เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 06:10:51 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog Meeting # 6 / 3 เมษายน 2553
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog Meeting # 6 / 3 เมษายน 2553  (อ่าน 85327 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #240 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 12:07:52 AM »

สถานการณ์เรียบร้อยและสงบกว่าที่คิดเยอะครับ
กลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพแบบไร้กังวลตลอดเส้นทาง

มาสายไปหน่อย รับสองงาน  ยิ้มกว้างๆ
วันนี้คนน้อยไปนิด อาจเพราะหวั่นๆ คราวหน้ามาสนุกกันอีกนะครับ

ปล. ขอบคุณพี่ตั้ม พี่ป่อง กรุณาแผ่น, พี่สิทธิ์ (ผู้ล่อซื้อแผ่นและพามาส่งรถไฟฟ้า)  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #241 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 03:47:23 AM »

เพิงกลับมาถึงที่ด้วยความเพลียสุด ๆ ท้องมีแต่ลม เฉกเช่นความโล่งโจ้งของสมาชิกที่ลดน้อยลงกว่าครั้งก่อน... เพราะเหตุการณ์ชุมนุม ฯ หรือ ก็ไม่ทราบ แต่ก็สมน้ำสมเนื้อได้รู้จักน้องๆ พี่ๆ ที่ได้แสดง ทัศนคติ หรือแม้แต่ฝีมืออะไรหลายๆ อย่าง ชอบคุณมาก ๆ ครับ...  ขอบคุณพี่สิทธิ์ และพี่แจ๊คที่ทำให้ต่อฝันมาให้ถึงวันนี้ แล้วพี่ปัญญารักษ์ที่มาส่งถึง.....ที่เอกมัย ตกใจไม่คิดว่าจะมาส่งถึงที่นั่น .... อืม ถนนเงียบดีก็ไม่มีปัญหาอะไร ...ขอบคุณพี่ครับ!!....  ขอบคุณทุกๆ คน ทุกๆ ท่านที่มาพูดคุยแลกเปลี่ยนข้อมูลความรู้เรื่องราวมากมายที่ตนเองก็ไม่ได้รู้อะไรมากนัก... แล้วมาคุยกันต่อนะครับ!!

PS. คิดได้ไง เอา จอย Wii มาเป็นอุปกรณ์ในการเล่นดนตรี?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เมษายน 2010 | 02:22:01 PM โดย ☆I Still Wicked☆™ 's » บันทึกการเข้า

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #242 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 07:38:55 AM »

คราวนี้กลับเร็วกว่าเดิมหน่อย ยังรู้สึกเสียดายอยู่ แต่ก็รู้สึกดีที่ได้เข้าร่วมงานอีกครั้ง เจอกันรอบหน้าครับ  ยิงฟันยิ้ม

ปล.
ขอบคุณพี่ Tron สำหรับแผ่น ถ้าวันนี้ (หรือพรุ่งนี้) ได้เงินเมื่อไหร่ จะรีบจ่ายให้ทันทีครับ และ ขอบคุณที่ทำให้รู้ว่าเพลงที่ผมฟังไม่รู้เรื่องมานาน (ตั้งแต่เด็ก) คือ The Most Beautiful Girl in the World  ยิงฟันยิ้ม

ปล.2
ฟิวแสดงสดได้ดีมาก เมื่อคืน ชอบเพลงแรกที่เป็นแอมเบียนท์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เมษายน 2010 | 08:47:24 AM โดย Fog » บันทึกการเข้า

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #243 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 08:14:44 AM »

คราวนี้ก็สนุกเหมือนเคย ถึงคนและกิจกรรมอาจจะน้อยไปหน่อยแต่ก็ไม่เป็นไรครับ ส่วนการแสดงสดของฟิวนี่เยี่ยมมากๆ ประทับใจทั้งสองเพลงเลย โดยเฉพาะเพลงที่สองนี่สะใจผมมากครับ

ขอขอบคุณฟิว, พี่ Tron, พี่ Polotoon และพี่ Panyarak มากๆสำหรับแผ่นและเกมสนุกๆครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #244 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 10:00:16 AM »

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนด้วยเช่นกัน ถึงแม้บรรยากาศโดยรวมอาจไม่เฮฮาเหมือนครั้งก่อนๆเพราะขาดสมาชิกคนสำคัญหลายท่านไปเพราะสภานการณ์ไม่ค่อยเอื้ออำนวย แต่ความอบอุ่นนี่ยังเหมือนเดิมเต็มเปี่ยมครับ อันนี้ผมยืนยัน ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณน้องฟิวสำหรับการแสดงเท่ๆ ได้ฟัง ambient สดๆนี่มันสุดยอดจริงๆ

ขอบคุณพี่ตั๊มสำหรับเกมส์ทายเพลงพร้อมของรางวัลที่พี่จัดมาเองอีกต่างหากและแผ่นไรท์มากมายสำหรับสมาชิกทุกคน ขอแสดงความนับถือในความเอื้อเฟื้อของพี่ต่อทุกคนมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เมษายน 2010 | 10:05:44 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #245 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 10:22:21 AM »

ต้องขอขอบคุณพี่ panyarak พี่สิทธิ์ พี่แจ๊ค พี่เหม่ง และทุกๆคนด้วยครับ
TRON

« ตอบ #246 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 11:32:21 AM »

อ้อ ยินดีที่ได้เจอคุณ Otallica และท่านสมาชิกใหม่ท่านอื่นที่มาร่วมงานครั้งแรกด้วยนะครับ หวังว่าคงได้มาร่วมมีตติ้งอีกคราวหน้าอีก  ยิ้มกว้างๆ
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #247 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 12:46:00 PM »

เสียดายมากครับ ที่ไม่ได้ไปร่วมงาน เป็นครั้งแรกที่ไม่ได้ไปร่วมงานสังสรรค์ของชมรม Thaiprog

panyarak

« ตอบ #248 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 01:37:22 PM »

เพิงกลับมาถึงที่ด้วยความเพลียสุด ๆ ท้องมีแต่ลม เฉกเช่นความโล่งโจ้งของสมาชิกที่ลดน้อยลงกว่าครั้งก่อน... เพราะเหตุการณ์ชุมนุม ฯ หรือ ก็ไม่ทราบ แต่ก็สมน้ำสนเนื้อได้รู้จักน้องๆ พี่ๆ ที่ได้แสดง ทัศนคติ หรือแม้แต่ฝีมืออะไรหลายๆ อย่าง ชอบคุณมาก ๆ ครับ...  ขอบคุณพี่สิทธิ์ และพี่แจ๊คที่ทำให้ต่อฝันมาให้ถึงวันนี้ แล้วพี่ปัญญารักษ์ที่มาส่งถึง.....ที่เอกมัย ตกใจไม่คิดว่าจะมาส่งถึงที่นั่น .... อืม ถนนเงียบดีก็ไม่มีปัญหาอะไร ...ขอบคุณพี่ครับ!!....  ขอบคุณทุกๆ คน ทุกๆ ท่านที่มาพูดคุยแลกเปลี่ยนข้อมูลความรู้เรื่องราวมากมายที่ตนเองก็ไม่ได้รู้อะไรมากนัก... แล้วมาคุยกันต่อนะครับ!!

โล่งอกที่ I Stil Wicked ขึ้นรถกลับเมืองจันทน์ได้เรียบร้อยครับ
ก็สนุกสนานกันดี และดีใจที่ได้พบกับสมาชิกใหม่ๆ คราวต่อไปคงต้องมีเกมมากกว่านี้ และประมูลของเพื่อการกุศล เพื่อความสนุกสนานเฮฮาครับ ขอบคุณคุณ polotoon, I Still Wicked, Tron เพชร วิปลาส สำหรับของฝากครับ ยังไม่ได้เปิดฟัง/ดูเลย เพราะวันนี้ต้องมาทำงาน

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #249 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 02:01:05 PM »

ขอบคุณพี่แจ๊คพี่ตั๊มสำหรับแผ่นเสียง
ขอบคุณพี่ป่องสำหรับ DVD
ขอบคุณพี่ฟิลที่นำผลงานมาแสดง เป็นเกียรติมากครับ
ขอบคุณทุกคนที่มาร่วมงานนะครับ
แม้จะเงียบเหงากว่าทุกครั้งแต่สนุกสนามเหมือนเดิมครับ

ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #250 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 02:39:00 PM »

- ขอขอบคุณ คุณ panyarak และคุณ polotoon เป็นอย่างสูงสำหรับแผ่น DVD คอนเสิร์ตทรงคุณค่าของ BJH และ JMJ
- และขอขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงาน ท่ามกลางบรรยากาศทางการเมืองอันแสนจะตึงเครียด
- ส่วนรูปภาพบรรยากาศในงานมีทติ้งคราวนี้ อดใจรออีกนิด รับรองว่ามีภาพเด็ดของสมาชิก thaiprog ทุกคนมาให้ได้ดูกันเต็มอิ่มครับ
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #251 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 04:53:01 PM »

ขอบพระคุณ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ สำหรับซีดีและน้ำใจไมตรีนะครับ ยิงฟันยิ้ม

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #252 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 05:43:17 PM »

สนุกเหมือนเคยครับ ขอบคุณพี่แจ๊คสำหรับปกแผ่นเสียง Layla ขอบคุณพี่สิทธิ์สำหรับแผ่นที่ฝากสั่งไปเยอะแยะ และขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่ร่วมกันทำให้ Thaiprog เป็นสถานที่อบอุ่น สำหรับนักฟังเพลงเหมือนเดิมครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #253 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 08:08:52 PM »

เสียดายมากที่ไปไม่ได้ อุตสาห์เตรียมของไปแจกใส่ถุงไว้แล้ว

คราวหน้าไม่พลาดแน่ๆครับ
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #254 เมื่อ: 04 เมษายน 2010 | 10:47:44 PM »

สำหรับผมมีตติ้งครั้งแรก ก็สัมผัสได้ถึงสิ่งที่ทุกคนรักและชอบเหมือนกัน
ถึงแม้นว่า จะไม่ค่อยได้คุยน้องๆอีกหลายๆคนสักเท่าไหร่
และได้สัมผัสสิ่งที่เราไม่ชอบ แต่คนอื่นชอบ
แต่ท้ายที่สุดมันก็คือดนตรีนั่นเอง

อึ้งในช่วงตอบคำถาม น้องๆ เก่งกันมาก

ชอบการแสดงน้องฟิว (ถึงแม้ผมจะอินมากจนเกือบจะหลับ) สำหรับประสบการณ์แปลกใหม่

ขอบคุณพี่panyarak สำหรับ Cowboy Metallica
ถ้าผมเปิดแผ่นนี้ผมก็คงนั่งฟังกับคุณพ่อ คุณแม่ได้อย่างสบาย

ขอบคุณ คุณpolotoon สำหรับ DVD Jean Michel Jarre เปิดดูแว๊บๆละ (แต่เสียดายที่ระบบเสียงไม่เป็น 5.1)

ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านที่ไปร่วมงานด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ
มิตรภาพสำคัญ เหนือสิ่งอื่นใดจริงๆ

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18
พิมพ์