เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 04:05:29 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 145 146 [147] 148 149 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707593 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2190 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 | 07:20:18 AM »

Jam บ้าง เพิ่งชม(แผ่น)จบไป 2 เรื่อง

- Cirque du Freak: The Vampire's Assistant หนังสนุกดีครับ แต่ดูงานสร้างแล้วเหมือนหนังทีวีมากกว่า
- Sherlock Holmes ฉบับ Guy Ritchie สนุก มัน ฮา ดีครับ แก้มือจากเรื่องก่อนที่ผมว่างั้นๆ (RocknRolla)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2010 | 07:37:24 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2191 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 | 05:39:31 PM »

ผมก็ชอบหนังญี่ปุ่นเหมือนกัน ไว้มีโอกาสคุยกันได้ จาก list ที่คุณว่ามา ผมเคยชมหมดแล้ว ชอบ Fancy Dance, Sumo Do, Sumo Don't มากเหมือนกัน ผกก./ดารานำแสดงชุดเดียวกัน (ผมชอบแทบทุกเรื่องของ ผกก. ท่านนี้) แต่เรื่องใหม่ I Just Didn't Do It ผมยังไม่ได้ชมนะ ^^

I Just Didn't Do It ยังไม่ได้ดูเหมือนกันครับ อีกเรื่องของดาราชุดนั้น เรื่อง Shell we dance ก็ดูเพลินดีครับ ฯ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2192 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 | 12:24:21 AM »

The Lovely Bones - ประทับใจพอสมควรครับ โดยเฉพาะเรื่องอารมณ์ของหนังและ CG ที่ทำได้งดงามมาก ทำให้มองข้ามพล๊อตเรื่องที่ดูหลวมๆในบางจุดไปได้เลยครับ

และที่ลืมไม่ได้เลยคือซาวนด์แทร๊คโดย Brian Eno นั้นทำได้ไพเราะเข้ากับอารมณ์ของหนังดี แถมยังมี Alice ของ Cocteau Twins, Song of Sirens ของ This Mortal Coil ในฉากสวรรค์ และเพลง 1/1 จากอัลบั้ม Music for Airports ในช่วงเครดิตท้ายเรื่องให้ได้ฟังกันด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤษภาคม 2010 | 12:46:21 AM โดย ((((l i l i u m))))™ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #2193 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 | 08:32:10 AM »

Law Abiding Citizen
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #2194 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 | 12:57:40 PM »

WANTED
เพิ่งจะได้ดู, director หยั่งกะเดียวกันกับคนสร้าง Fightclub

« ตอบ #2195 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 | 07:04:45 AM »

^
คนล่ะคนกันครับ แต่สไตล์ภาพคล้ายๆกันเลย ถ้าชอบ Wanted ปีหน้ามีภาคต่อให้ชมกัน หรือลองดู Kick-Ass ก็อารมณ์เดียวและสร้างจากหนังสือคนแต่งคนเดียวกันด้วยครับ

« ตอบ #2196 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 | 07:09:59 AM »

เมื่อคืนเพิ่งดูการ์ตูนไปเรื่อง อยากให้ลองหามาชมกัน Fantastic Mr. Fox น่ารักและสนุกมากเลยครับ (กำลังจะไปสั่งแผ่น OST เพราะชอบเพลงประกอบด้วยเหมือนกัน) ผกก.ที่ทำเรื่องนี้คือ Wes Anderson ผมติดตามงานเขาแทบทุกเรื่อง ก่อนหน้านั้นเขาทำเรื่อง The Darjeeling Limited การ์ตูนเรื่องนี้ผลิตแบบ Stop Motion โบราณเทคนิคบ้านๆ แต่มันช่างสวยงามน่ารักน่าหลงไหลจริงๆ พ่วงด้วยทีมนักแสดงคู่บุญที่มาช่วยพากย์ อาทิ ขาประจำ Bill Murray หรือขาจรอย่างป้า Meryl Streep

^

ผมดูพวกตัวละคร/ฉาก นึกไปถึง Art Work หน้าปกอัลบั้มของวงนี้เข้าครับ

เมื่อคืนผมชมดีวีดี เดี๋ยววันเสาร์นี้จะไปซ้ำแบบไฮเดฟ 1080p ไม่ใช่อะไรหรอก เจ้าเพื่อนสนิทผมมันชวนไปอวดแสนยานุภาพที่บ้านเขา ผมบอกหนังเราดูเยอะ ดูหมด เราว่าเรื่องที่นายจะอวดเราคงดูไปหมดแล้ว เผอิญใน List หนังของเพื่อนผมมีคุณหมาป่า เลยว่าจะขอไปชม และกะว่าจะยกคอนโซล Xbox 360 ไปซัดกับสหายท่านนี้เสียหน่อย ต้อนรับการมาของภาคใหม่ Super Street Fighter IV (ภาคนี้ผมเอาดี Cody กำลังร้อนวิชา เพราะยำแฟนกับน้องชายจนเบื่อแล้ว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2010 | 07:21:06 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #2197 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 | 09:02:05 AM »

My Neighbor Yamada เป็นการ์ตูนค่าย Ghibi ที่เรียบง่ายแต่แฝงสาระของการใช้ชีวิตครอบครัวอย่างแนบแนียน ที่สำคัญดูแล้วสนุกด้วย
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #2198 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 | 07:50:13 AM »

ขอเรียนถามคุณ panyarak หน่อยครับ ไม่ทราบว่าเคยดูหนังญี่ปุ่นเรื่อง Shogun's Sadism (1976) บ้างหรือไม่? เห็นเพื่อนผมแนะนำมาว่าถึงแม้จะเก่าแต่ก็โหดและสยองแถมถ่ายทำดีด้วยครับ
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
« ตอบ #2199 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 | 11:14:42 AM »

เพิ่งไปเช่า Air Doll มา อาร์ทฟิล์มระดับดีเลย แนะนำเฉพาะ 18+ นะครับ

#Invalid YouTube Link#

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #2200 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 | 11:32:23 AM »

เพิ่งไปเช่า Air Doll มา อาร์ทฟิล์มระดับดีเลย แนะนำเฉพาะ 18+ นะครับ

ซาวนด์แทร๊คโดย World End's Girlfriend เพราะมากๆครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
« ตอบ #2201 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 | 11:43:24 AM »

ซาวนด์แทร๊คโดย World End's Girlfriend เพราะมากๆครับ

อืมครับ ขอบคุณครับ   

ชอบนะครับ บทสนทนาระหว่างสาวตุ๊กตา(ในเรื่อง)กับชายชรา....

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2202 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 | 09:21:19 PM »

ชอบมากเรื่องนี้

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2203 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 06:49:56 AM »

ขอเรียนถามคุณ panyarak หน่อยครับ ไม่ทราบว่าเคยดูหนังญี่ปุ่นเรื่อง Shogun's Sadism (1976) บ้างหรือไม่? เห็นเพื่อนผมแนะนำมาว่าถึงแม้จะเก่าแต่ก็โหดและสยองแถมถ่ายทำดีด้วยครับ

ยังไม่เคยครับ

« ตอบ #2204 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 07:33:24 AM »

Shogun's Sadism  หนังในตำนานครับ ผมเคยดูสมัยวีดีโอเทป เป็นหนังสั้น 2 เรื่อง เรื่องแรกเกี่ยวกับโชกุนที่จับคนนับถือศาสนาคริสต์มาทรมานด้วยวิธีวิตถารต่างๆนานา อีกตอนเกี่ยวกับสถานเริงรมณ์ที่กระทำชำเราเกอิชาที่แอบหนีออกไป แถมเรื่องนี้อุดมไปด้วยฉากข่มขืนและทารุณทางเพศแบบสุดๆอีกด้วยครับ

หน้า: 1 ... 145 146 [147] 148 149 ... 368
พิมพ์