เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 01:11:19 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้บอกเล่าความประทับใจ + รวมรูปภาพ Thaiprog Meeting #5
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บอกเล่าความประทับใจ + รวมรูปภาพ Thaiprog Meeting #5  (อ่าน 66252 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #30 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 09:36:24 PM »

พี่แจ๊คแอบไปจีบบาร์เทนเด้อร์ด้วยนะ รูดซิบปาก

ตอนดึกๆ ก็เห็นพี่โอคุยหยอกล้อกับบาร์เทนเดอร์
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 09:37:27 PM »

จริงๆที่ผมประทับใจที่เดิมก็เพราะบรรยากาศนี่แหละครับ ส่วนอาหารนี่ก็ถือว่าโอเค (แต่อาจเป็นเพราะผมกินอยู่สองสามอย่างก็เป็นได้ 555+)

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #32 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 09:41:42 PM »

เมื่อหันมาดูนาฬิกาแปปเดียวก็คิดในใจ อะไรกัน 3 ทุ่มแล้ว 4 ทุ่มแล้ว นึกว่าเวลาผ่านไปไม่กี่นาทีเอง อยากอยู่นานๆ

จากงานครั้งนี้ ทำให้รู้ว่า ไม่มีสังคมคนฟังเพลงที่ไหนจะอบอุ่นได้เท่าที่นี่อีกแล้วครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 09:44:39 PM »

เมื่อหันมาดูนาฬิกาแปปเดียวก็คิดในใจ อะไรกัน 3 ทุ่มแล้ว 4 ทุ่มแล้ว นึกว่าเวลาผ่านไปไม่กี่นาทีเอง อยากอยู่นานๆ

จากงานครั้งนี้ ทำให้รู้ว่า ไม่มีสังคมคนฟังเพลงที่ไหนจะอบอุ่นได้เท่าที่นี่อีกแล้วครับ

แน่นอนครับ ผมก็เชื่ออย่างนั้น  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #34 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 10:07:43 PM »

ป่านนี้ยัง Rip แผ่นที่ได้มาจากพี่ๆในงานไม่หมดเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #35 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 10:11:31 PM »

อยากดูรูปจังครับ งวดนี้มาช้ากว่าปกติ  ยิ้มกว้างๆ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #36 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 10:16:50 PM »

อยากดูรูปจังครับ งวดนี้มาช้ากว่าปกติ  ยิ้มกว้างๆ

ถ้ามีรูปบาร์เทนเดอร์ที่คอยบริการเติมเครื่องดื่มให้เราติดมาด้วย ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ
TRON

« ตอบ #37 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 11:03:29 PM »

ถ้ามีรูปบาร์เทนเดอร์ที่คอยบริการเติมเครื่องดื่มให้เราติดมาด้วย ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ

สงสัยถ้าคราวหน้าจัดที่เดิม ต้อง request บาร์เทนเดอร์คนเดิมเท่านั้น  ยิงฟันยิ้ม
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #38 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 11:05:21 PM »

สงสัยถ้าคราวหน้าจัดที่เดิม ต้อง request บาร์เทนเดอร์คนเดิมเท่านั้น  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าพี่จำชื่อได้ ก็จองคิวล่วงหน้าให้หน่อยครับ

บาร์เทนเดอร์ตอนมีตติ้งครั้งที่ 4 สู้ไม่ได้เลย
TRON

« ตอบ #39 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 11:07:58 PM »

ถ้าพี่จำชื่อได้ ก็จองคิวล่วงหน้าให้หน่อยครับ

บาร์เทนเดอร์ตอนมีตติ้งครั้งที่ 4 สู้ไม่ได้เลย

เดี๋ยวไว้จะโทรไปถามให้ครับ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #40 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009 | 06:36:58 AM »

ช่วงเวลามีตติ้งผ่านไปรวดเร็วมากครับ ยินดีมากที่ได้พบกับสมาชิกหน้าเก่าและใหม่ทุกคน (เสียดาย Dr.Buska กับคุณสมบุญฯ ไม่มา) ยังคุยไม่ทั่วถึงตามเคย ขอบคุณพี่แจ็ค คุณโป่ง คุณ lalink คุณ polotoon คุณเพชร วิปลาส และคุณนิชิซาวะ สำหรับของแจก (กำลังทะยอยฟัง/ดูอยู่) ขอบคุณคุณนอสที่กรุณาทิ้งงานบ้านมาคุมบัญชีการประมูล (ที่สนุกสนาน หัวเราะจนเมื่อยกรามไปถึงบ้านเลย) และขอบคุณผู้ที่เกี่ยวข้องในการจัดงาน รวมทั้ง บาร์เทนเดอร์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ตุลาคม 2009 | 06:47:09 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #41 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009 | 08:02:12 AM »

พี่แจ๊คแอบไปจีบบาร์เทนเด้อร์ด้วยนะ รูดซิบปาก
ทั้งจีบทั้งให้ทิปด้วยสิ -- ผมเองก็ +1 ครับ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #42 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009 | 08:21:47 AM »

มีทติ้งครั้งนี้น่าประทับใจกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา แม้ว่าจะจัด ณ สถานที่เดิม แต่บรรยากาศก็สนุกสนาน ทุกคนเป็นกันเองและให้ความร่วมมือทำกิจกรรมกันดีมาก ของที่นำมาประมูลก็มีจำนวนมากขึ้น จนหารายได้เข้าบำรุงเว็บได้มากเกินความคาดหมาย ผู้ร่วมงานทุกท่านสปิริตสูงมาก และสาวเสริฟประจำบาร์น้ำก็น่ารัก หน้าตายิ้มแย้มแจ่มใส แถมยังชงเหล้าอร่อยอีกด้วย  ยิงฟันยิ้ม

- ขอขอบคุณ คุณ panyarak สำหรับดีวีดีหนังและคอนเสิร์ตต่าง ๆ ที่อุตส่าห์อัดมาให้ดู (ในที่สุด ผมก็ได้ดูหนังเรื่อง Suspiria แล้ว)
- ขอขอบคุณ คุณ Pong-Wanchai สำหรับของแจกและของประมูล จนทำให้น้อง ๆ บางคนต้องแบกซีดีกลับบ้านกันหลายแผ่น
- ขอขอบคุณ คุณ The Black Tulip ที่นำแผ่นเสียงหลายแผ่นมาร่วมประมูล และยังได้ประมูลแผ่นเสียง Yessongs ของผมเพื่อบริจาคเข้าเว็บอีกด้วย
- ขอขอบคุณ คุณ Analog Kid, คุณ Arnold Layne รวมทั้งท่านอื่น ๆ ที่ได้ส่งของเข้าร่วมประมูล
- ขอขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานในครั้งนี้ จนทำให้งานสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #43 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009 | 08:24:44 AM »

เวลามีตติ้งครั้งนี้มันผ่านไปเร็วจริง ๆ ครับ ผมว่าอาหารครั้งนี้สู้ครั้งที่แล้วไม่ได้ แต่บรรยากาศ + กิจกรรม ถือว่าสนุกกว่าครั้งก่อน
ขอบคุณพี่โป่ง พี่บอย platinum พี่ panyarak พี่ Tron สำหรับซีดี+ดีวีดี มากครับ

ปล DVD Last supper ของพี่ tron เครื่องผมเล่นไม่ได้ครับ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #44 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009 | 08:59:26 AM »

หลายๆคนอาจไม่ประทับใจอาหารแต่ผมมั่นใจว่าพี่ Arnold Layne ต้องประทับใจน้องที่ชงเครื่องดื่มให้แน่ๆครับ บริการดีมากๆ เสริพแบบไม่ให้ขาดตอนกันเลย  ยิ้มกว้างๆ

ผมก็ประทับใจในความขาว ... ในบริการของเขาครับ

พูดถึงน้องบาร์เทนเดอร์แล้ว ยังรู้สึกมึนๆอยู่เลยครับ...อึ๊กก... ขยิบตา

งานครั้งนี้คึกคักมากครับ Happy Happy... ยิ้มเท่ห์
และขอขอบคุณคุณ panyarak มากครับสำหรับ DVD  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 15
พิมพ์