เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 04:48:33 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 146 147 [148] 149 150 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707974 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2205 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 07:39:01 AM »

เมื่อคืนเพิ่งชม Halloween II (กำกับโดย Rob Zombie) หนังก็ไม่ได้ขี้แหร่อะไร (ทีแรกนึกว่าจะออกมาแนวเจสันศุกร์ 13 [รีเมค] ที่กลับมาแบบไอ้บ้าไล่ฆ่าคนแบบมึนๆ) มีหักมุมเล็กๆตอนท้าย ชอบตรงที่ใช้สูตร Old School หนังแนวนี้ คือ ฆาตกรจะเหลือเหยื่อรายสุดท้าย (ส่วนมากจะเพศหญิงและเป็นตัวเอก) ไว้เป็น The Final Girl เพื่อไล่ฆ่า  ยิ้ม

Edit ดูเรื่องนี้เมื่อคืนสงสัยอยู่อย่าง เครดิตตอนท้ายมีชื่อนักแสดงโผล่มา (ไม่รู้จักเลยสักคน - -'') สะดุดที่ Sheri Moon Zombie (เล่นเป็นนางเอก) เอ..ใครหว่า มาค้นข้อมูล โอเคล่ะ เมื่อก่อนชื่อ Sheri Moon แล้วมาเปลี่ยนภายหลังแต่งงานกับเฮีย Rob Zombie สรุปภาษาชาวบ้านได้ความว่า เอาเมียมาเล่นเป็นนางเอก หุหุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2010 | 07:48:41 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2206 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 07:46:17 AM »

Tell Tale
ออกไปไหนไม่ได้ เลยขุดหนังเก่ามาดู
The Hills Have Eyes
Kundun
The Sheltering Sky
รวมทั้ง Monty Python's Flying Circus

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #2207 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 08:49:07 AM »

ผมได้หยุดวันจันทร์อีกวัน ซึ่งได้รับแจ้งตั้งแต่เมื่อวาน เลยไปถอยดีวีดีหนังลดราคามายกใหญ่กะดูให้มึนไปเลย

Vigin territory - ดูแล้วจั๊กจี๊ดีครับ ไอ้หนุ่มรูปหล่อหนีการตามล่าเข้าไปอยู่ในสำนักชีอารมณ์เปลี่ยว (ไม่ต้องบอกว่าเกิดอะไรขึ้น)

The red violin - ดูการเดินทางของไวโอลินในตำนาน คอหนังหักมุมคงชอบครับ

The motorcycle diaries - ประวัติของเชกูวาราก่อนที่จะผันตัวเองมาเป็นนักต่อสู้ทางการเมือง เป็นอีกมุมที่ไม่น่าเชื่อจริงๆ

ระหว่างคุ้ยๆก็ไปเจอพวกดีวีดีแบบใหม่ที่เอาหนังมารวมในแผ่นเดียวแบบ 8 in 1 เห็นว่าถูกดีก็เลยซื้อมาลองครับ แผ่นละ 69 บาทได้หนังตั้งหลายเรื่อง จริงๆก็ไม่ใช่หนังที่ดังมาก เช่นพวกรวมหนังของโจวชิงซือ หนังเกาหลีที่ไม่ดัง หนังฝรั่งตกกระแส แม้ว่าหนังรวมแผ่นแบบนี้จะมีพากย์ไทยและไม่คิดจะสะสมอยู่แล้ว เห็นว่าเป็นทางเลือกที่ประหยัดดีครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..

« ตอบ #2208 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 10:18:28 AM »

October Sonata - ดีเหมือนกันนะครับ ดนตรีประกอบเพราะมาก
Terminator Salvation - ดูประกอบสถานการณ์บ้านเรา

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #2209 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 11:56:34 AM »

ผมได้หยุดวันจันทร์อีกวัน ซึ่งได้รับแจ้งตั้งแต่เมื่อวาน เลยไปถอยดีวีดีหนังลดราคามายกใหญ่กะดูให้มึนไปเลย

Vigin territory - ดูแล้วจั๊กจี๊ดีครับ ไอ้หนุ่มรูปหล่อหนีการตามล่าเข้าไปอยู่ในสำนักชีอารมณ์เปลี่ยว (ไม่ต้องบอกว่าเกิดอะไรขึ้น)

The red violin - ดูการเดินทางของไวโอลินในตำนาน คอหนังหักมุมคงชอบครับ

The motorcycle diaries - ประวัติของเชกูวาราก่อนที่จะผันตัวเองมาเป็นนักต่อสู้ทางการเมือง เป็นอีกมุมที่ไม่น่าเชื่อจริงๆ

ระหว่างคุ้ยๆก็ไปเจอพวกดีวีดีแบบใหม่ที่เอาหนังมารวมในแผ่นเดียวแบบ 8 in 1 เห็นว่าถูกดีก็เลยซื้อมาลองครับ แผ่นละ 69 บาทได้หนังตั้งหลายเรื่อง จริงๆก็ไม่ใช่หนังที่ดังมาก เช่นพวกรวมหนังของโจวชิงซือ หนังเกาหลีที่ไม่ดัง หนังฝรั่งตกกระแส แม้ว่าหนังรวมแผ่นแบบนี้จะมีพากย์ไทยและไม่คิดจะสะสมอยู่แล้ว เห็นว่าเป็นทางเลือกที่ประหยัดดีครับ

Virgin Territory นี่ผมเคยดูทางเคเบิ้ลนะครับ รู้สึกว่าสาวๆจะอึ๋มมากมาย แต่ไม่มีฉากนู๊ด ไม่ทราบว่าดีวีดี ของพี่เพชร เรียกได้ว่า unrated ป่ะครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #2210 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 | 12:25:31 PM »

Virgin Territory นี่ผมเคยดูทางเคเบิ้ลนะครับ รู้สึกว่าสาวๆจะอึ๋มมากมาย แต่ไม่มีฉากนู๊ด ไม่ทราบว่าดีวีดี ของพี่เพชร เรียกได้ว่า unrated ป่ะครับ

ไม่รู้ว่า unrate รึเปล่า แต่ก็ไม่มีเมฆหมอกมาบังตาและไม่รู้สึกว่ามีฉากไหนถูกตัด เพราะไม่รู้สึกสะดุดเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

panyarak

« ตอบ #2211 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010 | 07:54:35 AM »

รักจัง

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #2212 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010 | 11:04:45 AM »

รักจัง
เจอดีวีดีบ๊อกเซตลดราคาถูกมาก เสียดายไม่ใช่เรื่องที่อยากซื้อเก็บ

ปล. พี่ตั๊มทำงานตามปกติเหรอครับ

panyarak

« ตอบ #2213 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010 | 11:17:50 AM »

รักจัง
เจอดีวีดีบ๊อกเซตลดราคาถูกมาก เสียดายไม่ใช่เรื่องที่อยากซื้อเก็บ

ปล. พี่ตั๊มทำงานตามปกติเหรอครับ

หนังออกตลกนิดๆ ไม่ใช่แบบคาเฟ่ วิวสวยมากครับ

วันนี้ก็มาทำงานช่วงเช้า เพราะมีประชุมประเมินสถานการณ์ในแง่ที่เกี่ยวกับชาวต่างประเทศในพื้นที่ที่ได้รับผลกระทบครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #2214 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010 | 11:47:25 AM »

รักจัง

ดูนางเอก วิว กับ บ๊อกซ์สวยๆ ที่ขายลดราคามากมาย ก็โอเคครับ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2215 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010 | 11:24:50 AM »

Ip Man เปิดภาคแรกดูเมื่อคืน เพราะเย็นนี้จะไปดูภาคสองที่โรงภาพยนตร์หน้าคอนโด (วันพุธราคา 60 บาท) ชอบมากๆเลยครับ ผมดูเสียงจีนกลาง (พอฟังออกบ้างนิดหน่อย) บรรยายไทย ได้อารมณ์ดี เดี๋ยวสุดสัปดาห์นี้กลับบ้านจะเอาไปให้แม่ดูซะหน่อย พล็อตเรื่องง่ายๆ แต่ทำออกมาได้น่าติดตามตั้งแต่ต้นจนจบ ผมชอบฉากที่อาจารย์ยิปใช้ไม้ขนไก่สู้ ถ้าใครชอบนิยายกำลังภายใน คงคุ้นเคยกับประโยคที่ว่า ใช้เพียงกิ่งไผ่ ก็ไร้เทียมทาน

ดูภาคแรกเมื่อคืน แอบน้ำตาซึมนิดหน่อย (แต่แฟนผมเล่นร้องไห้เลย) ภาคสองที่จะไปดูเย็นนี้เขาฉายแบบพากย์ แถมพากย์โดยทีมงาน พธม อีกต่างหาก ชักไม่ค่อยไว้ใจ เกรงว่าอาจารย์ยิปของผมจะกลายเป็นตัวตลก แต่อยากเข้าไปดูฉากต่อสู้ ไว้แผ่นออก ค่อยซื้อมาดูเสียงจีนอีกรอบ

แต่อย่างไรก็ดี อยากจะบอกว่า เมียอาจารย์ยิปสวยมาก คอนเฟริม!!

panyarak

« ตอบ #2216 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010 | 07:42:59 AM »

Case 39 - เกี่ยวกับเด็กนรก สนุกมากครับ
Dorian Gray - ไม่ประท้บใจเลย

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #2217 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010 | 06:54:04 PM »

Case 39 - เกี่ยวกับเด็กนรก สนุกมากครับ --> เด็กนรกคืออะไรครับพี่ เด็กที่ซนมากๆเหรอครับ
Dorian Gray - ไม่ประท้บใจเลย --> ผมเกือบจะสอยดีวีดีมาดูแล้ว มันแย่ยังไงเหรอครับ

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #2218 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010 | 07:24:44 PM »

Ip Man เปิดภาคแรกดูเมื่อคืน เพราะเย็นนี้จะไปดูภาคสองที่โรงภาพยนตร์หน้าคอนโด (วันพุธราคา 60 บาท) ชอบมากๆเลยครับ ผมดูเสียงจีนกลาง (พอฟังออกบ้างนิดหน่อย) บรรยายไทย ได้อารมณ์ดี เดี๋ยวสุดสัปดาห์นี้กลับบ้านจะเอาไปให้แม่ดูซะหน่อย พล็อตเรื่องง่ายๆ แต่ทำออกมาได้น่าติดตามตั้งแต่ต้นจนจบ ผมชอบฉากที่อาจารย์ยิปใช้ไม้ขนไก่สู้ ถ้าใครชอบนิยายกำลังภายใน คงคุ้นเคยกับประโยคที่ว่า ใช้เพียงกิ่งไผ่ ก็ไร้เทียมทาน

ดูภาคแรกเมื่อคืน แอบน้ำตาซึมนิดหน่อย (แต่แฟนผมเล่นร้องไห้เลย) ภาคสองที่จะไปดูเย็นนี้เขาฉายแบบพากย์ แถมพากย์โดยทีมงาน พธม อีกต่างหาก ชักไม่ค่อยไว้ใจ เกรงว่าอาจารย์ยิปของผมจะกลายเป็นตัวตลก แต่อยากเข้าไปดูฉากต่อสู้ ไว้แผ่นออก ค่อยซื้อมาดูเสียงจีนอีกรอบ

แต่อย่างไรก็ดี อยากจะบอกว่า เมียอาจารย์ยิปสวยมาก คอนเฟริม!!

มันส์จริงๆครับ ผมดูไปสามรอบล่ะ IP MAn ผมชอบฉากสู้สิบคนครับ เมื่อก่อนผมดู youtube ฉากสู้สิบคน คิดในใจว่าทำไมพระเอกโหดจัง แต่พอมาดูจริงๆแล้วเข้าใจครับ+สะใจเล็กน้อย
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #2219 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010 | 10:54:24 PM »

Legion มันส์แบบไม่คิดอะไร

หน้า: 1 ... 146 147 [148] 149 150 ... 368
พิมพ์