เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 10:46:15 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 142 143 [144] 145 146 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707885 ครั้ง)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2145 เมื่อ: 29 เมษายน 2010 | 03:37:03 PM »

Up in the Air
เรื่องนี้ ดนตรีประกอบเพราะดีนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ใช่ครับ ชอบมากเลย ตัวหนังก็ดี ถูกใจคนเหงาครับ  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2146 เมื่อ: 29 เมษายน 2010 | 03:52:59 PM »

Mobile Suit Gundam: Char's Counterattack

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2147 เมื่อ: 29 เมษายน 2010 | 04:36:30 PM »

ว่าจะไปดู Iron Man 2 3D

ว่าจะไปดูวันอาทิตย์ ทราบมาว่าเครือ Major ขอขึ้นค่าตั๋วอีก 20 บาทหรือเปล่าครับ

ขึ้นค่าตั๋วเพิ่ม 20 + เสียงเด็ก + มีคนสปอยล์ระหว่างชม + เสียงแด๊ก Popcorn + บีบี/มือถือ + โอกาสในการโดนคนข้างหลังถีบเบาะ เผลอๆมีหนังสดให้ดูข้างๆอีก Option คุ้มขนาดนี้ ผมว่าหาไม่ได้จากการชมที่บ้านเลยนะนี่ ล่าสุดเคยได้โปรลืมเปิดแอร์ด้วย คุ้มๆ
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #2148 เมื่อ: 29 เมษายน 2010 | 08:31:45 PM »

ว่าจะไปดูวันอาทิตย์ ทราบมาว่าเครือ Major ขอขึ้นค่าตั๋วอีก 20 บาทหรือเปล่าครับ

ขึ้นค่าตั๋วเพิ่ม 20 + เสียงเด็ก + มีคนสปอยล์ระหว่างชม + เสียงแด๊ก Popcorn + บีบี/มือถือ + โอกาสในการโดนคนข้างหลังถีบเบาะ เผลอๆมีหนังสดให้ดูข้างๆอีก Option คุ้มขนาดนี้ ผมว่าหาไม่ได้จากการชมที่บ้านเลยนะนี่ ล่าสุดเคยได้โปรลืมเปิดแอร์ด้วย คุ้มๆ

เอ่อ เห็นด้วยกับพี่ประสงค์นะครับ และเรื่องที่สงสัย หงุดหงิดที่สุดในเวลานี้คือ คนกรุงเทพ เป็นอะไรกับ บีบี ครับ  ฮืม เห็นกินข้าวคำ กดบีบี น้องสาวผมก็เป็นครับ หงุดหงิดใจไม่น้อยเลย ว่าแล้วตั้งกระทู้ใหม่เลยดีป่ะครับ
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #2149 เมื่อ: 29 เมษายน 2010 | 08:48:44 PM »

เอ่อ เห็นด้วยกับพี่ประสงค์นะครับ และเรื่องที่สงสัย หงุดหงิดที่สุดในเวลานี้คือ คนกรุงเทพ เป็นอะไรกับ บีบี ครับ  ฮืม เห็นกินข้าวคำ กดบีบี น้องสาวผมก็เป็นครับ หงุดหงิดใจไม่น้อยเลย ว่าแล้วตั้งกระทู้ใหม่เลยดีป่ะครับ

เอาเลยครับ  BB นี่ ไปเที่ยวกินเหล้า แม่มยังไปนั่งกดยืนกดยิกๆ จนในผับต้องติดป้าย ห้ามเล่น BB 55+ ผมพูดจริงๆครับเรื่องนี้
ที่สำคัญสุดไม่กล้าไปขอเบอร์ กลัวเค้าขอพิน BB กร๊ากกกกกกกก

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

TRON

« ตอบ #2150 เมื่อ: 29 เมษายน 2010 | 09:29:24 PM »

ผมคนนึงล่ะคงไม่ซื้อ BB มาใช้ เพราะจอมันเล็ก แป้นตัวอักษรก็เล็ก แบบว่ามองไม่ค่อยเห็น สายตาไม่่ค่อยดี
TRON

« ตอบ #2151 เมื่อ: 29 เมษายน 2010 | 09:32:05 PM »

Gran Torino ดูน้าคลินท์ อีสท์วู๊ด พอถึงตอนจบนึกว่าจะมาอีหรอบเดิมเหมือนสมัยก่อน แต่กลับไม่ใช่แฮะ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2152 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 | 06:54:15 AM »

Sorority Row

Shaman

« ตอบ #2153 เมื่อ: 30 เมษายน 2010 | 10:38:54 PM »

IP MAN ดูในคอมหน้าติดจอนี่แหละครับ มันส์มากมาย
panyarak

« ตอบ #2154 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010 | 07:55:57 AM »

Iron Man II - หนังอืดในหลายช่วง เพลงประกอบของ AC/DC ไม่ค่อยเข้าเท่าไหร่
32 ธันวา - ทนดูจนจบไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤษภาคม 2010 | 09:59:51 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

Shaman

« ตอบ #2155 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010 | 07:11:29 PM »

Iron Man II - หนังอืดในหลายช่วง เพลงประกอบของ AC/DC ไม่ค่อยเข้าเท่าไหร่

32 ธันวา มันมีอะไรเหรอครับ (แต่มุกมันก็เห่ยจริงๆอะ)
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #2156 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010 | 07:59:00 PM »

32 ธันวา มันมีอะไรเหรอครับ (แต่มุกมันก็เห่ยจริงๆอะ)

มีอินดี้ครับ ฮาอยู่ฉากเดียว  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2157 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:22:34 AM »

เมื่อวานว่าจะออกไปดู Iron Man II อยู่เหมือนกัน แต่มีเหตุที่ต้องให้เลื่อนออกไปอยู่ 3 ประการ

ประการที่ 1 โรงภาพยนตร์ฉวยโอกาสขึ้นราคาค่าตั๋ว เพราะอ้างว่าเป็นหนังฟอร์มใหญ่ลงทุนสูง

ประการที่ 2 ไอ้เพื่อนตัวดีของผม มันดันเล่าให้ฟังว่า 70% ของหนังจะหนักไปทางบทสนธนาชวนหลับ มุกก็ฝืด (ที่กล่าวมานี่เพื่อนมันเล่าให้ฟังนะครับ) มีฉาก Action เป็นหย่อมๆ บอสใหญ่ตายโคตรง่าย ฯ

ประการที่ 3 ช่วงเช้าตรูของเมื่อวาน ผมออกมาซื้อ นสพ และแวะ 7-11 ซื้อกาแฟกระป๋อง + น้ำอัดลม เมื่อซื้อเสร็จเดินออกมาหน้า 7-11 กำลังจะยัดของรวมๆกันไว้ในถุงเดียว เจ้าถุงที่ใส่ขวด Coke + กาแฟกระป๋องดันร่วงลงพื้นดังเปรี้ยง เออเอาเข้าไปอดแด๊กอีกกรู (ผมนึกในใจ) ประกอบกับนึกได้ กาแฟกระป๋องไม่เป็นไรนี่หว่า เลยจะก้มหยิบ แต่เอ...ไมเท้าชาๆหว่า ก้มมองบริเวณตาตุ่ม เลือดอาบสิคับทั่น ยอมรับว่าตกใจแต๋วแตกเลย ขวดแก้วน้ำอัดลมที่หล่นพื้นเศษแก้วมันกระเด็นมาบาดบริเวณตาตุ่ม เลือดโซกเลย ไม่ได้เล่า Over Action นะพูดจริงๆ พนักงาน 7-11 คนนึงที่ผมซื้อของกับเขาบ่อย วิ่งออกมาดู ถามว่าพี่ไม่เป็นไรใช่ไหม (อยากจะบอกมันว่า เป็นมากเลยแหละ) เอาพลาสเตอร์ไหม? ผมปฏิเสธไม่ต้องๆ (กลัวมันคิดตังค์) พี่ฝากเก็บไปทิ้งหน่อยนะ (หมายถึงไอ้ของที่ผมทำหล่น มานึกภายหลัง มันจะเอากาแฟกระป๋องไปใส่ตู้ขายใหม่หรือเปล่าหว่า)

เดินเข้าห้อง เลือดก็ไหลเป็นทาง ช่วงขึ้นลิฟท์จะเข้าห้อง นึกอะไรฮาๆได้ อำแฟนมันหน่อยแล้วกัน ทีแรกจะเอาเลือดที่เลอะติดมือ มาป้ายๆเสื้อแบบหนังซอมบี้ แต่ถ้าเล่นมุกนี้อาจสูญเสียเสื้อไปฟรีๆหนึ่งตัว ผมเลยเอาเลือดมาปะๆหน้า/แก้ม ประมาณเนี้ย

เข้าห้องก็แกล้งสำออย เอื๊อก..อ๊าค แฟนผมตกใจ ถามว่าเธอไปโดนอะไรมา ผมบอกขวดบาดเท้า (แฟนผมมันถาม แล้วเลือดออกที่หน้าเนี้ยนะ ทำเอาตกใจหมด นึกว่าโดนรถชน -''-) เลยบอกหายามาใส่ให้หน่อย ระหว่างปฐมพยาบาลเบื้องต้น แฟนผมยิงมุกบ้าง ตามหลักต้องตัดขาออกนะ (ถ้าคนชอบหนังเกรดบี พวกเลือดสาดจะ get ผมกับแฟนชอบอำกันแบบนี้บ่อย)

สรุปว่าดวงซวยแต่เช้า ก็เลยไม่ได้ออกไปดู Iron Man 2 นั่งดูดีวีดี Avatar แทน เย็นนี้จะออกมาดูหนังไทย เขี้ยวอาฆาต ณ โรงหนังหน้าคอนโด เพราะวันพุธ พรุ่งนี้วันหยุด ค่าตั๋วไม่ลดเหลือ 60 บาท ดูเย็นนี้ดีกว่า วันธรรมดาลดเหลือ 100 ส่วน Iron Man 2 ไว้ดูท้ายๆโปรแกรม ตอนค่าตั๋วราคาปกติดีกว่าครับ  ยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:31:08 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #2158 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:35:13 AM »

ประการที่ 2  70% ของหนังจะหนักไปทางบทสนธนาชวนหลับ มุกก็ฝืด (ที่กล่าวมานี่เพื่อนมันเล่าให้ฟังนะครับ) มีฉาก Action เป็นหย่อมๆ บอสใหญ่ตายโคตรง่าย ฯ

+1 ข้อนี้ครับ

panyarak

« ตอบ #2159 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010 | 08:37:46 AM »

มันเกือบๆ จะเป็นตลกคาเฟ่อะครับ มุกเห่ยๆ เพียบ อดสงสัยไม่ได้ว่า ใครจะซื้อ DVD Special Edition เกือบ 500 บาท

หน้า: 1 ... 142 143 [144] 145 146 ... 368
พิมพ์