เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 10:40:13 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 111 112 [113] 114 115 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707883 ครั้ง)
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #1680 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009 | 07:36:41 PM »

เิ่งดู Gantz อนิเมะ จบไปครับ สนุกดี ชอบพระเอกครับ หื่นดี
ตอนนี้กำลังติดตามตอนล่าสุด (คอมมิก) กะเฮียวิสอยู่

ผมอ่าน ถึงตอนที่ 40 กว่าๆอะครับ แล้วหลังจากนั้นมันก็ไม่มี ข้ามไปตอนที่ 90 กว่าๆเลย หากมีเวปไหน ลงไว้ครบ ช่วยบอกผมหน่อยแล้วกันครับ ว่าแต่ พระเกมันยังหื่นอยู่ป่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1681 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009 | 07:40:05 PM »

เิ่งดู Gantz อนิเมะ จบไปครับ สนุกดี ชอบพระเอกครับ หื่นดี
ตอนนี้กำลังติดตามตอนล่าสุด (คอมมิก) กะเฮียวิสอยู่

ผมอ่าน ถึงตอนที่ 40 กว่าๆอะครับ แล้วหลังจากนั้นมันก็ไม่มี ข้ามไปตอนที่ 90 กว่าๆเลย หากมีเวปไหน ลงไว้ครบ ช่วยบอกผมหน่อยแล้วกันครับ ว่าแต่ พระเกมันยังหื่นอยู่ป่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ไม่ครับ หลังๆไอ้คุโรโนะเริ่มทำตัวดีขึ้น ค่อยๆมีความเป็นพระเอกครับ เดี๋ยวอ่านไปเรื่อยๆมันยิ่งเว่อร์ครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2009 | 07:46:01 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1682 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009 | 10:18:19 PM »

กำลังติดตามอนิเมะแนว Neo-Noir เรื่อง Darker than Black (ภาคแรก) อยู่ครับ หลังจากที่ "ร้างวงการ" ไม่ได้ดูอนิเมะอะไรเลยมาเป็นเวลานานพอสมควร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2009 | 10:23:36 PM โดย Lilium™ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
.. polotoon ..

« ตอบ #1683 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009 | 11:26:24 PM »

It Might Get Loud - Not Loud Enough For Me  ยิ้มกว้างๆ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1684 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009 | 12:34:45 AM »

เป็นภาษาอังกิดนะครับ http://www.mangavolume.com/serie-archive/mangas-gantz/

GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #1685 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009 | 12:49:43 PM »

10,000 BC.
Ramen Girl

panyarak

« ตอบ #1686 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 | 10:09:51 PM »

Avatar 3D - สวยงามสมคำโฆษณาจริงๆ
The Road
Wrong Turn 3
Red Rover

Pong-Wanchai

« ตอบ #1687 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 07:12:59 AM »

Robodoc
The Rebound
I Hate Valentine's Day
Table For Three
My One And Only
Imagine That
American Virgin
Let The Right One In
Blood - The Last Vampire

อาทิตย์ที่ผ่านมาดูหนังไปหลายเรื่อง ส่วนมากเวลาตอนกลางคืน (แต่ไม่จบ) แล้วค่อยมาต่อตอนเช้า
เสาร์-อาทิตย์นี้ก็ซัดไปพอสมควร  ยิงฟันยิ้ม  ...ตาเกือบแฉะครับ.
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1688 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 07:51:47 AM »

Blow

ชอบจอห์นนี่ เดปป์อยู่แล้ว ดันมาเจอเนื้อเรื่องเข้าทาง อัตชีวประวัติของเจ้าพ่อนักขนโคเคนเข้าสู่อเมริกา
เพลย์บอย หญิง ยา กางเกงขาบาน เพลงยุคเจ็ดศูนย์

พ่อเดปป์จอมติสต์ของผมยังแสดงได้อย่างสุดยอดอีกครั้ง หนังมีครบทุกรสชาติครับ สุข เศร้า เหงา แฮงค์

เพลงประกอบ
Blow's soundtrack is a compilation of songs and artists from the 1970s, such as: "Can't You Hear Me Knocking" by The Rolling Stones,"All the Tired Horses" by Bob Dylan, "Rumble" by Link Wray, "Glad and Sorry" by Faces, "Strange Brew" by Cream, "Black Betty" by Ram Jam, "Blinded By the Light" by Manfred Mann's Earth Band, "Let's Boogaloo" by Willie Rosario, "Keep It Comin' Love" by KC & the Sunshine Band, Yellow World, "That Smell" by Lynyrd Skynyrd, "Can't You See" The Marshall Tucker Band, and last but not least "Push & Pull" by Nikka Costa.

สำหรับผม "หนังเรื่องนี้ดีมากๆๆๆๆๆ..."

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Pong-Wanchai

« ตอบ #1689 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 07:56:46 AM »

Blow

ชอบจอห์นนี่ เดปป์อยู่แล้ว ดันมาเจอเนื้อเรื่องเข้าทาง อัตชีวประวัติของเจ้าพ่อนักขนโคเคนเข้าสู่อเมริกา
เพลย์บอย หญิง ยา กางเกงขาบาน เพลงยุคเจ็ดศูนย์

พ่อเดปป์จอมติสต์ของผมยังแสดงได้อย่างสุดยอดอีกครั้ง หนังมีครบทุกรสชาติครับ สุข เศร้า เหงา แฮงค์

เพลงประกอบ
Blow's soundtrack is a compilation of songs and artists from the 1970s, such as: "Can't You Hear Me Knocking" by The Rolling Stones,"All the Tired Horses" by Bob Dylan, "Rumble" by Link Wray, "Glad and Sorry" by Faces, "Strange Brew" by Cream, "Black Betty" by Ram Jam, "Blinded By the Light" by Manfred Mann's Earth Band, "Let's Boogaloo" by Willie Rosario, "Keep It Comin' Love" by KC & the Sunshine Band, Yellow World, "That Smell" by Lynyrd Skynyrd, "Can't You See" The Marshall Tucker Band, and last but not least "Push & Pull" by Nikka Costa.

สำหรับผม "หนังเรื่องนี้ดีมากๆๆๆๆๆ..."

เอ้ะ...หนังเรื่องนี้ผ่านตาผมไปได้ยังงัย?
มีขายทั่วไปแล้วใช่มั้ยครับ.
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1690 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 11:39:28 AM »

พี่โป่งหาซื้อได้ที่บูมเมอแรงทุกสาขาครับ179 บาท ตอนนี้ก็ลดราคาแบบซื้อหนึ่งแถมหนึ่งด้วย หารกันแล้วก็ประมาณ 90 บาทเอง

หนังดีมากๆครับ มุมกล้อง บท ภาพ แสง เครื่องแต่งกาย เพลงประกอบ และการแสดงของเดปป์

ติดอันดับของหนังที่ผมชอบตลอดกาลเลย

ตอนจบของเรื่อง ผมขนลุกเลยครับ (ที่เป็นภาพนิ่งขึ้นมาน่ะครับ)

ดูแล้วค่อยมาคุยกันนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ไม่อยากสปอย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2009 | 11:41:19 AM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #1691 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 10:58:38 PM »

เป็นประสบการณ์การดูหนังที่สุดยอดมากๆครับ บอกตรงๆทีแรกนี่ผมไม่ค่อยเชื่อใจเจมส์ คาเมรอนงวดนี้เท่าไหร่ เพราะสิ่งที่เขาเคยทำมามันเรียกว่าสุดยอดมากแล้ว แต่ผมคิดผิดครับ นี่คือปฏิวัฒิภาพยนต์เลย ใครคิดจะไปดูขอแนะนำให้ดูแบบ 3 มิติเท่านั้นนะครับ เพื่อให้ตรงความตั้งใจของผู้สร้างที่ทำออกมาเพื่อให้เป็น 3 มิติ และไม่จำเป็นต้องดูพวกโรง Imax จอใหญ่เวอร์ๆนะ โรง 3 มิติปกตินี่แหละครับ แนะนำที่เซ็นทรัลเวิลร์ด โรง 12 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2009 | 11:05:19 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
« ตอบ #1692 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 11:04:48 PM »

เป็นประสบการณ์การดูหนังที่สุดยอดมากๆครับ บอกตรงๆที่แรกนี่ผมไม่ค่อยเชื่อใจเจมส์ คาเมรอนงวดนี้เท่าไหร่ เพราะสิ่งที่เขาเคยทำมามันเรียกว่าสุดยอดมากแล้ว แต่ผมคิดผิดครับ นี่คือปฏิวัฒิภาพยนต์เลย ใครคิดจะไปดูขอแนะนำให้ดูแบบ 3 มิติเท่านั้นนะครับ เพื่อให้ตรงความตั้งใจของผู้สร้างที่ทำออกมาเพื่อให้เป็น 3 มิติ และไม่จำเป็นต้องดูพวกโรง Imax จอใหญ่เวอร์ๆนะ โรง 3 มิติปกตินี่แหละครับ แนะนำที่เซ็นทรัลเวิลร์ด โรง 12 ครับ

ใส่แว่นดูลำบากไหมครับ
TRON

« ตอบ #1693 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 11:07:32 PM »

เป็นประสบการณ์การดูหนังที่สุดยอดมากๆครับ บอกตรงๆที่แรกนี่ผมไม่ค่อยเชื่อใจเจมส์ คาเมรอนงวดนี้เท่าไหร่ เพราะสิ่งที่เขาเคยทำมามันเรียกว่าสุดยอดมากแล้ว แต่ผมคิดผิดครับ นี่คือปฏิวัฒิภาพยนต์เลย ใครคิดจะไปดูขอแนะนำให้ดูแบบ 3 มิติเท่านั้นนะครับ เพื่อให้ตรงความตั้งใจของผู้สร้างที่ทำออกมาเพื่อให้เป็น 3 มิติ และไม่จำเป็นต้องดูพวกโรง Imax จอใหญ่เวอร์ๆนะ โรง 3 มิติปกตินี่แหละครับ แนะนำที่เซ็นทรัลเวิลร์ด โรง 12 ครับ

ไม่เลยครับ เพียงแต่ดูแรกๆจะรู้สึกภาพมันมืดลงนิดๆ ซักพักสายตาเราก็จะปรับได้ครับ ห้ามพลาดจริงๆ เคยดู 3 มิติมาหลายเรื่อง เรื่องนี้สุดยอดกินขาดครับ เทคนิคไม่ต้องพูดถึง อารมณ์หนังยังทำได้ดีด้วยครับ แฟนๆ Roger Dean น่าจะหาเวลาไปดูเสียหน่อยนะครับ  ยิ้มเท่ห์
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
« ตอบ #1694 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 11:08:53 PM »

ไม่เลยครับ เพียงแต่ดูแรกๆจะรู้สึกภาพมันมืดลงนิดๆ ซักพักสายตาเราก็จะปรับได้ครับ ห้ามพลาดจริงๆ เคยดู 3 มิติมาหลายเรื่อง เรื่องนี้สุดยอดกินขาดครับ เทคนิคไม่ต้องพูดถึง อารมณ์หนังยังทำได้ดีด้วยครับ แฟนๆ Roger Dean น่าจะหาเวลาไปดูเสียหน่อยนะครับ  ยิ้มเท่ห์

หมายถึงใส่แว่นสามมิติดูทับแว่นสายตานะครับ
หน้า: 1 ... 111 112 [113] 114 115 ... 368
พิมพ์