เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 09:24:45 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheความเป็นไปได้ที่จะจัด Thaiprog Happy New Year Meeting
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเป็นไปได้ที่จะจัด Thaiprog Happy New Year Meeting  (อ่าน 49398 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009 | 06:32:43 PM »

ขอแสดงความเห็นเล็กน้อยเกี่ยวกับการจัดงานปีใหม่ครับ

การจัดงานปีใหม่ผมก็สนับสนุนครับ เพราะว่าช่วงใกล้ๆ ปีใหม่ ผมเองก็อยากเจอสมาชิกหลายๆ ท่านอยู่ครับ เพียงแต่ว่าด้วยเรื่องของวันเวลาที่อาจจะหาวันลงตัวยากกว่ามีตติ้งปรกติ สมาชิกอาจจะมากันไม่เยอะมาก การหาจุดที่ทุกคนพอใจที่สุดก็ท่าทางจะทำได้ยาก ดังนั้นถ้าเราคิดจะจัดที่เดิม ก็อย่าลืมว่าเรามีเงื่อนไข 20 คนขั้นต่ำอยู่นะครับ เข้าใจว่าอยากเจอบาร์เทนดี้คนนั้นกัน แต่ความจริงถ้ามันยุ่งยากและเปลืองเงิน เราก็อาจจะนัดที่อื่นแบบง่ายๆ แทน เช่น ฟอร์จูนหรืออะไรก็ว่าไป ที่ไม่ต้องยุ่งยากมาก ใครอยากมาก็มา แบบคราวที่แจกเสื้อนั่นแหละครับ เรื่องกิจกรรมประมูลก็ขอให้งดเลยครับ เพราะเงินเว็บเรามากพออยู่แล้ว อาจจะทำเป็นกิจกรรมทายเพลง เล่นเกมส์ ฯลฯ แทน ถ้าเรามีพื้นที่พอ แต่ถ้าจะนัดเจอกันแบบง่ายๆ ก็ได้นะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #46 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009 | 08:52:02 PM »

ขอแสดงความเห็นเล็กน้อยเกี่ยวกับการจัดงานปีใหม่ครับ

การจัดงานปีใหม่ผมก็สนับสนุนครับ เพราะว่าช่วงใกล้ๆ ปีใหม่ ผมเองก็อยากเจอสมาชิกหลายๆ ท่านอยู่ครับ เพียงแต่ว่าด้วยเรื่องของวันเวลาที่อาจจะหาวันลงตัวยากกว่ามีตติ้งปรกติ สมาชิกอาจจะมากันไม่เยอะมาก การหาจุดที่ทุกคนพอใจที่สุดก็ท่าทางจะทำได้ยาก ดังนั้นถ้าเราคิดจะจัดที่เดิม ก็อย่าลืมว่าเรามีเงื่อนไข 20 คนขั้นต่ำอยู่นะครับ เข้าใจว่าอยากเจอบาร์เทนดี้คนนั้นกัน แต่ความจริงถ้ามันยุ่งยากและเปลืองเงิน เราก็อาจจะนัดที่อื่นแบบง่ายๆ แทน เช่น ฟอร์จูนหรืออะไรก็ว่าไป ที่ไม่ต้องยุ่งยากมาก ใครอยากมาก็มา แบบคราวที่แจกเสื้อนั่นแหละครับ เรื่องกิจกรรมประมูลก็ขอให้งดเลยครับ เพราะเงินเว็บเรามากพออยู่แล้ว อาจจะทำเป็นกิจกรรมทายเพลง เล่นเกมส์ ฯลฯ แทน ถ้าเรามีพื้นที่พอ แต่ถ้าจะนัดเจอกันแบบง่ายๆ ก็ได้นะครับ

สนับสนุนความคิดนี้ครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009 | 09:13:03 PM »

สนับสนุนความคิดนี้ครับ

มาสนับสนุนด้วยคนครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #48 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 | 05:43:03 AM »

ที่ไหนก็ได้ครับ ผมตามไปเสมอ ไม่ว่าจะมีเกมส์ หรือ ไม่มี ได้รางวัลหรือไม่ได้ ผมไปเพราะสนุกและ ชอบเพื่อนๆที่นี่ครับ อยากจะคุยและรู้จักับทุกๆคนให้มากขึ้น การรวมตัวกันบ่อยๆแบบนี้ ทำให้เราได้เป็นเพื่อนกันจริงๆมากกว่านะครับ  ยิ้ม (พี่ๆน้องๆก็อยากเจอนะครับ)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #49 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 | 07:34:41 AM »

ที่ไหนก็ได้ครับ ผมตามไปเสมอ ไม่ว่าจะมีเกมส์ หรือ ไม่มี ได้รางวัลหรือไม่ได้ ผมไปเพราะสนุกและ ชอบเพื่อนๆที่นี่ครับ อยากจะคุยและรู้จักับทุกๆคนให้มากขึ้น การรวมตัวกันบ่อยๆแบบนี้ ทำให้เราได้เป็นเพื่อนกันจริงๆมากกว่านะครับ  ยิ้ม (พี่ๆน้องๆก็อยากเจอนะครับ)

ผมว่านอกจากจะเป็นเพื่อนกันแล้ว เรายังเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกันอีกด้วยครับ  ยิ้มเท่ห์

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #50 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 | 07:41:13 AM »

จัดแบบไหนก็ไปหมดครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #51 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 | 07:49:10 AM »

แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ครับ ถ้าวันนั้นไม่ติดขัดอะไร ก็จะพยายามไปครับ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #52 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 | 12:31:06 PM »

ถ้าไม่ตรงกับ ช่วงที่ไปกับครอบครัวแล้ว ไปด้วยครับ ที่ไหนก็ได้  ยิงฟันยิ้ม
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #53 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009 | 09:46:53 PM »

ขอสนับสนุนครับ มีจับสลากด้วยยิ่งดี ซื้ออาหารญี่ปุ่นเข้ามาเพิ่มสำหรับน้องๆ ที่อยากทานอาหารญี่ปุ่นก็ได้ครับ

เห็นด้วยกับไอเดียการซื้ออาหารญี่ปุ่นครับ

ถ้าต้องการสั่งอาหารญี่ปุ่นราคาย่อมเยาว์ไปเสริม ผมสั่งจากร้านของเพื่อนที่อยู่ที่เซ็นจูรี่แบกขึ้นรถไฟฟ้าไปศาลาแดงได้ครับ
มีรีวิวตามลิงค์นี้ (ผมเป็นคนตระเวณซื้ออาหารพลาสติกจากญี่ปุ่นที่วางอยู่ในตู้โชว์หน้าร้านเองครับ)

http://www.oknation.net/blog/print.php?id=337452

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2007/08/D5713960/D5713960.html

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2007/06/D5492009/D5492009.html

สถานที่นี้ก็น่าจะใช้จัด มีตติ้งย่อย ในช่วงปีใหม่ คริสมาสต์ นะครับ
TRON

« ตอบ #54 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 03:08:48 PM »

ถ้าช่วงวันหยุดปีใหม่เรานัดกันไปเยี่ยมเจ๊จูที่บ้านกันดีไหมครับ ? เสร็จแล้วค่อยไปหาอะไรทานกันช่วงเย็น อาจเป็นวันที่ 2 ม.ค.ใครเห็นว่าไงกันบ้างครับ ?
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #55 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 03:24:23 PM »

ถ้าช่วงวันหยุดปีใหม่เรานัดกันไปเยี่ยมเจ๊จูที่บ้านกันดีไหมครับ ? เสร็จแล้วค่อยไปหาอะไรทานกันช่วงเย็น อาจเป็นวันที่ 2 ม.ค.ใครเห็นว่าไงกันบ้างครับ ?
  + 1 ครับ แต่ขอเซ็ตวันอีกทีหนึ่งครับ   ไม่ทราบว่าบ้านหรือที่พักของแกที่จะไปเยี่ยมนั้นอยู่ที่ไหน จะได้วางแผนการเดินทางได้ถูกต้องและสะดวก
TRON

« ตอบ #56 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 03:29:12 PM »

+ 1 ครับ แต่ขอเซ็ตวันอีกทีหนึ่งครับ   ไม่ทราบว่าบ้านหรือที่พักของแกที่จะไปเยี่ยมนั้นอยู่ที่ไหน จะได้วางแผนการเดินทางได้ถูกต้องและสะดวก

ผมเองก็ไม่เคยไปครับ แต่พี่ผีเพลงเคยไปแล้วครับ จำได้ว่าอยู่แถว ม.เกษตรหรือไงเนี่ยแหละครับ น่าจะหาไม่ยาก เราอาจนัดเจอกันแล้วไปพร้อมๆกันก็ได้ครับ อยากให้แกได้ชื่นใจเล็กๆน้อยๆ ไม่อยากให้เงียบเหงาในวันหยุดปีใหม่ เพื่อเป็นกำลังใจให้แกต่อสู้ต่อไปครับ
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
« ตอบ #57 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 03:30:21 PM »

น่าสนใจครับ ว่าแต่ วันที่ 2 ม.ค. เลยรึครับ สดวกไอเดียร์ดีครับ แต่วันนี่ซิ...  ยิ้มเท่ห์

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #58 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 03:35:59 PM »

ผมเองก็ไม่เคยไปครับ แต่พี่ผีเพลงเคยไปแล้วครับ จำได้ว่าอยู่แถว ม.เกษตรหรือไงเนี่ยแหละครับ น่าจะหาไม่ยาก เราอาจนัดเจอกันแล้วไปพร้อมๆกันก็ได้ครับ อยากให้แกได้ชื่นใจเล็กๆน้อยๆ ไม่อยากให้เงียบเหงาในวันหยุดปีใหม่ เพื่อเป็นกำลังใจให้แกต่อสู้ต่อไปครับ
  เอ...แถว ม.เกษตร มีร้านไหนน่านั่งบ้าง  สงสัยต้องรอคุณผีเพลงมาแถลงแล้วครับ
TRON

« ตอบ #59 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009 | 03:56:46 PM »

น่าสนใจครับ ว่าแต่ วันที่ 2 ม.ค. เลยรึครับ สดวกไอเดียร์ดีครับ แต่วันนี่ซิ...  ยิ้มเท่ห์

เรื่องวันนี่ใครสนใจอยากไปก็ลองเสนอมาดูได้ครับ ผมแค่เซ็ทคร่าวๆเท่านั้นเองครับ คือผมไม่สะดวก 25 - 29 ธ.ค.ครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11
พิมพ์