เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 09:41:06 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้บอกเล่าความประทับใจ + รวมรูปภาพ Thaiprog Meeting #5
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บอกเล่าความประทับใจ + รวมรูปภาพ Thaiprog Meeting #5  (อ่าน 66249 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #180 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009 | 06:35:50 AM »

นี่ถ้าติดว่าหลายๆท่านมีครอบครัวแ้ล้ว (รวมทั้งตัวผมด้วย) อยากจะจัดทริป Thaiprog ไปเที่ยวทะเล ไปเฮฮากันซัก 1 คืน เหมือนสมัยยังโสดๆ คงจะสนุกมากๆ  ยิงฟันยิ้ม

จริงๆมันจัดได้แน่นอนครับ ไม่ต้องไปเยอะเหมือนงานมีตติ้ง ไปกันเป็นกลุ่มเล็กๆได้แน่นอนครับ ขับรถเดินทางไปเปิดเพลงฟังไป คงมีความสุขมาก

ถ้าไปทะเลก็น่าจะช่วงปิดเทอมใหญ่นะครับ ที่พักแถวพัทยาเดี๋ยวนี้ ราคาประหยัดมีเยอะ อยู่บังกาโลก็ได้ครับ

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #181 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009 | 07:50:28 AM »

นี่ถ้าติดว่าหลายๆท่านมีครอบครัวแ้ล้ว (รวมทั้งตัวผมด้วย) อยากจะจัดทริป Thaiprog ไปเที่ยวทะเล ไปเฮฮากันซัก 1 คืน เหมือนสมัยยังโสดๆ คงจะสนุกมากๆ  ยิงฟันยิ้ม

จริงๆมันจัดได้แน่นอนครับ ไม่ต้องไปเยอะเหมือนงานมีตติ้ง ไปกันเป็นกลุ่มเล็กๆได้แน่นอนครับ ขับรถเดินทางไปเปิดเพลงฟังไป คงมีความสุขมาก

ถ้าไปทะเลก็น่าจะช่วงปิดเทอมใหญ่นะครับ ที่พักแถวพัทยาเดี๋ยวนี้ ราคาประหยัดมีเยอะ อยู่บังกาโลก็ได้ครับ

+1 เดี๋ยวไว้จะไปซื้อห่วงยางเตรียมไว้ก่อนเลยครับ.. ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #182 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009 | 09:23:12 AM »

+1 เดี๋ยวไว้จะไปซื้อห่วงยางเตรียมไว้ก่อนเลยครับ.. ยิ้มกว้างๆ
คงต้องยางรถสิบล้อมัง
(ฮา)

Oxygene

« ตอบ #183 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009 | 09:13:07 AM »

(ฮา)

ยิ้มกว้างๆ คิดว่าขนาดกำลังดีครับ...แต่ขอเป็นยางในนะครับ ยางนอกดูท่าจะไม่ไหวครับ  ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #184 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009 | 09:36:40 AM »

(ฮา)

ยิ้มกว้างๆ คิดว่าขนาดกำลังดีครับ...แต่ขอเป็นยางในนะครับ ยางนอกดูท่าจะไม่ไหวครับ  ยิงฟันยิ้ม
จ้างน้องบาร์เทนเดอร์ไปเสริฟเครื่องดื่มให้ที่นั่นไม่ดีกว่าหรือครับ (ฮา)  ยิงฟันยิ้ม
Pong-Wanchai

« ตอบ #185 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 12:35:19 PM »

คุณ Arnold Layne ตั้งใจจะซื้อห่วงยางมารองก้นหรือครับ?

เป็นริดสีดวงหรือเปล่า อิ...อิ...อิ   ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณคุณ Panyarak ที่นำแผ่น Princo มาให้ดูและฟังทั้งสองอย่าง
มีบางแผ่นเล่นไม่ได้ แต่ผมต้องลองในเครื่องเล่นตัวอื่นก่อน...
แล้วจะบอกให้ทราบอีกทีนะครับ

คุณ jknoremorse ก็อุตส่าห์อัดคอนเสิร์ตของคณะ Metallica มาให้ดู 
โอโฮ...เจ๋งจริงๆ ต้องขอบอก...ผมพลาดรายการนี้ไปได้ยังงัยเนี้ย !!!

อีกคนที่ต้องขอบคุณก็คือ ท่านผีใจดี ที่พาเพื่อนชื่อ จอห์นนี่ เดินมางานด้วย...ผมคุยกันจนสนิทเลย
เพลินไปอีกแบบ

แล้วก็พี่ๆ น้องๆ ร่วมเว็ป Thaiprog ทุกๆ คน (ไม่บอกว่าใครคือ "พี่" บ้าง) ที่ไปร่วมงานซึ่งทำให้บรรยากาศสนุกสนาน
และเป็นกันเองมาก   ยิ้ม

สุดท้ายผมขอขอบคุณงามๆ ให้กับบริษัท Universal, Warner, Sony และ Platinum ที่ช่วยอภินันทนาการแผ่นซีดีที่เป็นทั้งของ
รางวัลและของแจกในงาน ไม่งั้นก็คงจะไม่มันส์แน่ๆ ครับ

ผมหายไปหลายอาทิตย์เพราะว่าป่วยหนัก นี่แค่เป็นหวัดนะครับเนี่ย ซึ่งเป็นครั้งแรกในชีวิตที่นานมากถึง 3-4 อาทิตย์
กว่าจะจัดการกับไอ้ไวรัสตัวนี้ได้  ฮืม

ตอนนี้ร่างกายแข็งแรงดีเหมือนเดิมแล้วครับ ก็ขอให้ทุกคนในเว็ปนี้รักษาสุขภาพให้ดีด้วยนะครับ เพราะสองวันมานี่อากาศ
เปลี่ยนเป็น หน้าหนาว แล้ว  อย่าพลาดเหมือนผม
ส่วนไอ้ตำแหน่ง ส.ว. นี่ มันคงมีส่วนกับระยะเวลาการรักษาไข้หวัดพอสมควร แต่ผมคิดว่ามันก็ไม่เป็นอะไรหรอก...

ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ  เป้าหมายมันมีไว้ชน (มันเกี่ยวกันมั้ยครับ?)  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤศจิกายน 2009 | 01:26:31 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #186 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 01:22:08 PM »

ขอบคุณคุณ Panyarak ที่นำแผ่น Princo มาให้ดูและฟังทั้งสองอย่าง
มีบางแผ่นเล่นไม่ได้ แต่ผมต้องลองในเครื่องเล่นตัวอื่นก่อน...

แผ่น DVD 9 ที่ผมไรท์ให้บางทีเปิดด้วยเครื่องเล่นดีวีดียี่ห้อดังไม่ได้ครับ ต้องใช้เครื่องทำในจีนหรือไทยครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #187 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 01:28:02 PM »

แผ่น DVD 9 ที่ผมไรท์ให้บางทีเปิดด้วยเครื่องเล่นดีวีดียี่ห้อดังไม่ได้ครับ ต้องใช้เครื่องทำในจีนหรือไทยครับ

ถึงบางอ้อเลยครับ...เย็นนี้จะลองดู ชดเชยกับการที่ต้องรอมานาน (ป่วย)  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #188 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 03:40:48 PM »

ถึงบางอ้อเลยครับ...เย็นนี้จะลองดู ชดเชยกับการที่ต้องรอมานาน (ป่วย)  ยิ้มกว้างๆ

ผมใช้เครื่อง Pioneer ที่รับประกันเล่นได้ทุกแผ่น แต่เล่นแผ่น black sabbath ไม่ได้ครับ  ร้องไห้ ไม่ขลังซะแล้ว
TRON

« ตอบ #189 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 03:58:33 PM »

ผมเคยถามแล้วพวกที่ว่ารับประกันเล่นทุกแผ่น เขาหมายถึงแผ่นแท้เท่านั้นครับ  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #190 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 04:03:49 PM »

ผมเคยถามแล้วพวกที่ว่ารับประกันเล่นทุกแผ่น เขาหมายถึงแผ่นแท้เท่านั้นครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมก็ว่า เค้าคงต้องตอบแบบนั้นเหมือนกัน บางครั้งรุ่นใหม่ ๆ ผมจะถามเซลล์ว่าเล่นแผ่น DVD+R, RW, 9 ได้รึเปล่า
ก็ตอบไม่ครอบคลุม แต่ที่เจอมากับตัวคือน้อยแผ่นครับ ที่เล่นไม่ได้
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #191 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 05:25:59 PM »

ผมก็ว่า เค้าคงต้องตอบแบบนั้นเหมือนกัน บางครั้งรุ่นใหม่ ๆ ผมจะถามเซลล์ว่าเล่นแผ่น DVD+R, RW, 9 ได้รึเปล่า
ก็ตอบไม่ครอบคลุม แต่ที่เจอมากับตัวคือน้อยแผ่นครับ ที่เล่นไม่ได้

เซ็งเหมือนกันครับ พวกแผ่นเลือกเครื่องเล่น หรือไม่ก็ เครื่องเล่นเลือกแผ่น
Oxygene

« ตอบ #192 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 06:27:43 PM »

เมื่อวานเพิ่งได้มีโอกาสได้เปิดดู DVD ที่คุณ panyarak ให้มาตั้งแต่วันงานฯครับ
เครื่อง panasinic made in Japan อย่างแพง เล่นไม่ได้  ฮืม
แต่ phillip made in Thailand 2 พันกว่าบาทเล่นได้ชัดแจ๋วเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
Oxygene

« ตอบ #193 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 06:32:13 PM »

จ้างน้องบาร์เทนเดอร์ไปเสริฟเครื่องดื่มให้ที่นั่นไม่ดีกว่าหรือครับ (ฮา)  ยิงฟันยิ้ม

ท่านปีศาจลายคราม พาผมเข้าหลังเคาเตอร์อีกแล้ว  ...อึ๊ก..ๆ..ๆ. ขยิบตา

คุณ Arnold Layne ตั้งใจจะซื้อห่วงยางมารองก้นหรือครับ?

เป็นริดสีดวงหรือเปล่า อิ...อิ...อิ   ยิ้มกว้างๆ

ยิงฟันยิ้ม ความลับแตกซะแล้ว... ยิงฟันยิ้ม
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #194 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 07:11:26 PM »

ท่านปีศาจลายคราม พาผมเข้าหลังเคาเตอร์อีกแล้ว  ...อึ๊ก..ๆ..ๆ. ขยิบตา

ยิงฟันยิ้ม ความลับแตกซะแล้ว... ยิงฟันยิ้ม
เอ.. รึว่า..
..
..
 ฝีแตก ง่ะ
 >_<''

หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15
พิมพ์