เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 01:29:20 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 112 113 [114] 115 116 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707535 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1695 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009 | 11:10:49 PM »

เป็นประสบการณ์การดูหนังที่สุดยอดมากๆครับ บอกตรงๆที่แรกนี่ผมไม่ค่อยเชื่อใจเจมส์ คาเมรอนงวดนี้เท่าไหร่ เพราะสิ่งที่เขาเคยทำมามันเรียกว่าสุดยอดมากแล้ว แต่ผมคิดผิดครับ นี่คือปฏิวัฒิภาพยนต์เลย ใครคิดจะไปดูขอแนะนำให้ดูแบบ 3 มิติเท่านั้นนะครับ เพื่อให้ตรงความตั้งใจของผู้สร้างที่ทำออกมาเพื่อให้เป็น 3 มิติ และไม่จำเป็นต้องดูพวกโรง Imax จอใหญ่เวอร์ๆนะ โรง 3 มิติปกตินี่แหละครับ แนะนำที่เซ็นทรัลเวิลร์ด โรง 12 ครับ

ใส่แว่นดูลำบากไหมครับ

ไม่เลยครับ เพียงแต่ดูแรกๆจะรู้สึกภาพมันมืดลงนิดๆ ซักพักสายตาเราก็จะปรับได้ครับ ห้ามพลาดจริงๆ เคยดู 3 มิติมาหลายเรื่อง เรื่องนี้สุดยอดกินขาดครับ เทคนิคไม่ต้องพูดถึง อารมณ์หนังยังทำได้ดีด้วยครับ แฟนๆ Roger Dean น่าจะหาเวลาไปดูเสียหน่อยนะครับ  ยิ้มเท่ห์

หมายถึงใส่แว่นสามมิติดูทับแว่นสายตานะครับ

พอดีผมไม่ได้ใส่แว่นเลยไม่ทราบ แต่เท่าที่ดูขนาดแว่นมันก็เผื่อสำหรับคนใส่แว่นให้ใส่ทับได้ครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1696 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 | 07:04:34 AM »

เป็นประสบการณ์การดูหนังที่สุดยอดมากๆครับ บอกตรงๆที่แรกนี่ผมไม่ค่อยเชื่อใจเจมส์ คาเมรอนงวดนี้เท่าไหร่ เพราะสิ่งที่เขาเคยทำมามันเรียกว่าสุดยอดมากแล้ว แต่ผมคิดผิดครับ นี่คือปฏิวัฒิภาพยนต์เลย ใครคิดจะไปดูขอแนะนำให้ดูแบบ 3 มิติเท่านั้นนะครับ เพื่อให้ตรงความตั้งใจของผู้สร้างที่ทำออกมาเพื่อให้เป็น 3 มิติ และไม่จำเป็นต้องดูพวกโรง Imax จอใหญ่เวอร์ๆนะ โรง 3 มิติปกตินี่แหละครับ แนะนำที่เซ็นทรัลเวิลร์ด โรง 12 ครับ

ใส่แว่นดูลำบากไหมครับ

ไม่เลยครับ เพียงแต่ดูแรกๆจะรู้สึกภาพมันมืดลงนิดๆ ซักพักสายตาเราก็จะปรับได้ครับ ห้ามพลาดจริงๆ เคยดู 3 มิติมาหลายเรื่อง เรื่องนี้สุดยอดกินขาดครับ เทคนิคไม่ต้องพูดถึง อารมณ์หนังยังทำได้ดีด้วยครับ แฟนๆ Roger Dean น่าจะหาเวลาไปดูเสียหน่อยนะครับ  ยิ้มเท่ห์

+1 ครับ ตอนเห็นฉากภูเขาลอยฟ้ากับมังกรสีสวยๆ ก็นึกถึง Roger Dean เป็นคนแรกเลย

ส่วนเรื่องรายละเอียดการ bonding ระหว่างพวกนาวีกับมังกร บางส่วนมันใกล้เคียงกับไอเดียจากนิยายของ Anne McCaffrey ที่ออกมาหลายสิบเล่มมากเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2009 | 09:08:31 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

panyarak

« ตอบ #1697 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 | 07:09:49 AM »

Return to Blue Lagoon (ด้วยความอนุเคราะห์จากคุณ Sombun) - Milla Jovovich สมัยเพิ่งแตกเนื้อสาว

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #1698 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 | 11:16:47 AM »

Return to Blue Lagoon (ด้วยความอนุเคราะห์จากคุณ Sombun) - Milla Jovovich สมัยเพิ่งแตกเนื้อสาว
ได้ยินเสียงดัง เปรี๊ยะๆ รึเปล่าครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1699 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 | 12:19:02 PM »

Nominations

1991 Golden Raspberry Awards

Nominee: Worst Director - William A. Graham
    Nominee: Worst New Star - Milla Jovovich
    Nominee: Worst New Star - Brian Krause
    Nominee: Worst Picture - William A. Graham
    Nominee: Worst Screenplay - Leslie Stevens
panyarak

« ตอบ #1700 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 | 01:53:43 PM »

Nominations

Nominee: Worst Director - William A. Graham
    Nominee: Worst New Star - Milla Jovovich
    Nominee: Worst New Star - Brian Krause
    Nominee: Worst Picture - William A. Graham
    Nominee: Worst Screenplay - Leslie Stevens

การเสนอชื่อให้ได้รับรางวัลนี้ก็เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง เพราะหนังเรื่องนี้สร้างขึ้นมาเพื่อตักตวงผลประโยชน์จากความสำเร็จของภาคแรกโดยเฉพาะ ที่อยากดูแต่ไม่มีให้ดูคือ Deleted Scenes ทั้งเรื่องนี้และภาคแรก ซึ่งคงติดเรท

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1701 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 | 01:57:44 PM »

Nominations

การเสนอชื่อให้ได้รับรางวัลนี้ก็เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง เพราะหนังเรื่องนี้สร้างขึ้นมาเพื่อตักตวงผลประโยชน์จากความสำเร็จของภาคแรกโดยเฉพาะ ที่อยากดูแต่ไม่มีให้ดูคือ Deleted Scenes ทั้งเรื่องนี้และภาคแรก ซึ่งคงติดเรท

เรื่องนี้มันเกี่ยวกับการไปติดเกาะหรือเปล่า ?
.. polotoon ..

« ตอบ #1702 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 | 01:59:02 PM »

ผมว่า การที่ได้รรับรางวัลยอดแย่มากๆนี่ก็เป็นส่วนดึงดูดความสนใจอย่างหนึ่งเหมือนกันนะครับ ก่อนทราบก็อยากดูอยู่ พอทราบว่าได้รับรางวัลแบบนี้ ยิ่งอยากดูมากขึ้นครับ  ยิ้มกว้างๆ

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #1703 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 | 03:04:33 PM »

ขอแจมด้วยคนครับ.....ผมมีความเห็นว่าหนังเรื่องไหนๆก็แล้วแต่ ความชอบ+สนุก+กินใจ+สะใจ+ดีมาก+แย่มาก+เยี่ยมมาก+..... ฯลฯ
มันขึ้นอยู่กับผู้เสพ คือ ตัวเราเป็นสำคัญ รวมทั้งวลีที่ว่า  นานาจิตตัง  ด้วย      หนังเรื่องเดียวกันคนมานั่งดูรวมกัน 10 คน ความคิด-ความเห็นอาจจะแตกแขนงออกเป็นร้อยเป็นพันก็ได้ครับ    หนังที่ได้รับรางวัลมากๆ เช่น ได้รางวัลออสการ์ เป็น 10 ตัว ผู้ชม/เสพ ทั่วโลก บางคนอาจะบอกว่า ห่วยแตก ก็ได้ บางคนอาจจะยก นิ้วหัวแม่โป้งทั้งหมดที่มีให้ก็ได้  บางคนอาจจะเฉยๆ  บางคนอาจจะไม่สนใจ   บางคนอาจจะ....ฯลฯ   รางวัลที่ได้รับ ไม่ว่าจะเป็นยอดแย่หรือยอดเยี่ยม ก็ตามเป็นเพียง มติ ของคนเพียงกลุ่มเล็กๆกลุ่มเดียวเมื่อเทียบกับผู้ชม/เสพทั่วโลก แล้วในกลุ่มเล็กๆนี้เอง ก็อาจจะลงมติแบบ ไม่เป็นเอกฉันท์ ก็เป็นได้ครับ ผมคิดว่าในโลกเรานี้มีหนังเล็กๆโนเนมอีกมากมายที่คนกลุ่มใหญ่ๆดูแล้วก็ลงความเห็นว่า สมควร จะได้รับรางวัลมากกว่าหนังที่ได้รางวัล เป็น 10 ๆ ตัวเสียอีก...งานนี้ ผมว่า ลางเนื้อชอบลางยา...นานาจิตตัง...ชอบใครชอบมัน .....ในยุทธจักร( แผ่นดิน )เรานี้ ยังมีกระบี่นิรนามอีกมากมายซ่อนตัวอยู่ เมื่อกระบี่ที่ได้ชื่อว่าเป็นมือหนึ่งในแผ่นดินมาประดาบ/กระบี่ด้วยแล้ว ปรากฏว่า แค่เพลงเดียว กระบี่มือหนึ่งก็มีอันต้องด่าวดิ้น ...ผมคิดว่าอาจจะเป็นไปได้นะครับ (  ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ) ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม 
panyarak

« ตอบ #1704 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 | 03:32:12 PM »

ขอแจมด้วยคนครับ.....ผมมีความเห็นว่าหนังเรื่องไหนๆก็แล้วแต่ ความชอบ+สนุก+กินใจ+สะใจ+ดีมาก+แย่มาก+เยี่ยมมาก+..... ฯลฯ
มันขึ้นอยู่กับผู้เสพ คือ ตัวเราเป็นสำคัญ รวมทั้งวลีที่ว่า  นานาจิตตัง  ด้วย      หนังเรื่องเดียวกันคนมานั่งดูรวมกัน 10 คน ความคิด-ความเห็นอาจจะแตกแขนงออกเป็นร้อยเป็นพันก็ได้ครับ    หนังที่ได้รับรางวัลมากๆ เช่น ได้รางวัลออสการ์ เป็น 10 ตัว ผู้ชม/เสพ ทั่วโลก บางคนอาจะบอกว่า ห่วยแตก ก็ได้ บางคนอาจจะยก นิ้วหัวแม่โป้งทั้งหมดที่มีให้ก็ได้  บางคนอาจจะเฉยๆ  บางคนอาจจะไม่สนใจ   บางคนอาจจะ....ฯลฯ   รางวัลที่ได้รับ ไม่ว่าจะเป็นยอดแย่หรือยอดเยี่ยม ก็ตามเป็นเพียง มติ ของคนเพียงกลุ่มเล็กๆกลุ่มเดียวเมื่อเทียบกับผู้ชม/เสพทั่วโลก แล้วในกลุ่มเล็กๆนี้เอง ก็อาจจะลงมติแบบ ไม่เป็นเอกฉันท์ ก็เป็นได้ครับ ผมคิดว่าในโลกเรานี้มีหนังเล็กๆโนเนมอีกมากมายที่คนกลุ่มใหญ่ๆดูแล้วก็ลงความเห็นว่า สมควร จะได้รับรางวัลมากกว่าหนังที่ได้รางวัล เป็น 10 ๆ ตัวเสียอีก...งานนี้ ผมว่า ลางเนื้อชอบลางยา...นานาจิตตัง...ชอบใครชอบมัน .....ในยุทธจักร( แผ่นดิน )เรานี้ ยังมีกระบี่นิรนามอีกมากมายซ่อนตัวอยู่ เมื่อกระบี่ที่ได้ชื่อว่าเป็นมือหนึ่งในแผ่นดินมาประดาบ/กระบี่ด้วยแล้ว ปรากฏว่า แค่เพลงเดียว กระบี่มือหนึ่งก็มีอันต้องด่าวดิ้น ...ผมคิดว่าอาจจะเป็นไปได้นะครับ (  ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ) ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม 

+1 ครับ ผมจะเลือกดูหนังโดยไม่เคยสนใจรางวัลทั้งหลาย และชอบดูหนังเกรดบีมากกว่าทุ่มทุนสร้างโดยค่ายใหญ่ๆ ยกเว้นแนวไซไฟครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #1705 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009 | 11:03:11 PM »

up

panyarak

« ตอบ #1706 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009 | 06:51:25 AM »

High Lane - หนังเขย่าขวัญจากฝรั่งเศส มีวิวสวยๆ ให้ดูทั้งเรื่อง ทำได้น่าติดตามดีครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1707 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009 | 02:11:23 PM »

มีใครดูงานแจกรางวัล Scream 2009 ของ Spike TV บ้างครับ
สนุกดี งานใหญ่ ดาราเยอะ แฟนแยะ ฟักกลิ้งเต็มเวที

ดูแล้วได้ข้อคิดว่า
ไม้ไผ่หลายต้นรวมกัน ก็กลายเป็นกำแพงนะ

panyarak

« ตอบ #1708 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009 | 06:56:59 AM »

Killshot

Pong-Wanchai

« ตอบ #1709 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009 | 08:07:18 AM »

Trick or Treat
5 แพร่ง
แฟนเก่า
หน้า: 1 ... 112 113 [114] 115 116 ... 368
พิมพ์