เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 พฤษภาคม 2024 | 01:48:50 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeดูหนังแล้วมาคุยกัน
หน้า: 1 ... 200 201 [202] 203 204 ... 368
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังแล้วมาคุยกัน  (อ่าน 1707923 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3015 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 12:45:27 PM »

ผมสงสัยมาโดยตลอดว่าในเว็ปThaiProg.นี้  ซึ่งรู้ๆกันอยู่ว่าเพื่อนๆสมาชิกเป็นมิวสิคเลิฟเวอร์ตัวจริงเสียงจริงกันทั้งนั้น
กระทู้เรื่องราวเกี่ยวกับอะไรบ้างที่เพื่อนๆสมาชิกให้ความสนใจอ่านหรือพูดคุยกันมากที่สุด   ผมว่าหัวเรื่องของกระทู้"ดูหนังแล้วมาคุยกัน"นี้มีคน
สนใจอ่านและเขียนคุยกันมากที่สุดเลยครับรองๆมาก็คือเรื่องดูดีวีดีคอนเสิร์ต  นั่นแปลกว่าอะไรแสดงว่าเพื่อนๆสมาชิกที่อาจจะมีบางคนบอกว่า
ผมชอบฟังเพลงมากกว่าดูหนังหรือดีวีดีคอนเสิร์ตซึ่งทั้งสองอย่างนี้ก็น่าจะอยู่ในส่วนของดูมากกว่าฟังใช่ไหมครับ อย่างมีบางคนเคยแซวผมว่า
เมื่อก่อนผมฟังเพลงมากกว่าดูแต่ทำไมเดี๋ยวนี้  ผมจึงดูมากกว่าฟังเพราะเมื่อภาพที่ดูมันดีกว่าเมื่อก่อนมากๆจนเทียบกับเมื่อสมัยก่อนกันไม่ได้เลยครับ
ผมก็ยอมรับว่าปัจจุบันนี้ผมดูหนังหรือคอนเสิร์ต(จากบูลเรย์)มากกว่าการฟังเพลงครับโดยที่ไม่ต้องมาปกปิดอะไรว่า ผมมันพวกมิวสิคเลิฟเวอร์อะไร
ขนาดตอนที่ผมทำห้องฟังเพลงยังไม่ได่ให้ความสนใจกับเรื่องภาพ(หนัง)อะไรเลย  ห้องฟังเพลงของผมถึงไม่ได้ออกแบบมาเพื่อดูหนังแต่เน้น
การฟังเพลงเป็นหลักเพียงอย่างเดียว  ดูหนังแค่ส่วนประกอบเพียงเล็กน้อยเท่านั้นแต่พอใช้งานจริงๆดูหนังมากกว่าฟังเพลงครับ  ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้
ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับหัวเรื่องกระทู้หรอกแค่อยากจะบอกเท่านั้นว่าเพื่อนๆสมาชิกให้ก็ให้ความสนใจกับการดูมากกว่าการฟังเช่นเดียวกับผมเหมือนกัน

ผมไม่ได้ดูมากกว่าฟัง แต่ดูมากกว่าแต่ก่อน อย่างอัลบั้มแสดงสดที่บังคับซื้อทั้งซีดีและดีวีดีเป็น package ไม่แยกขาย พอได้มา ผมก็อยากจะดูส่วนที่เป็นดีวีดีก่อน พอได้ดูส่วนที่เป็นดีวีดี ก็ไม่ค่อยสนใจส่วนที่เป็นซีดีซึ่งเป็นการแสดงเดียวกันแล้วครับ

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #3016 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 12:53:14 PM »

ผมสงสัยมาโดยตลอดว่าในเว็ปThaiProg.นี้  ซึ่งรู้ๆกันอยู่ว่าเพื่อนๆสมาชิกเป็นมิวสิคเลิฟเวอร์ตัวจริงเสียงจริงกันทั้งนั้น
กระทู้เรื่องราวเกี่ยวกับอะไรบ้างที่เพื่อนๆสมาชิกให้ความสนใจอ่านหรือพูดคุยกันมากที่สุด   ผมว่าหัวเรื่องของกระทู้"ดูหนังแล้วมาคุยกัน"นี้มีคน
สนใจอ่านและเขียนคุยกันมากที่สุดเลยครับรองๆมาก็คือเรื่องดูดีวีดีคอนเสิร์ต  นั่นแปลกว่าอะไรแสดงว่าเพื่อนๆสมาชิกที่อาจจะมีบางคนบอกว่า
ผมชอบฟังเพลงมากกว่าดูหนังหรือดีวีดีคอนเสิร์ตซึ่งทั้งสองอย่างนี้ก็น่าจะอยู่ในส่วนของดูมากกว่าฟังใช่ไหมครับ อย่างมีบางคนเคยแซวผมว่า
เมื่อก่อนผมฟังเพลงมากกว่าดูแต่ทำไมเดี๋ยวนี้  ผมจึงดูมากกว่าฟังเพราะเมื่อภาพที่ดูมันดีกว่าเมื่อก่อนมากๆจนเทียบกับเมื่อสมัยก่อนกันไม่ได้เลยครับ
ผมก็ยอมรับว่าปัจจุบันนี้ผมดูหนังหรือคอนเสิร์ต(จากบูลเรย์)มากกว่าการฟังเพลงครับโดยที่ไม่ต้องมาปกปิดอะไรว่า ผมมันพวกมิวสิคเลิฟเวอร์อะไร
ขนาดตอนที่ผมทำห้องฟังเพลงยังไม่ได่ให้ความสนใจกับเรื่องภาพ(หนัง)อะไรเลย  ห้องฟังเพลงของผมถึงไม่ได้ออกแบบมาเพื่อดูหนังแต่เน้น
การฟังเพลงเป็นหลักเพียงอย่างเดียว  ดูหนังแค่ส่วนประกอบเพียงเล็กน้อยเท่านั้นแต่พอใช้งานจริงๆดูหนังมากกว่าฟังเพลงครับ  ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้
ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับหัวเรื่องกระทู้หรอกแค่อยากจะบอกเท่านั้นว่าเพื่อนๆสมาชิกให้ก็ให้ความสนใจกับการดูมากกว่าการฟังเช่นเดียวกับผมเหมือนกัน

หนังที่ชอบ ดูแล้ว อย่างมากน๊านนาน จะดูซ้ำสักที ส่วนเพลงถ้าชอบแล้ว ฟังได้แทบทุกวันครับ ส่วนตัวผมฟังเพลงมากกว่าดูหนัง 98 เปอร์เซ็นต์ แถมยังเป็นคนขี้เลืิอกซะด้วย จะเลือกดูหนังแต่ละเรื่องยากเต็มที หนังแทบไม่อยู่ในกระแสความสนใจเลยครับ แต่ก็จะมีเป็นบางช่วงที่สนใจดู แต่ก็มักจะเป็นหนังเก่าที่ไม่เคยดูเสียมากกว่า และส่วนตัวชอบหนังญี่ปุ่นเป็นพิเศษ ปล.ที่รู้ๆ ไม่รู้ทำไมผมถึงเกลียดหนังเกาหลีนักก็ไม่รู้ ฮ่ะ ฮ่ะ ฯ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #3017 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 01:07:59 PM »

หนังที่ชอบ ดูแล้ว อย่างมากน๊านนาน จะดูซ้ำสักที

สำหรับผมแล้ว ถ้าเป็นหนังที่ชอบจะดูได้ไม่รู้เบื่อเลยครับ เอาลิสต์หนังที่ดูซ้ำบ่อยๆ ตั้งแต่ 2 รอบขึ้นไปมาให้ดูเล่นๆครับ (อันนี้คือตั้งใจเปิดแผ่นดูจนจบที่บ้านเลยนะครับ ไม่นับแบบดูผ่านๆตามทีวีเคเบิล หรือร้านค้า-รถทัวร์ที่ให้ดูฆ่าเวลา)

IL Mare - น่าจะไม่ต่ำกว่า 20 รอบ
The god father - น่าจะ 5 รอบ
Lost in translation - น่าจะ 5 รอบ
The Phantom of the Opera - น่าจะมากกว่า 5 รอบ
Death note 1&2 - 2 รอบ
My Blueberry night - น่าจะมากกว่า 2 รอบ
Babel  - น่าจะมากกว่า 2 รอบ
Banquet  - น่าจะมากกว่า 2 รอบ
ความจำสั้นแต่รักฉันยาว  - 2 รอบ
เปิดเทอมใหญ่ หัวใจว้าวุ่น  - น่าจะมากกว่า 2 รอบ
Blow - 2 รอบ
สะบายดี หลวงพระบาง - 2 รอบ
รถไฟฟ้า มาหานะเธอ  - น่าจะมากกว่า 2 รอบ

มีอีกแต่ขี้เกียจพิมพ์แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
喜 ? 多 ? 郎

« ตอบ #3018 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 01:18:48 PM »

หนังที่ชอบ ดูแล้ว อย่างมากน๊านนาน จะดูซ้ำสักที

สำหรับผมแล้ว ถ้าเป็นหนังที่ชอบจะดูได้ไม่รู้เบื่อเลยครับ เอาลิสต์หนังที่ดูซ้ำบ่อยๆ ตั้งแต่ 2 รอบขึ้นไปมาให้ดูเล่นๆครับ (อันนี้คือตั้งใจเปิดแผ่นดูจนจบที่บ้านเลยนะครับ ไม่นับแบบดูผ่านๆตามทีวีเคเบิล หรือร้านค้า-รถทัวร์ที่ให้ดูฆ่าเวลา)

IL Mare - น่าจะไม่ต่ำกว่า 20 รอบ
The god father - น่าจะ 5 รอบ
Lost in translation - น่าจะ 5 รอบ
The Phantom of the Opera - น่าจะมากกว่า 5 รอบ
Death note 1&2 - 2 รอบ
My Blueberry night - น่าจะมากกว่า 2 รอบ
Babel  - น่าจะมากกว่า 2 รอบ
Banquet  - น่าจะมากกว่า 2 รอบ
ความจำสั้นแต่รักฉันยาว  - 2 รอบ
เปิดเทอมใหญ่ หัวใจว้าวุ่น  - น่าจะมากกว่า 2 รอบ
Blow - 2 รอบ
สะบายดี หลวงพระบาง - 2 รอบ
รถไฟฟ้า มาหานะเธอ  - น่าจะมากกว่า 2 รอบ

มีอีกแต่ขี้เกียจพิมพ์แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

ที่จริงหนังที่ชอบก็มีแยะครับ แต่ถ้าดูเยอะสุดก็หนังเรื่อง Hero ของ จาง อี้โหม่ว อาจมากกว่า 15 รอบไปแล้ว รองลงมาก็ Seven Years In Tibet ฯ

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #3019 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 02:53:42 PM »

แล้วหัวเรื่องกระทู้ที่มีคนสนใจอ่านมากที่สุดเป็นกระทู้เรื่องอะไรครับ  ผมอยากรู้เหมือนกันครับว่าเรื่องราวเกี่ยวกับอะไรบ้างที่คนชอบอ่านมากที่สุด
อย่างเรื่องกระทู้"ดูหนังแล้วมาคุยกัน"นี้ดูจากจำนวนคนอ่านถึงวันนี้เจ็ดหมื่นกว่าครั้ง(ถ้ารวมเอาดีวีดีเพลงหรือคอนเสิร์ตเข้าไปด้วยแสนกว่าครั้ง)
แสดงว่าเรื่องราวเกี่ยวกับหนังมีคนสนใจอ่านมากที่สุดใช่ไหมครับ  น่าจะมีใครลองจัดอันดับเรื่องราวของหัวเรื่องกระทู้ต่างๆดูว่าเรื่องกระทู้อะไร
มีคนอ่านมากที่สุดและอันดับรองๆมาสักสิบอันดับ
.. polotoon ..

« ตอบ #3020 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 03:00:48 PM »

มีจัดไว้อยู่แล้วครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

สองสามวันมานี้ ท่านฟังดนตรี non-prog อะไรกันบ้าง?       80913
ดูหนังแล้วมาคุยกัน       72819
Chat !       51205
สามสี่วันมานี้ ท่านฟังดนตรี prog อะไรกันบ้าง?       45995
DVD เกี่ยวกับดนตรีที่ท่านดูภายในสัปดาห์นี้(ไม่รู้จะตั้งกระทู้นี้ที่ห้องไหน)       30234
แนะนำตัวกันหน่อยย       28461
แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ       27763
ชาวไทยพร๊อกดูบอลกันอ๊ะป่าว?       26669
สี่ห้าวันมานี้ ท่านฟังดนตรี Classic Rock อะไรกันบ้าง?       26599
ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้       23227

« ตอบ #3021 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 03:06:42 PM »

ผมมีเวลาฟังเพลงมากกว่าดูหนังครับ confirm !
ชอบฟังมากกว่าดู ครับ ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501

« ตอบ #3022 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 03:11:48 PM »

มีจัดไว้อยู่แล้วครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

สองสามวันมานี้ ท่านฟังดนตรี non-prog อะไรกันบ้าง?       80913
ดูหนังแล้วมาคุยกัน       72819
สามสี่วันมานี้ ท่านฟังดนตรี prog อะไรกันบ้าง?       45995
DVD เกี่ยวกับดนตรีที่ท่านดูภายในสัปดาห์นี้(ไม่รู้จะตั้งกระทู้นี้ที่ห้องไหน)       30234
แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ       27763
ชาวไทยพร๊อกดูบอลกันอ๊ะป่าว?       26669
สี่ห้าวันมานี้ ท่านฟังดนตรี Classic Rock อะไรกันบ้าง?       26599
ซีดี,ดีวีดีหรือแผ่นเสียงที่ท่านเพิ่งได้มาไม่นานมานี้       23227

ดูจากอันดับหนึ่ง พูดคุย 2686  อ่าน 80914
อันดับที่สอง พูดคุย 3020   อ่าน 72822 
คนสนใจอ่านเรื่องหนังมากใกล้เคียงกับเพลงเลยครับ  แต่พูดคุยหนังมากกว่า
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #3023 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 03:15:28 PM »

ชีวิตคนส่วนใหญ่จะมีเวลาฟังมากกว่าดูครับ
ด้วยเหตุนี้ ถ้าเราเอากระทู้สองสาม+สี่ห้าหกวันนี้ท่านฟังเพลงอะไรมาบ้าง มันก็ทะลักเป็นอันดับ 1 แน่นอน

แต่หลัง ๆ ผมเริ่มขี้เกียจ+ไม่มีเวลาฟังครับ สงสัยมีแต่งานเก่าๆ ที่ฟังแล้วเบื่อ
อีกหน่อยคงดูมากกว่าฟังครับ แต่ก็ไม่แน่ครับเรื่องของอนาคต เพลงที่ไม่ได้ฟังนาน ๆ อาจจะถูกขุดขึ้นมาฟังแบบ non-stop ในอนาคต
ส่วนกระทู้พูดคุยเรื่องเครื่องเสียงก็มาแรงแซงโค้งกระทู้อื่น ๆ เช่นกัน ด้วยความที่เป็นกระทู้ที่ให้ความรู้้และความสนใจกับคนจำนวนมาก

สรุป ปีใหม่นี้ คงมีหัวข้อหลักๆ ในการคุยกันแน่นอน หมอตี๋ ฟันทิ้ง
Pong-Wanchai

« ตอบ #3024 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 05:05:55 PM »

ตัวเลขที่คุณโปโลตูนนำมาอ้างอิงนี้เป็นตัวเลข "หลอกตา" ครับผม...

ถ้าจะให้จัดอันดับกันจริงๆ โดยมีความถูกต้องตามหลักคณิตศาสตร์จะต้องมีรากฐานความคิดจากวันที่กระทู้เปิดก่อนนะครับ
ไม่ใช่ "มั่ว" เอาตัวเลขแต่ละอันมาตัดสินกันห้วนๆ แบบนี้ เนื่องจากว่ากระทู้แต่ละอันมีอายุวันเดือนปีไม่เท่ากันเลย  อายจัง

หากทำการค้าแล้วคิดแบบนี้ก็คง "เจ้ง" สถานเดียวล่ะคร้าบ...บ...บ  ฮืม

นับเป็นการตัดสินอันดับที่ "ผิด" อย่างมหันต์ แต่ถ้าเอามาพูดกันเล่นๆ ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ อย่าไปซีเรียสมาก  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #3025 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 05:25:14 PM »

ตัวเลขที่คุณโปโลตูนนำมาอ้างอิงนี้เป็นตัวเลข "หลอกตา" ครับผม...

ถ้าจะให้จัดอันดับกันจริงๆ โดยมีความถูกต้องตามหลักคณิตศาสตร์จะต้องมีรากฐานความคิดจากวันที่กระทู้เปิดก่อนนะครับ
ไม่ใช่ "มั่ว" เอาตัวเลขแต่ละอันมาตัดสินกันห้วนๆ แบบนี้ เนื่องจากว่ากระทู้แต่ละอันมีอายุวันเดือนปีไม่เท่ากันเลย  อายจัง

หากทำการค้าแล้วคิดแบบนี้ก็คง "เจ้ง" สถานเดียวล่ะคร้าบ...บ...บ  ฮืม

นับเป็นการตัดสินอันดับที่ "ผิด" อย่างมหันต์ แต่ถ้าเอามาพูดกันเล่นๆ ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ อย่าไปซีเรียสมาก  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

555
ดีครับดี ได้ topic คุยกันยาาาวว ๆ อีกแล้ว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #3026 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 05:59:48 PM »

555
ดีครับดี ได้ topic คุยกันยาาาวว ๆ อีกแล้ว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

สงสัยคงไม่ยาวหรอกครับ เพราะว่าต้องกลับไปอ่านเกี่ยวกับ ความน่าจะเป็น ซึ่งอยู่ในภาควิชาสถิติคณิตศาสตร์ (Mathematical Statistics) กันอีกครั้งเสียก่อนเพื่อทบทวนความจำ การ สุ่ม หรือ เดา ตัวเลขมันเป็นคำตอบที่ ไม่แน่นอน ขอรับ เอามาใช้อ้างอิง
ไม่ได้ครับ ตัวเลขมันปั่นป่วนไปหมด เสียหายหลายแสนนะครับ  ฮืม

ผมเองนั่นแหละที่ "ซีเรียส" ไปเอง ไม่ต้องคิดมากกันหรอกครับไอ้ตัวเลขอะไรพวกนี้เพราะคิดไปก็ไม่ได้มีรางวัลอะไร เสียเวลา
เปล่าๆ แต่ที่ยกเรื่องนี้ขึ้นมาก็เพื่ออยากบอกว่าความจริงต้อง "คิดลึก" กว่านี้นะครับ ถ้าจะตัดสินอะไรอย่างเป็นทางการ  เจ๋ง

และผมไม่ได้ว่าคุณโปโลตูนนะครับ เพียงแต่ "ขยายความ" ให้อ่านกันเล่นๆ เท่านั้น ไม่ได้มีอคติใดๆ ทั้งสิ้นกับทุกคน หรือ ถ้าใครอ่านแล้ว
เกิด "หมั่นไส้" ผมขึ้นมา ก็ต้อง "ขอโทษ" และ "ขออภัย" เอาไว้ณ.ที่นี้ด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
喜 ? 多 ? 郎

« ตอบ #3027 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 06:16:42 PM »

555
ดีครับดี ได้ topic คุยกันยาาาวว ๆ อีกแล้ว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

สงสัยคงไม่ยาวหรอกครับ เพราะว่าต้องกลับไปอ่านเกี่ยวกับ ความน่าจะเป็น ซึ่งอยู่ในภาควิชาสถิติคณิตศาสตร์ (Mathematical Statistics) กันอีกครั้งเสียก่อนเพื่อทบทวนความจำ การ สุ่ม หรือ เดา ตัวเลขมันเป็นคำตอบที่ ไม่แน่นอน ขอรับ เอามาใช้อ้างอิง
ไม่ได้ครับ ตัวเลขมันปั่นป่วนไปหมด เสียหายหลายแสนนะครับ  ฮืม

ผมเองนั่นแหละที่ "ซีเรียส" ไปเอง ไม่ต้องคิดมากกันหรอกครับไอ้ตัวเลขอะไรพวกนี้เพราะคิดไปก็ไม่ได้มีรางวัลอะไร เสียเวลา
เปล่าๆ แต่ที่ยกเรื่องนี้ขึ้นมาก็เพื่ออยากบอกว่าความจริงต้อง "คิดลึก" กว่านี้นะครับ ถ้าจะตัดสินอะไรอย่างเป็นทางการ  เจ๋ง

และผมไม่ได้ว่าคุณโปโลตูนนะครับ เพียงแต่ "ขยายความ" ให้อ่านกันเล่นๆ เท่านั้น ไม่ได้มีอคติใดๆ ทั้งสิ้นกับทุกคน หรือ ถ้าใครอ่านแล้ว
เกิด "หมั่นไส้" ผมขึ้นมา ก็ต้อง "ขอโทษ" และ "ขออภัย" เอาไว้ณ.ที่นี้ด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

นี่ผมคิดว่าคนคุ้นกันเค้าคุยกันก็เลยคิดว่าแค่เล่นมุข แต่ถ้าคนไม่คุ้นกัน ผมว่าคงมีกัดฟัน ฮ่ะ ฮ่ะ ฯ

« ตอบ #3028 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 06:24:57 PM »

Kung Fu Dog - ไม่ทราบว่าเป็นหนังเก่าหรือเปล่าเพราะว่ามี Pat Morita (R.I.P., 2005) แสดงด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  เรื่องราวไม่ต้องเล่าก็คงจะเดากันได้  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #3029 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 | 08:55:44 PM »

555
ดีครับดี ได้ topic คุยกันยาาาวว ๆ อีกแล้ว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ไม่ได้ครับ ตัวเลขมันปั่นป่วนไปหมด เสียหายหลายแสนนะครับ  ฮืม

เปล่าๆ แต่ที่ยกเรื่องนี้ขึ้นมาก็เพื่ออยากบอกว่าความจริงต้อง "คิดลึก" กว่านี้นะครับ ถ้าจะตัดสินอะไรอย่างเป็นทางการ  เจ๋ง

เกิด "หมั่นไส้" ผมขึ้นมา ก็ต้อง "ขอโทษ" และ "ขออภัย" เอาไว้ณ.ที่นี้ด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

พี่โป่งกลับไปอ่านเกี่ยวกับ ความน่าจะเป็น ซึ่งอยู่ในภาควิชาสถิติคณิตศาสตร์ (Mathematical Statistics) เพื่อทบทวนความจำเสร็จหรือยังครับ จะได้ช่วยตัดสินความถูกต้องให้บรรดาสมาชิกต่อครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

สองสามวันมานี้ ท่านฟังดนตรี non-prog อะไรกันบ้าง?      
ตั้งเมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007 อ่าน 80913

ดูหนังแล้วมาคุยกัน      
คั้งเมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008 อ่าน 72819

Chat !      
ตั้งเมื่อ: 18 มกราคม 2008 อ่าน 51205

สามสี่วันมานี้ ท่านฟังดนตรี prog อะไรกันบ้าง?      
ตั้งเมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007 อ่าน 45995

DVD เกี่ยวกับดนตรีที่ท่านดูภายในสัปดาห์นี้(ไม่รู้จะตั้งกระทู้นี้ที่ห้องไหน)      
ตั้งเมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 อ่าน 30234

แนะนำตัวกันหน่อยย      
ตั้งเมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2007 อ่าน 28461

แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ      
ตั้งเมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2007 อ่าน 27763

ชาวไทยพร๊อกดูบอลกันอ๊ะป่าว?      
ตั้งเมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2007 อ่าน 26669

สี่ห้าวันมานี้ ท่านฟังดนตรี Classic Rock อะไรกันบ้าง?      
ตั้งเมื่อ: 28 มีนาคม 2008 อ่าน 26599

หน้า: 1 ... 200 201 [202] 203 204 ... 368
พิมพ์