เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 05:31:50 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheพูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม
หน้า: [1] 2 3 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม  (อ่าน 64029 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 | 08:30:36 PM »

ขณะนี้ก็จะถึงเดือนกันยายนแล้ว ซึ่งอีกไม่นานก็จะถึงเดือนตุลาคม ซึ่งตามธรรมเนียมของเว็บ Thaiprog จะจัดมีตติ้งกันในช่วงปิดเทอม ซึ่งเวลาก็เข้าใกล้เข้ามาแล้ว

ผมจึงอยากทราบเกี่ยวกับความต้องการ และ ข้อเสนอแนะต่างๆเกี่ยวกับสมาชิกทุกท่านครับ

ไม่ว่าจะเป็น จำนวนผู้ที่สนใจเข้าร่วมงาน

และที่สำคัญ สถานที่ครับ ซึ่งต้องหาสถานที่ก่อนแล้วค่อยจองนัดเวลากันอีกที ซึ่งประเด็นสำคัญอยู่ตรงนี้ เพราะคุณ Agent Fox Mulder ที่เป็นฝ่ายจัดการถ่ายรูปสถานที่ ได้ไปทำงานอยู่ที่จังหวัด สระบุรี คงไม่ค่อยมีเวลาลงมาช่วยหาสถานที่ หรือ เตรียมการ เหมือนเมื่อก่อนมากนัก แต่คงไม่เป็นปัญหาอะไร

เลยอยากให้สมาชิกทุกท่านเสนอเกี่ยวกับสถานที่ จัดมีตติ้งที่น่าสนใจ ไม่ว่าจะเป็น โรงแรม ร้านอาหาร ภัตตาคาร หรืออะไรก็แล้วแต่  หรือใครสนใจจะจัดที่ที่เคยจัดมาแล้วก็ได้นะครับ
TRON

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 12:28:09 PM »

อยากให้สมาชิกทุกท่านโดยเฉพาะสมาชิกรุ่้นใหม่ๆที่ยังไม่ีเคยพบหน้ากัน มาช่วยกันออกความเห็นหน่อยนะครับ ถ้าหากมีสมาชิกรุ่นใหม่ๆมาร่วมด้วย มีตติ้งครั้งนี้จะเป็นครั้งที่ิยิ่งใหญ่ที่สุดของ Thaiprog เลย  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 02:43:39 PM »

จะไปร่วมด้วยครับ และยังติดใจสถานที่จัดงานครั้งที่แล้วอยู่ครับ เป็นสัดส่วนดี พื้นที่กว้างขวาง มีเครื่องเล่นดีวีดี โทรทัศน์ และร้องคาราโอเกะได้ด้วย การเดินทางก็ไปโดย BTS ได้ แล้วเดินอีกประมาณ 5 นาที

.. polotoon ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 02:45:46 PM »

จะไปร่วมด้วยครับ และยังติดใจสถานที่จัดงานครั้งที่แล้วอยู่ครับ เป็นสัดส่วนดี พื้นที่กว้างขวาง มีเครื่องเล่นดีวีดี โทรทัศน์ และร้องคาราโอเกะได้ด้วย การเดินทางก็ไปโดย BTS ได้ แล้วเดินอีกประมาณ 5 นาที
ดีเหมือนกันครับ เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 02:49:25 PM »

ดีเหมือนกันครับ เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ  ยิ้มกว้างๆ

อยากบอกว่าเห็นด้วยจริงๆครับ ไปรถไฟใต้ดินก็ได้ด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 02:55:50 PM »

เตือนตุลานี้เสาร์ไหนก็ได้ ขอยกเว้นเสาร์ที่ 10 นะครับ เพราะต้องไปต่างจังหวัด แต่สุดท้ายอยู่ที่ส่วนรวมเป็นหลักนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2009 | 03:02:57 PM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 03:00:23 PM »

ของผมไม่สะดวก 31 ครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 03:03:41 PM »

เสาร์ที่ 17 เลขสวยดี  ยิงฟันยิ้ม
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 03:49:30 PM »

สำหรับผมถ้าเป็นที่เดิมก็ยังคงติดเรื่องราคาเช่นเคย เพราะช่วงนี้อยู่คนเดียวต้องใช้จ่ายระวังๆหน่อย แต่คิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไรมั้งครับ

แต่ถ้าถามใจผม ผมประทับใจมีตติ้งครั้งที่สามที่ร้านครัวกรุงเทพมากที่สุดครับ บรรยากาศสนุกสนาน อบอุ่น เป็นกันเอง แถมราคาไม่สูงจนเกินไปด้วย ถ้ามามีตติ้งที่นี่อีก มันอาจดึงดูดให้สมาชิกใหม่ๆไปร่วมงานมากขึ้นด้วยก็เป็นได้ครับ

แต่อันนี้ก็ต้องฟังเสียงส่วนรวมนั่นแหละครับ   ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2009 | 03:54:08 PM โดย คุณนิชิซาวะ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 03:55:43 PM »

ดีครับ ช่วยกันออกความเห็นกันมากๆ สมาชิกอื่นๆทั้งเก่าและใหม่มาช่วยกันออกความเห็นหน่อยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 04:00:00 PM »

ผมว่ามีตติ้งคราวที่แล้ว พื้นที่กว้างขวางมากก็จริง แต่ผมว่ามันทำให้ขาดความอบอุ่นและเสน่ห์บางอย่างไป จะเห้นได้ชัดว่าเวลาพูดคุยกันพวกจะแยกกันคุยเป็นกลุ่มๆอยากชัดเจน ซึ่งผมว่าถ้าได้นั่งล้อมวงคุยกันเป็นกลุ่มใหญ่ๆได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันระหว่างเจเนเรชั่นและรสนิยมมันได้อรรถรสกว่ากันเยอะนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 04:46:08 PM »

I prefer "Siri Sathorn"  ยิ้มเท่ห์
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 06:12:15 PM »

จัดที่ไหนก็ได้ครับ แล้วแต่เลย
แต่เรื่องเวลาเดี๋ยวมาบอกอีกทีว่าว่างเมื่อไร

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 06:49:16 PM »

ผมเลิกงานวันเสาร์ เวลาประมาณ 5 โมงเย็น ถ้าเลิกปั๊ป จะรีบเดินทางจากสระบุรีไปยังสถานที่มีตติ้งทันทีครับ ถึงเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นแหละ

คิดถึงพี่ๆ น้องๆ ทุกคนมากเลยครับ ผมคิดว่าเย็นๆ ดึกๆ วันเสาร์เนี่ยแหละครับ ดีเลยครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 | 08:44:32 PM »

สำหรับผมถ้าเป็นที่เดิมก็ยังคงติดเรื่องราคาเช่นเคย เพราะช่วงนี้อยู่คนเดียวต้องใช้จ่ายระวังๆหน่อย แต่คิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไรมั้งครับ

แต่ถ้าถามใจผม ผมประทับใจมีตติ้งครั้งที่สามที่ร้านครัวกรุงเทพมากที่สุดครับ บรรยากาศสนุกสนาน อบอุ่น เป็นกันเอง แถมราคาไม่สูงจนเกินไปด้วย ถ้ามามีตติ้งที่นี่อีก มันอาจดึงดูดให้สมาชิกใหม่ๆไปร่วมงานมากขึ้นด้วยก็เป็นได้ครับ

แต่อันนี้ก็ต้องฟังเสียงส่วนรวมนั่นแหละครับ   ยิ้มเท่ห์

ประทับใจ ครัวกรุงเทพเช่นกันครับ เพราะอร่อยมากกก แต่ชอบบรรยากาศที่ สิริสาธรครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
หน้า: [1] 2 3 ... 13
พิมพ์