เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 06:54:28 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 159 160 [161] 162 163 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1708030 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #2400 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 | 10:44:20 AM »

The Piano
พี่ตั๊มดูซ้ำหรือครับ เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องที่ผมชอบมากๆเลยครับ

TRON

« ตอบ #2401 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 | 11:11:02 AM »

The Piano

เพิ่งได้ดูทางเคเบิ้ลเมื่ออาทิตย์ที่แล้วอีกรอบครับ สมัยก่อนผมไปดูโรงด้วยจำได้
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2402 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 | 01:28:00 PM »

The Piano
พี่ตั๊มดูซ้ำหรือครับ เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องที่ผมชอบมากๆเลยครับ

ซื้อมา 2 ปีแล้ว เพิ่งหยิบมาดูครับ

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #2403 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 | 06:38:38 PM »

Predators - เพิ่งไปดูมาเมื่อคืน ไม่ถึงกับสมหวัง แต่ก็ไม่ผิดหวัง เพราะผมไม่ได้ตั้งความหวัง
หนังเดินเรื่องตามสูตรทุกประการ ตอนต้นกว่าจะเปิดตัว Predators นั่งลุ้นอยู่ตั้งนานว่า Predators จะเปิดตัวได้สมศักดิ์ศรีรึเปล่า
เอาเข้าจริงเปิดตัวมาอย่างธรรมดามากๆ อาจจะเพราะโดนหมาขโมยซีน ผมชอบลุง Danny Trejo เป็นการส่วนตัว เรื่องนี้แกรับบทตัวประกอบค่าตัวถูก รับเชิญมาตาย เป็นการอุ่นเครื่อง ก่อนรับบทพระเอกในหนังของ Robert Rodriguez เรื่อง Machete เรื่องนี้ถ้าใครเคยชม Grindhouse จะมีหนังตัวอย่างหลอกๆปะต้นเรื่อง ไม่น่าเชื่อว่าเฮีย Rodriguez จะสร้างขึ้นมาจริงๆ

กลับมาว่าเรื่อง Predators กันต่อ เรื่องนี้ Rodriguez ไม่ได้กำกับเพียงแต่อำนวยการสร้าง (ผกก.คือ Nimrod Antal ที่เคยทำเรื่องโรงแรมนรก Vacancy ภาคแรก) แล้ว Rodriguez เขามักจะใส่อะไรที่ชอบลงไปในหนัง เรื่องนี้ก็เช่นกัน เห็นได้จากซามูไรและดาบ
(อยู่ๆเกิดใจกล้า อยากดวลกับ Predators ซะงั้น-ชนะรึเปล่า ลองไปชม)

อ่านเจอใน Filmax พบเกล็ดของหนัง ที่พระเอกของเราใส่นาฬิกาดำน้ำยี่ห้อหนึ่งที่ท่าทางจะแพง เข้าไปดูผมเลยพยายามสังเกต เมื่อคืนผมดูรอบจะสามทุ่ม กลางๆเรื่องเริ่มง่วงๆเพราะเหนื่อยมากับงานทั้งวัน เลยไม่ได้นับเลยว่า Predators มีทั้งหมดกี่ตัว แต่ผมจำได้ฉากกองไฟ ที่มีตัวโดนมัด (ถึงตอนนี้ยังสงสัยเลยว่า มันทำอะไรผิด ถึงโดนพัธนาการ) แล้วสมาชิกที่เหลือก็ปรากฏตัว ผมว่ามีมากกว่า 4 ตัว แตพอหนังจบ ผมมาประมาลการตายเหมือนจะไม่สัมพันธ์กับจำนวนประชากร

อีกหลายๆซีนที่ไม่ชอบคือฉากการถึงแก่กรรมของตัวละคร ถ้าเป็นตัวประดับฉากมักจะโดน Predators สังหารโดยไม่ลังเล พอกับตัวเอกเป็นต้องลีลา จับบีบคอ เหวี้ยงให้กระเด็น ง้างมืดแต่ไม่แทง ฯ ตัวละครอีกตัวคือพี่ มอเฟียอุส (Laurence Fishburne) แห่ง The Matrix ยังงงเลย ว่ามันโผล่มาทำสวรรค์วิมานอะไรของมัน(วะ)เนี่ย

ฉากที่ผมชอบที่สุดในหนังเรื่องนี้คือ ฉากที่ฟรีเดเตอร์กระชากกระดูกสันหลังตัวละครตัวหนึ่ง โอ้วว ผมอุทานในใจ จริงๆ Predators ควรจะเหี้ยมโหดแบบนี้สิ แต่กลายเป็นว่าท้ายๆนี่กลับกลายเป็นไอ้บ้าวิ่งไล่ฆ่าคน แถมมางี่เง่าโดนมนุษย์หลอกให้ติดกับอีก มีหักมุมเล็กๆหน่อยนึง ตรงอาชีพตัวละคร ที่ต้อนต้นปูไว้อย่างหนึ่ง มาเฉลยหักมุมอีกอย่างในท้ายเรื่อง

แต่แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ สำหรับหนังรีบู๊ต (เดี๋ยวนี้ฮอลลีวูดมักใช้คำนี้แทน Remake) ทุนสร้าง $30 ล้านนิดๆ ฉายอาทิตย์แรกที่'เมกาก็ได้ทุนคืนแล้ว ไว้เตรียมตัวไปดู Inception ดีกว่า ^^

----------------------------------

หนังแผ่นดีวีดี

- Pig Hunt
- Running Scared
- Murderer

ชอบทั้ง 3 เรื่อง แต่ผมชอบเรื่องสุดท้ายที่เป็นหนังฮ่องกงที่สุด เนื่อเรื่องอาจไม่ใหม่ เพราะ ... เล่นมุกนี้ไปแล้วเมื่อปีก่อน ...<-- คือหนังเรื่องหนึ่งของ ผกก. ชาวสเปน เป็นหนังโรคจิตเกี่ยวกับเด็กผู้หญิง ที่เล่าอ้อมๆเพราะกลัวคนที่ยังไม่ได้ชม จะดูแล้วไม่สนุก

ชอบและเพลินทุกครั่งที่อ่านประสบการ์ณดูหนังของพี่ไม่สงค์  ผมฮามอเฟียสนะครับ และเสียดายลุง Danny Trejo หน้าเหี้ยมจริงๆครับ และก็ฮาตรงที่ อีตอนจะฆ่าพระเอกนี่ลีลาเหลือเกิน เหมือนดูการ์ตูนเลย พระมานว่าผู้ร้ายเทพๆอัดพระเอกจนหมอบแล้วพูดจาดูถูกความอ่อนแอของพระเอกจนประมาทเปิดช่องว่างให้พระเอกเราหวด
TRON

« ตอบ #2404 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 | 06:44:35 PM »

Predators - เพิ่งไปดูมาเมื่อคืน ไม่ถึงกับสมหวัง แต่ก็ไม่ผิดหวัง เพราะผมไม่ได้ตั้งความหวัง
หนังเดินเรื่องตามสูตรทุกประการ ตอนต้นกว่าจะเปิดตัว Predators นั่งลุ้นอยู่ตั้งนานว่า Predators จะเปิดตัวได้สมศักดิ์ศรีรึเปล่า
เอาเข้าจริงเปิดตัวมาอย่างธรรมดามากๆ อาจจะเพราะโดนหมาขโมยซีน ผมชอบลุง Danny Trejo เป็นการส่วนตัว เรื่องนี้แกรับบทตัวประกอบค่าตัวถูก รับเชิญมาตาย เป็นการอุ่นเครื่อง ก่อนรับบทพระเอกในหนังของ Robert Rodriguez เรื่อง Machete เรื่องนี้ถ้าใครเคยชม Grindhouse จะมีหนังตัวอย่างหลอกๆปะต้นเรื่อง ไม่น่าเชื่อว่าเฮีย Rodriguez จะสร้างขึ้นมาจริงๆ

กลับมาว่าเรื่อง Predators กันต่อ เรื่องนี้ Rodriguez ไม่ได้กำกับเพียงแต่อำนวยการสร้าง (ผกก.คือ Nimrod Antal ที่เคยทำเรื่องโรงแรมนรก Vacancy ภาคแรก) แล้ว Rodriguez เขามักจะใส่อะไรที่ชอบลงไปในหนัง เรื่องนี้ก็เช่นกัน เห็นได้จากซามูไรและดาบ
(อยู่ๆเกิดใจกล้า อยากดวลกับ Predators ซะงั้น-ชนะรึเปล่า ลองไปชม)

อ่านเจอใน Filmax พบเกล็ดของหนัง ที่พระเอกของเราใส่นาฬิกาดำน้ำยี่ห้อหนึ่งที่ท่าทางจะแพง เข้าไปดูผมเลยพยายามสังเกต เมื่อคืนผมดูรอบจะสามทุ่ม กลางๆเรื่องเริ่มง่วงๆเพราะเหนื่อยมากับงานทั้งวัน เลยไม่ได้นับเลยว่า Predators มีทั้งหมดกี่ตัว แต่ผมจำได้ฉากกองไฟ ที่มีตัวโดนมัด (ถึงตอนนี้ยังสงสัยเลยว่า มันทำอะไรผิด ถึงโดนพัธนาการ) แล้วสมาชิกที่เหลือก็ปรากฏตัว ผมว่ามีมากกว่า 4 ตัว แตพอหนังจบ ผมมาประมาลการตายเหมือนจะไม่สัมพันธ์กับจำนวนประชากร

อีกหลายๆซีนที่ไม่ชอบคือฉากการถึงแก่กรรมของตัวละคร ถ้าเป็นตัวประดับฉากมักจะโดน Predators สังหารโดยไม่ลังเล พอกับตัวเอกเป็นต้องลีลา จับบีบคอ เหวี้ยงให้กระเด็น ง้างมืดแต่ไม่แทง ฯ ตัวละครอีกตัวคือพี่ มอเฟียอุส (Laurence Fishburne) แห่ง The Matrix ยังงงเลย ว่ามันโผล่มาทำสวรรค์วิมานอะไรของมัน(วะ)เนี่ย

ฉากที่ผมชอบที่สุดในหนังเรื่องนี้คือ ฉากที่ฟรีเดเตอร์กระชากกระดูกสันหลังตัวละครตัวหนึ่ง โอ้วว ผมอุทานในใจ จริงๆ Predators ควรจะเหี้ยมโหดแบบนี้สิ แต่กลายเป็นว่าท้ายๆนี่กลับกลายเป็นไอ้บ้าวิ่งไล่ฆ่าคน แถมมางี่เง่าโดนมนุษย์หลอกให้ติดกับอีก มีหักมุมเล็กๆหน่อยนึง ตรงอาชีพตัวละคร ที่ต้อนต้นปูไว้อย่างหนึ่ง มาเฉลยหักมุมอีกอย่างในท้ายเรื่อง

แต่แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ สำหรับหนังรีบู๊ต (เดี๋ยวนี้ฮอลลีวูดมักใช้คำนี้แทน Remake) ทุนสร้าง $30 ล้านนิดๆ ฉายอาทิตย์แรกที่'เมกาก็ได้ทุนคืนแล้ว ไว้เตรียมตัวไปดู Inception ดีกว่า ^^

----------------------------------

หนังแผ่นดีวีดี

- Pig Hunt
- Running Scared
- Murderer

ชอบทั้ง 3 เรื่อง แต่ผมชอบเรื่องสุดท้ายที่เป็นหนังฮ่องกงที่สุด เนื่อเรื่องอาจไม่ใหม่ เพราะ ... เล่นมุกนี้ไปแล้วเมื่อปีก่อน ...<-- คือหนังเรื่องหนึ่งของ ผกก. ชาวสเปน เป็นหนังโรคจิตเกี่ยวกับเด็กผู้หญิง ที่เล่าอ้อมๆเพราะกลัวคนที่ยังไม่ได้ชม จะดูแล้วไม่สนุก

ชอบและเพลินทุกครั่งที่อ่านประสบการ์ณดูหนังของพี่ไม่สงค์  ผมฮามอเฟียสนะครับ และเสียดายลุง Danny Trejo หน้าเหี้ยมจริงๆครับ และก็ฮาตรงที่ อีตอนจะฆ่าพระเอกนี่ลีลาเหลือเกิน เหมือนดูการ์ตูนเลย พระมานว่าผู้ร้ายเทพๆอัดพระเอกจนหมอบแล้วพูดจาดูถูกความอ่อนแอของพระเอกจนประมาทเปิดช่องว่างให้พระเอกเราหวด

อยากอ่านแต่ไม่กล้าอ่านครับ กลัวดูหนังแล้วไม่หนุก แต่ผมตั้งใจจะรอแผ่นซึ่งคงอีกนาน ผมควรอ่านไหมครับเนี่ย ?
Shaman

« ตอบ #2405 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 | 06:47:47 PM »

ไม่มีผลต่อการดูหนังครับพี่ คอนเฟิร์ม (อยากคุยเรื่องพรีเดเตอร์ด้วยว่า มีกี่พันธุ์ครับ)
TRON

« ตอบ #2406 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 | 07:01:15 PM »

ไม่มีผลต่อการดูหนังครับพี่ คอนเฟิร์ม (อยากคุยเรื่องพรีเดเตอร์ด้วยว่า มีกี่พันธุ์ครับ)

อ่านแล้วขอบคุณครับ ฮาดีครับ พูดถึงหนังตอนนี้ผมอยากดูเรื่อง Inception มาก เพราะผมเชื่อในฝีมือ คริสเตียน โนแลน แบบสนิทใจไปแล้ว ยังไม่รู้จะหาเวลาว่างไปดูได้หรือเปล่า เพราะโรงประจำของผมก็โดนไฟไหม้ไปแล้ว

พูดถึง reboot ตอนนี้อยากรอดู The Man of Steel (Superman) ที่ได้ คริสเตียน โนแลน นี่แหละมาเป็นที่ปรึกษาให้ เพราะเฮียแกกลายเป็นโคตรเซียนหนัง reboot ไปแล้ว หลังจาก Batman Begins และ The Dark Knight ทำออกมาได้สุดยอดมาก
Shaman

« ตอบ #2407 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 | 07:07:44 PM »

อ่านแล้วขอบคุณครับ ฮาดีครับ พูดถึงหนังตอนนี้ผมอยากดูเรื่อง Inception มาก เพราะผมเชื่อในฝีมือ คริสเตียน โนแลน แบบสนิทใจไปแล้ว ยังไม่รู้จะหาเวลาว่างไปดูได้หรือเปล่า เพราะโรงประจำของผมก็โดนไฟไหม้ไปแล้ว

พูดถึง reboot ตอนนี้อยากรอดู The Man of Steel (Superman) ที่ได้ คริสเตียน โนแลน นี่แหละมาเป็นที่ปรึกษาให้ เพราะเฮียแกกลายเป็นโคตรเซียนหนัง reboot ไปแล้ว หลังจาก Batman Begins และ The Dark Knight ทำออกมาได้สุดยอดมาก

น่าไป รี ทรานสฟอร์เมอร์บ้างนะครับ 5555555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม 2010 | 07:13:18 PM โดย Shaman » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2408 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 | 09:37:08 PM »

+1 ครับ แค่เห็น Trailer ก็อยากดูมากๆแล้ว น่าเสียดายที่มาตรงกับช่วงสอบพอดี โอกาสพลาดเลยมีสูงครับ

ป.ล. พี่แกชื่อคริสโตเฟอร์ โนแลยครับพี่สิทธิ์  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #2409 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010 | 10:03:23 PM »

+1 ครับ แค่เห็น Trailer ก็อยากดูมากๆแล้ว น่าเสียดายที่มาตรงกับช่วงสอบพอดี โอกาสพลาดเลยมีสูงครับ

ป.ล. พี่แกชื่อคริสโตเฟอร์ โนแลยครับพี่สิทธิ์  ยิงฟันยิ้ม

ครับ ช่วงนี้พี่เล่นมุกมั่วเป็นประจำครับ ยิงฟันยิ้ม
Pong-Wanchai

« ตอบ #2410 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 05:58:40 AM »

Youth In Revolt - หนัง Comedy ดูเพลินๆ ไม่มีพิษภัย  ยิ้มกว้างๆ
The Exhibitions Files - ดูแล้วสยิว แต่มีฉากที่โดนทำเบลอเยอะมาก...เสียอารมณ์ไปพอสมควร  ฮืม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2411 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 06:47:25 AM »

ยังหาข้อมูลไม่เจอว่า Predator มีกี่พันธุ์ ทราบแต่ว่า มันก็เหมือนมนุษย์ตรงที่แต่ละตัวก็จะมีหน้าตา ลักษณะผิวพรรณ สีผิว ความสูงใหญ่ น้ำหนัก แตกต่างกันไป นอกจากนี้เครื่องประดับกายที่แตกต่างกัน ก็ทำให้มันดูแตกต่างกันไปอีก หน้ากากที่มันสวมเวลาออกล่าเหยื่อนั้น มีส่วนช่วยในการมองเห็นสิ่งมีชีวิตอื่นหรือภูมิประเทศที่มีอุณหภูมิแตกต่างกันให้ดียิ่งขึ้น แต่ไม่สามารถแยกแยะระหว่างสิ่งมีชีวิตกับภูมิประเทศที่มีระดับอุณหภูมิเท่าเทียมกันได้ นอกจากนี้ ในภาพยนตร์เกี่ยวกับ Predator แต่ละภาค ผู้สร้างก็มักปรับปรุงเปลี่ยนแปลงรูปโฉมของ Predator ให้มีความแตกต่างจากเรื่องก่อน ทั้งขนาดศรีษะ คมเขี้ยว โครงสร้างร่างกาย เครื่องประดับ ฯลฯ เช่นเดียวกับตัว Alien และใน Predators ที่กำลังลงโรงอยู่ขณะนี้ จะมี Predator 2 พวก คือ พวกดั้งเดิมที่เราเคยเห็นในภาพยนตร์เรื่องก่อนๆ กับรูปโฉมใหม่ ที่ตัวใหญ่กว่าเดิม ซึ่งทั้ง 2 พวกนี้ ก็ล่ากันเองด้วย ส่วนตัว Predalien นั้น เป็นลูกผสมระหว่าง Alien กับ Predator ซึ่งปกติตัว Alien จะได้รับถ่ายทอดคุณลักษณะบางประการของตัวพาหะ (host) ที่มันไปฝังตัวอาศัยอยู่ตอนเป็นตัวอ่อนก่อนที่จะแหกอกตัว host ออกมา ถ้าตัว host เป็นคนก็จะมีรูปร่างอย่างนึง ถ้าเป็นสุนัข ก็จะติดคุณลักษณะคลานสี่เท้ามา ถ้าเป็น Predator ก็ติดคุณลักษณะหน้าตาของ Predator มา และตัวที่เป็นลูกของโคลนของ Ripley ก็มีเค้าหน้าเป็นคน

นอกจากนี้ Predator ที่ปรากฎในนิยายและการ์ตูนแบบ Expanded Universe ก็ยิ่งมีรายละเอียดปลีกย่อยออกไปอีกตามแต่จินตนาการของผู้เขียนจะพาไป

Dog Alien

Predalien

Predalien สู้กับ Predator

Alien ที่เค้าหน้าเหมือนคน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2010 | 08:51:51 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2412 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 07:38:57 AM »

ที่ท่าน TRON ถามนั้น ไม่มีผลต่อการดูหนังครับ เพราะทุกครั้งที่เล่าหนังผมจะหามุมมองอื่นๆที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหาของเรื่อง หรือถ้าจะเปิดเผยจุดสำคัญก็จะบอกไว้ก่อน กลัวเพื่อนๆที่ยังไม่ได้ดูจะเสียอัธรสในการชมครับ ^^

Jam เรื่องฟรีเดเตอร์ต่อ เมื่อวานผมถามเพื่อนที่ไปดูมาเหมือนกัน สรุปว่าภาครีบู๊ตมีทั้งหมด 4 ตัว (ใครต้องการเห็นแบบมาเป็นกองทัพคงผิดหวัง ผมล่ะคนนึง)

ถ้าจำไม่ผิด ตัวที่สามนับจากซ้ายมือ มีน้องหมาเป็นสัตว์เลี้ยง ตัวที่ 4 คือตัว Classic ที่มีบทบาทเด่นในสองภาค
ตัวที่ 2 จากทางซ้าย ในเรื่องจะหนักไปทางเล่นเครื่องทุ่นแรง จำพวกปืนเลเซอร์ ในภาครีบู๊ตมีตอนหนึ่ง มอเฟียส (ในเรื่องเขาชื่อ โนแลนด์ นิ) กล่าวประมาณว่า "พวกมันมี 2 พันธุ์ เหมือนหมากับหมาป่า" แนวๆนี้น่ะครับ ผมก็จำได้ไม่แม่น ตัวที่ดุสุดคือเจ้าตัวแรก Black Predator พอถอดหน้ากาก หน้ามันค่อนข้างจะแตกต่างจากชาวบ้าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2010 | 08:13:35 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #2413 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 07:54:43 AM »

The Piano
อยากดูมากครับ หาซื้ออยู่
ไม่รู้จะมีขายที่ไหนบ้าง

บูมเมอแรงหรือแมงป่อง ราคาไม่เกิน 99 บาท
ผมซื้อมา 69 บาทเอง

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #2414 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010 | 07:55:10 AM »

^

ข้างบนข้อมูลผิด ขอมาแก้ตรงนี้แล้วกัน Predator ที่เลี้ยงน้องหมา คือตัวที่สองจากซ้าย (เห็นเขี้ยวที่หน้ากากแล้วเพิ่งนึกออก) ว่าแต่หลังๆน้องหมาหายหัวไปไหนหมดหว่า ตัวที่ 3 คือตัวที่ดวลกับเฮียยากุซ่าในทุ่งหญ้า ฉากนี้น่าจะมาจากโรดิเกซที่ชอบหนังซามูไร

หน้า: 1 ... 159 160 [161] 162 163 ... 368
พิมพ์