เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 10:12:26 PM
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Dream Theater  (อ่าน 45370 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #60 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008 | 06:08:38 AM »

มาชื่นชมครับ นึกว่าซื้อมาตอนคุณเพชรฯ ไปญี่ปุ่นเสียอีก

bomb
Fragile

« ตอบ #61 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008 | 08:12:33 AM »

ก่อนอื่นเลยต้องบอกว่ารู้สึกดีครับที่ได้เห็นคนที่สะสมงานของ Dream Theater เยอะขนาดนี้ ประมาณว่าเจอพวกเดียวกันแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

สำหรับ DVD ชุด Chaos in Motion 2007-2008 น่ะ ผมไปได้มาจากร้าน JU พันธุ์ทิพย์ ซักพักแล้วล่ะครับ เป็น set 5 แผ่น ราคาอยู่ที่ 1,500 บาทถ้วนๆ จริงๆแล้วผมไปเห็น DVD ชุดนี้ที่ญี่ปุ่นมาด้วยล่ะ ตอนออกมาใหม่ๆ เป็นแผ่น USA ตั้ง 6,900 เยนกว่าๆแหนะ เป็นเงินไทยก็ประมาณ 2,200 บาท (ตอนที่ไปน่ะ เงินเยนแค่ 32 บาทกว่า / 100 เยน แต่ตอนนี้พุ่งไปถึง 38 บาท /100 เยนแล้วครับ) แต่ก็ไม่ได้หยิบติดมือมา เห็นว่าสั่งที่เมืองไทยน่าจะถูกกว่าครับ

ขอ review สั้นๆละกันนะครับ สำหรับ DVD ชุดนี้ ต้องขอตินิดนึงที่ระบบเสียงซึ่งถือว่าไม่ค่อย work ครับ อาจจะเป็นเพราะเป็นการรวมงานแสดงมาจากหลายๆที่นะครับ มีเพลง Take the time เพลงเดียวเท่านั้นที่ Dream Theater นำภาพจากคอนเสิร์ตที่กรุงเทพมารวมใน DVD ชุดนี้

ในส่วนของ Documentary ก็โอเคครับ ดูกันเพลินๆ Mike Portnoy แกนำทัวร์เบื้องหลังคอนเสิร์ต production ต่างๆ หลังเวที แล้วก็ได้พูดคุยกับ Crew ของทัวร์ครั้งนี้ ที่มีทั้ง Band Manager, Drum Technician, และอื่นๆอีกมากไปจนถึงพ่อครัวทำอาหารเลย

สรุปแล้ว ผมว่า DVD ชุดนี้เหมาะกับแฟนของวงมากกว่านะครับ แต่ถ้าเป็นแฟนระดับ die hard แล้ว ผมแนะนำแบบ Deluxe collector's edition แบบ set 5 แผ่นเลยครับ   

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #62 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008 | 09:13:48 AM »

ผมโทรไปที่ร้าน Boomerang คอยเช็คอยู่ตลอดว่ามารึยัง ก็ไม่มาซะที พอโทรไปอีกที (ที่สาขา MBK) ก็บอกว่าเพิ่งขายหมด อ้าว?
พอผมถามว่าแบบ 2DVD/3CD ขายเท่าไหร่ เธอบอกว่าประมาณ 1,200 เดี๋ยวทางร้านจะสั่งเพิ่มเข้ามาอีกที อีกประมาณ 2 อาทิตย์
ถ้าต้องการก็เข้ามามัดจำก่อนได้ (เออ รอต่อไป)

ส่วน official bootleg ในเว็บ ytsejam พวกเขาเอง จำได้ว่าพี่แกชาร์จค่าขนส่งแพงมากเลย ไม่รู้ตอนนี้ยังใช้เรตเดิมอยู่รึเปล่า
ชุดไลฟ์ Bucharest นั่น ผมว่าเจ๋งสมชื่อ bootleg จริง ๆ set-list ในทัวร์นั้นสุดยอด ผมสอยมาจาก eBay น่ะครับ ถูกกว่าหน่อย
ผมว่าวงอื่น ๆ น่าทำเว็บ official bootleg แบบ DT บ้างนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
bomb
Fragile

« ตอบ #63 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008 | 09:26:28 AM »

ตอนแรกผม order DVD Choas in Motion ไว้ที่ boomerang เหมือนกันครับ คอยเช็คเป็นระยะๆอยู่เป็นเดือนก็ยังไม่ได้ของซะที ผมเลย cancel ที่ Boomerang พร้อมทั้งเอาค่ามัดจำ 500 บาทคืนแล้วหันไปสั่งที่ JU แทน แค่ 2 วันเท่านั้นได้ของเลยครับ แต่ทราบมาว่าเค้ามีเหลือชุดสุดท้ายจาก lot ที่สั่งเข้ามาพอดี

แผ่นที่ Boomerang ราคาประมาณ 1,200 บาทเห็นว่าเป็น Made in Thailand นะครับ ทางร้านบอกมา

ผมว่าก็ตลกดีนะ เป็นแผ่น DVD ที่มีภาพคอนเสิร์ตที่เมืองไทยแท้ๆ แต่แผ่นมาเมืองไทยช้ามากๆ กว่าคนไทยจะได้ดู รอกันเป็นเดือน จำได้ว่า DVD ชุดนี้กำหนดออกที่อเมริกาเมื่อ 30 กันยานะครับ เมืองไทยจะต้องรอถึง 30 ธันวามั้ยเนี่ย...

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #64 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008 | 09:39:48 AM »

ตอนแรกผม order DVD Choas in Motion ไว้ที่ boomerang เหมือนกันครับ คอยเช็คเป็นระยะๆอยู่เป็นเดือนก็ยังไม่ได้ของซะที ผมเลย cancel ที่ Boomerang พร้อมทั้งเอาค่ามัดจำ 500 บาทคืนแล้วหันไปสั่งที่ JU แทน แค่ 2 วันเท่านั้นได้ของเลยครับ แต่ทราบมาว่าเค้ามีเหลือชุดสุดท้ายจาก lot ที่สั่งเข้ามาพอดี

แผ่นที่ Boomerang ราคาประมาณ 1,200 บาทเห็นว่าเป็น Made in Thailand นะครับ ทางร้านบอกมา

ผมว่าก็ตลกดีนะ เป็นแผ่น DVD ที่มีภาพคอนเสิร์ตที่เมืองไทยแท้ๆ แต่แผ่นมาเมืองไทยช้ามากๆ กว่าคนไทยจะได้ดู รอกันเป็นเดือน จำได้ว่า DVD ชุดนี้กำหนดออกที่อเมริกาเมื่อ 30 กันยานะครับ เมืองไทยจะต้องรอถึง 30 ธันวามั้ยเนี่ย...

55 ตอนนี้ผมไม่ค่อยกระสันอยากได้ชุดนี้เท่าไหร่แล้ว กะว่าถ้าเดินช้อปเล่น ๆ แล้วเจอคงซื้อ ณ ตอนนั้นเลย
เอ่อ... ว่าแต่ชุดนี้มี made in thailand ด้วยหรือครับ  ฮืม
bomb
Fragile

« ตอบ #65 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008 | 10:02:07 AM »

ไม่แน่ใจครับว่าฟังผิดหรือเปล่าเรื่อง Made in Thailand แต่ของที่ร้าน Boomerang จะผ่านมาจาก Warner Music Thailand น่ะครับ อันนี้ชัวร์...

TRON

« ตอบ #66 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008 | 10:36:31 AM »

ของ Warner Thailand น่าจะเป็นนำเข้านะครับ ถ้าเป็นแผ่นไทยคงออกไปนานแล้ว ปกติค่ายในเมืองไทยจะนำเข้าหลังจากเมืองนอกออกขาย 4 -5 เดือนครับ ผมว่าปีหน้าครับถึงจะมา ที่คลองถมแผ่นก๊อปมาขายจนหมดไปแล้ว แผ่นลิขสิทธิ์ยังไม่ออกเลย
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #67 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008 | 09:37:29 AM »

มาชื่นชมครับ นึกว่าซื้อมาตอนคุณเพชรฯ ไปญี่ปุ่นเสียอีก

ที่นู่นราคามหาโหดมากครับ สำหรับ Official bootleg
ซีดีแผ่นละเกือบ 4 พันเยน ถ้าเป็นดีวีดีนี่ประมาณ 5100 เยนเห็นจะได้ เห็นราคาแล้วถอยหลังกลับลูกเดียวครับ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #68 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008 | 09:39:37 AM »

ก่อนอื่นเลยต้องบอกว่ารู้สึกดีครับที่ได้เห็นคนที่สะสมงานของ Dream Theater เยอะขนาดนี้ ประมาณว่าเจอพวกเดียวกันแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

ถ่ายรูปของสะสมมาอวดกันบ้างสิครับ อยากเห็น  ขยิบตา

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #69 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008 | 10:28:30 AM »

ปกติไม่เคยคิดจะซื้อซีดีชุดบันทึกการแสดงสดเลยครับ เพราะประหยัดงบ ใช้วิธีเปิดแผ่นดีวีดีคอนเสิร์ตแล้วปิดทีวีเอา
แต่ว่าเห็นแผ่นนี้แล้ว จำได้ว่าปกแบบนี้ถูกเก็บกลับค่ายจนเกลี้ยง และห้ามขายเพราะว่าสอดคล้องกับเหตุการณ์เครื่องบินชนตึกเวิร์ดเทรดนี่นา แล้วมันยังมีวางขายอยู่ได้อย่างไร เคยอ่านเจอในเน็ตว่าหายากนักหนา (หรือว่าห้ามขายเฉพาะในอเมริกาหว่า) ว่าแล้วก็เลยสอยมาซะ

ปก (ที่ว่าเค้าห้ามขายเพราะมีตึกคู่อยู่ตรงกลางนั่นแล)

ทำมาเป็นกล่องกระดาษ 3 ทบ

ภายในกล่องซีดี

ซีดี 3 แผ่น กะหนังสือน้อยๆ 1 เล่ม

ด้านหลังกล่องซีดี

หนังสือเล่มน้อยนั้น...

JKNoremorse

« ตอบ #70 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008 | 10:34:42 AM »

ปกติไม่เคยคิดจะซื้อซีดีชุดบันทึกการแสดงสดเลยครับ เพราะประหยัดงบ ใช้วิธีเปิดแผ่นดีวีดีคอนเสิร์ตแล้วปิดทีวีเอา
แต่ว่าเห็นแผ่นนี้แล้ว จำได้ว่าปกแบบนี้ถูกเก็บกลับค่ายจนเกลี้ยง และห้ามขายเพราะว่าสอดคล้องกับเหตุการณ์เครื่องบินชนตึกเวิร์ดเทรดนี่นา แล้วมันยังมีวางขายอยู่ได้อย่างไร เคยอ่านเจอในเน็ตว่าหายากนักหนา (หรือว่าห้ามขายเฉพาะในอเมริกาหว่า) ว่าแล้วก็เลยสอยมาซะ

ปก (ที่ว่าเค้าห้ามขายเพราะมีตึกคู่อยู่ตรงกลางนั่นแล)

ทำมาเป็นกล่องกระดาษ 3 ทบ

ภายในกล่องซีดี

ซีดี 3 แผ่น กะหนังสือน้อยๆ 1 เล่ม

ด้านหลังกล่องซีดี

หนังสือเล่มน้อยนั้น...

digipak ชุดนี้ทำเจ๋งกว่าชุด score แบบราวฟ้ากับเหวเลย ซีดีก็ใช้สอดจากด้านบนสะดวกกว่าสอดแบบด้านข้าง
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #71 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008 | 12:58:51 PM »

ส่วน official bootleg ในเว็บ ytsejam พวกเขาเอง จำได้ว่าพี่แกชาร์จค่าขนส่งแพงมากเลย ไม่รู้ตอนนี้ยังใช้เรตเดิมอยู่รึเปล่า

ผมโดนไปประมาณ 4.8 เหรียญครับ ถูกกว่าอเมซอนเยอะเลย (16 เหรียญ)

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #72 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008 | 08:13:37 PM »

สำหรับ Chaos In Motion ผมได้แอบดูดมาดูแล้วครับ ภาพดิบดีครับ แต่ไม่ได้ยินเสียงคนดูเลย ได้ยินแต่เสียง F*ck ของน้าไมค์  ยิงฟันยิ้ม

(When Dream and Day Reunite ผมมีแต่แบบซีดี แน่นปึ้กเลยครับ พีคสุดๆ จริงๆ ชอบมากๆ)

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
TRON

« ตอบ #73 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008 | 10:09:06 PM »

ผมโดนไปประมาณ 4.8 เหรียญครับ ถูกกว่าอเมซอนเยอะเลย (16 เหรียญ)

ถูกมากครับ ร้านเจ๊จูเคยเอามาขายสมัยก่อนพันกว่าบาท
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #74 เมื่อ: 01 มกราคม 2009 | 04:58:36 PM »

วันนี้ได้ซื้อChaos In Motion มาแล้วคร้าบบ

และซื้อแผ่นอื่นอีกเต็ม
แต่ส่วนใหญ่จะเป็นหนัง

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
พิมพ์