เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 08:23:55 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 136 137 [138] 139 140 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707825 ครั้ง)
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #2055 เมื่อ: 05 เมษายน 2010 | 12:43:56 PM »

ปล. น้องคนที่แสดงเป็นสาวเชียงใหม่น่ารักถูกใจมากๆ อิๆ  ยิ้มกว้างๆ
[/quote]

จริงๆครับ ยิงฟันยิ้ม
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2056 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 | 06:39:39 AM »

Clash of the Titans - ชอบตัว Medusa ที่ตัวเป็นงู หัวเป็นงูเก็งกอง เนื้อเรื่องปัญญาอ่อนไปหน่อย

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2057 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 | 07:57:50 AM »

ขออนุญาต Jam หน่อย

ช่วงนี้ยุ่งๆเพราะแฟนผมมันสนใจคอนโดแถวบางใหญ่ เลยไปขอเช่าเผื่อทดลองอยู่ก่อน หน้าคอนโดฯมีโรงหนังในท้องถิ่นเพิ่งเปิดได้ 3 เดือนชื่อ เดอะ สแควร์ ส่วนห้องของผมอยู่ชั้น 5 อากาศเย็นสบายแทบไม่ต้องเปิดแอร์ให้เปลืองค่าไฟ แต่...เป็นห้องเปล่าๆ ไร้เฟอร์นิเจอร์ใดๆ (มีแต่แอร์) ไม่มีทีวีอีกต่างหาก ผมจึงใช้วิธีติดตามข่าวสารทางหน้า นสพ แทน

ผมไปสำรวจโรงหนังมาแล้ว เป็นโรงในเครือ SF มาตราฐาน(ภายนอก--เพราะยังไ่ม่ได้ตีตั๋วเข้าไปดู)โรงชั้น 1 ทุกประการ มีทั้งหมด 5 โรง

กระทั่งเมื่อ พฤ ที่แล้วหนังเรื่อง Clash of the Titans เข้า ผมดูใน นสพ ลงไว้ 8 รอบ แต่ไม่ระบุเสียงใดๆ เลยลองโทรไปถามว่า Clash of the Titans ที่เข้ามี soundtrack ไหม เจ้าพนักงานที่รับสายบอกว่า ไม่มีคับ ง่ะ..ผมเลยถามอีกทีเผื่อความแน่ใจ สักรอบก็ไม่มีเลยเหรอ? พนักงานท่านเดิมตอบกลับมาว่า "คับพี่ไม่มีเลย พี่ไม่ดู สาระแนสิบล้อ ล่ะ เรื่องนี้ซาวน์แทร็คนะ" ผมก็เลยบอกไม่เป็นไร ขอบคุณที่แนะนำ โคตรฮาเลย ทีแรกว่าจะถามมันแล้ว ตอบแบบนี้อยากลองพระเหรอ แต่มานึกอีกที เออก็ถูกของมันนะ สรุปว่าโรงหน้าคอนโดผมเหมาะสำหรับใช้ดูภาพยนตร์ไทยอย่างเดียว เพราะหนัง ตปท นี่พากย์ล้วนๆ (ผมแพลนไว้ว่าวันพุธ 60 บาท ค่อยออกมาดูค่ำ)

วันอาทิตย์ผมเลยออกไปดู Clash ในโรง แล้วเมื่อวานหยุดก็ต่อด้วย Shutter Island ต่อไปคงได้แวะมาคุยเรื่องหนังเข้าใหม่ด้วยบ่อยๆนะครับ  ยิ้ม
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2058 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 | 08:08:01 AM »

ขอโม้ต่อ ที่ผมเริ่มออกตะเวนดูหนัง(โรง)เพราะที่คอนโดไม่มีทีวี/ดีวีดี อยู่ในห้องก็นั่งๆนอนๆอ่านหนังสือ เปิดเพลง(ผ่าน Dock iPod)ฟัง บ่ายๆก็ออกไปดูหนัง อีกอย่างพี่ๆเสื้อแดงเล่นยึดทางที่ผมจะไปสะพานเหล็กเป็นฐานทัพแล้วกระผมจะไปซื้อแผ่นได้เช่นไรกันล่ะขอรับ นี่ก็ไม่ได้ไปมาจะเดือนหนึ่งล่ะ เลยบอกแฟนเอาวะ ไปนั่งดูในโรงก็แล้วกัน ต่อไปผมกะไว้ว่าจะตลุยดูหนังในโรงภาพยนตร์แหลก เพราะผมเดินทางกลับที่พักสะดวกแล้ว จะโผล่มาตอนไหนก็ได้ (ปกติอยู่บ้าน กลับมืดๆ แม่ด่าอีก เพราะต้องออกมาเปิดประตูเหล็กให้ -*-) ว่าจะเก็บตกอีก 2 เรื่องคือ Alice / Green Zone เช็คแล้ว เอสพลานาด งามวงศ์วาน ยังมีรอบฉาย ^^

ขอเมาท์เรื่อง Clash of the Titans ผมว่าเรื่องนี้คล้ายๆเกม God of War นะ เนื้อเรื่องก็คล้ายๆเกมแนว ADV พระเอกออกช่วยเจ้าเมืองปราบมอนเตอร์-->ได้เพื่อนมา joy ระหว่างทาง-->ปราบสัตว์ประหลาดอัพ LV-->ได้ Item ทั้งอาวุธ ยานพาหนะ-->ปะทะรองบอส-->สู้บอสใหญ่-->The End

***สปอยล์หน่อย ถ้ายังไม่ดู กดข้ามไปก่อนนะ***

แต่ผมชอบนะเรื่องนี้ ดูบันเทิงดี นางเอกก็น่ารัก ^^ ทว่าัตัวละครเยอะไปหน่อย เลยแชร์ๆบทให้ออกมาโชว์เทพกันคนล่ะนิดคนล่ะนิด บ้างก็เปิดตัวอย่างเท่ (แล้วเสียชีวิตในเวลาต่อมา) แมงป่องผยองเดชในฉากทะเลทราย ตอนเป็นศัตรูโคตรจะพริ้วไหลดุดสายน้ำ พอปราบได้แล้วเข้าโหมดยานพาหนะก็โคตรจะต๊วมเตี๋ยมค่อยๆคลืบคลาน พี่จินอีกคน เปิดตัวได้อลังมาก แต่ปรากฏว่าตอนปะทะกับเมดูซ่า พี่แกเป็นอสรูแท้ๆ จ้องตาก็ไม่เป็นหิน กลับระเบิดตัวเองเล่นซะงั้น จึงเป็นที่มาของระเบิดพลีชีพ แต่ผมสงสารเจ๊เมดูซ่านะ ผมจำความผิดที่ต้องโทษโดนสาปมาเป็นเมดูซ่าได้ลางๆ แต่ก็น่าหดหู่พออยู่แล้ว กลับมาโดนตัดคอ ซวยซ้ำซวยซ้อนซะงั้น แม่มดทำนายชะตา ผมว่าการออกแบบนี้คุ้นๆเหมือนกันนะ คล้ายๆผีจ๊ะเอ๋ใน Pan's Labyrinth ส่วนบอสใหญ่ คราเคน เปิดตัวได้ยิ่งใหญ่เกรียงไกร (น่าจะมาพร้อมเพลงเปิดตัว Eclipse / Pink Floyd นะ) โชว์แสนยานุภาพทำลายข้าวของนู่นนั่นนี่ ปรากฏ...8 นาีทีต่อมา ดับอนาถ - -''

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน 2010 | 08:26:38 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #2059 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 | 09:05:43 AM »

The Men Who Stare at Goat - ดาราใหญ่เยอะ หนังดูเข้าใจยาก เลยดูไม่ค่อยเข้าใจ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #2060 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 | 09:15:02 AM »

The Men Who Stare at Goat - ดาราใหญ่เยอะ หนังดูเข้าใจยาก เลยดูไม่ค่อยเข้าใจ  ยิ้มกว้างๆ

ฉบับนวนิยายก็อ่านแล้วงงครับ

panyarak

« ตอบ #2061 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 | 12:55:03 PM »

The Substitute - หนังไซไฟแนวตลกร้ายเกี่ยวกับครูกับนักเรียน ฮาดี

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #2062 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 | 02:30:19 PM »

Godfather , Godfather Part 2

สมเป็นหนังระดับตำนาน การดำเนินเรื่อง ลำดับภาพ ตัวละคร หลายๆอย่างทำให้หนังดูมีมนต์ขลังจนถึงทุกวันนี้

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
TRON

« ตอบ #2063 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 | 02:33:32 PM »

Godfather , Godfather Part 2

สมเป็นหนังระดับตำนาน การดำเนินเรื่อง ลำดับภาพ ตัวละคร หลายๆอย่างทำให้หนังดูมีมนต์ขลังจนถึงทุกวันนี้

ทุกวันนี้เวลาผมเบื่อๆก็หยิบทั้งสองภาคนี้มาดูได้เรื่อยๆไม่เบื่อเลย  ยิ้มกว้างๆ
Shaman

« ตอบ #2064 เมื่อ: 07 เมษายน 2010 | 06:34:56 PM »

Kairo ผีอินเตอร์เน็ต ดูอีกสักครั้ง เป็นหนังผีที่ชอบมากครับ ไม่มีฉากตกใจ ไม่มีเสียงสะดุ้ง ไม่มีผีหน้าเละ แต่ทำให้ผมรู้สึกกลัวและหลอน เนื้อหา ปรัชญาในหนังค่อนข้างยากจะตีความ แต่น่าสนใจ หลายคนบอกให้ไปหา Pulse มาดูเพื่อขยายความ แต่ผมยังไม่มีโอกาสได้ดู

To Day You Die นำแสดงโดย สตีเว่น ซีกัล พระเอกนักบู๊จอมหักกระดูก ดูสนุกกว่า Mercenary หน่อย แต่เชื่อมั๊ยทั้งสองเรื่องที่ผมดุ พระเอกเราสู้กับผู้ร้ายทั้งเรื่องรวมแล้วหลายสิบคน แกไม่มีรอยขีดข่วนใดๆเลย ฮืม

The Marine 2 ภาคแรกยังไม่ได้ดู ข้ามมาดูภาค 2 เลย ฮ่ะๆ ได้นักมวยปล้ำมาเป็นพระเอกมั้งครับ พอดีไม่ได้ดูเลยไม่รู้จัก ต้องขออภัย ตัวหนังภ่ายทำในเมืองไทยทั้งเรื่อง แต่ไม่สนุกเลย ไม่รู้ว่าเป็นอาถรรพ์หรืออะไร ทำไมหนังที่มาถ่ายทำในไทยจะต้องแฝงสถานที่สวยงามแหล่งท่องเที่ยว หรือผมคิดไปเอง แต่มันก็สวยจริงๆนะ ฮ่าๆ ชักจะงงตัวเอง มีดาราที่ชื่นชอบมาแสดงอีกสองคนคือ Michael Rooker , Temuera Morrison

The Wicker Man หนังอืดอาด ชวนหลับ ตอนจบหักมุม ยังดีที่มี Lee Lee Sobieski โผล่มาให้ชื่นใจ

Underdog หมาเรื่องนี้กวนจริงๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2065 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 | 02:32:31 AM »

The Short Films of David Lynch - ชอบมากๆครับ โดยเฉพาะเรื่อง The Grandmother ส่วน Six Figures Getting Sick (Six Times) กับ The Alphabet ถึงแม้จะยาวไม่ถึงห้านาทีดี แต่ก็แสดงให้เห็นถึงความเป็นคนหัวอาร์ตเหนือกาลเวลาตั้งแต่กว่า 40 ปีมาแล้วได้เป็นอย่างดีครับ

ป.ล. ขอบคุณพี่ตั๊มมากๆเลยครับ เชื่อว่าผมคงได้เปิดมันดูอีกหลายๆครั้งอย่างแน่นอน

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #2066 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 | 06:19:29 AM »

Legion - เห็นจะเข้าโรงช่วงสงกรานต์ แต่มีแผ่นที่ออกล่วงหน้าแถมชัดแจ๋วให้ดูกันก่อนร่วมเดือนกว่าแล้ว หนังดูออกซีเรียส แต่ซอมบี้ยายแก่ ฮามาก

Shaman

« ตอบ #2067 เมื่อ: 08 เมษายน 2010 | 01:37:22 PM »

Tokyo Tower หนังที่ผู้ชายลักลอบมีความสัมพันธ์กับสาวใหญ่ที่มีอายุมากกว่าตัวเอง 20 ปี

Electric Dragon 8000V. สนุก ฮา บ้า (ขอบคุณพี่ปัญญารักษ์ครับ)
panyarak

« ตอบ #2068 เมื่อ: 09 เมษายน 2010 | 06:40:13 AM »

Survival of the Dead - George A Romero คงคิดจะหากินกับซอมบี้ไปจนตาย และแทบจะไม่มีมุกใหม่ๆ เลย

TRON

« ตอบ #2069 เมื่อ: 10 เมษายน 2010 | 09:51:46 AM »

Ocena Waves
หน้า: 1 ... 136 137 [138] 139 140 ... 368
พิมพ์