เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 09:40:01 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 138 139 [140] 141 142 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707851 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2085 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 08:38:14 AM »

Shutter Island ผมชอบนะ แต่จากการได้ดู ผมเดาตอนจบได้ตั้งแต่ช่วง 15-20 นาทีแรก ซึ่งก็เป็นจริงดังที่เดาเอาไว้ ทว่าเมื่อมาอ่านบทวิจารณ์ของคุณมโนธรรม (น่าจะใช่นะ ถ้าจำไม่ผิด) ใน Filmax ซึ่งผู้เขียนวิจารณ์ระบุว่าได้ชมซ้ำไปทั้งหมด 3 รอบ พบว่าตัวหนังจบแบบปลายเปิด 3 ประเด็น อยู่ที่ว่าคุณจะเชื่อใคร ซึ่งผมก็กะว่าหาดูซ้ำอีกสักรอบ (แต่คงตอนแผ่นออก)

***ขอสปอยล์หน่อย ท่านที่ยังไม่ได้ชมก็ข้ามไปก่อน***

ช่วงที่พระเอกเจอ note ว่า "กฏ ข้อที่ 4 ใครคือ 67" ทำไมต้องข้อ 4 ตอนดูผมก็งงเหมือนกัน แต่พอมาอ่านบทความใน Filmax นี่ get เลย เลข 4 มันถูกสื่อสารออกมาให้หนัง ทั้งจากจำนวนศพที่ตายเรียงกันริมน้ำ (4 ศพ) ปีที่ยุติสุงคราม(ในหนัง)ปี 1944 และอย่างอื่น ที่ผมนึกไม่ออก สรุปว่าเป็นหนังดี ที่อาจจะดูไม่ค่อยสนุกครับ

« ตอบ #2086 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 08:48:15 AM »

Legion เรื่องนี้ผมเห็นตัวอย่างตอนไปดู Clash of the Titans ผมนึกว่าหนังแฟนตาซี แต่ปรากฏว่าตอนตีตั๋วเข้าไปดู กลับกลายเป็นหนังเกรดบี สไตล์ซอมบี้ซะได้ แต่ผมชอบนะ ทางผมอยู่แล้วสไตล์นี้ พล็อตคล้ายๆหนังเกรดบี เอามันทั่วๆไป มีจุด save zone ที่ใช้เป็นที่หลบภัย มีตัวละครงี่เง่าประเภทแอบอยู่ในบ้านก็ไม่ตาย แต่ดึงดันหาเรื่องออกไป (ให้โดนฆ่าเล่น) มีอาวุธหนักใช้ถล่มฝ่ายศัตรู โดยภาพรวมแล้ว เทพเจ้าที่ลงมาสังหารมนุษย์ นี่มาในแนวซอมบี้ชัดๆ มีมุกตลกร้ายอยู่ตอนหนึ่ง ที่ตัวละครตัวหนึ่งเดินมา แล้วกล่าวว่า "ที่นี่มีโทรศัพท์ ที่สามารถใช้โทรออกได้จริงๆอยู่บ้างไหม?" ฟังดูก็เหมือนประโยคคำถามทั่วๆไป ทว่ามันเป็นบทพูดประเภทแดกดันหนังแนวๆนี้ (ถ้าใครชอบหนังแนวนี้จะเก็ทมุก)

Kick-Ass เรื่องนี้ผมอยากดูมาก รีบไปโรงหนังวันแรกที่หนังเข้า (13/04) แต่พอไปถึง เจ้าหน้าที่ขายตั๋วบอกว่า เรื่องนี้เลื่อนไปฉาย 15/04 ผมเลยตีตี๋วดู Legion แทน ล่าสุดเพิ่งไปดูมาเมื่อวาน ที่เอสพรานาด แคราย ทั้งโรงมีผมกับแฟนดู 2 คน เหมือนเหมาโรงดูเลย นี่เป็นอีกหนึ่งข้อดี ของการดูรอบเช้า (Legion รอบที่ผมดู มีคนดูอยู่ 5 คน) อยากบอกว่ามันหนัง "มันสัดๆ" จริงๆ คนแปล sub ก็แปลได้มันมาก แม้นจะนอกลู่นอกทางไป(ไม่)หน่อย อาทิ Hit Girl ตัวเอกของเรื่อง ดันเรียก จิ๋วจี๊ด แถมมีซ้อ 7 เข้ามาเกี่ยวข้องอีก โดยรวมแล้วสุดยอดครับเรื่องนี้ หน้าหนังเหมือนหนังตลกเจ็บตัว แต่จริงๆมันคือหนังอาญากรรมเรท R 18+ อุดมไปด้วยความรุนแรง เลือดสาด อวัยวะหลุด ตัวระเบิด แถมตัวหนังยังมีความเป็น Feminism อยู่สูง ยิ่งตอนที่ Hit Girl โชว์เทพนี่ยิ่งสะใจสุดๆ ยอมรับว่าดูแล้วอินครับ เรื่องนี้มี Nicolas Cage เป็นดารารับเชิญ ในบท Big Daddy (คนแปลน่าจะให้ชื่อ พ่อใหญ่ ไม่ก็โซ่ข้อกลาง นะ) พูดแล้วอยากดูอีกรอบวุ๊ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2010 | 08:59:10 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2087 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 08:51:17 AM »

Legion ...  มีมุกตลกร้ายอยู่ตอนหนึ่ง ที่ตัวละครตัวหนึ่งเดินมา แล้วกล่าวว่า "ที่นี่มีโทรศัพท์ ที่สามารถใช้โทรออกได้จริงๆอยู่บ้างไหม?" ฟังดูก็เหมือนประโยคคำถามทั่วๆไป ทว่ามันเป็นบทพูดประเภทแดกดันหนังแนวๆนี้ (ถ้าใครชอบหนังแนวนี้จะเก็ทมุก)

ทั้งเรื่องมีมุกนี้ที่ขำสุดครับ

« ตอบ #2088 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 09:15:19 AM »

เดี๋ยวพุธนี้ว่าจะไปดู 9 วัด (เพราะโรงหนังหน้าคอนโดที่ผมพัก วันพุธค่าตั๋ว 60 บาทเอง) แต่อยากขอกล่าวถึงหนังตัวที่อย่างที่ชมซะหน่อย มีหนังไทยเราเรื่อง เขี้ยวอาฆาต ที่ผมเห็นใบปิดหน้าโรงแล้วเฉยๆ ไม่ได้รู้สึกอยากดูอะไร แต่พอได้ดูตัวอย่างแล้วเหลือเชื่อมาก เพราะโดยภาวะปกติ พระนครฟิลม์(สตูดิโอเขาอยู่ซอยเดียวกับบริษัทผม) แทบจะไม่ค่อยผลิตหนังแนวนี้ออกมา จากการที่ได้ดูตัวอย่าง ผมฟันธงเลยว่า ดูแน่นอน (แต่ 60 บาทนะ) เพราะมันเหมือนหนังเกรดบีเลือดสาดที่ผมชื่นชอบ ยิ่งเกี่ยวกับงูด้วยแล้ว ยิ่งต้องดู เพราะบ้านที่ผมอาศัยอยู่ย่านชานเมือง เป็นสวน และมักมีงููเป็นแขกที่ไม่ได้เชื้อเชิญมา Jam ด้วยเสมอๆ แต่กลับหนังอย่าง คนไททิ้งแผ่นดิน ผมกลับรู้สึกเฉยๆ

อีกเรื่องที่อยากกล่าวถึง คือ เมื่อวานไปดู Kick-Ass อย่างที่บอก แล้วเขาฉายหนังตัวอย่างเรื่อง 3 ย่าน ซึ่งเป็นเรื่องที่แฟนผมมันหัวเราะราวกับคนบ้า ผมยังนึกในใจเลย หนังห่านไรวะ เหมือนเอามุกตลกมาต่อกันเป็นตอนๆ ในหนังตัวอย่าง มีตัวละครหนึ่งซึ่งเข้าใจว่าเป็นดารา นั่งแอ็คให้คนรับใช้นวดเท้าให้ สักพักพี่ดาราท่านนี้บอก หิวว่ะ หาไรให้กินหน่อยเด๊ะ คนรับใช้ก็เอามือไปหยิบปลาในจาน (ซึ่งมือที่ใช้ก่อนหน้า ใช้นวดเท้าให้ดารา) ป้อนใส่ปาก แล้วเจ้าดาราท่านนี้ก็ถามว่า นี่ปลาอะไรวะ คนรับใช้ตอบว่า ปลาสลิด ... "แต่กูว่ากลิ่นเหมือนปลาตีน" ดาราคนนั้นสวน เท่าเนี้ย แฟนผมขำก๊าก หรืออย่างฉากรถทัวร์ ที่มีผี (กรูว่าแล้ว ว่าแม่งต้องมีผี เข้ามาเกี่ยวข้อง--ผมคิดในใจ) แล้วเด็กรถท่านหนึ่งกล่าวว่า บทรถมีผี พอผู้โดยสารทำหน้าตกใจ พี่แกก็รีบเปลี่ยนไปบอกว่า บทรถมีกะหรี่ เจ้ยย (ตะลึ่งตึ่งโป๊ะ) แฟนผมมันก็ขำ นี่ยังคิดในใจเลย เปลี่ยนเรื่องหรือเปลี่ยนเมียดีวะ แต่ทั้งหลายทั้งปวง คงไม่รวดแน่นอนเรื่องนี้ ที่ต้องดู

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #2089 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 09:39:09 AM »

แฟนคุณไม่ประสงค์อารมณ์ดี เส้นตื้นแบบนี้ อย่าไปเปลี่ยนเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
panyarak

« ตอบ #2090 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 10:22:22 AM »

เดี๋ยวพุธนี้ว่าจะไปดู 9 วัด (เพราะโรงหนังหน้าคอนโดที่ผมพัก วันพุธค่าตั๋ว 60 บาทเอง) แต่อยากขอกล่าวถึงหนังตัวที่อย่างที่ชมซะหน่อย มีหนังไทยเราเรื่อง เขี้ยวอาฆาต ที่ผมเห็นใบปิดหน้าโรงแล้วเฉยๆ ไม่ได้รู้สึกอยากดูอะไร แต่พอได้ดูตัวอย่างแล้วเหลือเชื่อมาก เพราะโดยภาวะปกติ พระนครฟิลม์(สตูดิโอเขาอยู่ซอยเดียวกับบริษัทผม) แทบจะไม่ค่อยผลิตหนังแนวนี้ออกมา จากการที่ได้ดูตัวอย่าง ผมฟันธงเลยว่า ดูแน่นอน (แต่ 60 บาทนะ) เพราะมันเหมือนหนังเกรดบีเลือดสาดที่ผมชื่นชอบ ยิ่งเกี่ยวกับงูด้วยแล้ว ยิ่งต้องดู เพราะบ้านที่ผมอาศัยอยู่ย่านชานเมือง เป็นสวน และมักมีงููเป็นแขกที่ไม่ได้เชื้อเชิญมา Jam ด้วยเสมอๆ แต่กลับหนังอย่าง คนไททิ้งแผ่นดิน ผมกลับรู้สึกเฉยๆ

อีกเรื่องที่อยากกล่าวถึง คือ เมื่อวานไปดู Kick-Ass อย่างที่บอก แล้วเขาฉายหนังตัวอย่างเรื่อง 3 ย่าน ซึ่งเป็นเรื่องที่แฟนผมมันหัวเราะราวกับคนบ้า ผมยังนึกในใจเลย หนังห่านไรวะ เหมือนเอามุกตลกมาต่อกันเป็นตอนๆ ในหนังตัวอย่าง มีตัวละครหนึ่งซึ่งเข้าใจว่าเป็นดารา นั่งแอ็คให้คนรับใช้นวดเท้าให้ สักพักพี่ดาราท่านนี้บอก หิวว่ะ หาไรให้กินหน่อยเด๊ะ คนรับใช้ก็เอามือไปหยิบปลาในจาน (ซึ่งมือที่ใช้ก่อนหน้า ใช้นวดเท้าให้ดารา) ป้อนใส่ปาก แล้วเจ้าดาราท่านนี้ก็ถามว่า นี่ปลาอะไรวะ คนรับใช้ตอบว่า ปลาสลิด ... "แต่กูว่ากลิ่นเหมือนปลาตีน" ดาราคนนั้นสวน เท่าเนี้ย แฟนผมขำก๊าก หรืออย่างฉากรถทัวร์ ที่มีผี (กรูว่าแล้ว ว่าแม่งต้องมีผี เข้ามาเกี่ยวข้อง--ผมคิดในใจ) แล้วเด็กรถท่านหนึ่งกล่าวว่า บทรถมีผี พอผู้โดยสารทำหน้าตกใจ พี่แกก็รีบเปลี่ยนไปบอกว่า บทรถมีกะหรี่ เจ้ยย (ตะลึ่งตึ่งโป๊ะ) แฟนผมมันก็ขำ นี่ยังคิดในใจเลย เปลี่ยนเรื่องหรือเปลี่ยนเมียดีวะ แต่ทั้งหลายทั้งปวง คงไม่รวดแน่นอนเรื่องนี้ ที่ต้องดู

จะรอฟังคุณไม่ประสงค์ฯ ว่า จะไม่ปลื้มเรื่อง 9 วัด เหมือนผมรึเปล่า ส่วนเขี้ยวอาฆาต ก็อยากดูเหมือนกันครับ

« ตอบ #2091 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 10:34:42 AM »

แล้วหนังอย่าง สาระแนสิบล้อ พี่ panyarak ได้ดูหรือเปล่าครับ โรงหนังที่อยู่หน้าคอนโดผมดูได้แต่หนังไทย เพราะหนัง ตปท. นี่จะเป็นพากย์ไทยทับล้วนๆ วันพุธ 60 บาท ทุกรอบ เผื่อผมดู สาระแนฯ ก่อน แต่ยอมรับว่า แค่เห็นหน้าหนังผมก็ไม่อยากจะดูแล้ว

« ตอบ #2092 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 10:42:40 AM »

นั่งอ่านกระทู้หนังใน pantip พบว่ามีคนบ่นเกี่ยวกับเรื่อง Legion ว่าทำไมทั้งเรื่องมีเทวดาสู้กัน 2 ตัวเอง(วะ) แล้วฮาดี บ้างคนคิดว่าเป็นหนังแฟนตาซียิ่งใหญ่ไม่แพ้ Titans (แบบผมตอนแรก) แต่ที่แน่ๆแผ่นผีตั้งชื่อไทยอย่างฮา คิดได้ไง ศึกเทวดาตีกัน

panyarak

« ตอบ #2093 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 10:43:07 AM »

แล้วหนังอย่าง สาระแนสิบล้อ พี่ panyarak ได้ดูหรือเปล่าครับ โรงหนังที่อยู่หน้าคอนโดผมดูได้แต่หนังไทย เพราะหนัง ตปท. นี่จะเป็นพากย์ไทยทับล้วนๆ วันพุธ 60 บาท ทุกรอบ เผื่อผมดู สาระแนฯ ก่อน แต่ยอมรับว่า แค่เห็นหน้าหนังผมก็ไม่อยากจะดูแล้ว

ถ้าออกแนวตลกปัญญาอ่อน จะไม่ดูครับ

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #2094 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 07:02:30 PM »

เห็นพี่ไม่ประสงค์เล่าประสบการ์ณ การชมภาพยนต์มา ผมขอเอาอย่างบ้างนะครับ ยิงฟันยิ้ม คือวันนี้ ไปลงทะเบียนที่มหาลัยมาครับ ซึ่งไม่ได้เจอเพื่อนๆมาเดือนกว่าๆ เลยชวนกันไปดูหนัง ซึ่งผมทำบัตรดูหนังราคานักศึกษาไว้ จ่าย 80 บาท สำหรับเรื่อง Clash of Titans ซึุ่งเพื่อนๆบางคนดูไม่รู้เรื่อง ประมาณว่าคงๆ เทพๆอะไรเป็นใคร แต่ด้วยความที่เแ็นแฟนเซนต์เซย่ามาก่อน เรื่องๆเทพกรีก-โรมัน จึุงไม่ใช่อุปสรรคในความเข้า(จริงๆก็ไม่เห็นจะต้องทำความเข้าใจอะไรเลย จะมาฝอยทำไม) ซึ่งหนังก็ดูสนุกในระดับนึงครับ แต่ไม่ได้ใจ ดาราดังๆเยอะนะครับ แต่เอามาเล่นแบบเสียดายฝีมือ จริงๆบทอื่นๆจะเอาใครมาเล่นก็ได้อะครับ ในความคิดผมนะ แล้วผมได้ยินเสียงล่ำลือเกี่ยวกับก็อดคลอธ ซึ่งวันนี้ไปชมมาจริงๆ ก็อดคลอธอลังการสมคำล่ำลือจริงๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #2095 เมื่อ: 19 เมษายน 2010 | 08:09:01 PM »

ผมได้ยินเสียงล่ำลือเกี่ยวกับก็อดคลอธ ซึ่งวันนี้ไปชมมาจริงๆ ก็อดคลอธอลังการสมคำล่ำลือจริงๆ
ใช่ก๊อดคลอธแบบนี้รึเปล่าครับ  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #2096 เมื่อ: 20 เมษายน 2010 | 02:42:19 AM »

ผมได้ยินเสียงล่ำลือเกี่ยวกับก็อดคลอธ ซึ่งวันนี้ไปชมมาจริงๆ ก็อดคลอธอลังการสมคำล่ำลือจริงๆ
ใช่ก๊อดคลอธแบบนี้รึเปล่าครับ  ยิงฟันยิ้ม

อลังการกว่าเยอะครับ คอสโมเจิดจ้าจนแสบตาไปหมด สุดยอดจริงๆ ยิงฟันยิ้ม
panyarak

« ตอบ #2097 เมื่อ: 20 เมษายน 2010 | 06:50:30 AM »

Hellhounds - ไม่คิดว่า ฝรั่งจะสร้างหนังพวกจักรๆ วงศ์ๆ กับเขาด้วย ดูแล้วไอคิวติดลบเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2010 | 07:21:36 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #2098 เมื่อ: 20 เมษายน 2010 | 08:24:26 AM »

เห็นพี่ไม่ประสงค์เล่าประสบการ์ณ การชมภาพยนต์มา ผมขอเอาอย่างบ้างนะครับ ยิงฟันยิ้ม คือวันนี้ ไปลงทะเบียนที่มหาลัยมาครับ ซึ่งไม่ได้เจอเพื่อนๆมาเดือนกว่าๆ เลยชวนกันไปดูหนัง ซึ่งผมทำบัตรดูหนังราคานักศึกษาไว้ จ่าย 80 บาท สำหรับเรื่อง Clash of Titans ซึุ่งเพื่อนๆบางคนดูไม่รู้เรื่อง ประมาณว่าคงๆ เทพๆอะไรเป็นใคร แต่ด้วยความที่เแ็นแฟนเซนต์เซย่ามาก่อน เรื่องๆเทพกรีก-โรมัน จึุงไม่ใช่อุปสรรคในความเข้า(จริงๆก็ไม่เห็นจะต้องทำความเข้าใจอะไรเลย จะมาฝอยทำไม) ซึ่งหนังก็ดูสนุกในระดับนึงครับ แต่ไม่ได้ใจ ดาราดังๆเยอะนะครับ แต่เอามาเล่นแบบเสียดายฝีมือ จริงๆบทอื่นๆจะเอาใครมาเล่นก็ได้อะครับ ในความคิดผมนะ แล้วผมได้ยินเสียงล่ำลือเกี่ยวกับก็อดคลอธ ซึ่งวันนี้ไปชมมาจริงๆ ก็อดคลอธอลังการสมคำล่ำลือจริงๆ

ยินดีครับ มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์การชมภาพยนตร์กัน ตัวผมหยุดดูหนังในโรงไป 3-4 ปี (ดูแต่แผ่นดีวีดี) เพิ่งกลับมาเริ่มดูในโรงเอาอีกทีก็ต้นเดือนนี้เอง สาเหตุเพราะย้ายมาอยู่คอนโด ยังไม่ได้เอา DVD มาดูในห้อง อยากดูเลยนั่งรถไปดูที่โรงแทน

สาเหตุที่หยุดดูโรงไป เพราะรำคาญมารยาทคนดู เช่น พวกคุยกันเสียงดัง นักพากย์ เอาเท้ายันเบาะ เข้ามา love seen กัน ที่ระยำที่สุดเลยคือ เคยเจอตอนเพลงสรรเสริญฯขึ้น มีพวกไม่ลุกขึ้นยืน ไม่ก็ยืนคุยกัน หรือเพลงยังไม่ทันจบรีบนั่ง ผมอยากถามพวกมันว่า เป็นคนไทยกันหรือเปล่าวะ

ที่ผมเล่าว่าวันอาทิตย์ไปดู Kick-Ass มีคนดูอยู่ 2 คน คือ ผมกับแฟนนั้น เรื่องราวมันเป็นอย่างนี้ครับ เอสพรานาดเปิด 10:00 ผมไปถึง 10:05 ดูรอบฉาย K-A รอบแรกฉาย 11:20 ตามตาราง แต่พอไปซื้อตั๋วพนักงานกลับบอกว่ารอบแรก 10:40 ซึ่งก็นับเป็นเรื่องที่ดีอยู่ เพราะจะได้ดูเร็วๆ แต่เหมือนมีเดจาวูอะไรตะหงิดๆ ซึ่งก็เป็นดั่งที่ผมคิดไว้เป๊ะเลย คือ จุดกั้นเชือกที่จะขึ้นโรงภาพยนตร์ขึ้นได้ทางเดียว แล้ว 10:30 ยังไม่มีมนุษย์โผล่หัวมาสักราย ผมก็อ่ะ รอ อีก 10 นาที แต่พอ 10:40 เอาแล้วไง แม่งหายหัวไปไหนกันหมดวะ ผมเลยเดินไปถามเด็กขายป็อปคอรน์ให้เขาวิทยุไปบอกเจ้าหน้าที่ 10:45 ก็ยังไม่มีใครมา ผมเดินลงบันไดเลื่อนไปถามบริเวณจุดซื้อตั๋ว มีพนักงานสาวสวยนั่งตบยุงอยู่ 5 คน ผมปรี่เข้าไปถามคนที่ขี้แหร่ที่สุด (ทีแรกผมกะดิ่งไปถามน้องที่สวยสุด แต่มันมีภาพจำแว่บเข้ามาว่า ถ้าไปถามคงได้คำตอบประมาณ [ทำหน้าแอ๋บแบ๋ว] เอ่อ..อ่า พนักงานยังไม่มาเหรอค่ะ ยังไม่ได้รับรายงานเขามาเลย เอิม อืมม์ เออ บลาๆ) ซึ่งน้องเขาทำน่าตกใจ แล้วบอก เดี๋ยวจัดการให้ พี่ขึ้นไปเลย

ผมก็เดินขึ้นไป พลางนึกในใจว่า Logic ผมถูก คนที่ไม่ค่อยสวยมักทำงานดีกว่าพวก สวยใสไร้สติ แต่ พอขึ้นมาเห็นแฟนผมทำมือกากบาทเป็นสัญญาณว่า ไม่เห็นมีพนักงานโผล่มาเลย เวรแล้ว มาดู Kick-Ass สงสัยคงได้ Kick Ass เด็กเดินตั๋วก่อนแน่นอน

สุดท้าย 10:55 กููไม่รอแล่ะ เลยข้ามเชือกกั้นเดินขึ้นบันได ระหว่างขึ้น มีพนักงานลงสวนมาพอดี ผมเลยบอกมันว่า หนังฉายแล้วนะครับน้อง ต้องตรวจอะไรไหม เจ้าพนักงานบอก ไม่ต้องๆพี่ขึ้นไปเลย พอขึ้นมาชั้นบน เข้าโรงหนัง ในจอกำลังฉายตัวอย่าง องค์บาก 3 อยู่พอดี (ผมกะว่าถ้าเข้าไป หนังเล่นไปแล้ว ไม่ว่ากี่นาทีก็ตาม จะเมล์ไปแจ้ง สคป)

เนี่ยแหละ ดูหนังรอบเช้ามันจะดีตรงที่คนดูน้อย แต่ก็ต้องแลกมาด้วยความขลุกขลัก อ่อ มีต่อ เพิ่งได้ หนังจบ 13:10 ผมเดินออกจากโรง เริ่มมีคนมารอเข้าโรงกันบ้างแล้ว ผมเห็นวัยรุ่นชาย-หญิงคู่หนึ่งนั่งอยู่ที่โซฟา ฝ่ายหญิงก็หอมๆซบๆฝ่ายชาย สักพักจูบกันซะงั้น เออเอาเข้าไป จูบในที่นี้คือดูดปากกันเลยนะครับทั่น ชนิดไม่เกรงใจฟ้าดินกัน ผมล่ะโคตรสงสารบุพการีของทั้งคู่จริงๆ

แต่ผม Happy กับโรงนี้นะ (ไปดูมา 3 เรื่องในรอบ 2 อาทิตย์) งานสร้างสวยทีเดียว มี 18 โรง 2D กับ 1 Imax แต่คนโหรงเหรง ไม่อยากให้เจ๊งก่อนวัยอันควรเลย เดี๋ยวเสาร์นี้จะซัดอีกสักเรื่องสองเรื่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2010 | 08:32:57 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #2099 เมื่อ: 20 เมษายน 2010 | 09:27:41 AM »

สาเหตุที่หยุดดูโรงไป เพราะรำคาญมารยาทคนดู เช่น พวกคุยกันเสียงดัง นักพากย์ เอาเท้ายันเบาะ เข้ามา love seen กัน ที่ระยำที่สุดเลยคือ เคยเจอตอนเพลงสรรเสริญฯขึ้น มีพวกไม่ลุกขึ้นยืน ไม่ก็ยืนคุยกัน หรือเพลงยังไม่ทันจบรีบนั่ง ผมอยากถามพวกมันว่า เป็นคนไทยกันหรือเปล่าวะ

+ 1000
หน้า: 1 ... 138 139 [140] 141 142 ... 368
พิมพ์