เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 09:22:50 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheพูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม  (อ่าน 64143 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #30 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009 | 08:30:12 PM »

อ้างถึง
ส่วนเรื่องคุย ผมว่ามันอยู่ที่ว่าเราจะเดินไปรวมกลุ่มคุยกับคนอื่นบ้างหรือเปล่า ถ้าเราจับกลุ่มเดิมๆไม่ไปรวมกลุ่มสลับกันบ้าง เราก็จะคุยกับคนเดิมๆอยู่ดีครับ

บางทีมันไม่กล้าคุยไงครับ ยิ่งเด็กรุ่นใหม่หัดฟังอย่างผมอยู่ดีๆเดินดุ่มๆเข้าไปคุยมันจะดูไม่ดีน่ะครับ

ผมว่าอย่าคิดมากเลยครับ ส่วนใหญ่คนที่มาเราก็คุยกันในบอร์ดอยู่แล้วนี่ครับ งานมีตติ้งคือพบปะกัน รู้จักกันครับ ไม่ต้องกลัวหรอกครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม 2009 | 09:34:54 PM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009 | 08:40:14 PM »

ขอแสดงความเห็นเล็กน้อยครับ

- ความจริงที่โรงแรมนารายณ์ก็มีห้องส่วนตัวนะครับ แต่ว่าจะมีเงื่อนไขการใช้อย่างไรไม่ค่อยแน่ใจ จำไม่ค่อยได้แล้วครับ
- ในส่วนของเรื่องอาหารนั้น ผมเห็นด้วยกับเหม่งและขงปี่ว่า อาหารของสิริสาทรนี่จัดอยู่ในระดับเฉยๆ ถ้าพูดถึงอาหารแล้ว ผมยกใ้ห้ครัวกรุงเทพเป็นที่หนึ่งครับ รองมาก็นารายณ์ ตามด้วยสิริสาทรครับ
- บรรยากาศ อันนี้ด้วยความเห็นส่วนตัวเช่นกันครับว่าชอบครัวกรุงเทพมากสุด เพราะห้องมันเล็กดี ดูแล้วอบอุ่น รองมาเป็นสิริสาทร แล้วก็ตามด้วยนารายณ์ครับ

ข้อเสนอแนะของผมคือ ถ้าอยากจะลองที่ใหม่ ใครว่างอยากเสนอก็ไปหาข้อมูลมาเลยครับ หัวละเท่าไหร่ มีเงื่อนไขอย่างไร ที่ไหน แล้วลองเอามาคุยๆ กันดูนะครับ ก็ยังเรื่อยๆ ได้ น่าจะพอมีเวลาพอสมควร ส่วนถ้าเป็นที่เก่า ก็ยังไงก็ได้ครับ ลองเลือกลองโหวตกันดู ผมเองก็แสดงความเห็นเล็กๆ น้อยๆ เท่านี้ครับ เพราะรอบนี้ผมเองก็คงไม่ได้เป็นตัวตั้งตัวตีแล้ว ยังไงฝากพี่ๆ น้องๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #32 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009 | 08:44:24 PM »

ครัวกรุงเทพผมว่าอาหารอร่อย ราคาถูก ข้อเสีย(สำหรับผม) คือแต่ละคนต้องนั่งอยู่กับที่ ฉะนั้นก็ต้องคุยกับโต๊ะที่เรานั่งหรือคนข้างๆที่เรานั่งด้วยเท่านั้นเป็นเวลาร่วม 3-4 ชั่วโมง มีการแบ่งเป็น 2 โต๊ะ ถ้ามีตติ้งครั้งใหม่มีสมาชิกมาเพิ่ม ก็อาจต้องเปิด 3 โต๊ะ ก็แยกกันเป็น 3 กลุ่มอยู่ดี และห้องก็คับแคบเกินกว่าที่จะลุกเดินไปมาได้ ความรู้สึกของผมที่สิริสาทรผมได้คุยกับสมาชิกหลากหลายกว่าที่ครัวกรุงเทพมากครับ แต่ในเื่มื่อน้องๆว่ามันไม่ดีก็ต้องช่วยกันหาที่ถูกใจครับ ฉะนั้นต้องรบกวนสมาชิกทุกท่านโดยเฉพะาท่านที่ซีเรียสทั้งเรื่องอาหารและบรรยากาศ มาช่วยเสนอสถานที่ใหม่ๆกันดีกว่านะครับ จะได้ไม่ผิดหวังกันอีก 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2009 | 12:05:08 AM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #33 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009 | 08:56:36 PM »

ลองร้านนี้ไหม อยู่ใกล้ๆ เอง แค่ซอยรางน้ำ

http://www.allaboutbuffet.com/forums/index.php?topic=42.0

ถ้ามีบัตร King Power หรือบัตร Accor จะลดได้ 50% ครับ เหลือประมาณ 495 บาท
รายละเอียด

Discounts:
• King Power Member card
   - 50 % discount on Lunch and Dinner Buffet
   - 5% discount on beverage except wine
• Advantage Plus Card
   - 50% discount on Lunch and Dinner Buffet
   - 15% discount on beverage except wine

ร้านสะอาด น่านั่งดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม 2009 | 09:02:23 PM โดย ไอแอมตองสาม » บันทึกการเข้า

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
TRON

« ตอบ #34 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009 | 09:12:59 PM »

ลองร้านนี้ไหม อยู่ใกล้ๆ เอง แค่ซอยรางน้ำ

http://www.allaboutbuffet.com/forums/index.php?topic=42.0

ถ้ามีบัตร King Power หรือบัตร Accor จะลดได้ 50% ครับ เหลือประมาณ 495 บาท
รายละเอียด

Discounts:
   - 50 % discount on Lunch and Dinner Buffet
   - 5% discount on beverage except wine
   - 50% discount on Lunch and Dinner Buffet
   - 15% discount on beverage except wine

น่าทานดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2009 | 12:05:28 AM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #35 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009 | 09:51:07 PM »

รายละเอียด

Discounts:

น่ากินจังเลย  ยิ้มกว้างๆ

เจ๋งจัง มีปลาดิบด้วย ซอยรางน้ำนี่ไกลกว่าสีลมไหม
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #36 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009 | 10:33:54 PM »

รายละเอียด

Discounts:

เจ๋งจัง มีปลาดิบด้วย ซอยรางน้ำนี่ไกลกว่าสีลมไหม

อยู่ใกล้ๆ อนุเสาวรีย์ชัย์
ปากทางคือ Century .. จาก Century สามารถเดินเข้าไป จะว่าไป เดินมาจากเสาวรีย์ก็ได้ ไม่ไกลเท่าไหร่หรอก แค่ป้ายรถเมล์เดียวเอง

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #37 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009 | 12:11:08 AM »

เพื่อกิจกรรมของ Thai Prog Community ผมจะพยายามไปครับ
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #38 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009 | 05:00:56 AM »

รายละเอียด

Discounts:

อยู่ใกล้ๆ อนุเสาวรีย์ชัย์
ปากทางคือ Century .. จาก Century สามารถเดินเข้าไป จะว่าไป เดินมาจากเสาวรีย์ก็ได้ ไม่ไกลเท่าไหร่หรอก แค่ป้ายรถเมล์เดียวเอง
สำหรับผมสะดวกครับ เพราะลง BTS แ้ล้วลงตรง Century เดินมานิดเดียวถึงละ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #39 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009 | 08:11:39 PM »

สำหรับมีตติ้งครั้งแรก สยามบริวเวอร์รี่ นั้น อาหารก็น่าประทับใจเช่นกัน มีทั้ง ข้าวปั้น ปลานึ่ง ซูชิ สเต๊ก หมูสะเต๊ะ

แต่ที่ถูกก็เพราะว่าโรงแรมไม่ดัง
.. polotoon ..

« ตอบ #40 เมื่อ: 01 กันยายน 2009 | 10:51:21 AM »

ผมคิดว่าเรื่องสถานที่น่าจะสำคัญกว่าอาหารสักหน่อยครับ บังเอิญไม่ได้ไปมีตติ้งแรก
แต่จากครั้งที่สองและสามสี่ ผมว่าครั้งที่สี่ที่ไม่นั่งประจำที่ดูจะคุยได้หลาหลายกว่านะครับ พอนั่งประจำที่ ยิ่งถ้าเป็นวงใหญ่ นึกไม่ออกเหมือนกันว่าจะทักทายพูดคุยกับคนที่นั่งไกลๆกันอย่างไร อย่างครั้งล่าสุดผมอาศัยย้ายกลุ่มไปเรื่อยๆ ก็ได้พูดคุยกันทั่วถึงพอสมควรครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2009 | 09:07:21 PM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #41 เมื่อ: 01 กันยายน 2009 | 09:04:57 PM »

ขอฝากข้อคิดเล่นๆนะครับ อาหารอร่อยเราไปหาทานเอาเองเมื่อไหร่ก็ได้ แต่มีตติ้งพบปะกันครั้งใหญ่ปีละ 2 ครั้งครับ  ยิ้มกว้างๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #42 เมื่อ: 01 กันยายน 2009 | 09:34:21 PM »

ขอฝากข้อคิดเล่นๆนะครับ อาหารอร่อยเราไปหาทานเอาเองเมื่อไหร่ก็ได้ แต่มีตติ้งพบปะกันครั้งใหญ่ปีละ 2 ครั้งครับ  ยิ้มกว้างๆ

อันนี้เข้าใจครับ แต่ผมคิดว่าอาหารที่ทานก็ต้องคุ้มราคาสักหน่อย ราคาก็ไม่ใช่น้อยๆ (สำหรับผม) คือตอนนี้ผมอยู่คนเดียวก็ต้องใช้เงินอย่างระมัดระวังมากขึ้นกว่าเดิมเยอะน่ะครับ ค่าครองชีพที่มหาลัยทนี่สูงไม่เบาเลย (เดี๋ยวนี้แทบจะกินข้าววันละมื้อแล้วครับ)

ป.ล. ขออภัยถ้าผมพูดอะไรดูถือตัวเองเป็นใหญ่เกินไปหน่อย แต่ผมว่ามีสมาชิกรุนเล็กหลายคนคิดแบบผมเหมือนกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2009 | 09:39:02 PM โดย คุณนิชิซาวะ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #43 เมื่อ: 01 กันยายน 2009 | 09:38:08 PM »

อันนี้เข้าใจครับ แต่ผมคิดว่าอาหารที่ทานก็ต้องคุ้มราคาสักหน่อย ราคาก็ไม่ใช่น้อยๆ (สำหรับผม) คือตอนนี้ผมอยู่คนเดียวก็ต้องใช้เงินอย่างระมัดระวังมากขึ้นกว่าเดิมเยอะน่ะครับ (เดี๋ยวนี้แทบจะกินข้าววันละมื้อแล้วครับ)

ผมเข้าใจครับ ที่พูดนี่ไม่ได้เชียร์ให้ไปจัดที่เดิมนะครับ แต่ผมเห็นว่าถ้าเรามาตั้งเงื่อนไขทั้งอร่อยและสถานที่ต้องลงตัวนี่ มันหายากมากๆจริงๆ เลยอยากให้คิดเสียว่าอะไรที่มันไม่ได้ดั่งใจบ้าง ก็ยอมๆหน่อยเถอะครับ ถือว่ามาสังสรรค์ได้มาเจอกันดีกว่าครับ บอกตรงๆว่าพอมาเห็นหลายๆคนบ่นเรื่องอาหารไม่อร่อยไม่คุ้มค่าราคานี่ ผมไม่สบายใจมาก และสังหรณ์ใจอยู่แล้วว่าต้องมีคนไม่ชอบเรื่องนี้ตั้งแต่ก่อนจัดมีตติ้งครั้งที่แล้ว ซึ่งผมก็รับได้ครับ แต่ก็คงเป็นครั้งสุดท้ายที่ผมจะแนะนำเรื่องพวกนี้ เพราะทำไปก็มีแต่เสียกับเสียอยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่องเงินใครที่ยังหาเงินไม่ได้ คิดว่าไม่พอจ่าย เดี๋ยวเราก็ช่วยกันประมูลของช่วยค่าอาหารกันก็ได้ครับ ผมว่าพี่ๆหลายๆคนพร้อมใจจะช่วยอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2009 | 09:49:39 PM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
lalink
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #44 เมื่อ: 01 กันยายน 2009 | 09:48:58 PM »

ผมว่าเลือกมาสัก 3-4 ที่ แล้วก็มาโหวตกันดีกว่าไม๊ครับ

ประเทศของเราปกครองโดยระบอบประชาธิปไตยอยู่แล้วนี่ครับ  ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 13
พิมพ์