เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 06:22:02 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 297 298 [299] 300 301 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1708024 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #4470 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:27:04 AM »

Meteor
Meteor Storm
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #4471 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 | 07:15:58 AM »

เช้านี้งาน ออสการ์ครั้งที่ 84 เป็นรางวัลสำคัญที่สุดของฮอลลีวู๊ดจะประกาศผลแล้ว ใครสมหวังหรือผิดหวังคงได้รู้กัน
ถ่ายทอดสดทางทรูฟวิชั่นช่อง 61 ตั้งแต่เช้ามืด  ตอนนี้ผมกำลังดูอยู่งานยังไม่ได้เริ่มประกาศผลอาจจะอยู่ดูได้แค่ช่วงต้นๆ
เพราะต้องไปทำงาน  ถ้าใครได้ดูเอาผลรางวัลสาขาต่างๆมาลงอัพเดทด้วยนะครับ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #4472 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 | 08:18:07 AM »

อุโมงค์ผาเมือง
The Rock
From Prada To Nada หนังเรื่องนี้ดูได้เพลิน ๆ พอ ๆ กันกับหนังหรือละครแนวดราม่าของไทยเลย -- แนวลูกเศรษฐีตกยาก

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4473 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:37:43 PM »

The Artist หนังยอดเยี่ยมออสการ์ปีนี้ สุดยอดจริงครับ
The Descandant หนังที่เนื้อเรื่องน่าจะหนัก แต่ภาพและเพลงทำให้หนังกลายเป็นหนังเบาๆ ดราม่านิดหน่อย

« ตอบ #4474 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 | 08:13:23 AM »

Jonah Hex
มันส์สะใจดีครับ... มาในแนวเดียวกับ Wild Wild West

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #4475 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:51:21 AM »

เช้านี้งาน ออสการ์ครั้งที่ 84 เป็นรางวัลสำคัญที่สุดของฮอลลีวู๊ดจะประกาศผลแล้ว ใครสมหวังหรือผิดหวังคงได้รู้กัน
ถ่ายทอดสดทางทรูฟวิชั่นช่อง 61 ตั้งแต่เช้ามืด  ตอนนี้ผมกำลังดูอยู่งานยังไม่ได้เริ่มประกาศผลอาจจะอยู่ดูได้แค่ช่วงต้นๆ
เพราะต้องไปทำงาน  ถ้าใครได้ดูเอาผลรางวัลสาขาต่างๆมาลงอัพเดทด้วยนะครับ
+1 ครับ ต้องขออภัยด้วยครับ ผมเอาผลมาแปะไม่เป็นครับ คงต้องรบกวนท่านสมาชิกผู้เชี่ยวชาญด้วยครับ แต่คงทราบผลกันไปแล้วนะครับ สำหรับผม ก็คงต้องเริ่มภารกิจตามล่าหามาดูและเก็บสะสมครับ เพิ่งจะมี เดอะ เฮลป์ เรื่องเดียว.....ภารกิจเริ่ม ก็หมายถึง ต้องเริ่มเสียเงินอีกแล้ว ...เมื่อไรชมรมฯ นี้จะมีรายได้เข้าสักที น๊อ (บ่น) ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #4476 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:50:57 AM »

The Artist  กวาดรางวัลออสการ์ไป 5 รางวัลจากเข้าชิง 10 รางวัล  แต่ที่สำคัญไได้รางวัลภาพยนต์ยอดเยี่ยม,ผู้กำกับยอดเยี่ยม และนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ถือว่าเป็นรางวัลสำคัญเบียดคู่แข่งตัวเต็งอย่างเรื่อง Hugo ได้เท่ากัน 5 รางวัลแต่เป็นรางวัลทางด้านเทคนิคมากกว่า  ปีนี้พลิกโผเหมือนกัน
ที่ภาพยนต์ขาว-ดำหนังใบ้ซิวรางวัลใหญ่ๆเกือบหมด  แถมเป็นหนังฝรั่งเศสต่างชาติอีก(ทั้งผู้กำกับ มิเชล ฮาซานาวิเชียส และนักแสดงนำชาย ฌอง
ดูฌาร์แดง)  ส่วนตัวเต็งแบบนอนมาไม่ต้องมีพระนำสาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม เมอริล สตรีล รับบทอดีตนายกรัฐมนตรีหญิงเหล็กของอังกฤษ
นางมาร์กาเร็ต แธตเชอร์ จากเรื่อง "ดิไอร์ออน เลดี้" ไม่มีพลิกโผเป็นไปตามคาด 
อั๋น501

« ตอบ #4477 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012 | 03:53:00 PM »

+1 ครับ ต้องขออภัยด้วยครับ ผมเอาผลมาแปะไม่เป็นครับ คงต้องรบกวนท่านสมาชิกผู้เชี่ยวชาญด้วยครับ แต่คงทราบผลกันไปแล้วนะครับ สำหรับผม ก็คงต้องเริ่มภารกิจตามล่าหามาดูและเก็บสะสมครับ เพิ่งจะมี เดอะ เฮลป์ เรื่องเดียว.....ภารกิจเริ่ม ก็หมายถึง ต้องเริ่มเสียเงินอีกแล้ว ...เมื่อไรชมรมฯ นี้จะมีรายได้เข้าสักที น๊อ (บ่น) ยิ้มกว้างๆ

มีแล้วไงค่าเรื่องจากหนังสือถึงแม้จะไม่มาก  แต่ก็เป็นความภาคภูมิใจที่ได้รับจากเรื่องราวหนังเก่าคลาสสิกที่เฮียรัก  มันยังพอมีรายได้เข้ามาบ้าง
ดีกว่าต้องชักทุนเพื่อไปซื้อหนัง  อย่างน้อยๆค่าเรื่องก็ยังใช้เป็นทุนให้เฮียซื้อหนังเก็บโดยไม่ต้องใช้ทุนตัวเอง
max
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #4478 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 | 12:58:04 AM »

a dangerous method
ในหนังบอกด้วยว่า professor. jung มีชีวิตยืนยาวกว่าใครเพื่อน เพราะมี " กิ๊ก " ครับ.... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #4479 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 | 06:06:42 AM »

ในหนังบอกด้วยว่า professor. jung มีชีวิตยืนยาวกว่าใครเพื่อน เพราะมี " กิ๊ก " ครับ.... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

นางเอก คีร่า ไนท์ลี่ย์ เรื่องนี้ใจถึงไหมเห็นข่าวว่ามีบทโป๊ด้วย

« ตอบ #4480 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012 | 09:06:44 AM »

ถ่ายทอดสดทางทรูฟวิชั่นช่อง 61 ตั้งแต่เช้ามืด  ตอนนี้ผมกำลังดูอยู่งานยังไม่ได้เริ่มประกาศผลอาจจะอยู่ดูได้แค่ช่วงต้นๆ
เพราะต้องไปทำงาน  ถ้าใครได้ดูเอาผลรางวัลสาขาต่างๆมาลงอัพเดทด้วยนะครับ

มีแล้วไงค่าเรื่องจากหนังสือถึงแม้จะไม่มาก  แต่ก็เป็นความภาคภูมิใจที่ได้รับจากเรื่องราวหนังเก่าคลาสสิกที่เฮียรัก  มันยังพอมีรายได้เข้ามาบ้าง
ดีกว่าต้องชักทุนเพื่อไปซื้อหนัง  อย่างน้อยๆค่าเรื่องก็ยังใช้เป็นทุนให้เฮียซื้อหนังเก็บโดยไม่ต้องใช้ทุนตัวเอง
+1 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กุมภาพันธ์ 2012 | 10:13:07 AM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า
max
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #4481 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 | 02:13:35 AM »

คีร่า ไน้ท์ลีย์ แกก็ใจถึงมาตั้งหลายเรื่องแล้วนี่ครับ เรื่องนี้ก็มีบทโป๊เล็กๆอีกเหมือนเดิม ขอย้ำว่า " เล็ก " จริงๆ ในเรื่องมีอีตาด็อกเตอร์คนหนึ่งมารักษากับคุณหมอ jung โดยคำแนะนำของซิกมันด์ ฟรอยด์ คุณด็อกเตอร์คนนี้แกเป็นโรคขาด sex ไม่ได้ครับ แต่ในที่สุดตอนท้ายก็เสียชีวิตเพราะอดอาหารตายเหมือนใครก็ไม่รู้ในบ้านเราที่กล่าวเอาไว้แสนนานแล้วว่า " อดข้าวหรอกนะเจ้าชีวาวาย ไม่ตายดอกถ้าอดเสน่หา " ( ขออภัยนะครับ ถ้าจำมาเพี้ยนๆไปบ้างแก่แล้วครับ )  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #4482 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 | 08:21:30 AM »

นางเอก คีร่า ไนท์ลี่ย์ เรื่องนี้ใจถึงไหมเห็นข่าวว่ามีบทโป๊ด้วย
ผมชอบดาราคนนี้นะครับ รู้สึกว่าเธอเป็นดาราที่ไม่เอาเปรียบคนดู เพราะมักจะมีของแถมมาให้ดูพอเพลิน ๆ ในหนังที่เธอแสดงหลายเรื่องเลยทีเดียว ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #4483 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 | 09:01:55 AM »

คีร่า ไน้ท์ลีย์ แกก็ใจถึงมาตั้งหลายเรื่องแล้วนี่ครับ เรื่องนี้ก็มีบทโป๊เล็กๆอีกเหมือนเดิม ขอย้ำว่า " เล็ก " จริงๆ ในเรื่องมีอีตาด็อกเตอร์คนหนึ่งมารักษากับคุณหมอ jung โดยคำแนะนำของซิกมันด์ ฟรอยด์ คุณด็อกเตอร์คนนี้แกเป็นโรคขาด sex ไม่ได้ครับ แต่ในที่สุดตอนท้ายก็เสียชีวิตเพราะอดอาหารตายเหมือนใครก็ไม่รู้ในบ้านเราที่กล่าวเอาไว้แสนนานแล้วว่า " อดข้าวหรอกนะเจ้าชีวาวาย ไม่ตายดอกถ้าอดเสน่หา " ( ขออภัยนะครับ ถ้าจำมาเพี้ยนๆไปบ้างแก่แล้วครับ )  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
+1 ครับ....ไม่ตายดอก...แต่ไม่มี ชีวา ครับ ยิงฟันยิ้ม
max
*

« ตอบ #4484 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012 | 11:31:20 PM »

shame
เรื่องนี้ซิครับ " โป๊ " ของจริง....
 ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 297 298 [299] 300 301 ... 368
พิมพ์