เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 02:06:21 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 291 292 [293] 294 295 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707544 ครั้ง)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #4380 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 10:20:45 AM »

หนังของชอว์บราเดอร์ ชื่อไทยว่า รสรัก ฤทธิ์แค้น นำแสดงโดย เยียะหัว + ลีลี่โฮ เป็นเรื่องของ บ้านโคมเขียวที่จับหญิงชาวบ้านมาบังคับให้เป็นโสเภณี นางเอกเป็นประเภท ม้าพยศ แต่ในที่สุดก็ยอมแต่ก็เป็นการยอมเพื่อแก้แค้นในภายหลัง ที่สุดก็สำเร็จแต่ตัวเองก็ต้องสังเวยชีวิตเช่นกัน ...หนังแสดงให้เห็นแง่มุมต่างๆอย่างรอบด้านของการดำเนินกิจการภายใน บ้านโคมเขียว อย่างละเอียดพอควร....ฉาก/ซีนที่จะต้องโชว์สรีระของผู้หญิงนั้น ชอว์บราเดอร์ จัดว่าเป็นค่ายหนึ่งที่ทำได้ ถึง ทีเดียว ครับ ยิ้ม
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #4381 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 10:58:02 AM »

The Sisterhood
30 Minutes Or Less
.. polotoon ..

« ตอบ #4382 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 11:24:12 AM »

Oh! I thought that you are over 30 minutes ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #4383 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 11:33:09 AM »

Oh! I thought that you are over 30 minutes ยิ้มกว้างๆ

ขอโทษครับ พิมพ์ชื่อหนังผิด...ความจริงต้องชื่อนี้ครับ...

3 Minutes Or Less
.. polotoon ..

« ตอบ #4384 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 11:41:56 AM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=nn9DoxS_nck" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=nn9DoxS_nck</a>

อ้าว พี่โป่งครับ ไม่ใช่เรื่องนี้หรอกหรือครับ

« ตอบ #4385 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 11:47:05 AM »

อ้าว พี่โป่งครับ ไม่ใช่เรื่องนี้หรอกหรือครับ

ก็ผมเคยบอกและย้ำหลายครั้งในเว็ปนี้แล้วงัยครับว่า ฝรั่งมันก็ผิดอยู่เป็นประจำ !!
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #4386 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 12:04:23 PM »

มาว่ากันสาขาที่ผมสนใจเป็นการส่วนตัว  สาขาเทคนิคพิเศษยอดเยี่ยม แล้วค่อยมาว่ากันถึงสาขานักแสดงสมทบยอดเยี่ยมชายและหญิงในตอนต่อไป

1. Hugo    เป็นเต็งหามสำหรับสาขาเทคนิคพิเศษนี้ ไม่น่าพลาด
2. Real Steel  โดยส่วนตัวผมเชียร์เรื่องนี้เพราะหุ่นยนต์ไม่ได้ใช้ CG ภาพเคลื่อนไหวจึงดูสมจริงมากๆครับ
3. Harry Potter and the Deathly Hallows Part 2  เป็นตัวสอดแทรกเต็งมาเหมือนกัน
4. Rise of the Planet of the Apes   เรื่องนี้เจ้าวานรใช้ CG แต่ผมว่าเห็นเรื่องอื่นๆก็ใช้เทคนิค CG มามากแล้วไม่น่าจะมีโอกาส
5. Transformers: Dark of the Moon  เรื่องนี้ก็เหมือนกันใช้เทคนิค CG ทั้งเรื่อง ในทั้งหมด 5 เรื่องผมว่าเรื่องนี้มีโอกาสน้อยสุด แต่ก็ไม่แน่
มุมมองเรื่องเทคนิคการสร้าง CG ของคณะกรรมการอาจจะไม่คิดแบบผมก็ได้

มีเรื่องที่น่าแปลกว่าทำไมเรื่อง The Adventures of Tintin เป็นหนัง 3D ที่ใช้เทคนิคด้านภาพด้วยเทคโนโลยีโมชั้นแคปเจอร์ 3D ระดับเทพ
เป็นของค่ายสปิลเบิร์ก ที่มีรางวัลลูกโลกทองคำสาขาเทคนิคพิเศษตุนไว้แล้ว  ผมว่าน่าจะเข้าไปชิง 1 ใน 5 เรื่องของสาขานี้  แต่ไม่ติดโผ
เป็นเรื่องเหนือความคาดหมาย  อย่างน้อยๆควรชิงคู่กับเรื่อง Hugo อย่างว่าก็แล้วแต่มุมมองออสการ์คงไม่อยากจะให้หนังที่ได้รับรางวัล
ลูกโลกทองคำ มาแล้วเข้าชิงแยะเดี๋ยวจะกลายเป็นว่ารางวัลออสการ์เป็นรองลูกโลกทองคำในแง่ความเชื่อถือ เพราะไปตามหลังลูกโลกทองคำ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #4387 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 08:42:38 PM »

หนังของชอว์บราเดอร์ ชื่อไทยว่า รสรัก ฤทธิ์แค้น นำแสดงโดย เยียะหัว + ลีลี่โฮ เป็นเรื่องของ บ้านโคมเขียวที่จับหญิงชาวบ้านมาบังคับให้เป็นโสเภณี นางเอกเป็นประเภท ม้าพยศ แต่ในที่สุดก็ยอมแต่ก็เป็นการยอมเพื่อแก้แค้นในภายหลัง ที่สุดก็สำเร็จแต่ตัวเองก็ต้องสังเวยชีวิตเช่นกัน ...หนังแสดงให้เห็นแง่มุมต่างๆอย่างรอบด้านของการดำเนินกิจการภายใน บ้านโคมเขียว อย่างละเอียดพอควร....ฉาก/ซีนที่จะต้องโชว์สรีระของผู้หญิงนั้น ชอว์บราเดอร์ จัดว่าเป็นค่ายหนึ่งที่ทำได้ ถึง ทีเดียว ครับ ยิ้ม

เฮียสมบุญฯดูหนังจีนของชอร์บราเดอร์จากฟอร์แม็ตอะไรครับ   ดีวีดีหรือวีซีดีอันที่จริงผมอยากหามาดูเหมือนกันไม่รู้ว่าทำเป็นบูลเรย์หรือเปล่า
ขี้เกียจดูหนังจากฟอร์แม็ตอื่นแล้ว  เพราะเสียเวลาดูเท่ากันเลือกดูของดีไปเลย
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4388 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 09:47:14 PM »

Tinker Tailor Soldier Spy
Warrior
My Week with Marilyn

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #4389 เมื่อ: 27 มกราคม 2012 | 11:54:59 PM »

เป็นไงบ้างครับ Gary Oldman ยังเยี่ยมเหมือนเคยหรือเปล่า?

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #4390 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 12:16:30 AM »

เป็นไงบ้างครับ Gary Oldman ยังเยี่ยมเหมือนเคยหรือเปล่า?

เล่นได้นิ่ง สุขุม และมีมาดดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 2012 | 12:18:45 AM โดย 1 i 1 i v m » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4391 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 02:10:15 AM »

The Dragon Pearl

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #4392 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 08:58:09 AM »

แฟนฉัน
นาน ๆ หยิบมาดูสักทีก็มีความสุขดีครับ

« ตอบ #4393 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 11:08:10 AM »

ไวยากรณ์ ย่อมมาแต่ภาษา...
รางวัล ย่อมมาหลังจากภาพยนต์ ฉันนั้น...

ชายเดี่ยว

รางวัลชายเดี่ยวผมแอบเชียร์ Demián Bichir จากเรื่อง A Better Life นะครับ ผมชอบบทบาทนี้เป็นการส่วนตัวเลย (แต่จริงๆที่แกติดโผมานี่ก็ถือว่าเหนือความคาดหมายเหมือนกัน เพราะดูจะนอกสายตามากๆเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 2012 | 11:10:38 AM โดย 1 i 1 i v m » บันทึกการเข้า

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #4394 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 02:22:20 PM »

เฮียสมบุญฯดูหนังจีนของชอร์บราเดอร์จากฟอร์แม็ตอะไรครับ   ดีวีดีหรือวีซีดีอันที่จริงผมอยากหามาดูเหมือนกันไม่รู้ว่าทำเป็นบูลเรย์หรือเปล่า
ขี้เกียจดูหนังจากฟอร์แม็ตอื่นแล้ว  เพราะเสียเวลาดูเท่ากันเลือกดูของดีไปเลย
ผมขอ ฟันธงว่า ไม่มีการผลิตเป็นบลูเรย์ แน่นอนครับ(เป็นการคาดเดาเอาเองนะครับ แต่ผมเชื่อมั่นอย่างนี้) เพราะผมติดตามมาตลอดจึงทราบพอสมควร และเพราะเหตุผลดังนี้ครับ.-
1.  แรกเริ่มนั้น บ. ยูไนเต็ด (เป็นเครือของแคททาลิสท์) เป็นผู้ได้รับสิทธิ์แต่เพียงผู้เดียวในการผลิตจำหน่ายในประเทศไทย ตอนแรกออกเป็น วีซีดี อย่างเดียวเท่านั้น แล้วก็เหลือสต็อคจำนวนมากๆ เพราะผมเคยซื้อที่ร้าน บีเคพี สาขาคลองถมนำมาเซลส์ในราคา 19 บาทแต่ถ้าเป็นราคาขายส่งจะ 17 บาท  แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วหมดไปอย่างรวดเร็ว
2. ต่อมาเอามาออกเป็น ดีวีดี แต่ก็ด้วยเหตุใดไม่ทราบขายสิทธิ์นี้ให้ บ. ไลอ้อนฮาร์ท  แล้วก็เหมือนเดิมครับคือเหลือสต็อคจำนวนมากต้องมาเซลส์ในราคา 55 บาท จากราคาที่ปกกล่อง 350 บาท ผมซื้อที่ร้าน เจบิ๊คคลองถม
3. และ ณ บัดนี้ในส่วนของดีวีดีที่ บ. ยูไนเต็ด ผลิตเอาไว้ก็เหลือสต็อคต้องเอามาเซลส์อีก(ราคาที่ปกกล่องคือ 350 บาท) ในราคาซื้อ 3 แผ่นแถม 1 แผ่น ....คือถ้าซื้อ 1 แผ่นราคา 69 บาท แต่ถ้าซื้อ 3 แผ่น ก็ราคา 207 บาท แต่ได้แถมอีก 1 แผ่น รวมเป็นได้ถึง 4 แผ่น แต่จ่ายแค่ 207 บาท เฉลี่ยแผ่นละ 51.75 บาท เท่านั้น ตอนนี้ขายอยู่ที่ร้านมีเดียเพลย์(ติดกับร้านแมงป่อง) ชั้น 1 ตึกฟอร์จูนรัชดาครับ เมื่อวานก็ไปสอยมาอีก 8 แผ่น พนักงานขายบอกว่าจะมีใหม่ๆมาอีกเรื่อยๆ ผมเลยตั้งใจว่า สัก 2 สัปดาห์จะแวะไปดูทีหนึ่ง ...อ้อ มีเป็นวีซีดี ด้วยแต่ผมไม่ได้เลือกดูเพราะคิดว่าจะไม่เก็บวีซีดีอีกแล้ว แต่ ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วเดี๋ยวไปคราวหน้าจะลองเลือกดู เพราะว่า คุณภาพภาพจากวีซีดี ของ บ.ยูไนเต็ดนั้น โอเค ครับ ประกอบกับมันเป็นจังหวะและโอกาสที่จะต้องเก็บแล้วเพราะผมคาดว่า ต่อไปจะหายากแน่ๆ ที่เป็นวีซีดี นี้เขาขายเรื่องละ 59 บาท ครับ ไม่มีโปรโมชั่น ซึ่งผมเห็นว่าเป็นราคาที่สูงเกินไป เพราะเคยซื้อในราคา 19 บาทมาแล้ว ผมเดาว่าปริมาณของดีวีดี เหลือค้างสต็อคจำนวนมากกว่าจึงต้องขายแบบมีแถม
4. ตามเว็บต่างๆมีประกาศขาย ทั้ง วีซีดี และ ดีวีดี แต่ราคาสูงกว่านิดหน่อย นั่นแปลว่า มีสต็อคเหลือมากมายผู้ขายต้องเอาออกมาขายในราคาเซลส์อย่างเดียวจึงจะขายออก
.....เป็นการวิเคราะห์ของผมเท่านั้นนะครับ ผมจึงคิดว่าคงไม่มีการผลิตออกมาเป็น บลูเรย์แน่นอน เพราะ ชนไม่นิยม ครับ ยิ้มกว้างๆ
***คุณอั๋น ไม่ต้องซื้อนะครับ เดี๋ยวแบ่งปัน ดีวีดี ของผมไปดู นะครับ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 2012 | 02:31:10 PM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 291 292 [293] 294 295 ... 368
พิมพ์