เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 03:19:00 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 124 125 [126] 127 128 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707956 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1875 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010 | 07:55:23 AM »

Vinyan - เพราคำโฆษณาหนังเรื่องนี้ที่ว่า "การค้นหาลูกชายที่สูญหาย (ไปกับสึนามิ) นำไปสู่ชะตากรรมที่เลวร้ายกว่าความตายหรือ" ทำให้เข้าใจผิดและลุ้นระทึกตลอดเรื่องว่า เมื่อไหร่จะมีฉากที่น่าตื่นเต้นออกมาสักที ดูจนจบถึงได้บรรลุสัจจธรรมว่า ชะตากรรมที่เลวร้ายกว่าความตายก็คือการต้องทนดูหนังเรื่องนี้จนจบ

ผมกำลังจะสอยมาดู เห็นพี่ตั๊มว่าอย่างงี้คงถอยดีกว่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1876 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010 | 08:42:08 AM »

Vinyan - เพราคำโฆษณาหนังเรื่องนี้ที่ว่า "การค้นหาลูกชายที่สูญหาย (ไปกับสึนามิ) นำไปสู่ชะตากรรมที่เลวร้ายกว่าความตายหรือ" ทำให้เข้าใจผิดและลุ้นระทึกตลอดเรื่องว่า เมื่อไหร่จะมีฉากที่น่าตื่นเต้นออกมาสักที ดูจนจบถึงได้บรรลุสัจจธรรมว่า ชะตากรรมที่เลวร้ายกว่าความตายก็คือการต้องทนดูหนังเรื่องนี้จนจบ

ผมกำลังจะสอยมาดู เห็นพี่ตั๊มว่าอย่างงี้คงถอยดีกว่าครับ  ยิ้มกว้างๆ
ผมตั้งท่าจะดูอยู่แล้ว แต่เปิดโปงลางก่อน เห็นพี่ตั๊มพูดงี้ ยิ่งท้าทาย  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1877 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010 | 08:58:18 AM »

ผมตั้งท่าจะดูอยู่แล้ว แต่เปิดโปงลางก่อน เห็นพี่ตั๊มพูดงี้ ยิ่งท้าทาย  ยิ้มกว้างๆ

ผู้ที่ชอบหนังอาร์ตน่าจะชอบนะครับ แต่ผมไม่ชอบ

panyarak

« ตอบ #1878 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010 | 07:05:19 AM »

Polar Storm - เกี่ยวกับการสลับขั้วของขั้วโลก ถ้าดูเพลินๆ โดยไม่คิดมากก็สนุกดี แต่ถ้าตั้งใจดู จะพบว่า มันมีช่องโหว่มากมาย ทั้งเนื้อ การนำเสนอข้อมูลทางวิทยาศาสตร์ และความเหลือเชื่อ โดยเฉพาะการนำอาวุธนิวเคลียร์ออกมาใช้อย่างง่ายดาย เพียงแต่ไขกุญแจโกดังเก็บของ ก็เข็นออกมาใช้ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2010 | 07:13:36 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

panyarak

« ตอบ #1879 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010 | 07:11:33 AM »

The Card Player - หนังของ Dario Argento ที่เปลี่ยนแนวเป็นหนังอาชญากรรม ดูไปจะหลับให้ได้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2010 | 11:00:40 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1880 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010 | 12:19:30 PM »

ูดู Inside แล้ว
ไม่อยากกินปิซซ่า กับ สปาเก็ตตี้ ไปหลายวัน
อา-หย่อย
จั๊บๆๆๆ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #1881 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010 | 11:25:48 PM »

Local Hero

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #1882 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 09:38:17 AM »

มหาลัยสยองขวัญ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1883 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 10:13:55 AM »

เรื่องนี้เห็นอวยว่าเป้ยเล่นดีมาก (ไม่ได้ขายความเซ็กซี่)
พี่ป่องดูความเซ็กซี่ เอ้ย...ดูแล้วเป็นไงมั่งครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #1884 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 10:24:19 AM »

เรื่องนี้เห็นอวยว่าเป้ยเล่นดีมาก (ไม่ได้ขายความเซ็กซี่)
พี่ป่องดูความเซ็กซี่ เอ้ย...ดูแล้วเป็นไงมั่งครับ
ดูแล้วอึดอัดดีครับ จะ น่ากลัว เซ็กซี่ รุนแรง ตลก ก็ไม่ไปซักทาง เกือบหลับเหมมือนกันครับ ดีอย่าง ดนตรีประกอบ เพลินดีครับ   ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #1885 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 10:33:57 AM »

ดูแล้วอึดอัดดีครับ จะ น่ากลัว เซ็กซี่ รุนแรง ตลก ก็ไม่ไปซักทาง เกือบหลับเหมมือนกันครับ ดีอย่าง ดนตรีประกอบ เพลินดีครับ   ยิ้มกว้างๆ

ถามเล่นๆอย่าซีเรียสนะครับ ผมก็อยากอุดหนุนหนังไทย แต่ีมีใครเคยรู้สึกไหมครับว่าหนังไทยส่วนใหญ่ทำออกมาได้แบบเรียกว่า เสียดายเวลาดูครับ คือเสียเงินนี่ยิ่งแย่เข้าไปอีก ผมเคยไปเจอคนนึงเขียนออกมาได้เหมือนที่ผมคิดไว้มากคือ ไว้จะหามาให้อ่านเล่นๆ เขาย้ำว่าเขาเป็นคนไทย อยากอุดหนุนหนังไทย แต่มันแย่ถึงขนาดแบบว่าเสียเงินดูไม่ลงจริงๆ ผมเคยดูตามทีวีหรือเคเบิ้ลผมก็คิดอย่างนั้น ทั้งๆที่พยายามดูโดยไม่มีอคติแล้วนะครับ แต่หนังดีๆที่ผมประทับใจก็มีครับ แต่นานๆมันจะมีซักเรื่อง ส่วนใหญ่นี่....เฮ้อ

หนังฮอลลีวู้ดลงทุนเยอะกว่ามาก บ้านเราต้องซื้อลิขสิทธิ์มาขายแพง เราเข้าดูที 100 กว่าบาทพอเข้าใจ แต่หนังไทยกันเอง ลงทุนต่ำ ราคาถูกว่ามาก ราคากลับเท่ากับที่เราต้องจ่ายหนังของนอก โดยได้ดูการแสดง (ส่วนใหญ่)ที่ทื่อๆเหมือนเล่นหนังไม่เป็นในหลายๆเรื่อง คิดแล้วมันเหมือนเอาเปรียบครับ อยากให้อุดหนุนก็ตั้งใจทำจริงๆไม่เน้นขายแต่ดาราหรืออย่าให้จ่ายแพงเกินจริง สังเกตุไหมครับหนังไทยมีแต่ หนังรักวัยรุ่น หนังผี หนังตลกเหมือนไปดูในคาเฟ่ มีแค่นี้จริงๆครับ

ซีดีเพลงไทย 129 บาท
ซีีดีเพลงสากลแผ่นไทย 339 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 10:47:15 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า

« ตอบ #1886 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 10:38:41 AM »

มันเป็นกระแสสังคมน่ะครับ หนังดีก็มี แต่น้อย ผมดูทั้งหมดพอๆกัน เรียกว่า ให้โอกาสได้เกิดบ้าง ดีก็ชม ไม่ดีก็ติ ไม่ซีเรียสครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #1887 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 10:39:47 AM »

ลองมา list รายชื่อหนังไทยเยี่ยมๆ เป็นแนวทางกันดีไหมครับ ใครอยากเริ่มก่อน  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #1888 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 10:52:12 AM »

ลองมา list รายชื่อหนังไทยเยี่ยมๆ เป็นแนวทางกันดีไหมครับ ใครอยากเริ่มก่อน  ยิ้มกว้างๆ

บอกตรงๆว่าดูน้อยครับ คือเรื่องไหนกระแสว่าดีมากๆค่อยหามาดูครับ เอาเฉพาะยุคหลังๆที่จำไ้ด้ก็มี

15 ค่ำ ดีเนื้อหา การแสดงดี
แฟนฉัน เช่นกัน
โหมโรง ดี แอคติ้งมีจุดด้อย
ความจำสั้น รักฉันยาว เนื้อหาดี แอคติ้งเกือบดี
องค์บาก อันนี้ดีในแง่ฉากบู๊
องค์บาก 2 อันนี้ดีหลายอย่างในแ่ง่หนังใหญ่ แต่ก็มีข้อเสียบ้าง

เชื่อไหมครับตอนเด็กๆหรือวัยรุ่นผมแอนตี้พวกหนังไทยพวกสมบัติ สรพงค์ เนาวรัตน์ มาก แต่ทุกวันนี้ผมติดช่องไทยทีวีคืนวันเสาร์ีที่เอาหนังเก่าพวกนี้มาฉาย คือตามดูทุกเสาร์ อาจเพราะรู้สึกมันได้ฟิลลิ่งคลาสสิคดี ดูเพลินๆ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 11:13:16 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #1889 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 11:03:53 AM »

ดูน้อยเหมือนกันครับ แต่ที่ดูแล้วคิดว่าโอเคก็มี...

เรื่องรัก น้อยนิด มหาศาล
สะบายดี หลวงพระบาง
คำพิพากษาของมหาสมุทร
้เรื่องตลก 69
15 ค่ำ
โหมโรง
กุมภาพันธ์
เด็กหอ (เรื่องนี้เป็นความประทับใจส่วนตัว เพราะได้โครงเรื่องบางส่วนมาจากเรื่องจริงที่เกิดขึ้นที่โรงเรียนเก่าของผม)

จริงๆคิดว่ามีอีก แต่ตอนนี้นึกออกแค่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2010 | 11:06:01 AM โดย Lilium™ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
หน้า: 1 ... 124 125 [126] 127 128 ... 368
พิมพ์