เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 04:45:08 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheพูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม  (อ่าน 64028 ครั้ง)
cocoon
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #165 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 | 06:28:25 PM »

ดุโปรแกรมแล้วจะพยายามไปร่วมงานให้ได้ครับ จะชวนเพื่อนๆที่ร้านไปกันด้วยสามสี่คน แต่ไม่แน่ใจว่าจะไปทันตั้งแต่เริ่มต้นงานไหมนะครับขอคุยเรื่องเวรเฝ้าร้านก่อน น้องตองเรื่องหัวเข็มที่ว่ามีก้อนอะไรแปะอยู่ถ้ายังไม่ได้ทำอะไรวันงานเอาไปให้ดูด้วยก็ได้นะครับว่าปรกติดีไหมจะแก้ไขกันอย่างไรได้บ่าง
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #166 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 | 08:49:11 PM »

มานั่งคิดๆดูผมว่าเกมส์ทายเพลงที่คุณเพชรแนะนำนี่ท่าทางน่ีาสนุกนะครับ อาจแบ่งเป็นหลายๆ level เริ่มจากง่ายๆ ไปยากขึ้นเรื่อยๆ แบบว่าหลังๆนี่ให้ฟังแค่แวบเดียว แต่ต้องทายให้ได้ ยังไงก็อยากให้เป็นวงหลักๆที่สมาชิกในเว็บนี้ฟังกันถ้วนหน้านะครับ จะได้สนุก ผมว่าเตรียมมาเยอะๆเลยครับ สนุกแน่  ยิ้มเท่ห์
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #167 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 | 09:38:49 PM »

ไอเดียของผมเป็นแบบที่พี่สิทธิ์ว่าจริงๆครับ แต่ข้อสุดท้ายนี่จะยากสุดคือให้ฟังเพลงที่มิกซ์มาหลายๆเพลงในความยาวรวมกันประมาณสิบวินาทีแล้วให้ทายว่ามีกี่เพลง เพลงอะไร และศิลปินอะไรบ้าง

โหดไปไหมเนี่ย  ยิ้มกว้างๆ

ในเรื่องของวงและเพลงที่เลือกมาจะขอตีวงให้แคบมาว่าเป็นวงแนวโปรเกรสซีฟทั้งหมดตามแนวทางหลักของเว็ปครับ แต่คงจะคัดมาเฉพาะวงที่มีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักมากๆสัก 20 อันดับต้นๆ เพื่อให้เล่นได้หลายๆคนและสนุกๆครับ

เดี๋ยวใกล้ๆจะมาบอกว่าแนวคำถามจะเป็นยังไงบ้างครับ  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #168 เมื่อ: 25 กันยายน 2009 | 09:47:05 PM »

ไอเดียบรรเจิดดีจริงครับ งั้นขอเพิ่มเวลาให้อีกหน่อยแล้วกัน  ยิงฟันยิ้ม

16:00 สมาชิกทีมาพบปะทักทายกัน ณ เวลานี้ห้องส่วนตัวจะยังไม่ว่าง แต่เราสามารถพบปะกันนั่งคุยกันบริเวณที่ทานอาหารหรือแถวสระว่ายน้ำก่อนได้ ครับ

18:00 ห้องประชุมพร้อม อาหารเริ่มเสริฟ

19:00 เกมส์ทายเพลง

20:00 รายการประมูล

21:00 เสวนา

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #169 เมื่อ: 28 กันยายน 2009 | 05:27:08 PM »

ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแล้ว ผมตั้งกระทู้สรุปอย่างเป็นทางการ (เหมือนคราวก่อนๆ) เลยดีไหมครับ?

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #170 เมื่อ: 28 กันยายน 2009 | 05:45:09 PM »

ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแล้ว ผมตั้งกระทู้สรุปอย่างเป็นทางการ (เหมือนคราวก่อนๆ) เลยดีไหมครับ?

จัดไปครับพี่บาส  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog
Blade Runner

« ตอบ #171 เมื่อ: 28 กันยายน 2009 | 06:01:58 PM »

รอสรุปอยู่ จะได้จัดแจงเวลาถูก

Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #172 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 07:51:12 PM »

เพิ่มเติมในเรื่องของกิจกรรมนิดนึงครับ ตอนนี้เราได้กิจกรรมที่วางแผนกันไว้แล้ว ขั้นตอนต่อไปคือหาผู้รับผิดชอบที่จะมารับหน้าที่เป็นผู้จัดกิจกรรมเหล่านั้นครับ ในส่วนของเกมส์ทายเพลง เราคงต้องหาผู้จัดมาหนึ่งคน ซึ่งมีหน้าที่คือคิดโจทย์ ตัดต่อเพลง ทำสไลด์ ฯลฯ รวมทั้งอาจจะต้องแบกโน๊ตบุ๊คไปต่อใช้เล่นในงานด้วยนะครับ ต้องเตรียมสายต่อเสียง ต่อเข้ากับ Mixer ของทางโรงแรมหรือจะใช้วิธีเอาลำโพงคอมไปต่อเปิดเองก็ได้ครับ เสนอว่าอยากให้เลือกเพลงที่ใช้ทายกันอย่างทั่วถึงและเป็นกลาง ที่คิดว่าทุกคนรู้จักกันคนละเพลงสองเพลง อาจไม่จำเป็นต้องเป็น Prog ก็ได้ หรืออาจจะเอาอะไรเซอไพรส์ ฮาๆ แทรกเข้าไประหว่างเพลงอื่นๆ ก็ได้ อาจจะคิดรูปแบบการเล่นต่างๆ เช่น เอาเพลงมาซ้อนทับกันซัก 3-4 เพลง แล้วให้ทายว่าเพลงอะไรบ้าง หรือใช้การเฟดอิน-เฟดเอาท์เพลงหลายๆ เพลงเข้าด้วยกัน อย่างนี้ก็ได้ครับ

ส่วนสำหรับการเสวนา ก็อยากให้ช่วยคิดหัวข้อกันขึ้นมา ที่ทุกคนสามารถเข้าใจและมีส่วนร่วมได้ครับ อาจเป็นการดีเบตกันระหว่างคนสองรุ่น ประมาณว่า "คุณคิดอย่างไรกับกระแสของ Dream Theater ที่ถูกเรียกว่าเป็นวงดนตรีโปรแกรสสีฟชั้นนำของโลกในขณะนี้" หรือว่า "New Prog อย่าง Muse, PT, DT จัดว่าเป็น Prog มากแค่ไหน เมื่อเทียบกับวงเก่าๆ" ฯลฯ อะไรประมาณนี้ครับ อยากให้ทุกคนได้ร่วมแสดงความคิดเห็น คุยกันสนุกๆ และไม่ก่อให้เกิดการขัดแย้งกันครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #173 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 08:36:15 PM »

เวลาพูดคุยกันอย่างอิสระนี่ คือ ตอนทานข้าว กับช่วง 4 โมงเย็น แล้วมีเวลาอื่นไหมครับ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #174 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 08:56:33 PM »

เวลาพูดคุยกันอย่างอิสระนี่ คือ ตอนทานข้าว กับช่วง 4 โมงเย็น แล้วมีเวลาอื่นไหมครับ
สนใจอย่างเดียว คือ
"กินอย่างอิสระ"

TRON

« ตอบ #175 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 09:01:42 PM »

จริงๆก็อยากให้มีเวลาคุยฟรีสไตล์กันมากเหมือนกัน แต่ครั้งนี้มีเกมส์เพิ่ม แถมการประมูลก็ยังมีคนต้องการอยุ่ หรือเราจะเลื่อนการประมูลไปครั้งหน้าดีไหมครับ ครั้งเปลี่ยนเป็นเกมส์กับเสวนาไปก่อน เพราะมันกินเวลานานเหมือนกัน อีกอย่างยังไม่เห็นใครเอ่ยถึงของที่จะเอาไปประมูลกันเสียเท่าไหร่ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2009 | 09:04:49 PM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
Blackfield

« ตอบ #176 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 09:42:37 PM »

จริงๆก็อยากให้มีเวลาคุยฟรีสไตล์กันมากเหมือนกัน แต่ครั้งนี้มีเกมส์เพิ่ม แถมการประมูลก็ยังมีคนต้องการอยุ่ หรือเราจะเลื่อนการประมูลไปครั้งหน้าดีไหมครับ ครั้งเปลี่ยนเป็นเกมส์กับเสวนาไปก่อน เพราะมันกินเวลานานเหมือนกัน อีกอย่างยังไม่เห็นใครเอ่ยถึงของที่จะเอาไปประมูลกันเสียเท่าไหร่ด้วย

เห็นด้วยครับ

TRON

« ตอบ #177 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 09:54:59 PM »

ผมขอเสนอแบบนี้ได้ไหมครับ คือช่วงประมูลถ้ายังอยากมีกันจริงก็ให้จัดกันในห้องส่วนตัวไปเลย ส่วนคนที่ไม่สนใจเรื่องประมูลคืออยากคุยกันต่อ ก็นั่งส่วนที่ทานอาหารด้านนอกดีไหมครับ จะได้ไม่ต้องเหมือนบังคับให้มานั่งดูการประมูลทั้งๆที่บางคนอาจไม่อยากประมูลด้วย หรืออาจไม่รู้สึกสนุกด้วย
และที่สำคัญต้องมีคนเสียสละช่วยจดบัญชีและเก็บเงินด้วยนะครับ

16:00 สมาชิกที่มาพบปะทักทายกัน
18:00 ห้องประชุมพร้อม อาหารเริ่มเสิร์ฟ
19:30 เกมส์ทายเพลง
20:30 ประมูล / คุยกันต่อด้านนอกห้อง
21:30 ร้องคาราโอเกะกัน

แต่ยังหวั่นๆเรื่องเสวนาอยู่เหมือนกันนะครับ กลัวเดี๋ยวจะมีความขัดแย้งเล็กๆ  ยิ้มกว้างๆ
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #178 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 09:56:45 PM »

ผมขอเสนอแบบนี้ได้ไหมครับ คือช่วงประมูลถ้ายังอยากมีกันจริงก็ให้จัดกันในห้องส่วนตัวไปเลย ส่วนคนที่ไม่สนใจเรื่องประมูลคืออยากคุยกันต่อ ก็นั่งส่วนที่ทานอาหารด้านนอกดีไหมครับ จะได้ไม่ต้องเหมือนบังคับให้มานั่งดูการประมูลทั้งๆที่บางคนอาจไม่อยากประมูลด้วย หรืออาจไม่รู้สึกสนุกด้วย
และที่สำคัญต้องมีคนเสียสละช่วยจดบัญชีและเก็บเงินด้วยนะครับ

16:00 สมาชิกที่มาพบปะทักทายกัน
18:00 ห้องประชุมพร้อม อาหารเริ่มเสิร์ฟ
20:30 ประมูล / คุยกันต่อด้านนอกห้อง

แต่ยังหวั่นๆเรื่องเสวนาอยู่เหมือนกันนะครับ กลัวเดี๋ยวจะมีความขัดแย้งเล็กๆ  ยิ้มกว้างๆ

เห็นว่าคาราโอเกะอาจจะมีเพลงไม่ตรงใจสมาชิก และเชื่อว่าหลายๆท่านอายที่จะร้องครับ
TRON

« ตอบ #179 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 09:59:30 PM »

เห็นว่าคาราโอเกะอาจจะมีเพลงไม่ตรงใจสมาชิก และเชื่อว่าหลายๆท่านอายที่จะร้องครับ

คิดว่าเอาจริงๆก็คงไม่มีคนร้องเพลง  แต่ผมใส่ไว้เพราะเห็นว่าสมาชิกส่วนใหญ่ 3 ทุ่มกว่าๆก็กลับบ้านกันแล้ว จริงๆอยากให้คุยกันต่อถึง 4 ทุ่มครึ่งเลย แต่จะมีใครอยุ่ถึงบ้างไหม?

หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13
พิมพ์