เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

16 พฤษภาคม 2024 | 01:35:54 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingผลงานของ Camel ชุดใดที่ท่านคิดว่าเยี่ยมและน่าเก็บที่สุด?
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานของ Camel ชุดใดที่ท่านคิดว่าเยี่ยมและน่าเก็บที่สุด?  (อ่าน 67525 ครั้ง)
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #45 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 09:01:00 AM »

สำหรับ Camel แล้ว 
The Snow Goose เป็นชุดที่ผมชอบน้อยกว่าขุดอื่นเลยครับ.. ยิ้มกว้างๆ
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #46 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 11:46:15 PM »

แต่ถ้าบรรยากาศเศร้าๆก็ต้องอัลบั๊ม Harbour Of Tears...ฯ

เพลงเปิดอย่าง Irish Air สุดยอดมากๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 | 07:12:03 AM »

แต่ถ้าบรรยากาศเศร้าๆก็ต้องอัลบั๊ม Harbour Of Tears...ฯ

เพลงเปิดอย่าง Irish Air สุดยอดมากๆ

ชุดนี้ชอบเพลง Under the Moon ครับ แอนดี้โซโล่กีตาร์ได้เสียดแทงหัวใจจริงๆ เสียดายที่เพลงมันยาวแค่นาทีเดียวเอง

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
cocoon
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #48 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 | 07:44:51 AM »

เจอคนไม่ชอบ ห่านหิมะขาวคนนึงและ เพิ่งเป้นคนแรกที่ผมเจอนะเนี่ย นานาจิตตังครับ ในความรู้สึกผม วงนี้ฟังไปฟังมากลับฟังได้ยาวนานผ่านกาลเวลาได้มากกว่า วงที่ดังๆกว่าอย่างฟิงค์ฟลอยด์ หรือ อีแอลพี่ และอีกหลายๆวงนะ คิงคลิมสั้นด้วยอะ อาจจะเป้นเพราะวัยด้วยมั้ง ฟังตอนเด็ก วงอูฐ จะนุ่มนิ่มไปหน่อย เหมือนๆกันทุกชุด พออายุมากขึ้นกลับกลับถูกหยิบมาฟังบ่อยกว่า วงที่กล่าวๆมาแล้ว
.. polotoon ..

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2009 | 09:42:15 AM »

ได้ฟังเสียงนำใน Nude อีกครั้งเป็นเสียงของ Colin Bass นี่เอง ช่วยแนะนำงานของเขาหน่อยครับ  ยิ้ม

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2009 | 10:38:50 AM »

์Nude  หลากหลายลีลาและอารมณ์ ลื่นไหนต่อเนื่อง ไพเราะประทับใจ ปกเท่ห์มีดีไซน์ ชุดนี้ ผม๙ื้อทั้ง เทปผี เทปลิขสิทธิ์ แผ่นเสียง cd ( พอละดีกว่า ซื้ออย่างอื่นมั่ง .. )   ยิ้มกว้างๆ
ผมนึกอยู่ในใจว่าทำไมโทนสีและรูปภาพบนปก มันดูเอเชียๆยังไงบอกไม่ถูก พอได้ยินคำเฉลยจากปากสมาชิกวง ก็ให้คลายข้องใจ คือเขาพูดถึงทหารญี่ปุ่น ( คนหนึ่ง ? ) ที่หนีกลับมาจากสงครามในทะเลแปซิฟิคเพราะความเคว้งคว้าง ไม่เข้าใจในแก่นสารของสงครามที่ดำเนินอยู่ ( แปลถูกไหมหว่า  ยิ้มกว้างๆ  )

panyarak

« ตอบ #51 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2009 | 10:59:44 AM »

ได้ฟังเสียงนำใน Nude อีกครั้งเป็นเสียงของ Colin Bass นี่เอง ช่วยแนะนำงานของเขาหน่อยครับ  ยิ้ม

เขามีผลงานเดี่ยวออกมาหลายชุดเหมือนกัน แต่เคยฟังแค่ 2 ชุด บางชุดก็มีนักดนตรีพวก World Music มาร่วมงานด้วย ผู้ที่ชอบผลงานของ Camel น่าจะรับงานเดี่ยวของเขาได้ไม่ยากนะครับ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #52 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2009 | 01:31:34 PM »

เขามีผลงานเดี่ยวออกมาหลายชุดเหมือนกัน แต่เคยฟังแค่ 2 ชุด บางชุดก็มีนักดนตรีพวก World Music มาร่วมงานด้วย ผู้ที่ชอบผลงานของ Camel น่าจะรับงานเดี่ยวของเขาได้ไม่ยากนะครับ

ถึงจะไม่ค่อยโดดเด่น แต่เพลงก็นุ่มๆ ฟังสบายดีครับ แนะนำชุด An Outcast of the Islands ครับผม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #53 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009 | 10:40:49 AM »

ถึงจะไม่ค่อยโดดเด่น แต่เพลงก็นุ่มๆ ฟังสบายดีครับ แนะนำชุด An Outcast of the Islands ครับผม
ได้ฟังแล้ว ไพเราะดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #54 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009 | 11:00:34 AM »

โดยส่วนตัวแล้วชอบอัลบั้มชุด The Snow Goose (1975) กับ A Live Record (1978) มากที่สุด

ปกติแล้วผมชอบฟังเพลงพวกเวอร์ชั่นแสดงสดอยู่แล้วครับ ก็เลยชอบอัลบั้มคู่ชุดหลังแบบประทับใจเลยทีเดียวแหละครับ.
panyarak

« ตอบ #55 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 | 07:25:25 AM »

เมื่อคืนได้รื้ออัลบั้มแสดงสดชุด Pressure Points มาฟัง ได้บรรยากาศดีมาก จึงขอถามคุณ panyarak และเพื่อน ๆ ว่าผลงานชุดนี้มีออกมาเป็น DVD บ้างหรือเปล่าครับ?

ออกเป็น DVD โดยเปลี่ยนชื่อและปกใหม่ ชื่อใหม่คือ Total Pressure ภาพชัดกว่าวีดีโอ และเพลงเยอะกว่าครับ

เพิ่งหยิบ Total Pressure มาดูตั้งแต่ต้นจบจบ Pete Bardens ได้รับเชิญมาเล่นตอนเพลงท้ายๆ ด้วยครับ เสียงคีย์บอร์ดต่างกันราวฟ้ากับดินทีเดียว มีผู้ใดอยากดู Total Pressure กรุณาลงชื่อไว้ด้วยครับ จะได้อัดไปแจกในมีตติ้ง

Pong-Wanchai

« ตอบ #56 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 | 07:44:38 AM »

เพิ่งหยิบ Total Pressure มาดูตั้งแต่ต้นจบจบ Pete Bardens ได้รับเชิญมาเล่นตอนเพลงท้ายๆ ด้วยครับ เสียงคีย์บอร์ดต่างกันราวฟ้ากับดินทีเดียว มีผู้ใดอยากดู Total Pressure กรุณาลงชื่อไว้ด้วยครับ จะได้อัดไปแจกในมีตติ้ง

ผมอยากทราบว่า Total Pressure DVD ยาวกว่าเวอร์ชั่นใน LD หรือเปล่าครับ ? ผมมีอย่างหลังเก็บสะสมไว้

อ้อ...แล้วก็...ผมมี 2 CD-R's ของคณะ Elf สมัย Ronald Pavadona  ยิงฟันยิ้ม ร้องนำ ก็อปมาให้คุณ Panyarak ฟังด้วย ในวันงานจะนำไปให้
พวกเค้าเล่นแต่เพลง cover ทั้งนั้น   ยิ้ม
panyarak

« ตอบ #57 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 | 08:32:25 AM »

ผมอยากทราบว่า Total Pressure DVD ยาวกว่าเวอร์ชั่นใน LD หรือเปล่าครับ ? ผมมีอย่างหลังเก็บสะสมไว้

อ้อ...แล้วก็...ผมมี 2 CD-R's ของคณะ Elf สมัย Ronald Pavadona  ยิงฟันยิ้ม ร้องนำ ก็อปมาให้คุณ Panyarak ฟังด้วย ในวันงานจะนำไปให้
พวกเค้าเล่นแต่เพลง cover ทั้งนั้น   ยิ้ม

ขอบคุณครับ Total Pressure DVD ยาวกว่า Pressure Points LD หลายเพลงครับ ภาพชัดกว่า แต่ไม่ชัดแจ๋วเหมือน DVD ปัจจุบัน จะอัดไปให้คุณ Pong ด้วย รวมทั้งแผ่นปริศนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2009 | 09:16:25 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #58 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 | 08:56:39 AM »

เมื่อคืนได้รื้ออัลบั้มแสดงสดชุด Pressure Points มาฟัง ได้บรรยากาศดีมาก จึงขอถามคุณ panyarak และเพื่อน ๆ ว่าผลงานชุดนี้มีออกมาเป็น DVD บ้างหรือเปล่าครับ?

ออกเป็น DVD โดยเปลี่ยนชื่อและปกใหม่ ชื่อใหม่คือ Total Pressure ภาพชัดกว่าวีดีโอ และเพลงเยอะกว่าครับ

ผมขอหนึ่งชุด ขอบคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงครับ
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #59 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 | 11:57:31 AM »

ผมขอหนึ่งชุด ขอบคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงครับ

ผมขอด้วยคนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10
พิมพ์