เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 05:00:53 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 153 154 [155] 156 157 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707982 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2310 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010 | 08:24:35 AM »

อยากชวนคุยเกี่ยวกับ A-team อีกหน่อย สมัยเป็นซีรี่ย์ผมก็ทันได้ดูนะ แต่ฉบับหนังใหญ่ทุนสร้างมหึมา ระเบิดนู่นนั่นนี่เล่น แต่ไม่ใช่ใส่มาแบบไร้เหตุผลนะ แก๊กล้อเลียนก็สุดแสนจะกวนเท้า อาทิ มุกหนังสามมิติ โคตรทะลุจอยิ่งกว่า 4D (ต้องไปดูเอาเอง)

ในทีมตัวละครเอก ผมชอบ Bradley Cooper ที่สุด (หน้าคล้ายๆ David Beckham) ผมชอบเขาตอนเล่นเรื่อง The Midnight Meat Train (เลือดสาด) แล้วก็เรื่อง The Hangover ในเรื่องเอทีม เขาได้ฉายาว่า Faceman (ไอ้หล่อ) ลองลงมาคือ Sharlto Copley ฉายา (ในหนัง) คือ Murdock ปีก่อนเขามีหนังฮิตเหลือความคาดหมายคือ District 9

ลองไปดูกันนะครับ ฮาแบบกวนๆมันๆดี... ยิ้ม

ปล แต่ตอนนี้ผมอยากดู Toy Story 3 ที่สุด เพราะมีความหลังกับเรื่องนี้ ขอยืมพื้นที่โม้ให้หน่อย เพราะภาคแรก เป็นหนังเรื่องแรกที่ผมเปิดให้แฟนดู (เชิญแฟนมาดูที่บ้าน) เป็นวีดีโอเทป VHS ภาค 2 ก็ไปดูโรงกับแฟน ภาคสามที่เมกาเข้าแล้วสัปดาห์แรก เปิดตัวอย่างเทพ (เปิดตัว $100 ล้าน!!) โลกที่สามอย่างบ้านเราก็รอไปเดือน ส.ค. ก็ว่าจะไปดู

แต่ก่อน Toy 3 ว่าจะพาพ่อไปดู Predator ฉบับ 2010 โดย Robert Roderiguez (เลือดโชกแหง) เรื่องนี้ก็มีความหลัง เพราะสมัย 20 ปีก่อนมั้ง พ่อพาไปดูภาคแรกที่ Arnold เล่น ตอนนี้ที่บ้านมีฟรีเดเตอร์ทั้งแบบ VHS, VCD, DVD ซ้ำไม่รู้กี่แผ่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิถุนายน 2010 | 08:34:39 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #2311 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010 | 08:45:53 AM »

อยากชวนคุยเกี่ยวกับ A-team อีกหน่อย สมัยเป็นซีรี่ย์ผมก็ทันได้ดูนะ แต่ฉบับหนังใหญ่ทุนสร้างมหึมา ระเบิดนู่นนั่นนี่เล่น แต่ไม่ใช่ใส่มาแบบไร้เหตุผลนะ แก๊กล้อเลียนก็สุดแสนจะกวนเท้า อาทิ มุกหนังสามมิติ โคตรทะลุจอยิ่งกว่า 4D (ต้องไปดูเอาเอง)

A-Team เคยเป็นหนังทีวีซีรี่ย์ส ถ้าจะไม่ผิดเคยฉายออกอากาศที่ช่อง 3 เมื่อช่วงต้นปี 80 ครับ ตอนนั้นผมเองก็ดูจนติดงอมแงมเหมือนกัน

ผมอยากดู Liam Neeson ที่เล่นเป็น Hannibal หัวหน้า A-Team แต่คงต้องรอดู DVD แล้วล่ะครับ
Pong-Wanchai

« ตอบ #2312 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010 | 08:49:41 PM »

Primal
The Heavy
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2313 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010 | 06:29:25 AM »

Halloween II

« ตอบ #2314 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010 | 12:55:08 PM »

Enigma
Ghost Rider

« ตอบ #2315 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010 | 06:37:18 AM »

The Rapture - คนที่เคร่งศาสนาคริสต์ไม่ควรดูเรื่องนี้ครับ
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2316 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010 | 07:56:30 AM »

A-Team เคยเป็นหนังทีวีซีรี่ย์ส ถ้าจะไม่ผิดเคยฉายออกอากาศที่ช่อง 3 เมื่อช่วงต้นปี 80 ครับ ตอนนั้นผมเองก็ดูจนติดงอมแงมเหมือนกัน

ผมอยากดู Liam Neeson ที่เล่นเป็น Hannibal หัวหน้า A-Team แต่คงต้องรอดู DVD แล้วล่ะครับ

Liam Neeson ก็เด่นครับ อย่างที่ทราบเรื่องนี้มีตัวเอกสี่คน ผมว่าเขาแชร์บทได้ดีทีเดียว ในเรื่อง เลียม เล่นเป็น Colonel John 'Hannibal' Smith (ผมอ่านสกู๊ปในหนังสือเจอ ว่าฉบับซีรี่ย์ Hannibal จะขี้เล่น และฝันอยากเป็น ผกก หนังแนวสัตว์ประหลาด แต่ฉบับสร้างใหม่จอเงิน ได้ตัดส่วนนี้ออกไป เพราะเกรงจะทำให้ภาพลักษณ์ตัวละครเสีย)

ผมชอบบทพูดของ Hannibal หลายฉากด้วยกัน อาทิ ฉากที่ Hannibal โดน FBI ปรามาสว่า "รู้รึเปล่า เงินเดือนกูอาทิตย์เดียว เท่ากับเงินเดือนมึงทั้งปี" Hannibal ตอบว่า "เงินไม่สามารถซื้อศักดิ์ศรี และความกล้าได้" โคตรโดนเลยครับ

หรืออีกซีน (ขอสปอยล์เรื่องหน่อย) ที่ Hannibal ถูกจับ 6 เดือน แล้ว FBI เข้าไปเจรจาให้ Hannibal ช่วยหาตัวคนร้ายให้ แต่ก็ต้องประหลาดใจ เมื่อ Hannibal มีข้อมูลคนผู้ต้องสงสัยอยู่แล้ว ทั้งๆที่ตัวอยู่ในคุก ฉากนี้ Hannibal พูดว่า "ให้ข้า 1 นาที ข้าเจ๋ง ให้ข้า 20 นาทีข้าเทพ แล้วถ้าข้ามี 6 เดือนล่ะ...?" โอ้โห โคตรโดนอีกแล้วครับท่าน หนังอะไรวะนี่ มันทั้ง Action แบบเว่อร์ๆ ทั้งบทพูดแมนๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2010 | 07:59:10 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #2317 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010 | 09:42:47 AM »

Liam Neeson ก็เด่นครับ อย่างที่ทราบเรื่องนี้มีตัวเอกสี่คน ผมว่าเขาแชร์บทได้ดีทีเดียว ในเรื่อง เลียม เล่นเป็น Colonel John 'Hannibal' Smith (ผมอ่านสกู๊ปในหนังสือเจอ ว่าฉบับซีรี่ย์ Hannibal จะขี้เล่น และฝันอยากเป็น ผกก หนังแนวสัตว์ประหลาด แต่ฉบับสร้างใหม่จอเงิน ได้ตัดส่วนนี้ออกไป เพราะเกรงจะทำให้ภาพลักษณ์ตัวละครเสีย)

ผมชอบบทพูดของ Hannibal หลายฉากด้วยกัน อาทิ ฉากที่ Hannibal โดน FBI ปรามาสว่า "รู้รึเปล่า เงินเดือนกูอาทิตย์เดียว เท่ากับเงินเดือนมึงทั้งปี" Hannibal ตอบว่า "เงินไม่สามารถซื้อศักดิ์ศรี และความกล้าได้" โคตรโดนเลยครับ

หรืออีกซีน (ขอสปอยล์เรื่องหน่อย) ที่ Hannibal ถูกจับ 6 เดือน แล้ว FBI เข้าไปเจรจาให้ Hannibal ช่วยหาตัวคนร้ายให้ แต่ก็ต้องประหลาดใจ เมื่อ Hannibal มีข้อมูลคนผู้ต้องสงสัยอยู่แล้ว ทั้งๆที่ตัวอยู่ในคุก ฉากนี้ Hannibal พูดว่า "ให้ข้า 1 นาที ข้าเจ๋ง ให้ข้า 20 นาทีข้าเทพ แล้วถ้าข้ามี 6 เดือนล่ะ...?" โอ้โห โคตรโดนอีกแล้วครับท่าน หนังอะไรวะนี่ มันทั้ง Action แบบเว่อร์ๆ ทั้งบทพูดแมนๆ

ยิ่งได้เห็นที่คุณไม่ประสงค์ออกนามได้บรรยายไว้ก็ยิ่งอยากดูหนังใหญ่ A-Team เสียแล้ว
ผมชอบบทบาทที่ Liam Neeson แกเล่นไว้ในหนังหลายเรื่องก่อนหน้านี้ โดยเฉพาะ Schindler's List, Taken (เล่นได้บู๊และโหดกระชับดีมาก) และ Seraphim Fall (ประชันบทกับ Pierce Brosnan) ครับ
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #2318 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010 | 01:23:05 AM »

A Team สนุกดีครับ มันส์ฮา แบบกวานๆอย่างที่พี่ประสงค์ว่าจริงๆ ตอนแรกว่าจะไปดู เจ้าชายเปอร์เซีย แต่หลังๆหนังที่ดูในโรงก็ออกแนวๆแฟนตาซีทั้งนั้น เลยเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง+ชอบ อาจารย์ ไควกอน ครับ

« ตอบ #2319 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010 | 06:46:39 AM »

Date Night
panyarak

« ตอบ #2320 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010 | 07:12:00 AM »

Solomon Kane

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #2321 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010 | 02:55:33 PM »

พี่ปัญญารักษ์ชอบป่ะครับ เรื่องนี้ผมไปดูที่โรงคนเดียว พระเอกเก่งเวอร์
panyarak

« ตอบ #2322 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010 | 03:44:50 PM »

พี่ปัญญารักษ์ชอบป่ะครับ เรื่องนี้ผมไปดูที่โรงคนเดียว พระเอกเก่งเวอร์

ชอบฉากหิมะและเมืองหนาว ซึ่งสวยดี ส่วนเนื้อเรื่องไม่มีอะไรใหม่ และพระเอกก็อยู่ยงคงกระพันมาก ดูแล้วนึกถึงองค์บาก 3 ครับ

Iron maiden
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #2323 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010 | 06:49:48 PM »

A- Team อีกเสียงครับเจ๋งดี

« ตอบ #2324 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 06:28:50 AM »

The Girlfriend Experience - ดูแล้วเหมือนหนังสารคดี ไม่สนุกเลย  ฮืม
หน้า: 1 ... 153 154 [155] 156 157 ... 368
พิมพ์