เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 07:35:45 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheพูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม  (อ่าน 64032 ครั้ง)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 02:11:38 PM »

จะไปร่วมด้วยครับ และยังติดใจสถานที่จัดงานครั้งที่แล้วอยู่ครับ เป็นสัดส่วนดี พื้นที่กว้างขวาง มีเครื่องเล่นดีวีดี โทรทัศน์ และร้องคาราโอเกะได้ด้วย การเดินทางก็ไปโดย BTS ได้ แล้วเดินอีกประมาณ 5 นาที
ดีเหมือนกันครับ เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ  ยิ้มกว้างๆ

อยากบอกว่าเห็นด้วยจริงๆครับ ไปรถไฟใต้ดินก็ได้ด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ
ผมเห็นด้วยอีกคนครับ  คือมีครบทั้งอาหารคาว+หวาน+ผลไม้+ตบท้ายด้วยกาแฟหอมๆ +บรรยากาศและสถานที่ีสะอาดสะอ้านดีครับ   ที่ีสำคัญการเดินทางสะดวกทั้งรถไฟฟ้าใต้ดินซึ่งสามารถเชื่อมต่อกับรถไฟฟ้าบีทีเอสและรถไฟดั้งเดิมได้ด้วยถ้าหากวางแผนการเดินทางให้ดีและต้องการหลบรถติดบนท้องถนน ( เป็นความเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวนะครับ ) ..............แต่ก็ต้องแล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ครัับ...อิอิ
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 03:31:55 PM »

งานนี้ จะจัดที่ไหนดี แต่ขอใกล้ๆบ้านแบบโรงแรมสิริสาทรนะฮะ เดินทางสะดวกดี ไม่ต้องรีบไปด้วย (ฮา...)
เวลาที่สะดวกก็คงจะเป็นวันเสาร์ต้นเดือน ต.ค. ละครับ เพราะจริงๆผมยังไม่ปิดเทอมเลย แค่หยุดกลางภาค เท่านั้นเอง

♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 03:49:15 PM »

ใกล้รถไฟฟ้าก็ดีนะครับ

เฮียกิตเอาแซ็กไปเป่าโชว์ด้วยสิ

kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #18 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 06:41:35 PM »

ข้อเสียของที่ศิริสาทร(สำหรับผม)คือ

คุณภาพอาหาร + รายการอาหาร ไม่คุ้มราคาเลยครับ มีให้เลือกน้อย
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 07:27:57 PM »

ข้อเสียของที่ศิริสาทร(สำหรับผม)คือ

คุณภาพอาหาร + รายการอาหาร ไม่คุ้มราคาเลยครับ มีให้เลือกน้อย

เห็นด้วยกับอั้มเรื่องราคาและอาหารครับ ส่วนเรื่องบรรยากาศนี่ผมก็เห็นด้วยกับทุกคนว่าที่นี่ดีมากๆเช่นกัน แต่ผมว่ามันมีข้อเสียตรงที่สถานที่กว้างขวางเกินไป ทำให้ต้องแยกคุยกันเป็นกลุ่มๆ ทำให้คุยได้ไม่ทั่วถึง อย่างผม สุดท้ายก็ได้คุยแค่กับคนที่ได้คุยกันบ่อยๆทุกวันเท่านั้นเอง

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 07:35:18 PM »

เห็นด้วยกับอั้มเรื่องราคาและอาหารครับ ส่วนเรื่องบรรยากาศนี่ผมก็เห็นด้วยกับทุกคนว่าที่นี่ดีมากๆเช่นกัน แต่ผมว่ามันมีข้อเสียตรงที่สถานที่กว้างขวางเกินไป ทำให้ต้องแยกคุยกันเป็นกลุ่มๆ ทำให้คุยได้ไม่ทั่วถึง อย่างผม สุดท้ายก็ได้คุยแค่กับคนที่ได้คุยกันบ่อยๆทุกวันเท่านั้นเอง

จริงครับ

อาหารนี่พื้นฐานมาก หาได้ทั่วไป ถ้าไปกินข้างนอก ถูกกว่านี้มาก ไม่ใช่เมนูแปลกใหม่สำหรับบุฟเฟ่ต์โรงแรมหรูๆแบบนี้

อาหารที่ประทับใจคือ อาหารจากงานมีตติ้งครั้ง ที่ 2 ที่โรงแรมนารายณ์

ส่วนบรรยากาศเห็นว่าจริง ครั้งล่าสุด ได้แต่คุยกับคนที่ได้คุยกันบ่อยๆ สมาชิกหน้าใหม่ แทบไม่ได้คุยเลย บางคนแค่กล่าวทักทาย
♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 07:55:19 PM »

ประทับใจอาหารที่นารายณ์เหมือนกันครับ ยิ้มกว้างๆ

ไอแอมตองสาม

aka TONG MAYER

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 09:29:46 PM »

ประทับใจอาหารที่นารายณ์เหมือนกันครับ ยิ้มกว้างๆ

อร่อยครับ ปลาดิบไม่อั้น 555555

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 09:31:23 PM »

อร่อยครับ ปลาดิบไม่อั้น 555555
ของชอบเลย วันนั้นโซ้ยแหลก

ไอแอมตองสาม

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 09:36:07 PM »

ของชอบเลย วันนั้นโซ้ยแหลก

คราวนี้ลองเปลี่ยนแนวไป อาหาร ญี่ปุ่นล้วนๆ กันไหมครับ

5555

อ้อลืม ผมมีอีกที่หนึ่งมาแนะนำครับ

ชื่อร้าน Gustoso อยู่ที่ชั้น 7 CTW ครับ ไปกินมาตอนวันเกิด หัวละ 299++ ตกรวมๆประมาณ คนละ 320 เป็นบุฟเฟต์นานาชาติ อร่อยเกือบทุกอย่างครับ ร้านเล็กๆ แต่นั่งสบายครับ ที่สำคัญ เดินทางสะดวก และอาจจะไปเดินเล่นแถวนั้นต่อได้ด้วยครับ

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2009/05/D7843820/D7843820.html

♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 10:08:17 PM »

โอเคเลยครับ ยิงฟันยิ้ม

แต่อาจดูไม่ส่วนตัว ถ้าไม่มีห้องแยก

ไอแอมตองสาม

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 10:34:24 PM »

แต่อาจดูไม่ส่วนตัว ถ้าไม่มีห้องแยก

ครับ ขาดแค่มันดูไม่ค่อยส่วนตัว เพราะไม่มีห้องแยก  ยิงฟันยิ้ม อาหารรสชาติโอเคเลยครับ

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009 | 10:57:22 PM »

ครับ ขาดแค่มันดูไม่ค่อยส่วนตัว เพราะไม่มีห้องแยก  ยิงฟันยิ้ม อาหารรสชาติโอเคเลยครับ

อาหารผ่านเลย น่ากิน แต่บรรยากาศไม่ผ่าน
TRON

« ตอบ #28 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009 | 08:15:15 PM »

เข้าใจครับ อย่างที่บอกไว้ว่าแต่แรกแล้วว่าราคาของที่นี่มันแพงหน่อยเขาขายสถานที่ครับ เรื่องอาหารคงต้องทำใจครับ ถ้าเน้นอาหารกันด้วยก็ต้องหาร้านที่อร่อยๆกันแล้วครับคราวนี้ เสนอมาได้เลยครับ จำได้ว่าที่นารายณ์ราคาก็ประมาณนี้แต่สถานที่ไม่ส่วนตัวเลย ผมว่ามันได้คนละอย่างครับ

ส่วนเรื่องคุย ผมว่ามันอยู่ที่ว่าเราจะเดินไปรวมกลุ่มคุยกับคนอื่นบ้างหรือเปล่า ถ้าเราจับกลุ่มเดิมๆไม่ไปรวมกลุ่มสลับกันบ้าง เราก็จะคุยกับคนเดิมๆอยู่ดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม 2009 | 09:34:38 PM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #29 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009 | 08:28:44 PM »

อ้างถึง
ส่วนเรื่องคุย ผมว่ามันอยู่ที่ว่าเราจะเดินไปรวมกลุ่มคุยกับคนอื่นบ้างหรือเปล่า ถ้าเราจับกลุ่มเดิมๆไม่ไปรวมกลุ่มสลับกันบ้าง เราก็จะคุยกับคนเดิมๆอยู่ดีครับ

บางทีมันไม่กล้าคุยไงครับ ยิ่งเด็กรุ่นใหม่หัดฟังอย่างผมอยู่ดีๆเดินดุ่มๆคนเดียวเข้าไปคุยมันจะดูไม่ดีน่ะครับ จำได้ว่าตอนที่คุยโต๊ะกลมที่ร้านครัวกรุงเทพมันรู้สึกอบอุ่นและคุยกันสะดวกใจกว่านี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม 2009 | 08:31:09 PM โดย คุณนิชิซาวะ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 13
พิมพ์