เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 11:35:07 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 292 293 [294] 295 296 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707506 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #4395 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 02:46:43 PM »

หนังของชอว์บราเดอร์ ชื่อไทยว่า รสรัก ฤทธิ์แค้น นำแสดงโดย เยียะหัว + ลีลี่โฮ เป็นเรื่องของ บ้านโคมเขียวที่จับหญิงชาวบ้านมาบังคับให้เป็นโสเภณี นางเอกเป็นประเภท ม้าพยศ แต่ในที่สุดก็ยอมแต่ก็เป็นการยอมเพื่อแก้แค้นในภายหลัง ที่สุดก็สำเร็จแต่ตัวเองก็ต้องสังเวยชีวิตเช่นกัน ...หนังแสดงให้เห็นแง่มุมต่างๆอย่างรอบด้านของการดำเนินกิจการภายใน บ้านโคมเขียว อย่างละเอียดพอควร....ฉาก/ซีนที่จะต้องโชว์สรีระของผู้หญิงนั้น ชอว์บราเดอร์ จัดว่าเป็นค่ายหนึ่งที่ทำได้ ถึง ทีเดียว ครับ ยิ้ม

เฮียสมบุญฯดูหนังจีนของชอร์บราเดอร์จากฟอร์แม็ตอะไรครับ   ดีวีดีหรือวีซีดีอันที่จริงผมอยากหามาดูเหมือนกันไม่รู้ว่าทำเป็นบูลเรย์หรือเปล่า
ขี้เกียจดูหนังจากฟอร์แม็ตอื่นแล้ว  เพราะเสียเวลาดูเท่ากันเลือกดูของดีไปเลย
ผมขอ ฟันธงว่า ไม่มีการผลิตเป็นบลูเรย์ แน่นอนครับ(เป็นการคาดเดาเอาเองนะครับ แต่ผมเชื่อมั่นอย่างนี้) เพราะผมติดตามมาตลอดจึงทราบพอสมควร และเพราะเหตุผลดังนี้ครับ.-
1.  แรกเริ่มนั้น บ. ยูไนเต็ด (เป็นเครือของแคททาลิสท์) เป็นผู้ได้รับสิทธิ์แต่เพียงผู้เดียวในการผลิตจำหน่ายในประเทศไทย ตอนแรกออกเป็น วีซีดี อย่างเดียวเท่านั้น แล้วก็เหลือสต็อคจำนวนมากๆ เพราะผมเคยซื้อที่ร้าน บีเคพี สาขาคลองถมนำมาเซลส์ในราคา 19 บาทแต่ถ้าเป็นราคาขายส่งจะ 17 บาท  แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วหมดไปอย่างรวดเร็ว
2. ต่อมาเอามาออกเป็น ดีวีดี แต่ก็ด้วยเหตุใดไม่ทราบขายสิทธิ์นี้ให้ บ. ไลอ้อนฮาร์ท  แล้วก็เหมือนเดิมครับคือเหลือสต็อคจำนวนมากต้องมาเซลส์ในราคา 55 บาท จากราคาที่ปกกล่อง 350 บาท ผมซื้อที่ร้าน เจบิ๊คคลองถม
3. และ ณ บัดนี้ในส่วนของดีวีดีที่ บ. ยูไนเต็ด ผลิตเอาไว้ก็เหลือสต็อคต้องเอามาเซลส์อีก(ราคาที่ปกกล่องคือ 350 บาท) ในราคาซื้อ 3 แผ่นแถม 1 แผ่น ....คือถ้าซื้อ 1 แผ่นราคา 69 บาท แต่ถ้าซื้อ 3 แผ่น ก็ราคา 207 บาท แต่ได้แถมอีก 1 แผ่น รวมเป็นได้ถึง 4 แผ่น แต่จ่ายแค่ 207 บาท เฉลี่ยแผ่นละ 51.75 บาท เท่านั้น ตอนนี้ขายอยู่ที่ร้านมีเดียเพลย์(ติดกับร้านแมงป่อง) ชั้น 1 ตึกฟอร์จูนรัชดาครับ เมื่อวานก็ไปสอยมาอีก 8 แผ่น พนักงานขายบอกว่าจะมีใหม่ๆมาอีกเรื่อยๆ ผมเลยตั้งใจว่า สัก 2 สัปดาห์จะแวะไปดูทีหนึ่ง ...อ้อ มีเป็นวีซีดี ด้วยแต่ผมไม่ได้เลือกดูเพราะคิดว่าจะไม่เก็บวีซีดีอีกแล้ว แต่ ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้ว เพราะว่า คุณภาพภาพจากวีซีดี ของ บ.ยูไนเต็ดนั้น โอเค ครับ ประกอบกับมันเป็นจังหวะและโอกาสที่จะต้องเก็บแล้วเพราะผมคาดว่า ต่อไปจะหายากแน่ๆ ที่เป็นวีซีดี นี้เขาขายเรื่องละ 59 บาท ครับ ไม่มีโปรโมชั่น ซึ่งผมเห็นว่าเป็นราคาที่สูงเกินไป เพราะเคยซื้อในราคา 19 บาทมาแล้ว ผมเดาว่าปริมาณของดีวีดี เหลือค้างสต็อคจำนวนมากกว่าจึงต้องขายแบบมีแถม
4. ตามเว็บต่างๆมีประกาศขาย ทั้ง วีซีดี และ ดีวีดี แต่ราคาสูงกว่านิดหน่อย นั่นแปลว่า มีสต็อคเหลือมากมายผู้ขายต้องเอาออกมาขายในราคาเซลส์อย่างเดียวจึงจะขายออก
.....เป็นการวิเคราะห์ของผมเท่านั้นนะครับ ผมจึงคิดว่าคงไม่มีการผลิตออกมาเป็น บลูเรย์แน่นอน เพราะ ชนไม่นิยม ครับ ยิ้มกว้างๆ

ปัญหาของผม ณ เวลานี้จะดูหนังจาก 2 สิ่งนี้เท่านั้น
1.  ดูจากโรงภาพยนต์เพื่อความสมบูรณ์ที่สุด และต้องเลือกโรงฉายที่ดีที่สุดด้วย  เพราัเคยดูโรงที่ไม่ค่อยดีแล้วเสียอารมณ์ ในเมื่อต้องเสียเงินแล้ว
ควรที่จะได้รับความบันเทิงที่ดีที่สุดเราสามารถเลือกดูได้อยู่แล้ว
2.  ดูบูลเรย์จากเครื่องโปรเจ็คเตอร์ซึ่งจะใกล้เคียงดูจากโรงภาพยนต์ที่สุด หากเทียบกับการดูจากทีวี LED ห่างชั้นจากการดูจากโรงภาพยนต์มากครับ
ข้อเสียของเครื่องโปรเจ๊คเตอร์อาจจะไม่ใช่ข้อเสีย เพราะหลอดภาพของเครื่องโปรเจ๊คเตอร์นั้นมีอายุการใช้งานอยู่ที่ประมาณ 3000 ชั่วโมง ทั้งนี้ทั้งนั้น
ผมจะเอามาดูอะไรๆที่มันไร้คุณภาพทำไมเสียดายอายุหลอดเปล่าๆ  เปลี่ยนหลอดภาพครั้งละเป็นหมื่นกว่าบาทซึ่งราคาค่าหลอดภาพสามารถเอามาซื้อ
ทีวี LED ขนาดจอ 40 นิ้วได้เลย(อายุจอภาพของ LED น่าจะ 50000 - 60000 ชั่วโมงเครื่องเสียก่อนจอภาพแน่)

เข้าใจแล้วใช่ไหมครับว่าทำไมผมถึงเลือกดูแต่บูลเรย์  มันเป็นความเคยชินแล้วครับ ผมดูหนังจากเครื่องโปรเจ๊คเตอร์จากจอภาพใหญ่เกือบร้อยนิ้ว
ทำให้ดูจอภาพขนาดเล็กๆ 40 - 50 นิ้วไม่ได้แล้วครับ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #4396 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 03:17:15 PM »

อย่างนี้ก็ไม่ได้ดูสิครับ ยิ้ม....แต่ก็ไม่แน่นะครับ ผมคิดว่าเรื่องที่เข้าขั้นอมตะคลาสสิคจริงๆ เช่น เดชไอ้ด้วน อาจจะมีบางบริษัท คิดผลิตออกมาเป็นบลูเรย์ก็ได้ครับ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #4397 เมื่อ: 28 มกราคม 2012 | 04:22:16 PM »

อย่างนี้ก็ไม่ได้ดูสิครับ ยิ้ม....แต่ก็ไม่แน่นะครับ ผมคิดว่าเรื่องที่เข้าขั้นอมตะคลาสสิคจริงๆ เช่น เดชไอ้ด้วน อาจจะมีบางบริษัท คิดผลิตออกมาเป็นบลูเรย์ก็ได้ครับ

ไม่เป็นไรครับหนังเก่าๆไว้ค่อยรอดูได้ไม่ต้องรีบดูก็ได้  มาสเตอร์ต้นฉบับฟิล์มหนังของชอร์บราเดอร์ทั้งหมดน่าจะยังคงเก็บรักษาไว้อย่างดี
อนาคตคงมีเจ้าของลิขสทธิ์ทำเป็นบูลเรย์ออกมาก็ได้แต่อาจจะไม่ใช่โซนบ้านเรา  เพราะหนังเก่าๆคลาสสิกที่ทำเป็นบูลเรย์มีมากมายที่ออกเฉพาะ
ยุโรป อเมริกายังไม่มีเลย  แต่ยุดสมัยนี้บูลเรย์ออกที่ประเทศไหนเราก็สามารถหามาดูได้หมดเพราะโลกไร้พรมแดน
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #4398 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 | 08:35:16 AM »

Leap Year

Pong-Wanchai

« ตอบ #4399 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 | 09:53:35 AM »

Arena สนุกและสะใจดีครับ  ยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #4400 เมื่อ: 30 มกราคม 2012 | 10:39:49 AM »

No String Attached

Pong-Wanchai

« ตอบ #4401 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 | 12:21:00 PM »

Kill List
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #4402 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 | 01:18:31 PM »

The Affair of the Necklace

« ตอบ #4403 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 | 03:48:42 PM »

สแวงค์ นี่ สวยแบบแปลกๆ ครับ เธอขายทั้งฝีมือและความสวยแบบแปลกๆ ยิ้มกว้างๆ   ใน insomnia(2002) เธอดูดีทีเดียว  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2012 | 03:51:16 PM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า

« ตอบ #4404 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 | 03:57:16 PM »

สแวงค์ นี่ สวยแบบแปลกๆ ครับ เธอขายทั้งฝีมือและความสวยแบบแปลกๆ ยิ้มกว้างๆ   ใน insomnia(2002) เธอดูดีทีเดียว  ยิ้ม
ชอบเธอเพราะสวยแปลก ๆ อย่างที่คุณ Sombun บอกนี่ล่ะครับ
ผมว่าหน้าตาของเธอละม้าย ราเควล เวลช์ ในอดีตนะครับ

« ตอบ #4405 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 | 04:00:58 PM »

ชอบเธอเพราะสวยแปลก ๆ อย่างที่คุณ Sombun บอกนี่ล่ะครับ
ผมว่าหน้าตาของเธอละม้าย ราเควล เวลช์ ในอดีตนะครับ
+1 ครับ  เพียง เวลช์ ไม่มีเขี้ยว ยิ้มกว้างๆ....มีแอพพีล คนละแบบครับ....เป็นดาราหญิงอีกคนหนึ่งที่ผมชอบและตั้งใจจะเก็บงานของเธอ ปีนี้อายุ 38 แล้ว ตกใจ

« ตอบ #4406 เมื่อ: 31 มกราคม 2012 | 04:16:25 PM »

+1 ครับ  เพียง เวลช์ ไม่มีเขี้ยว ยิ้มกว้างๆ....มีแอพพีล คนละแบบครับ....เป็นดาราหญิงอีกคนหนึ่งที่ผมชอบและตั้งใจจะเก็บงานของเธอ ปีนี้อายุ 38 แล้ว ตกใจ
สังเกตละเอียดถึงขนาดว่าคนไหนมีเขี้ยวหรือไม่มี...
สมกับเป็น classic movie connoisseur จริง ๆ ครับ ยิ้มกว้างๆ
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4407 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 02:20:34 AM »

Melancholia หนังดูยากอยู่ และโหดดีครับ(คือมันกดดันแปลกๆ)

TRON

« ตอบ #4408 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 07:41:57 AM »

Melancholia หนังดูยากอยู่ และโหดดีครับ(คือมันกดดันแปลกๆ)

ผมชอบบรรยากาศหนังนะ

« ตอบ #4409 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:01:04 AM »

สังเกตละเอียดถึงขนาดว่าคนไหนมีเขี้ยวหรือไม่มี...
สมกับเป็น classic movie connoisseur จริง ๆ ครับ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณครับ....ข้าน้อยมิบังอาจ ในแผ่นดินอันกว้างใหญ่ไพศาลนี้ ยังมี สุดยอด connoisseur อยู่อีกมากมายครับ....จริงๆอยากจะสังเกตุให้ ลึก ลงไปกว่านั้นอีกครับ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 292 293 [294] 295 296 ... 368
พิมพ์