลงเพราะสุดๆ เนื้อเรื่องง่ายๆแต่กินใจดี

หน้า: 1 ... 237 238 [239] 240 241 ... 368
พิมพ์